หน้า: 1 2 3

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ฝากตัวด้วยค่ะ ... "เขาค้อสวิส" ค่ะ  (อ่าน 12250 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 22 ก.ย. 08, 23:36 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ขออนุญาตแนะนำตัวนะคะ...

"เขาค้อสวิส" บริการห้องพัก ณ ใจกลางจุดชมทะเลหมอกเขาค้อค่ะ...
นอนชมทะเลหมอกบนเตียง... บริการอาหารไทยรสจัด สเต็กฉ่ำ...
...อบอุ่น...ท่ามกลางอากาศหนาวเย็น...
คิดถึงเขาค้อ...คิดถึง "เขาค้อสวิส"... นะคะ ^_^
www.kaokorswiss.com
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 22:15 น »

ขออนุญาตเพิ่มเติมรูปนะคะ ขอบพระคุณค่ะ ^_^

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
audi
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 10:57 น »

โอ้....โห...ยังกะเมืองสวรรค์เลยนะครับมีโอกาสต้องรีบๆไปเด๋วไม่ทัน

Tags:
Guest
Lilyofkaokorswiss
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ก.ย. 08, 22:20 น »

ขออนุญาตเรียนให้ทราบถึงข้อเท็จจริงนะคะ

โดยปกติแล้ว เขาค้อมีอากาศเย็นสบายตลอดทั้งปีนะคะ
อุณหภูมิโดยเฉลี่ยเวลากลางวันจะอยู่ที่ 22-25 องศาค่ะ
ช่วงที่ร้อนที่สุด ยกตัวอย่าง ปี่ 51 ที่ผ่านมาวันที่ร้อนที่สุด ในช่วงสงกรานต์
อุณหภูมิในที่ร่มอยู่ที่ 26 องศาค่ะ

เขาค้อเป็นป่าที่ยังคงความสมบูรณ์ ด้วยปัจจัยสำคัญในการเกิดหมอกคือ ความชื้น
ที่อยู่คู่เขาค้อตลอดทั้งปี ทำให้เราพลอยได้เห็นหมอกตลอดทั้งปีไปด้วย

"ทะเลหมอก" คือ หมอกที่รวมกลุ่มกันเป็นก้อน ๆ ลอยอยู่ต่ำ ๆ จนมองไม่เห็นเบื้องล่าง

ในฤดูฝน ความชุ่มฉ่ำ ความชื้นจะสูงกว่าปกติ จึงมีปัจจัยที่ทำให้เกิด "ทะเลหมอก"
ได้บ่อยมากกว่าทุกฤดู บางครั้งเกิด "ทะเลหมอก" ในเวลากลางวัน และอาจจะวันละหลาย ๆ เวลาค่ะ

ในฤดูหนาว ลมแรง ทำให้โอกาสที่หมอกจะรวมตัวกันจนเกิดเป็น "ทะเลหมอก" นั้น น้อยกว่าทุกฤดู
แต่นักท่องเที่ยวส่วนใหญ่ ไม่ทราบว่า ปัจจัยในการเกิดทะเลหมอกนั้น อยู่ที่ "ความชื้น" ไม่ใช่ ความเย็นค่ะ
หากแต่วันไหนที่ไม่มีลมพัดแรง ทะเลหมอกในฤดูหนาวจะสวยงามกว่า ฤดูฝน เพราะท้องฟ้าโปร่งกว่าค่ะ

แม้แต่ในช่วงสงกรานต์ โอกาสเกิดทะเลหมอกยังมากกว่าช่วงปีใหม่ นะคะ
เพราะสงกรานต์ ลมไม่แรงเท่าช่วงปีใหม่ค่ะ
สงกรานต์ปี 51 ที่ผ่านมา ผู้มาพัก และมาเยี่ยมเยือน "เขาค้อสวิส" ต่างกลับบ้าน ด้วยความรู้สึก
ใหม่ ๆ กับเขาค้อ เพราะเกือบทุกท่านมิได้คาดหวังว่าจะพบทะเลหมอก "อลังการ" ในขณะที่กรุงเทพฯมี
อุณหภูมิสูงกว่า 34 องศา...

