หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ฝากตัวด้วยค่ะ ... "เขาค้อสวิส" ค่ะ  (อ่าน 12250 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 4 ก.ย. 09, 14:38 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เย้...! มาถึงแล้วเขาค้อสวิส สวยอย่างที่คิดไว้เลย ธรรมชาติมากๆ มาถึงฝนก็ตกมาต้อนรับเราเลย "ตอนนี้พึ่งกินข้าวเสร็จ กำลังนั้งรอหมอกลอยมา"
อาหารที่ได้ทานเป็นมื้อกลางวัน ตอนบ่ายสองโมง อร่อยดีและยิ่งได้มาทานนั่งกับคนรู้ใจ บวกกับบรรยากาศดีๆ บอกได้คำเดียวว่า "เยี่ยมจริงๆ"
อืมลืมบอกไปวันนี้ก่อนฝนตกอากาศร้อนนิดหน่อย พี่ลิลลี่ ก็เลยเอาเฉาก๊วยมาฝาก "พี่ลิลลี่น่ารักมาก" ขอบคุณครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 4 ก.ย. 09, 15:08 น »

"เย้!..แล้วก็มาถึงที่พักในฝันซะที วันนี้อากาศร้อนนิดหน่อย ก็เลยได้ทานเฉาก๊วยอร่อยๆจากพี่ลิลลี่น่ารักและใจดีมาก
จากนั้นก็มีสายฝนตกลงมาต้อนรับเล็กน้อย ทำให้อากาศเย็นชื่นใจ ตอนนี้(บ่าย2โมง)ได้นั่งทานอาหารอร่อยๆอยู่หน้าบ้าน
บรรยากาศดีๆพร้อมกับคนที่รู้ใจ แหม!..มันมีความสุขจนเกินคำบรรยาย" q*002

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 5 ก.ย. 09, 08:03 น »

ตื่นเช้ามาก็เห็นทะเลหมอกอยู่ปลายเตียง สวยจริงๆ q*062q*071
แล้วเราก็ลงไปถ่ายรูป วิวที่นี่สวยมากๆ อย่างที่คิดเอาไว้เลย มีติดอยู่นิดนึง วันนี้ลมแรงนิดหน่อย ทะเลหมอกเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา
ถ้าเจอมุมสวยๆแล้วต้องรีบถ่าย ไม่งั้นก็จะพลาดรูปสวยๆ ไปได้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 5 ก.ย. 09, 08:11 น »

ได้ยินคำร่ำลือมานานว่าอากาศที่นี่ดีมาก ยิ่งได้เห็นรูปแล้วสวยจัง มีโอกาสไม่พลาดแน่ อย่าลืมกลับมาเล่าบรรยากาศและเรื่องราวสนุกๆ ให้ฟังกันบ้างนะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 8 ก.ย. 09, 10:25 น »

พระจันทร์เต็มดวงด้วย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 9 ก.ย. 09, 14:49 น »

พึ่งเข้าไปดูในเวปมาค่ะ ได้โบชัวที่ศูนย์สิริกิตมา สวยมากอยากไปค่ะ เห็นน้องอิกคิวบอกว่าเป็นลูกชายเจ้าของ บอกจะให้ราคาพิเศษให้บอกป๊าวิทได้เลย จริงป่าวเอ่ย ขอราคาพิเศษน่ะคะ ราคาขายตามหน้าเว็ปเลยใช่ไหมค่ะ น้องบอกว่าสปาเก็ตตี้ที่ปะป๊านี่อร่อย ต้องไปชิมซะและ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 3 พ.ย. 09, 02:34 น »

คุณ sarikadoy คะ

"เขาค้อสวิส" ยินดีต้อนรับทุกท่านเสมอค่ะ

ในงานที่ศูนย์ฯ เราเพียงแค่ฝากตัวไปประชาสัมพันธ์เท่านั้นค่ะ
แต่ที่เราไม่เน้นทำโปรโมชั่น เพราะลูกค้าผู้มีพระคุณทุกท่าน
ตอบรับเราอย่างอบอุ่นอยู่แล้วน่ะค่ะ
แอบคิดเข้าข้างตัวเองว่าพี่วิทกลัวว่าลี่จะเหนื่อยเกินไป... หุหุหุ
ตลอดเวลาตั้งแต่เริ่มมาปรับแต่งหน้าดิน ทำรีสอร์ทที่นี่
ลี่มีแต่เหนื่อยกาย นอนตื่นเดียวก็หาย
โชคดีที่ไม่เคยเหนื่อยใจเลยค่ะ คุณลูกค้าน่ารักมาก ๆ
นาน ๆ จิตตกซักหน่อย ก็จะมีพี่วิทคอยเป็นกำลังใจให้เสมอ

อาหารฝรั่งที่ "เขาค้อสวิส" ลี่และพี่วิทจะเลือกซื้อวัตถุดิบ เครื่องปรุงด้วยตัวเราเอง
บางจานเพิ่งเพิ่มลงในเมนู ลี่จะมีนักชิมกิตติมศักดิ์คอยชิมให้เสมอค่ะ
อยากให้ลูกค้าทุกท่านทราบว่า กว่าจะมาเป็นอาหารหนึ่งจาน
ที่จะได้บรรจุลงเมนูของเรา ต้องผ่านหลายขั้นตอนนะคะ

ลี่เตรียมและปรุงอาหารฝรั่งด้วยตัวเอง
อาหารทุกจานใช้เวลาในการเตรียม นานกว่าปรุงค่ะ
(ยกเว้น ไข่ดาวค่ะ)
หากสามารถสั่งอาหารล่วงหน้าได้ลี่จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ (-/l\-)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 พ.ย. 09, 10:14 น โดย Lofkaokorswiss » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
รัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 9 พ.ย. 09, 22:57 น »

แวะมาให้กำลังใจพี่ลี่ค่ะ q*063q*063q*063

เคยไปพักที่เขาค้อสวิสมาค่ะ ช่วงกลางปี 08 ประทับใจมากค่ะ บรรยากาศก้อดี พี่ลี่กับพี่วิทก้ออัธยาศัยดี อาหารอร่อยมากโดยเฉพาะสลัดฝีมือพี่ลี่ (confirm ว่าผักสดจิงๆ ค่ะ ที่สำคัญพี่ลี่ปลูกเองในรีสอร์ทเลย) ยอมรับเลยว่าอยากกลับไปอีกครั้ง แต่ที่ประทับใจที่สุดก้อคงเป็นทะเลหมอกตอนเช้า ใครจะเชื่อว่าจะได้เห็นหมอก ช่วงกลางปี

q*021 ปล. เนื่องจากบรรยาศเกินห้ามใจ และความประทับใจยากจะลืมเลือน ก้อเลยจองไปอีกรอบแล้น วาเลนไทน์ปีหน้า อิอิ

แล้วพบกันค่ะ พี่ลี่ พี่วิท q*060

Guest
ลดา
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 9 ธ.ค. 09, 14:49 น »

เล็งไว้อยู่เหมือนกันค่ะ....ว่าจะพาลูกสาวไปรับลมหนาวที่เขาค้อซะหน่อย แต่ปีนี้คงไม่ทันแล้วล่ะ เพราะโปรแกรมเที่ยวแน่นแล้ว...ไว้มีโอกาสจะแวะไปพิสูจน์ซะหน่อย

Guest
ไม่เอยนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 4 ม.ค. 10, 19:13 น »

q*016q*016 เขาค้อสวิตไม่เห็นเหมือนในรูปเลยผมไปพักเเล้วรู้สึกไม่ประทับใจเลยทำให้ผมไม่อยากไปพักเขาค้อสวิตอีกเลยไม่สมกับราคา 3600เลย

Guest
Xmen
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 7 ม.ค. 10, 15:52 น »

q*007ไปพักมาเหมือนกัน เมื่อธันวาคม 52 ที่นี่เห็นทะเลหมอก วิวสวยดี การบริการที่ได้สัมผัส มา คิดว่า รีสอร์ตที่นี่เป็นประเภทไม่ง้อลูกค้า เจ้าของรีสอร์ทพูดจาและ หน้าตาไม่รับแขก ซึ่งขัดแย้งกับที่อ่านใน Webที่ บอกว่ามีอัธยาศัยดี เป็นกันเอง เลยไม่แน่ใจว่า เขียนเชียร์กันเองหรือเปล่า ส่วนห้องพัก ไปพักห้องหมายเลข 5 ประตูห้องน้ำเสีย ล็อกประตูไม่ได้เลย (ไม่รู้ตอนนี้ซ่อมหรือยัง) ห้องเล็กมากๆๆๆ ฝ้า ผนัง บิดงอ ทำไม่เรียบร้อย จริงๆก็ไม่ได้คาดหวังว่าห้องจะสวยงามอะไร และกว้างขวางมาก แต่ผู้พักก็อยากได้ห้องที่มันเรียบร้อย อยู่ในสภาพพร้อมให้บริการ สมราคา ที่แสดงถึงผู้ให้บริการใส่ใจที่จะทำให้มันออกมาดี ส่วนอาหารเช้าก็จะเป็นข้าวต้มเครื่อง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 11 ม.ค. 10, 18:45 น »