ลี่ได้แต่หวังว่า ข้อมูลที่ได้จากประสบการณ์จริงของลี่ คงจะทำให้ท่านผู้อ่านกระทู้ทุกท่าน ได้ข้อมูลที่ถูกต้องยิ่งขึ้นนะคะ

ขอขอบพระคุณค่ะ ^_^
ลิลลี่ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ก.ย. 08, 08:12 น »

ขออภัยค่ะ ผู้ตั้งกระทู้ และ ความเห็นที่ 4 เป็นคนเดียวกันนะคะ ลืม Log in น่ะค่ะ :p

รูปที่เพิ่มเติมใน ความเห็นที่ 2 ถ่ายราว ๆ ปลาย ๆ เดือน กรกฎาคมค่ะ ^/^

แล้วพบกันนะคะ

Lilyofkaokorswiss
Tags:
Guest
ต.ตี๋
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ก.ย. 08, 00:53 น »

แพงมั้ยครับเนี่ย แต่ดูจากภาพแล้วสวยจัง.....

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ก.ย. 08, 09:44 น »

เชิญเยี่ยมชม website ของเรานะคะ

www.kaokorswiss.com ค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ ^_^
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 29 ก.ย. 08, 17:15 น »

เพิ่มเติมนะคะ

"เขาค้อสวิส" มีบริการ Hispeed Wi-Fi Internet ส่งตรงถึงทุกห้องนอน
ทำให้ไม่ขาดการติดต่อนะคะ ^_^

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 1 ต.ค. 08, 10:43 น »

จากสถิติ ตลอดทั้งปีที่แล้ว
อุณหภูมิที่เขาค้อสวิส เฉลี่ยในเวลาเที่ยง ในที่ร่ม
อยู่ที่ 22.5 องศา C. ค่ะ

ส่วนของเดือนกันยายน 51 ที่เพิ่งผ่านไปนี้
เวลาเที่ยง ในที่ร่มอยู่ที่ 22 องศา C.

อย่างไรก็ดี สำหรับผู้นิยมความหนาว...
ควรเตรียมเสื้อกันลม และ/หรือกันหนาว พร้อมอุปกรณ์ให้ความอบอุ่น
มาด้วยทุกครั้ง เมื่อมาเขาค้อนะคะ ^_^

อากาศโปร่ง โล่ง สบาย เย็นสดชื่นจริง ๆ อยู่บนเขา ชมวิว ชมหมอก ไม่เคยเบื่อเลยค่ะ...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 2 ต.ค. 08, 16:02 น »

"เขาค้อสวิส" เกิดขึ้นมาท่ามกลางความรัก... ความอบอุ่นในความหนาวเย็น...
ท่ามกลางวิวอันสวยงาม ทำให้เราสร้างบ้านพักในรูปแบบของเรา...ด้วยใจ... --
ด้วยห้องพักสไตล์ Barn House หรือ Cottage Home จำนวน 4 หลัง 5 ห้องนอน
(เป็นบ้านห้องนอนแฝด 1 หลังค่ะ) ทำจากไม้สนนิวซีแลนด์ พร้อมระเบียงกว้าง
รอต้อนรับทุกท่าน ด้วยกลิ่นหอมกรุ่น ๆ ของไม้
อบอวลบรรยากาศอบอุ่น เตียงคิงส์ไซส์ หนา...นุ่ม...

และห้องสไตล์โรงแรม จำนวน 4 ห้องนอน 2 ชั้น พร้อมระเบียงทุกห้อง
แยกทางขึ้นลง ทั้งสองชั้นค่ะ ได้วิวสวย จากมุมที่สูงขึ้นไปอีกค่ะ
เตียงคิงส์ไซส์...ที่นอน...หนา...นุ่ม... ตามคอนเซปต์ "เขาค้อสวิส"ค่ะ

ในเดือนธันวาคม 51 นี้ รอพบกับห้องพักใหม่ของเรา จำนวน 6 ห้อง
โดยยังคงคอนเซปต์เดิมของเราอย่างเหนียวแน่น

เราดูแลลูกค้าทุกท่านด้วยใจ...
หลาย ๆ ท่านที่แวะเวียนกลับมา ความรู้สึกเหมือนได้พบเพื่อนเก่าไม่เคยห่างหาย...
หลาย ๆ ท่าน ส่งรูปถ่ายที่ได้เก็บเกี่ยวความสุขจากช่วงเวลาพักผ่อนกับเรา มาให้...
... เป็นความรู้สึกอิ่มเอิบ... ที่ยากจะบรรยาย...
ลี่ขอขอบคุณ เพื่อนใหม่ ของลี่ทุกท่าน ที่คอยเป็นกำลังใจให้ลี่เสมอนะคะ

อยากให้ทุกท่านที่มาเยี่ยมเยือน มีสุขภาพที่ดี ได้รับอากาศบริสุทธิ์
ทานอาหารอร่อย มีประโยชน์ สะอาด ปลอดสารพิษ ปรุงอย่างถูกสุขอนามัย
นอนหลับ... พักผ่อน... อยู่ใต้ผ้าห่ม... อบอุ่นท่ามกลางความหนาวเย็น... ฝันดีตลอดคืน...

คิดถึงเขาค้อ... คิดถึง "เขาค้อสวิส"... นะคะ...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 9 ต.ค. 08, 15:51 น »

ช่วงนี้เขาค้อ
ฝนตกพรำ ๆ สลับกับแดด สลับกับหมอก ขึ้น ๆ ลง ๆ ทั้งวันเลยค่ะ
ช่วงเช้าเกิดทะเลหมอก 100% มา 1 สัปดาห์แล้ว
อากาศดี ไม่อยากตื่นเลยค่ะ...
แต่พอแง้มผ้าม่านมาเห็นทะเลหมอก ทำให้ต้องรีบบิดขี้เกียจ...
แล้วลุกขึ้นมาชื่นชมของขวัญจากธรรมชาติ...ทุกวัน...ไม่เคยเบื่อ...

พอดีตอนนี้เพิ่งมีกล้องตัวใหม่มาให้เล่น
กำลังหัดเล่นอยู่ค่ะ...
ได้รูปงาม ๆ แล้ว จะนำมาโพสให้ทุกท่านร่วมกันชมนะคะ
^_^

Tags:
Guest
สวย
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 12 ต.ค. 08, 19:10 น »

น่าไปจังค่ะ ช่วงปลายเดือนต.ค.จะมีทะเลหมอกอย่างในภาพหรือเปล่าคะ แล้วนักท่องเที่ยวจะเริ่มมากันเยอะหรือยังคะ
แล้วกรณีที่ยังไม่ทราบวันที่จะไปแน่นอน (แล้วแต่ว่าจะเคลียร์งานเสร็จเมื่อไหร่) สามารถหิ้วกระเป๋าไปเช็คอินได้เลยหรือเปล่าคะ

ขออภัยนะคะที่ถามหลายข้อมากเลย เปิดเข้ามาดูเล่นๆแต่กลายเป็นว่าเห็นแล้วอยากเก็บกระเป๋าขึ้นมาทันใด เดี๋ยวจะเอากระทู้นี้ให้เพื่อนดู เผื่อมีคนหลวมตัวยอมไปด้วย 555 ^/^

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 13 ต.ค. 08, 14:13 น »

ตอบคุณสวยนะคะ

ช่วงปลายตุลาคม น่าจะยังคงมีทะเลหมอกอยู่นะคะ
เทียบกับปีที่แล้วน่ะค่ะ
ตั้งแต่ 1 ตุลาคม เริ่มเข้าฤดูท่องเที่ยวของเขาค้อแล้วน่ะค่ะ
ที่พักที่อื่น ลี่ไม่ค่อยแน่ใจ ที่แน่ใจคือ เขาค้อเริ่มพลุกพล่านแน่นอนค่ะ