ไปพักมาเหมือนกันครับ เมื่อปลาย พ.ย.52 ช่วงนั้นอากาศหนาวมาก ไปพักมา 2 คืน ผมพักห้องหมายเลข 20 ครับ สภาพห้อง วิว สวย เงียบ สงบ เป็นส่วนตัว ตามที่คาดหวังไว้และตามที่พี่วิทแนะนำมาด้วยครับ ส่วนตัวผมและแฟนประทับใจนะครับ อาหารก็อร่อย โดยเฉพาะ สลัด (จริงๆ เมนูนี้ไม่ได้สั่ง พี่ลี่ แถมมาให้) อร่อยมากครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่า Concept ของแต่ละรีสอร์ทไม่เหมือนกัน คนไปเที่ยวอาจจะต้องทำความเข้าใจรีสอร์ทนั้นๆ ด้วยนะครับ ถ้าคุณต้องการมาเฮฮา ปาร์ตี้ ผมแนะนำให้ไปที่ เขาค้อทะเลหมอก จะเหมาะกว่าครับ เพราะที่นั่น คนเยอะมากกกก เจี้ยวจ้าว ทั้งคืน สนุกแน่ แต่ถ้าจะมาที่ เขาค้อสวิส ผมว่าเหมาะสำหรับคนที่ต้องการความเป็นส่วนตัว ชมธรรมชาติ สัมผัสบรรยากาศ มากกว่านะครับ ถึงราคาจะสูงกว่าที่อื่น แต่ผมก็ว่าคุ้มกับสิ่งที่ได้มานะครับ แฟนผมยังชอบที่นี่เลย พาไปดูรีสอร์ทข้างๆ หลายๆ ที่แล้ว ไม่มีที่ไหนบรรยากาศดีกว่าที่นี่เลย พี่ลี่และพี่วิทก็อรรยาศัยดี เป็นกันเองครับ ใครไม่เชื่อผม ไม่เป็นไรครับ ต้องลองไปเอง ถ้าว่างๆ ผมจะไปเยี่ยมเยียนที่นี่อีกแน่ๆ ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับพี่ลี่

Woody & Patty

add
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 19:09 น »

ไม่ได้เข้ามาตอบยาว ๆ เสียนาน
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสำหรับพื้นที่ตรงนี้ก่อน ที่ทำให้เรามีสังคมเล็ก ๆ บนหน้าจอคอมพ์นี้ได้
ขอบพระคุณค่ะ

ช่วงไฮซีซั่นที่ผ่านมา เขาค้อสวิส ได้มีโอกาสต้อนรับทุกท่านที่มาเยือนอย่างล้นหลาม
(เป็นปกติที่คนจะล้นหลามในช่วงหนาวของเขาค้อน่ะค่ะ)
ลูกค้ากว่า 99 เปอร์เซ็นต์ ที่จองมา (เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์ต้องจองก่อนน่ะค่ะ q*012)
เป็นลูกค้าที่ศึกษาเวปไซต์ของเรามาเป็นอย่างดี หมายถึง อ่านและทำความเข้าใจ
บางท่าน (ส่วนน้อยมาก) คาดหวังไว้สูงมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ทั้งที่หน้าเวปเขียนไว้อย่างชัดเจนว่า
เราเป็นรีสอร์ท ไม่ใช่โรงแรมห้าดาว
บางท่านจองมาสองท่าน พอวันเช็คอิน มีสมาชิกเพิ่มอีกสองท่าน และผลักภาระให้ผู้ประกอบการ
โดยแจ้งว่าไม่ต้องการที่นอนเสริม พร้อมประโยคว่า "ไปไหนก็ไปกันสี่คนพ่อแม่ลูก ไม่เคยเห็นต้องเสียค่าที่นอนเสริม"
ทำให้ค่อนข้างชัดเจนว่า ท่านมีวัตถุประสงค์ในการแจ้งจำนวนผู้เข้าพักเพียงแค่สองท่านตั้งแต่แรก

ทำให้เราเพิ่มตัวเลือกอีกข้อหนึ่งนอกเหนือจากการเสียค่าที่นอนเสริมเพียงเล็กน้อย
(เมื่อเทียบกับการที่รีสอร์ทจะต้องถูกคอนเพลนกับเสียงอึกทึกของบุตรหลานของท่านที่จะไปรบกวนเพื่อนร่วมรีสอร์ทห้องอื่น ๆ)
ตัวเลือกนั้นคือ เราขอคืนเงินดีกว่า

เขาค้อสวิส เป็นรีสอร์ท ที่จำกัดจำนวนคน เราจึงเสนอเงื่อนไขทางเลือกอีกทางหนึ่งให้กับท่าน
โดยหากท่านไม่พึงพอใจในที่พัก หรือบริการ (หรือทั้งสองอย่าง) กรุณาแจ้งเรา "ในทันที" ไม่ต้องเกรงใจ
เราจะคืนเงินให้ท่านเต็มจำนวนที่ท่านจองมา ด้วยความยินดี (เพราะเราถือว่าท่านจริงใจกับเรา)
บางท่านบอกว่าเราไม่ง้อลูกค้าเลย
เรียนตามตรง ว่าลูกค้ากว่า 99 เปอร์เซ็นต์ของเราล้วนแล้วแต่เป็นคุณลูกค้าที่สวรรค์ส่งมาให้เรา...
ไม่เคยมีปัญหาอันใด
เราเข้าใจว่า บางท่านมาเที่ยวและพักกับเราในช่วง Peak การรับเงินคืนอาจทำให้ไม่สามารถหาที่พักอื่นได้
แต่การคืนเงินเต็มจำนวน เป็นสิ่งที่ดีสุดที่รีสอร์ทนึง ที่อาจดีไม่พอตามความคาดหวังของลูกค้า จะทำได้ ไม่ใช่หรือคะ
ดีกว่าที่จะมาฝืนใจมาอยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ที่เราไม่พอใจ
...ไม่มีที่ไหนจะสุขใจ และอำนวยความสะดวกเราได้ดีเท่าบ้านเราหรอกค่ะ...

ลูกค้าที่จะมาเขาค้อ (เขาค้อนะคะ ไม่ใช่เขาค้อสวิส) มักจะตอบโจทย์ตัวเองได้เสมอ
ว่ามาเขาค้อเพื่ออะไร ตั้งแต่ต้นแล้วน่ะค่ะ

ที่ผ่านมาเราโอเว่อร์โหลดจำนวนคนในรีสอร์ทมากเพราะความเห็นใจลูกค้า
นิดหน่อยเราก็ไม่ว่ากัน ทั้งที่คุณลูก ๆ ของคุณลูกค้า (ที่ไม่ได้แจ้งล่วงหน้ามา)
หรือแม้แต่ห้องใดก็ตามที่มีผู้เข้าพักเกินสองคน ทำให้เราต้องโดนลูกค้าบางท่านคอมเพลน
อยู่เป็นนิจ เราก็ยอมรับคำคอมเพลนนั้นเป็นอย่างดี (ถูกต่อว่า ว่าไม่คัดกรองตั้งแต่ตอนจอง)

ลูกน้องเราเป็นคนพื้นที่ร้อยเปอร์เซ็นต์ เป็นชาวเขาเผ่าม้ง ที่มีความอดทน และทรหดกับสภาพอากาศ
และลักษณะทางกายภาพของเขาค้อ เราพยายามสร้างงาน แต่เค้าก็เป็นคน และมี capacity จำกัด
ทุกคนทำงานไม่มีวันหยุด วันป่วย วันลา ทำงานตั้งแต่ หกโมงเช้า ถึง เกือบสี่ทุ่มทุกวัน
เขาค้อแดนกันดาร ไม่เหมือนเขาใหญ่นะคะ ความเจริญยังไม่มาก
ทำให้คนที่ไม่นิ่ง และยังไม่ "อิ่ม" อยู่ได้ลำบาก
หากมาเที่ยววันหรือสองวัน แน่นอน ย่อมรู้สึกคนละอย่างกับมาทำงานอยู่แล้วค่ะ

เพราะลูกน้องรักเรา สิ่งที่ลี่มั่นใจได้คือ เค้าจะรักลูกค้าของเราด้วย
นี่เป็นสิ่งที่ทำให้เราอยู่ร่วมกันได้ เจ้านาย-ลูกน้อง

ลูกค้าที่น่ารักของเราเข้าใจสภาพการมาเที่ยวช่วงเทศกาลเป็นอย่างดี
เนื่องจากเป็นขาประจำเที่ยวเขาอยู่แล้ว
บางท่านตระเวนแทบทุกเขา ในช่วงหน้าหนาว
แต่บางท่านแม้กระทั่งตอนเช็คอิน เหมือนเราเคยสร้างความแค้นกันมาแต่หนไหน
ทั้งที่ไม่เคยพบกัน บางท่านทะเลาะกันมาตลอดทาง อารมณ์เสียกันมา
ขุ่นมัว มองอะไรก็ไม่ถูกใจไปเสียหมด มองไม่เห็นความสวยงามของการได้อยู่ร่วมกัน
ได้มาเที่ยวด้วยกัน ได้อาหารตาเป็นวิวสวย ๆ พระอาทิตย์ตกดินต่อหน้าต่อตา

...ภาษาทางธรรม เรียกว่า "เป็นคนปิด" น่ะค่ะ

ลี่ตอบกระทู้นี้ด้วยความจริงใจ ไม่ได้มีเจตนาจะกระทบกระทั่งผู้หนึ่งผู้ใดเป็นพิเศษ
ทั้งที่นับคนได้เลย ว่ามีปัญหาอยู่ สาม รายเท่านั้น ในช่วงไฮซีซั่นที่ผ่านมา
หนึ่งในสามท่านนี้ยังคงอีเมลล์มาให้กำลังใจ ยังมีความรู้สึกที่ดี ๆ ให้เรา
เพราะความผิดนั้นไม่ได้อยู่ที่ตัวสถานที่ หากแต่อยู่ที่สภาพอารมณ์ตอนมาพักน่ะค่ะ

ขอบพระคุณ หลาย ๆ ท่านที่ส่งกำลังใจให้ลี่ผ่านทางอีเมลล์ ไม่ว่าจะผ่านอีเมลล์ของลี่เอง
หรือผ่านทางอีเมลล์ของพี่วิท ขอบคุณที่มีความรู้สึกดี ๆ ให้กัน
มองเรา ซึ่งเป็นผู้ให้บริการ ว่าเป็น สิ่งมีชีวิต ที่มีหัวใจ...เหมือน...เหมือนกัน

ขอถือโอกาสนี้ อวยพรย้อนหลังเลยนะคะ
ขอให้ทุกท่าน มีความสุข สุขภาพแข็งแรง เดินทางปลอดภัยในทุกแห่งทั้งไปและกลับ
มีมิตรที่ดี มีความอบอุ่น เบิกบาน อยู่เป็นนิจ เรียนรู้ที่จะมีความสุขกับสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ
ปิติกับการได้อยู่กับคนที่รัก... ตลอดไปนะคะ...