ฝากรูปงาม ๆ ให้คุณสวยดูนะคะ
เป็นรูปทะเลหมอก ที่ถ่ายเมื่อคืนนี้เองค่ะ
ตอนตีสองค่ะ

สำหรับห้องพักที่เขาค้อสวิส ลี่มีจองหนาแน่นเลยน่ะค่ะ
แต่ก็ยังพอมีห้องว่างสำหรับบางวันอยู่นะคะ
เพื่อเป็นการรับประกันว่าคุณสวยจะไม่ผิดหวัง
และได้ห้องพักอย่างแน่นอน ลี่แนะนำให้สอบถาม
หรือจองล่วงหน้าน่ะค่ะ ^_^ 081-9295099

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ตอบรับเขาค้อสวิสอย่างอบอุ่นนะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 13 ต.ค. 08, 14:17 น »

ทะเลหมอก ...
มีทั้งปี แต่ไม่ได้มีทุกวันน่ะค่ะ
หากวันไหนลมแรง หมอกก็จะรวมตัวกันไม่ได้
เพราะเขาค้อมีความชื้นสูงพอที่จะเกิดหมอกได้ทุกวันน่ะค่ะ

ฝากอีกรูปนึง ถ่ายเมื่อเช้าช่วงเกือบเจ็ดโมงเช้าน่ะค่ะ --

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 17:08 น »

ขออนุญาตฝากรูปให้ดูนะคะ

รูปแรกจะเห็นบ้านหลังขวามือสุด มีสองห้องนอนค่ะ เป็นบ้านแฝด ห้อง 1 และ 2 ค่ะ
ส่วนหลังกลาง และหลังซ้าย คือบ้านเดี่ยว ห้อง 3 และ 4 ค่ะ

รูปหลังที่เห็นขวามือ คือ บ้านเดี่ยว ห้อง 5 และซ้ายมือ ชั้นล่างบ้านตึก คือห้อง 6 และ 7 ค่ะ แชร์เทอเรสกันค่ะ
ชั้นบน คือห้อง 8 และ 9 ค่ะ กั้นแบ่งเทอเรสกันเพื่อความเป็นส่วนตัวค่ะ

ทั้งสองภาพถ่ายวันที่ 12 ตุลาคม 2551 น่ะค่ะ ถ่ายจากตึกใหม่ 4 ชั้น (ถ่ายจากชั้น 3 นะคะจากระเบียงห้องพัก)ที่จะเสร็จสมบูรณ์ราวปลายเดือนพฤศจิกายนนี้ค่ะ โดยตึกใหม่ นี้ ชั้นล่าง(พยายาม)จะทำให้ออกมาเป็นห้องอาหารแบบปิดสไตล์อบอุ่น ๆ น่ะค่ะ ส่วนชั้นสองและชั้น 3 แบ่งเป็นห้องพักจำนวนชั้นละ 3 ห้องค่ะ

คิดถึงเขาค้อ...คิดถึง "เขาค้อสวิส"... นะคะ

ขอบพระคุณค่ะ ^_^
และขอบพระคุณสำหรับพื้นที่ส่วนนี้ด้วยนะคะ --

Tags:
Guest
vvtt
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 17 ต.ค. 08, 18:42 น »

สวยมาก น่าำไปมาก
ปีใหม่เต็มหรือยังครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 17 ต.ค. 08, 21:10 น »

ตอบคุณ vvtt นะคะ

ในช่วงปีใหม่ ตึกใหม่ 4 ชั้น พร้อมดาดฟ้าสำหรับชมวิว 360 องศา ของเราจะเปิดให้บริการแล้วค่ะ

ในขณะนี้ยังคงมีห้องว่างอยู่บ้างค่ะ

ชมรูป หรือรายละเอียดเพิ่มเติม เชิญแวะเข้าชม www.kaokorswiss.com นะคะ

ขอบพระคุณ คุณ vvtt ที่ให้ความสนใจค่ะ --

Tags:
Guest
songsak
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 21 ต.ค. 08, 21:55 น »

มา confirm คับ
เพิ่งไปมาสวยมากๆคับ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนคับ
คุณลี่กับพี่วิทย์เป็นกันเองดีคับ
ถ้ามีโอกาส ไปอีกแน่ๆคับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 22 ต.ค. 08, 14:09 น »

^_^ ขอบพระคุณค่ะ
ลิลลี่ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 6 พ.ย. 08, 10:55 น »

ไม่ได้เข้ามาดูเสียตั้งนาน...

อู้หู พี่ น้อง เพื่อน เพื่อน ชาวเวป ให้ความสนใจเขาค้อสวิสเยอะจังเลย
ขอบคุณนะคะ

ช่วงนี้ลี่มัวแต่รับลูกค้า (เพื่อนใหม่ ๆ ของลี่) ทุกวันเลยค่ะ
เหนื่อย... -_-' แต่ก้อมีความสุข... ดีใจที่เป็นส่วนหนึ่งในความทรงจำอันน่าประทับใจของทุก ๆ ท่านที่มาเยือนบ้านลี่นะคะ

ขอบคุณทุกกำลังใจ...
ทุกท่านทิ้ง "ยาใจ" ไว้ให้ลี่ ในเกสต์บุ๊ค ในยามที่ลี่เหนื่อย...และล้า...
ขอบพระคุณค่ะ...
Lilyofkaokorswiss ka จุ๊บๆ
ขอบพระคุณ...จากใจค่ะ...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 10 พ.ย. 08, 14:45 น »

อวดเกสต์บุ๊คหน่อยนะคะ
http://www.kaokorswiss.com/Guest_book1.html
อีกหน้านึงค่ะ
http://www.kaokorswiss.com/Guest_book2.html
^_^
http://www.kaokorswiss.com/Guest_book3.html
บางท่านอนุญาตให้เรานำข้อมูลส่วนตัวลงได้น่ะค่ะ
ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้นะคะ
ลิลลี่ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 13 พ.ย. 08, 14:08 น »

"เขาค้อสวิส" เป็นรีสอร์ทเล็ก ๆ
แต่เรากล้ารับประกันความพึงพอใจของท่าน
"เมื่อท่านมาถึงแล้ว" หากท่านไม่พึงพอใจ
เรายินดีที่จะคืนเงินค่าห้องทุกบาทแก่ท่านโดยไม่มีเงื่อนไขค่ะ
เพียงแจ้งให้เราทราบ "ในวันที่เข้าพัก" เท่านั้น

เราเป็นรีสอร์ทเล็ก ๆ กลางหุบเขา...
เราสร้างบ้านเพื่อให้ผู้มาเยือน ได้สัมผัสความสวยงาม...
ในสิ่งที่เราได้สัมผัส...

เราอยู่ในช่วงก่อสร้างมาประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ
ในช่วงเวลาสองเดือนนี้ เรามีผู้มาเยือนมากมาย
ในอีกสองวันนี้ ตึกใหม่ของเราจะเสร็จ และจะจัดที่จอดรถได้เป็นระเบียบมากกว่านี้นะคะ

ขอบพระคุณค่ะ...
สงสัยต้องกลับไปอ่านสมุดเยี่ยมเพื่อเสริมสร้างกำลังใจหน่อยแล้ว -_-'

Tags:
Guest
Pream
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 ธ.ค. 08, 17:17 น »

--

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 12 ม.ค. 09, 15:04 น »

ใครเอ่ย มาบอกว่าคิดถึงเรา...
อยู่ดี ๆ มาบอกว่าคิดถึง ลิลลี่ แถมดอกไม้มาให้ด้วย
ยังไงก้อขอบคุณนะคะ ดีใจจังมีคนคิดถึง... (;;

เรียนตามตรง ว่าตั้งแต่เข้าเดือนธันวาคมที่ผ่านมา
ลูกค้า (พี่ ๆ น้อง ๆ) ผู้มีอุปการะคุณ ไว้วางใจ เลือกมาพักที่เขาค้อสวิส
อย่างล้นหลาม...
อาจดูแลไม่ทั่วถึงบ้าง แต่จากการเช็คเรตติ้งปรากฎว่