Lilyofkaokorswiss

ป.ล. หลาย ๆ ท่านเข้ามาอ่านกระทู้แล้ว หากไม่ถูกใจ ลี่ขออภัยด้วยนะคะ
ไม่อยากให้หลาย ๆ ท่าน มาแล้วไม่พึงพอใจเหมือนกับท่านที่มาแสดงความเห็นข้างบนน่ะค่ะ
ลี่ขอพื้นที่ตรงไว้ สำหรับท่านที่มีความรู้สึกดี ๆ กับเขาค้อสวิส นะคะ อยากเรียนให้ทราบว่า
เราพยายามให้ทุกอย่างออกมาดีที่สุด พยายามเต็มความสามารถแล้ว เหนื่อยสายตัวแทบขาด
แต่ก็ยังไม่ได้ดังใจหลาย ๆ ท่าน ต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ
หากเคยขาด ตก บกพร่อง ผิดพลาด ประการใด กับลูกค้าท่านใด ลี่ขอน้อมรับไว้ตรงนี้ค่ะ
(-/l\-) กราบงาม ๆ หนึ่งครั้ง

Guest
เซ้งน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 19:38 น »

อยากกลับไปนอนคลุกหมอกอีกจังเลยอ่ะ

Guest
วีรชัย
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 25 ก.พ. 10, 22:53 น »

สวัสดีครับพี่วิทและพี่ลี่
ยังคิดถึงเขาค้อสวิสเสมอเลยครับ ตอนที่ได้ไปปลายปี 52 นั้น ประทับใจมากครับ เอากล้องไปถ่ายรูปจนหมดเม็มเลยครับ ดีที่เอา Notebook ไปด้วยครับ ตั้งแต่ที่ได้ไปพัก เห็นน้องๆ ที่มาช่วยดูแลด้วยความเอาใจใส่ทุกคนแล้วผมรู้สึกชื่นชมมากครับ ผมสังเกตุจากดวงตา สภาพร่างกายแล้ว ทุกคนทำงานหนักกันตลอดหลายเดือนแน่ แต่สิ่งที่ไม่เคยเห็นเลยคือการแสดงออกถึงความเหน็ดเหนื่อย หรือความไม่พอใจที่มีคนมาพัก มีแต่ความยินดีที่จะให้บริการ และรอยยิ้ม
แน่นอนว่า หลายๆ ท่านมาพัก อาจมีหลายคนคิดถึงการให้บริการที่ต้องพร้อมเสมอและ100% เหมือนโรงแรมหรือที่พักที่ทำกันอย่างเป็นธุรกิจใหญ่ๆ มีระบบบริหารจัดการเพื่อตอบสนองความพึงพอใจของลูกค้าสูงสุด
แต่ที่สำคัญที่ผมเลือกพักที่นี่ผมมิได้ต้องการสิ่งเหล่านั้น ตั้งแต่ผมอ่านประโยคใน web ว่าเขาค้อสวิสเกิดขึ้นมาจากความรัก ผมก็รู้สึกว่าหากมีที่พักสักที่ ที่คนที่นั่นคอยดูแลเราที่ไปพัก ดูแลเราเหมือนเป็นคนในครอบครัวเดียวกันที่มาเยี่ยมบ้านเขา ต้อนรับเราอย่างดีที่สุดเท่าที่ให้เราได้ ผมอยากจะบอกว่าเงินซื้อสิ่งนี้ไม่ได้ ผมได้รับความอบอุ่น ความจริงใจ และความตั้งใจอย่างดีที่สุดที่พยายามดูแลให้ผมได้รับความสะดวกสบาย ผมเข้าพักไม่ต้องการให้ใครมาลากกระเป๋าให้ เพราะผมมาเยี่ยมบ้านของญาติสนิทคนนึง ถ้าท่านใดอ่านถึงตรงนี้แล้วมีความรู้สึก "ก็เขาทำธุรกิจ เงินก็เก็บไปแล้ว ฉันต้องได้รับบริการที่ดีที่สุดสิ" ก็ต้องขอบอกว่าผมอาจจะโง่ในสายตาท่าน แต่ผมรู้สึกภูมิใจที่ได้มีพี่เพิ่มอีก 2 คน ที่เหมือนญาติของผมคือพี่วิทและพี่ลิลลี่ และผมมั่นใจว่าหากโอกาสหน้าผมได้กลับไปที่บ้านพี่ทั้ง 2 ท่านอีกครั้ง ผมก็ยังคงเห็นรอยยิ้มที่จริงใจของทุกๆ คน ที่ยินดีต้อนรับผมกลับมาเยี่ยมเยียนอีกครั้งเป็นแน่
ด้วยรักและคิดถึงเสมอ บวกกับกำลังใจมากมายที่อยากส่งให้

Guest
PomPam กะ นู๋บอล
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 00:59 น »

ดีค่ะ พี่ลี่ พี่วิท ปีนี้เค้ากะนู๋บอลมีโครงการจะมีเจ้านู๋ตัวเล็กๆ ละน๊า q*006 นึกขึ้นได้คิดถึงสโลแกน มาเขาค้อ 2 คน กลับไป มี 3คน หรือว่าจะไป ละมี 3คนเวย q*020อิอิ คิดถึงนะคะ

Pompam นู๋บอล q*054
Guest
บอล จิ๊บ
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 13:07 น »

คิดถึงพี่ลี่ กะพี่วิทย์ มากๆ ไว้นู๋จะไปดวลเหล้าด้วยอีก มาช่วยยืนยันครับ ว่าเขาค้อสวิสนั้นสวยจิงๆ ต้องหาโอกาสไปกันนะคับ
จาก นู๋บอล นู๋จิ๊บ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 26 ก.พ. 10, 16:02 น »

ขอบคุณ คุณวู๊ดดี้ หนูแพท ที่สละเวลาให้ลี่ ส่งกำลังใจมาให้
ขอบคุณ หนูรัตน์ที่จองข้ามปีมา และแวะมาให้กำลังเราด้วย
ไม่ต้องแปลกใจค่ะ ส่วนใหญ่เรามักจะจำลูกค้าได้น่ะค่ะ เพราะเรามักมีโอกาสได้คุยกับลูกค้าเสมอ ๆ
ขอบคุณ คุณวีรชัย สำหรับมิตรภาพที่สวยงาม อบอุ่นที่ส่งมาพร้อมกำลังใจ
ขอบคุณ คุณเซ้งน้อย ...เขาค้อสวิส ยินดีต้อนรับเสมอ ลี่ยังเหมือนเดิมค่ะ ตอนนี้ผอมลงนิดหน่อย
ขอบคุณ หนูป๋อมแป๋ม กะหนูบอล ที่แวะมาด้วย
ดีใจด้วยนะจ๊ะ มีแผนการณ์ปีนี้ยังไง บอกหน้ากระทู้นี้ คนเค้ารู้ทั่วทิศทั่วแดนเลย อิอิ เขิลลลล
ยังปวดขาอยู่รึป่าวจ๊ะ อาบน้ำอุ่นก่อนนอน แล้วยกขาให้สูงนิดนึงนะ จะช่วยได้เยอะเลยจ้า
ขอบคุณ หนูจิ๊บ กะหนูบอล มาคราวหน้าจะหามุมสวย ๆ ให้ถ่ายรูปให้สมกับฝีมือตากล้องมือหนึ่งเลยจ้า...

สุดท้ายนี้ ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ส่งกำลังใจผ่านมาทางอีเมลล์ ทั้งเมลล์ลี่ และเมลล์พี่วิทนะคะ
ยังเปิดรับกำลังใจที่หน้านี้ตลอดเวลาค่ะ รักกันจริงสละเวลาส่งใจมานะคะ (อืมมม พูดเหมือนยังเปิดรับบริจาคกำลังใจเลย)

ขอบคุณสำหรับความรู้สึกดี ๆ ที่มีให้กัน แม้จะในกระทู้เวปอื่นก็ตามนะคะ
สุดยอดลูกค้าลี่คอยส่งลิ้งค์มาให้ดูเวลามีอัพเดทน่ะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

แอบแจ้งอุณหภูมิตอนนี้ 4.01 p.m. = 27.8 degreeC. ค่ะ มีลมพัดตึง ๆ
แดดเริ่มราแสงแล้ว ... เมื่อคืนมีทะเลหมอกสวยมาก ๆ เลยค่ะ

ฝากสวัสดีทุกท่านในยามบ่ายวันศุกร์แบบนี้นะคะ
q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 3 มี.ค. 10, 23:16 น »

เขาค้อสวิส จัดโปรโมชั่นพิเศษค่ะ
รบกวนตามไปที่หน้าราคา ของเวปนะคะ

http://kaokorswiss.com/room_price_kaokor_swiss.html

ขอบพระคุณค่ะ
q*021

Guest
เจย์
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 18 มี.ค. 10, 09:18 น »

คิดถึงจัง.....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 19 มี.ค. 10, 15:30 น »

คุณเจย์ ... ตัวจริง เสียงจริง รึป่าวคะนี่
q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 19 มี.ค. 10, 15:38 น »

หนูเจย์ คุณจู๊ด ใช่ม๊ายเอ่ย...
อิอิ ตอนนี้คิดออกเจย์เดียว น่ะค่ะ
อีกคุณเจย์นึงตอนนี้ไม่ได้อยู่ในประเทศน่ะค่ะ
ไม่ว่าคุณเจย์ไหน แสดงตัวด้วยนะคะ

q*031

Guest
เจย์
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 12:34 น »

หนูเองละค่ะ คิดถึงจริงๆนะคะ อยากหายตัวได้ จะไปเดี๋ยวนี้เลยล่ะ555.
(ขอสงบสติก่อน)....... ช่วงนี้ เริ่มเครียดเรื่องงานอีกแล้วค่ะ ก็นิดหน่อยยุ่งๆ
ขอโอโซนส่งมาให้บ้างสิคะ เผื่ออาการจะดีขึ้น ดูแลสุขภาพบ้างนะคะ
เจย์ q*057

Guest
กระต่าย
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 00:18 น »

หวัดดี่พี่ลิลลี่ค่ะ น้องกระต่ายแอนด์เดอะเพื่อนๆ อยากบอกว่ิาคิดถึงเขาค้อสวิสและพี่ลี่มากๆ มีเวลาอยากกลับไปอีก
ถ้าเป็นไปได้อยากไปทุกปีเลยหล่ะค่ะ อยากไปนอนอยู่ท่ามกลางหมอกหนาๆ บรรยากาศดีๆ
ที่นอนอุ่นๆนิ่มๆ (พร้อมดาร์ลิ้งค์ข้างกาย...อิอิ) คิดถึงสเต็คที่นั่นด้วยค่ะ ถึงใครจะบอกว่าราคาค่อนข้างแพง
แต่สำหรับพวกเราคิดว่ามันอร่อยมากๆเลย แล้วพี่ลี่ยังแถมสลัดและมัดบดให้อีก อร่อยอย่าบอกใคร
มันบดนี่แฟนชอบมากค่ะ ยังคิดจะกลับมาทำให้เค้าทานเลยแต่ก็ยังไม่มีโอกาส ^^
พี่ลี่กับพี่วิทย์สบายดีนะคะ
พี่ลี่ต้องสัญญากับต่ายก่อนว่าคราวหน้าพวกเราต้องได้ร้องคาราโอเกะด้วย เพราะคราวที่แล้วอดร้อง
เป็นเพราะว่าไม่ได้แจ้งไว้ล่วงหน้าเอง

สุดท้ายแล้วฝากดูแลห้องเบอร์ 8 ของน้องดีๆด้วย
เพราะกลับไปก็อยากจะนอนห้องนี้อีก ไม่คิดจะนอนห้องอื่น...555

add
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 24 มี.ค. 10, 15:05 น »

ขอบคุณ หนูเจย์ และหนูต่าย (แอนด์ เดอะ แก็งค์) นะคะ

ที่สละเวลาส่งกำลังใจมาให้พี่และพี่วิท

- หนูเจย์... หนูอย่าคิดมากนะคะ พี่ดูแล้วหนูไม่น่าจะคิดมากนี่นา ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ไขนะคะ
คิดให้ดี และต้องเปลี่ยนทัศนคติในการมองโลกใหม่ มีความสุขกับสิ่งเล็ก ๆ น้อย ๆ รอบ ๆ ตัวเรา
บางครั้งเรื่องดี ๆ แม้เป็นเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ ในชีวิตประจำวันของเรา ก็ทำให้เรามีความสุขได้ ซึมซับเพื่อเติมเต็มนะคะ

รู้ว่าการยกตัวอย่างโดยใช้ตัวเองมันไม่ดี แต่พี่ลิลลี่คนนี้ ไม่มีตัวอย่างอื่นให้เปรียบเทียบน่ะค่ะ
เลยยกตัวเองแทนละกัน... เน๊อะ...

สามวันที่ผ่านมา พี่มีภารกิจที่นอกเหนือจากที่ต้องทำประจำเพิ่มขึ้น มีเรื่องหนักใจมากมาย เอ่ยปากไปจะเหมือนบ่น
ทำไปไม่ได้แม้กระทั่งคำว่า "ขอบคุณ" พี่พยายามทำความเข้าใจสถานการณ์ แต่ด้วยความที่พี่เป็นคนตรง และค่อนข้างจะถูกตามใจ
มาแต่เด็กพอสมควร ทำให้ออกมาไม่ smooth (ราบเรียบ) เท่าที่ควร แต่ก็ไม่ถึงขนาดแย่ (ในสายตา "คนอื่น" ที่อยู่ในเหตุการณ์จริงกับพี่นะ)

พี่รู้สึกไม่สดชื่น และสดใสเลย ในสาม-สี่ วันที่เพิ่งผ่านมา

แต่พี่ก็มีเรื่องที่พี่ยินดีในแต่ละวันนะคะ

วันแรก กับวันที่สอง พี่ที่เป็นลูกค้าเก่า (ตอนนี้กลายเป็นพี่ชายพี่ไปแล้ว) เค้ามาพักแบบเซอร์ไพร้สกับพี่
ที่เรียกว่าเซอร์ไพร้ส เพราะแจ้งก่อนหนึ่งวันเท่านั้น นั่นก็ทำให้พี่ดีใจแล้ว พอพบตัวเป็น ๆ พี่ดีใจสุด ๆ
ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้มีอะไรมากมายเลย จะว่าเพราะของฝากก็ไม่ใช่ (เพราะเป็นถุงผ้าลดโลกร้อน หน่วยงานที่พี่เค้าเป็นหัวหน้าอยู่
เค้าทำขายเพื่อนำรายได้มาเป็นสวัสดิการของพนักงานน่ะค่ะ กับกาละแมร์สี่ถุง) ราคาค่างวดไม่ได้มากมาย
แต่มากด้วยน้ำใจ ที่พี่เค้าตั้งใจหอบหิ้วมาฝากพี่ และพี่วิท ในระยะทาง 600-700 กิโลเมตร
ได้นั่งคุยกับพี่เค้าตอนหลังจากที่ตัวพี่เองเสร็จสิ้นภารกิจประจำวันในช่วงค่ำแล้ว ดีใจ ๆ ที่พี่เค้ายังคิดถึงเรา

จริง ๆ แล้วพี่เค้าจะไปทำธุระที่ กทม.เลยก็ได้ แต่เค้าเลือกที่จะมาก่อนสองวัน ขับรถเพิ่ม อ้อมมาอีกหลายร้อยกิโล
เพียงเพื่อมาพบน้องสาวกับน้องชาย อย่างพี่กับพี่วิท (ถ้าพี่ J ได้อ่าน ขอบคุณนะคะ ที่อยู่เป็นสิ่งดี ๆ ในสองวัน ขอบคุณจากใจค่ะ q*057)
ป.ล. กาละแมร์อร่อยมาก เดิมไม่เคยกินกาละแมร์เลยน่ะค่ะ กินไม่เป็น แต่ไม่กล้าบอกพี่
คงเป็นโชคดีที่ได้สตาร์ทจากเจ้าอร่อย และคนให้ตั้งใจนำมาให้ จะจำยี่ห้อไว้ไปเจอที่ไหนจะได้ซื้อ กลัวไม่อร่อยแล้วจะเข็ดน่ะค่ะ q*021

วันที่สาม ตอนบ่าย ๆ มีรถ CRV หนึ่งคัน ขับตรงลงมาทางลงของเราด้วยความมั่นใจแบบไม่มีลังเลน่ะค่ะ
ถามไถ่คุณผู้ชายจึงได้ความว่าไม่ได้จองไว้ แต่คุณผู้หญิงในรถตะโกนบอกว่า "หนูจะมากินอาหาร"

พี่กำลังยุ่งมาก ๆ กอปรกับคุณลูกน้องขอลาไปหลายคน ทำให้การเตรียมครัวในช่วงกลางวันอาจขลุกขลัก
กลัวลูกค้าจะรอนาน อารมณ์เสีย พี่จึงแจ้งให้ทราบว่า วันนี้พี่ขออนุญาตไม่เปิดครัวในตอนกลางวันน่ะค่ะ
พร้อมแนะนำร้านอาหารที่พี่ไปทาน แล้วรสชาดดีไปให้...แต่น้องเค้าไม่รอพี่พูดจบเลย

คุณน้องเค้าเปิดล็อค เปิดประตูรถออกมาเลย (โดยที่รถยังสตาร์ทอยู่)
แล้วถอดแว่นกันแดดออกคาดผม ทำหน้าเหมือนผิดหวังอย่างแรง แล้วพูดว่า "พี่ หนูมาทำธุระที่ อ.เมือง
แขวนท้องจะมากินข้าวถึงบนนี้ ไม่ได้ค้างบนเขาค้อ หนูเคยมาที่นี่เมื่อปี 50 หนูอยากมากินแพนเค็กกล้วยหอม
พี่นั่นแหละที่ทำให้หนูกิน"
(อืม...คำพูดน้องเค้าเหมือนเราโดนจับเขย่าจนหัวโยกอ่ะ)

พี่รู้สึกผิดมากเลย และไม่อยากให้น้องเค้าผิดหวัง เลยบอกน้องเค้าว่า พี่จะทำให้ทาน แต่รอนิดนึงนะคะ
แต่กล้วยหอมใบสุดท้ายเพิ่งถูกพี่วิทหม่ำไปแล้วด้วย น้องเค้าบอกว่า "หนูกินได้ทุกอย่างค่ะพี่"

ในวันที่ 23 มีนาคม 53 ถ้าใครมีโอกาสได้แวะเข้ามาร้านอาหารที่เขาค้อสวิส ตอนบ่ายสองโมง
จะเห็นสาวสวยหน้าตาน่ารัก ใส่ชุดสีดำสะดุดตา กับชายหนุ่มหน้าตาดี พร้อมแว่นกันแดดสีชิล ๆ
เข้ามานั่งทานแพนเค็กงาดำ สลัดผัก และข้าวราดกะเพราไข่ดาว ให้รู้เลยว่า นี่คือคุณพริมกับคุณแฟน
ลูกค้าและน้องสาวที่มาโดยไม่รู้ตัวว่า ได้ทำให้เรามีความสุขในวันนั้น

เมื่อชำระแค้นเก่า กับอาหารพี่จนเกลี้ยงแล้ว มีโอกาสนั่งคุยกัน ท้าวความไปมา พี่เริ่มจำน้องเค้าได้อ่ะ แต่คราวนี้มาผมสั้น
เลยทักไปว่ามาคราวที่แล้วผมยาวอ่ะ น้องเค้าตกใจว่าพี่จำเค้าได้จริง ๆ ด้วย... เลยเฉลยว่า
ในครั้งแรกที่มาเขาค้อ น้องเค้ามาทานอาหาร ในขณะที่เรากำลังจะทำแพนเค็กทาน เลยทำเผื่อ... อิอิ ทำให้เราดีใจว่า เค้ายังไม่ลืมเรา
แค่นี้แหละ ความสุขเล็ก ๆ น้อย ๆ ของพี่กับพี่วิท

q*033 เดี๋ยวมาต่อนะคะ มีธุระด่วนนิดนึง BRB...

ป.ล. แก้ไขเดือนน่ะค่ะ พิมพ์ผิด q*012

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 10, 23:54 น โดย Lofkaokorswiss » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 24 มี.ค. 10, 18:35 น »

มาต่อแล้ว อย่างเร่งด่วน...ค่ะ
เพราะเดี๋ยวต้องไปเตรียมอาหาร มีนัดตอนหนึ่งทุ่มค่ะ q*033

ขอกลับมาสรุปที่หนูเจย์ อีกนิดนึงนะคะ
พี่อยากให้ใจเย็น ๆ ถ้าไม่สะดวกจะตอบ พี่ยินดีหลังไมค์ค่ะ
ส่งอีเมลล์มาก็ได้นะคะ ได้ระบาย จะได้สบายใจนะคะ พี่ยินดีค่ะ q*021
แต่ถ้าอยากแชร์ที่หน้านี้ พี่ก็ยังคงยินดีที่ได้ช่วยให้น้องสาวพี่คนนึงให้สบายใจขึ้นนะคะ

ขออนุญาตกลับมาที่หนูต่าย (แอนด์ เดอะ แก็งค์) นะคะ

ดีใจที่กลุ่มหนูต่ายมีความรู้สึกดี ๆ ให้ "เขาค้อสวิส" เสมอนะคะ
เป็นกลุ่มที่สนุกสนานเฮฮามาก ถึงแม้เราจะไม่มีโอกาสได้ร้องเพลงกัน
แต่เชื่อแน่ว่า มีนักร้องแฝงตัวอยู่ในกลุ่มทุกคนแน่ ๆ
(ถ้ามาคราวหน้าแล้ว "โอ" อาจต้องมีการเตรียมไมค์เสริมแน่ ๆ) q*020

ที่คราวที่แล้วไม่ได้ "เกะ" กัน เป็นเพราะว่า มีกลุ่มลูกค้าที่ต้องการความสงบอยู่ด้วยน่ะค่ะ
พี่กับพี่วิทก็หวาดเสียวจะโดนคอมเพลน

ก็อยากให้หนูมาตอนคนไม่เยอะอ่ะ จะได้ร้องเพลงกัน
เพราะจริง ๆ แล้ว "เขาค้อสวิส" ขายความสงบอ่ะ
แต่ที่ผ่านมา คุณลูกค้าได้เกะ กับเราเพราะ โอกาสอำนวยอ่ะค่ะ
หลายครั้งที่คุณลูกค้า"ทุกห้อง"
ตกลงปลงใจจะลงมาสนุกกับเรา
แต่เราจะจำกัดเวลาน่ะค่ะ (เราจะขอโหวตจากลูกค้า "ทุกห้อง"น่ะค่ะ)
(ตอนนี้พี่มี 20 ห้องแล้วนะหนูต่ายฯ หนูมาตอนมี 9 ห้อง ชิมิ)
ในความทรงจำ...เราจะมีหลุดลืมเช็คเสียงคุณลูกค้าไปหนึ่งห้อง
ทำให้รู้สึกผิดมาก...ก...ก ยังเสียใจจนถึงทุกวันนี้เลย
เลยทำให้เค้าเสียความรู้สึกมาก
หากคุณลูกค้ารายนี้ได้เข้ามาอ่าน อยากให้รู้ว่าเราเสียใจมากนะคะ
และขออภัยเป็นอย่างสูงค่ะ

ห้อง 8 ที่หนูเลิฟอ่ะ พี่อยากให้ได้ดูห้องอื่น ๆ ด้วยจัง
ตอนนี้มีอีก 11 ห้องให้เลือกนะ เพราะเรามี 20 ห้องแล้วจ้า...

ลี่ต้องไปเข้าครัวแล้วล่ะ
ก่อนไป ขอเรียนจากใจว่า ขอบคุณทุก ๆ ท่าน
ที่มีความรู้สึกที่ดีให้ "เขาค้อสวิส" นะคะ
และอยากให้ทราบว่า ทุกท่านเป็นความทรงจำที่ดีของลี่กับพี่วิทเสมอ
นับเป็นเกียรติอย่างยิ่ง ที่ทุกท่านให้ความสนใจเราด้วยดีเสมอมานะคะ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้กัน

สุดท้ายนี้ ขอขอบพระคุณเวป sanook.com ที่ทำให้เราได้มีโอกาสมีสังคมเล็ก ๆ
แต่น่ารักบนโลกใบนี้...

กราบขอบพระคุณค่ะ ^/l\^

Guest
gu_moo_oun
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 24 มี.ค. 10, 22:29 น »

เพ่ลี่ คิดเถิงโครตๆๆ สเต๊กอ่ะนะ 55555555

แต่เจงๆก็คิดเถิงหมดเยย อยากไปอยู่นิ่งๆๆ เงียบๆๆ สักอาทิดอ่ะ แต่คงทำมะได้ แงๆๆ

เช็ง พิมมะเก่ง เจอหน้ากัน ตัวๆๆ ดีก่าเนอะ ไว้จะเอาไข่เค็มไปให้เนอะ

หรือว่า พาใครไป เที่ยวดีก่าเน้อ อิอิ

goodluck ทุกๆเรื่องนะค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

add
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 25 มี.ค. 10, 00:05 น »

หมูอ้วน กับไข่เค็ม ก็ต้องหมูอ้วนสุราษฎ์จิ
สารภาพว่าจำได้แน่นอน เพราะ ใช้ชื่อ (gu-moo-oun) นี่อ่ะ...โดนจริง ๆ

โดนตั้งแต่ตอนจองแล้ว...

ตัวจริงเจ็บกว่าชื่อคร๊าบบบบ....พี่น้อง.... 5555 (ขอโทรโข่งหน่อยได้แมะ)

เด๋วพรุ่งนี้จะมาตอบยาว ๆ ให้นะ หมูอ้วน
ตอนนี้สิวขึ้นด้วยอ่ะ ตลกดี...

ขอไปนอนก่อน นะ...
หนอยแน่ บอกว่าคิดถึงหมดเลย
รู้นะ คิดถึงแต่สเต็คเรา อิอิ
คุยกันพรุ่งนี้จ้า
q*006
ป.ล. อ่านให้พี่วิทฟังด้วยล่ะ ... เค้าก็จำหมูอ้วนได้ อิอิ

Guest
พี่แอ๋วเองจ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 20:00 น »

คิดถึงน้องลี่กะทะเลหมอกมั่กมากกกกกกกกกกก
อยากกินสเต็คฝีมือลี่
อยากไปนอนซัก 2-3 คืน ให้ลืมงานลืมเจ้านายจอมจู้จี้
อัพเดทข่าวคุณแม่พี่แอ๋วจะต้องผ่าตัดใส่ข้อเข่าเทียมน่าจะประมาณเดือนพฤษภานี้จ้า หลังจากพวกเราพาแม่ไปเยี่ยมบ้านเกิดที่สงขลาก่อน
แล้วจะพาแม่ไปพักฟื้นในม่านหมอกที่เขาค้อสวิส
ตอนนี้พี่แอ๋วถักโครเชต์หนุ่มหน้าตาใจดีกะสาวสวยลูกครึ่งสิงคโปร์+เวียดนามเสร็จแล้ว อยากส่งรูปมาให้ดูจัง แต่เก็บไว้เอามาให้กะมือให้เซอร์ไพรส์เล่นดีก่า
โอ๊ย !!!!!! อยากกินสเต็คกะสลัดอ่ะ...หิวแล้วละไปกินก่อนนะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 22:13 น »

พี่แอ๋ว พี่สาวที่น่ารักของลี่กับพี่วิท

หมูอ้วน น้องรักจากแดนใต้

วันนี้พี่วิทพาลี่ไปซื้อกับข้าวที่อำเภอเมืองมาค่ะ
ในเมืองร้อนมาก ๆ เลย

ว่าจะขออนุญาตมาตอบยาว ๆ วันพรุ่งนี้น่ะค่ะ
วันนี้ไปบริจาคโลหิตมาด้วย
ได้บุญ และเป็นทาน ไปในตัวเลย
ตอนเลือดไหลออกเป็นสายเข้าสู่ถุงบรรจุเลือด
ลี่กำหนดจิตอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรด้วย
อย่างน้อยเค้าก็จะได้อยู่อย่างเป็นสุข...ไม่มากวนใจ...
..................................
เราจะได้อยู่เป็นสุขด้วย...

ถ้ามีเวลา...และสุขภาพแข็งแรง
ลองบริจาคกันดูนะคะ

ขอบอกว่า บริจาคโลหิตแล้ว ไม่อ้วนค่ะ
กลับทำให้สุขภาพดีขึ้นด้วยซ้ำ สุขภาพใจก็จะดีขึ้น

นอกเรื่องมาเยอะเลย ... ขออภัยด้วยนะคะ

ก่อนจะผลัดไปตอบวันพรุ่งนี้
ขอขอบคุณพี่แอ๋วก่อนเลย สำหรับโคร์เชต์น่ารัก
สำหรับเราสองคน (^/l\^) กราบงาม ๆ หนึ่งครั้ง
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะคะพี่ ปลื้มใจมากค่ะ
(ยิ่งเป็นงานแฮนด์เมดด้วยแล้ว ยิ่งซาบซึ้งง่ะ)

- หมูอ้วน of สุราษฏร์ พี่ยังคิดถึงไข่เค็มไชยาอยู่เลยนะ

พรุ่งนี้มาตอบจ้า...วันนี้เพลียมากน่ะค่ะ

ฝันดีทุกท่านนะคะ ถ้าเคยพบกัน
จะรู้ว่า ลี่และพี่วิท จะพูดว่า "พักผ่อนนะคะ" q*006

add
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 27 มี.ค. 10, 21:24 น »

สวัสดีบ่ายวันเสาร์ค่ะ...

มาตอบยาว ๆ แล้วค่ะ...

อยากจะบอกว่า ขอบคุณ สำหรับทุกกำลังใจ ที่ส่งมาให้ ในทุก ๆ หนทาง

อยากบอกว่า ไม่คิดว่าจะมีพี่...น้อง... ร่วมโลก ที่เป็นห่วงเป็นใย
เอ็นดูเราขนาดนี้ q*009

อยากจะบอกว่า รู้ว่าเราโชคดี ที่เราตั้งใจทำอะไรที่มาจากใจแล้ว
ทุกคนมองเห็น... รู้สึกได้...

ขอบคุณค่ะ q*005

หมูอ้วน of สุราษฎร์นี่ เป็นน้องที่อายุค่อนข้างน้อยมาก
ที่ขับรถมาเที่ยวกันเอง จองล่วงหน้านาน จากเส้นทางแสนไกล มายังเขาค้อที่ไม่เคยมา
มาพร้อมไข่เค็มที่ขนมาเต็มรถ โดยไม่ได้มีจุดมุ่งหมายว่าจะให้ใครเป็นพิเศษ
นี่เป็นความประทับใจ...
ที่น้องเค้าเป็นคนเอื้อเฟื้อ และมีน้ำใจ พร้อมที่จะแบ่งปันแม้กับคนแปลกหน้าก็ตาม

เป็นกลุ่มที่น่ารัก มาก ๆ enjoy eating กันสุด ๆ (มากันสี่ชีวิตค่ะ)
กลับไปด้วยความอาลัยอาวรณ์ ... (สเต็ค) (หมูอ้วน...พี่รู้ทันหรอกน่า...) q*020

พี่แอ๋ว และพี่ ๆ น้อง ๆ คุณแม่ เป็นอีกกลุ่มหนึ่งที่เราต้องขอจดจำ...
เป็นกลุ่มเที่ยวแบบสบาย ๆ น่ารัก ด้วยความที่มีประสพการณ์ในการเที่ยวมาเต็มปรี่
ทำให้มีความเข้าใจ และประเมินความคาดหวังในการเที่ยวแต่ละครั้งไม่มาก

เราดูแลกันโดยปกติ ทุกอย่างผ่านไปแบบ smooth & sweet...

คุณแม่เป็นผู้ใหญ่ที่น่ารักมาก ทันสมัยและทันยุคค่ะ...
ฝากความคิดถึงคุณแม่ด้วยนะคะ...พี่แอ๋ว
ลี่และพี่วิท ขออนุญาตส่งกำลังใจให้คุณแม่ (คุณย่า) ในการผ่าตัดครั้งหน้านี้ด้วยค่ะ
พอพี่แอ๋วบอกลี่ว่าทำตุ๊กตาให้ลี่กับพี่วิท ต้องขอบอกว่า can't wait to see (you) นะคะ

จริง ๆ ลี่เริ่มตอบตั้งแต่ 5 โมงเย็น
แต่คาหน้าจอไว้นานมากเลย วันนี้ลี่มีลูกค้าวอล์คอินเยอะเลย
เป็นลูกค้าเก่า (เพื่อนเก่า) ที่มาเซอร์ไพร้สซักครึ่งนึงน่ะค่ะ
เดี๋ยวไว้มาต่อนะคะ ...

ลี่และพี่วิท เป็นสิ่งมีชีวิตที่มาอยู่ด้วยกัน เพราะรักกัน
การทำรีสอร์ทเป็นเพียงสิ่งที่เรารักที่จะทำ และมีความสุขที่ได้ทำ...
ดีใจที่ได้รู้จักทุกท่าน แม้เพียงเวลาอันสั้น...
แต่ทุกท่านจะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไป...

ขอบคุณเวป sanook.com นะคะ ที่เป็นสื่อกลาง
ให้เราได้มีสังคมเล็ก ๆ ตรงนี้

"พักผ่อนนะคะ/นะครับ" ไว้คุยกันใหม่ค่ะ...

q*006
ฝากเรียนว่า กุหลาบของลี่ ต้นโต สูงกว่าตัวลี่แล้วค่ะ q*021

Guest
เจย์
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 28 มี.ค. 10, 11:57 น »

พี่ลิลลี่จ๋า..
คิดถึงมากมาย เลยค่ะ q*014 อยากให้เขาค้อสวิสอยู่แค่รังสิต จะไปทุกวัน เลยล่ะค่ะ (เพ้อ!) q*012
ทุกๆคนสบายดีนะคะ อากาศตอนนี้แย่มากเลย ต้องดูแลตัวเองดีๆแล้วล่ะ หวังว่าเร็วๆนี้ เราอาจจะได้เจอกัน(มั้ง)
คงจะประมาณหลังสงกรานต์น่ะค่ะ (ดีใจจัง!) q*043"รักและคิดถึงมากมายนะคะ"
เจย์ค่ะ q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 1 เม.ย. 10, 20:25 น »

แหะ แหะ ขออภัยหายไปสองสามวันค่ะ q*006
เร่งปลูกผักน่ะค่ะ
คุณลูกน้องยังมาไม่ครบ
อากาศเปลี่ยน บางคนป่วยเลยสั่งหยุดน่ะค่ะ
กลัวเอามาระบาดที่นี่

วันนี้ขอตอบสั้น ๆ ก่อนนะคะ

หนูเจย์ ... ถ้าเขาค้อสวิสอยู่แค่รังสิต ก็ไม่ใช่เขาค้อสวิสจิ...
หนูเป็นไงบ้างจ๊ะ... ทำใจดี ๆ นะจ๊ะ พี่เป็นกำลังใจให้เสมอจ้ะ

หลังสงกรานต์มาแน่รึป่าว พี่กับพี่วิทเริ่มรอแล้วนะ... q*002

ดูแลสุขภาพกันทุกท่านนะคะ อากาศเปลี่ยนแปลงน่ะค่ะ
q*054

Guest
พี่แอ๋วค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 17:51 น »

q*027 น้องลี่จ๋า ช่วยด้วยค่า เพิ่งลางานพาแม่ไปโรงพยาบาลมาค่ะ
อากาศร้อนมั่กมากกกกถึงมากที่สุด คิดถึงโอโซนเขาค้อสวิสจังเลย ที่นั่นกี่องศาคะ ที่สุทธิสารตอนบ่ายสามโมง 35 จ้า
ไม่อยากคิดเลยว่าตอนสงกรานต์จะเป็นยังไง น้องลี่กะน้องวิททำอะไรตอนสงกรานต์คะ
ของพี่แอ๋วจะมีญาติๆ มารดน้ำดำหัวคุณแม่เต็มบ้านเลย บรรยากาศครื้นเครงและมีความสุขมาก
มีทั้งน้าน้องแม่มาจากหาดใหญ่ น้าอีกคนมาจากตลาดพลู น้องๆ จากเชียงใหม่ เชียงราย พี่สาวมาจากเมืองเลย(ยังไม่รวมพี่ๆ น้องๆ ที่อยู่กรุงเทพฯ อยู่แล้ว)
แค่นี้ก็ทำให้อากาศร้อนไม่มีความหมายแระเนอะ..... q*013.....
อยากไปหาโอโซนและสเต็คของลี่ (ที่ยังไม่ได้ชิมซักที)
และก็ I can't wait to send you my crochet dolls.....อยากเห็นรอยยิ้มของคนรับของที่เราประดิดประดอยจากหัวใจ
ทุกครั้งที่ผู้รับมีความสุขกับงานแฮนด์เมดพี่แอ๋วจะหัวใจพองโตเสมอเลย มีความสุขที่สุด
แม่บอกว่า น้องลี่กะน้องวิทมากรุงเทพฯ เมื่อไหร่ให้แวะบ้านสุทธิสาร แม่จะทำข้าวยำ และเต้าคั่วให้กิน รับรองติดใจ
คิดถึงมากนะจ๊ะ....ตอนนี้ก็กำลังเตรียมใจและลุ้นให้แม่ผ่าตัดเรียบร้อยด้วยดี คาดว่าประมาณเดือนพฤษภานี้จ้า
อยากเห็นกุหลาบลี่จัง ว่าดอกใหญ่ขึ้นอีกหรือเปล่า แปลงผักเยอะแค่ไหนแล้ว ลงรูปให้ดูหน่อยเด้อ.....
ปล. ส่งที่อยู่ไปให้หน่อยจ้า จะส่งตุ๊กตาน้อยไปให้ ขี้เกียจรอแล้ว อีกเป็นเดือนแน่ะ.....(ในที่สุดคนที่ทนไม่ได้กลายเป็นพี่แอ๋วเอง ไม่ใช่ลี่ อิอิ ขำตัวเองมาก)
หมายเหตุ - เวลาเรียกลี่ที่ไรรู้สึกดีมากๆ เพราะพ่อพี่แอ๋วชื่อลี่ค่ะ นายลี่ พัฒนกุล...ตอนนี้พ่ออยู่บนสวรรค์ได้ 7 เดือนแล้ว คิดถึงพ่อจัง...
เอ....รู้สึกวันนี้พูดวกไปวนมา เหวงมากๆ เลยง่ะ....พอก่อนนะ...ฝากความคิดถึงน้องวิทด้วยเน้อ....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 22:37 น »

q*026
คุณแม่เป็นอะไรเหรอคะ พี่แอ๋ว
อย่าทำหนูตกใจจิ เช็คร่างกายปกติใช่มั๊ยคะ

วันนี้ประมาณสี่โมงเย็น อยู่ที่ 27-28 องศาค่ะพี่
ดีจังเลยได้อยู่พร้อมหน้าพร้อมตากัน คุณแม่จะได้กำลังใจเต็มเปี่ยม
แต่หนูดูแล้วคุณแม่แข็งแรง สุขภาพจิตดี ผ่าตัดหัวเข่าต้องเป็นไปด้วยดีแน่ ๆ
ชื่นมื่นกันจังเลย แค่ฟังแล้วนึกภาพตามก็เย็น...ชื่นใจ...แล้วค่ะ

หนูไม่ให้ที่อยู่ดีกว่า หนูอยากเจอพี่แอ๋ว คุณแม่ คุณพี่ ๆ
(แล้วก็คุณหลาน ๆ ที่ไม่ได้มาคราวที่แล้ว) น่ะค่ะ
เอาไว้มาแล้วขอกอดทีนึงนะคะ แล้วโครเชต์อ่ะ หนูอยากรับจากมือมากกว่า
จะได้ปลื้ม...มมมมม ซะ.....
คนทำให้ยังหัวใจพองเลย คนรับต้องหน้าบานเป็นกระด้งเป็นแน่แท้

ต้นกุหลาบสูงท่วมตัวหนูแล้ว
วันนี้เพิ่งไปแต่งกิ่งมาค่ะ มีสีชมพูหวาน ๆ ปนมาต้นนึง เพิ่งออกดอกให้เห็น
(หนูก็ว่าแล้วเชียว ใบมันแปลก ๆ น่ะค่ะ)
ส่วนแปลงผัก เพิ่งจะรื้อผักชีไปสองแปลง กับตั้งโอ๋หนึ่งแปลง
ตอนนี้ที่กำลังงอกงาม ก็มีผักกาดหอมพันธุ์ใบแดง (หลายแปลงอยู่)
พริกขี้หนู มะเขือเทศราชินี กับผักชุงฉ่ายค่ะ
ตอนนี้ค่อนข้างแล้ง แดดแรง ต้องรดน้ำผักกันสามเวลาเลยค่ะ
พอดีได้พันธุ์บล็อคโคลี่มานิดหน่อยน่ะค่ะ เลยลองเอามาทดลองปลูกดู
ไม่รู้ว่าจะขึ้นมั๊ย ถ้าขึ้นแล้วจะมีแมลงกวนมั๊ย
เพราะที่นี่จะไม่ใช้ยาฆ่าแมลงเลยน่ะค่ะ
ตอนนี้หนูก็ขยาย EM อยู่ ใช้เศษผัก ผลไม้ มาขยายน่ะค่ะ
ขยะเปียกไม่เอา เดี๋ยวเอามาใช้แล้วหึ่งไปทั้งบ้าน

ตกลงหนูต่างหากล่ะค่ะ ที่ "เหวง" อิอิ (ทันสมัยนะคะ ขอบอก) q*020

อ่านให้พี่วิทฟังว่าพี่แอ๋วฝากความคิดถึง เธอยิ้มน้อยยิ้มใหญ่เลย

พี่แอ๋วคะ อย่าเศร้าไปเลยนะคะ คุณพ่อไปดีแล้วค่ะ ท่านไปอยู่บนสวรรค์
มีแต่เรานี่แหละที่ยังต้องดิ้นรนกันอยู่ ... ดูแลคนที่เหลืออยู่ ...
อยู่เพื่อคนที่ยังอยู่ q*054

นับเป็นเกียรติค่ะ ที่พี่แอ๋วรู้สึกดีกับหนู (เหมาเอาเอง q*020)

ฝากความคิดถึง พี่ ๆ ทุกคน คุณแม่ด้วยนะคะ
พี่แอ๋วรักษาสุขภาพด้วย ... พี่วิทฝากความคิดถึงมาด้วยค่ะพี่ q*054

ป.ล. หนูบอกเคล็ดลับของหนูนะคะ q*033
หนูมี hot/cold pack ที่พี่วิทซื้อให้แช่อยู่ในตู้เย็น
(หนูแยกร้อนคือถุงร้อนไปเลย เย็นก็แยกใช้ จะได้สะดวกเวลาหยิบ)
เวลาอากาศเริ่มไม่ดี หรือรู้สึกว่าจะไข้ขึ้น
หนูก็เอาแนบ มาอิง มาหนีบ ตามข้อพับน่ะค่ะ
ลองดูเวลาร้อน ๆ นะคะ สดชื่นมาก ๆ เลย
ดีกว่าน้ำแข็ง ไม่เฉอะแฉะ อิอิ

Guest
เจย์
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 4 เม.ย. 10, 15:59 น »

พี่ลิลลี่จ๋า... q*014จริงๆแล้วเจย์เป็นคนที่ไม่ค่อยจะอะไรมากนักกับอากาศรอบๆตัว แต่... หลังจากไปเป็นหมูย่างเมืองกรุง
มา3-4วัน อยากจะบอกว่าอิจฉาคนที่อยู่ใกล้ความหนาวเย็นมากๆเลยค่ะ ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้เป็นคนช่างอิจฉาเลยนะคะ q*006
จริงๆนะคะ ร้อนจนคิดไปว่าอุณหภูมิความรู้สึก 45 องศาได้มั้งใกล้สุกแล้วค่ะ เฮ้อ! q*031คิดถึงเขาค้อสวิสจัง q*057
"รักและคิดถึงมากมายนะคะ"
เจย์ q*057

Guest
เจย์
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 14 เม.ย. 10, 12:11 น »

พี่ลิลลี่ที่น่ารัก.. q*014
ตอนนี้เจย์กำลังทานแห้วอยู่ค่ะ q*009 ฮือฮือ! เสียใจจัง คงได้กินแห้วอีกหลายเดือนเลยล่ะ
ไม่น่าเลยเนอะ... q*025แต่ไม่เป็นไรค่ะ ยังไงเราก็ต้องมีโอกาส พบกันจนได้นะคะ q*013
ยังรักและคิดถึงมากมายค่ะ..
เจย์ q*057

add
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 16 เม.ย. 10, 21:25 น »

พี่ก็ว่าแล้วเชียวว่าหายไปเลย... โอ๋ โอ๋ หนูเจย์...
ไม่เป็นไรนะ q*039
อย่าเสียใจไปเลยจ้า

พี่เองก็ต้องขอโทษที่หายไปน่ะ ช่วงสงกรานต์งานเข้าเยอะเลย
แต่คุณลูกค้า (เพื่อนใหม่) น่ารักมากเลยล่ะ อิอิ

ปีนี้ร้อนกว่าปีที่แล้ว แต่ก็ยังเย็นกว่า "ข้างล่าง" อ่ะ
ดีใจที่ได้อยู่ที่นี่ ... (เพราะแค่ขับรถไป 15 km. อากาศก็คนละเรื่องกันแล้วอ่ะ)
วันนี้ฝนพายุแรงมาก ๆ สัญญาณ Net เพิ่งมาจ้ะ
ฝนและลมกระหน่ำช่วงทุ่มเศษ ๆ หลังจากฟ้าร้องครืน ๆ มาแต่เช้า
ตอนนี้อากาศเย็นดีจังเลย ชุ่มฉ่ำ ...

คิดถึงหนูเจย์เหมือนกันจ้ะ
ส่งข่าวกันนะจ๊ะ ...

ป.ล. พี่โก่งคอรออยู่หลายวันเลยแหละ กำลังคิดว่าจะมีเซอร์ไพร้ส์มาไม่บอกอ๊ะป่าว
ไม่เป็นไรนะ เพราะยังไงเราต้องได้เจอกันอยู่แล้วล่ะ พี่เชื่ออย่างนี้เสมอ... q*057

Guest
เจย์
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 22 เม.ย. 10, 13:33 น »

พี่ลิลลี่ที่น่ารัก q*021
สงกรานต์ที่ผ่านมาเป็นงัยบ้างคะ ขออวยพรย้อนหลังนะคะ
ขอสวัสดีปีใหม่ไทยและขอให้ทุกๆคน สุขภาพจิตสดใส
สุขภาพใจแข็งแรง เงินทองเพิ่มพูนนะคะ วันนี้เวลาน้อย
เดี๋ยวแวะมาใหม่นะคะ q*014
รักและคิดถึงมากมายค่ะ
เจย์ q*054

Guest
เจย์
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 15:21 น »

พี่ลิลลี่ที่น่ารักคะ q*014
แวะเข้ามาแล้ว q*031ไปไหนกันมาหรือเปล่าคะ ไม่เห็นใครเลยอ่ะ
แจ้งข่าวด่วนด้วยค่ะ แบบว่าคิดถึงน่ะ q*012
รักและคิดถึงมากมายค่ะ q*057
เจย์

add
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 1 พ.ค. 10, 15:18 น »

หนูเจย์ หนูเจย์ ... q*021

ขอโทษด้วยนะจ๊ะ ที่พี่หายเงียบไป
ช่วงปลายอาทิตย์ที่ผ่านมาพี่วิทมีธุระปุบปับต้องเข้า กทม.น่ะจ้ะ
เราสองคนเลยเดินทางแบบไม่ได้วางแผนล่วงหน้าจ้ะ

แต่พี่ห่วงบ้าน เลยกลับขึ้นเขาค้อมาก่อน

กลับมาก็ยุ่ง ๆ ลูกค้าวอล์คอินมาเรื่อย ๆ น่ะ
น่ารัก ๆ ทั้งนั้นเลย
แล้วก็ติดช่วงหยุดยาวช่วงวันที่ 1-5 (พ.ค.) นี้ด้วยน่ะจ้ะ
เลยทำให้พี่ตัวคนเดียว เหมือนเวลาน้อยลงเข้าไปกันใหญ่
เหมือนจะทำอะไรไม่ค่อยทันน่ะค่ะ q*020

ช่วง 2-3 วันนี้ฝนตกล่ะ อิอิ ... ทะเลหมอกเต็มหน้าบ้านเลย
แต่อยู่ไม่นานเพราะลมแรง เมื่อเช้าตื่นมาไม่มีแดดเลย ฝนยังพรำ ๆ บาง ๆ อากาศดีมาก ๆ
อุณหภูมิตอน 8 โมงเช้าอยู่ที่ 22.5 องศา ... เย็นชุ่มฉ่ำ
แดดเริ่มออกมาทักทายประมาณ 9 โมงเศษ ๆ

ตอนนี้ 15.01 น. อุณหภูมิ Real Time อยู่ที่ 28.4 องศา
มีลมเอื่อย ๆ ...

พี่ลืมเข้ามาดูในหน้ากระทู้นี้น่ะ
คุณลูกค้าที่น่ารักชื่อ คุณนินจา ส่งลิ้งค์มาให้พี่
บอกว่าหนูเจย์เข้ามาเยี่ยมเยือน
ทำไมพี่ลิลลี่เงียบไป

...ขอขอบคุณ ... คุณนินจา นะคะ ที่คอยส่งกำลังใจให้หลังไมค์
ที่คอยติดตามข่าวคราว แม้จะมาพักตั้งแต่เรามีเพียง 4 ห้องพัก ก็ตาม
(นานมากแล้วนะคะ ว่าง ๆ เอาตัวเป็น ๆ มาอัพเดทบ้างนะคะ ... จะลืมหน้าแล้ว) q*020

ขอบคุณสำหรับพรที่มอบให้พี่และพี่วิทนะจ้ะ
ขอให้พรอันประเสริฐทุกประการ จงคืนกลับไปยังหนูเจย์ร้อยเท่าพันเท่านะจ้ะ

คิดถึงเหมือนกันนะหนูเจย์ ฝากความคิดถึงคุณจู๊ด สุดที่เลิฟของหนูด้วยนะจ้ะ
พี่ไปก่อนล่ะ คุณลูกค้ามาแว๊ว ...
q*054

add
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 8 พ.ค. 10, 14:09 น »

หนูเจย์...

เงียบไป โอเคป่าวเอ่ย...
เงียบไปเป็นห่วงนะจ๊ะ... q*054

2-3 วันนี้อากาศอ้าวหน่อย ๆ
โชคดีมีฝนตกให้ชุ่มฉ่ำเป็นระยะ ๆ
หมอกขึ้นกลางวันแสก ๆ เป็นบางวัน ...

อย่าโหมงานหนักนะจ๊ะ... หนูเจย์... ส่งข่าวบ้างนิ...
พี่ลิลลี่เองจ้า... q*056

Guest
เจย์
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 13 พ.ค. 10, 09:09 น »

พี่ลิลลี่จ๋า
มีข่าวดีมาบอกค่ะ q*021 เดือนหน้ามิถุนา เจย์ได้ไปหาพี่ลิลลี่แน่นอนแล้วค่ะเย้ !q*043
พี่จู๊ดเป็นคนออกปากบอกเจย์เองนะคะ ไม่ได้ไปรบเร้าอะไรเค้าเลย จริงๆนะ q*022
เจย์ว่าพี่เค้าคงคิดถึงพี่ลิลลี่กับพี่วิทเหมือนกันนะคะ เพราะเป็นคนให้เจย์จัดการเรื่องงานให้
เรียบร้อย ที่เงียบไปเพราะยุ่งมากเลยค่ะอยู่ข้างนอกตลอด ก็มีวันนี้ล่ะค่ะที่เข้ามาoffice
ทั้งๆที่วันนี้เป็นวันหยุดแท้ๆ แต่คงจะยุ่งไปแบบนี้อีกพักใหญ่ๆเลยค่ะ เพราะตอนนี้เจย์เริ่ม
ทำอะไรๆที่เป็นของตัวเองแล้วค่ะ ก็ขลุกๆขลักๆบ้าง (งานนี้คุณแฟนไม่รู้ค่ะอิอิ )
ส่วนเรื่องวันที่จะไปนั้น จะตกลงกันอีกทีค่ะ ดีใจจัง..ดูแลสุขภาพนะคะน้องเป็นห่วง q*014
เจย์

add
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 23 พ.ค. 10, 16:09 น »

หนูเจย์... ยู้ฮู...

มาตอบนานแล้วจิ พี่เงียบไป สงสัยไม่ทันใจวัยรุ่น

ดีใจจัง...ตกลงกำหนดวันกันได้แล้วใช่มั๊ยคะ...

จะได้เจอกันแล้ว... q*006

ตกลงหนูเจย์ทำอะไรอยู่ คุณแฟนไม่รู้
แต่เอามาลงหน้ากระทู้นี่ พี่ ๆ น้อง ๆ เค้ารู้กันทั่วโลกนะจ้ะ อิอิ q*020
เจอตัวเป็น ๆ ต้องสัมภาษณ์ลับกันหน่อยแล้ว

วันนี้เราไปทำสังฆทานกันมาน่ะค่ะ ว่าจะตอบตั้งแต่เช้าแล้วล่ะ
แต่ไปทำบุญเสียก่อน อุทิศส่วนกุศลให้บุคคลอันเป็นที่รัก ทั้งที่พึงประสงค์
และไม่พึงประสงค์น่ะค่ะ ตอนนี้ได้แต่ทำบุญไปให้ ทำทานไปเยอะ ๆ ๆ ๆ มาก ๆ เลย
ไม่อยากให้มีอะไรไม่ดีมาผจญเราน่ะค่ะ เราจะได้ทำทุกอย่างด้วยใจที่เป็นสุข มีความสุข...
ปลอดโปร่ง... ร่วมอนุโมทนาบุญกับเราด้วยนะคะ...

อืม...ลี่ไม่ได้ข่าวจากพี่แอ๋วเลย ไม่รู้คุณยายผ่าตัดขา เป็นยังไงบ้าง
แต่คุณยายแข็งแรง สุขภาพจิตดี กำลังใจดี
การผ่าตัดต้องเป็นไปด้วยดีอย่างแน่นอน (ส่งข่าวกันหน่อยนะคะพี่แอ๋ว) q*021

หมูอ้วนน้องรักอีกคน ก็พลอยหายไปด้วย สงสัยจะยุ่ง อิอิ q*057

เกือบลืม ... แต่ไม่ลืมนะคะ
คุณเลิศทวี เพื่อนที่น่ารัก มีความปรารถนาดีให้กันเสมอมา
ขอบคุณที่แวะมาทักทายกันตลอด ไม่ว่าสภาพอากาศเปลี่ยนไปแค่ไหน
เป็นห่วงเป็นใยกันเสมอ ... ขอบคุณค่ะ q*054

อีกหลาย ๆ ท่านที่คอยส่งกำลังใจ เป็นห่วงเป็นใย
แต่ไม่ถูกเอ่ยนาม (บางท่านขี้อายน่ะค่ะ)

อยากบอกให้ทุกท่านรู้ว่า... ขอบคุณ...จากใจ..นะคะ

q*057

ป.ล. ยังคงยืนยันคำเดิมค่ะ ขอบคุณเวป sanook สำหรับพื้นที่ตรงนี้ด้วยค่ะ ^/l\^

Guest
เจย์
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 26 พ.ค. 10, 15:30 น »

พี่ลิลลี่จ๋า

ไม่ได้หายไปไหนเลยค่ะพี่ กำลังพยายามทำตัวไม่ให้เป็นน็อตค่ะ

จะไงก็ยังคิดถึงพี่ลิลลี่อยู่น้า q*021

ได้รับ SMS เมื่อคืน ขอบอก นอนหลับแสนสบายมากเลย

คนน่ารักๆอย่างพี่ยังไงก็ดูดีเสมอค่ะ แต่ดูไปดูมา ผอมลงเปล่าคะ?

อย่าโหมงานมากนะคะ พักผ่อนบ้าง เป็นห่วงค่ะ

เจย์

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม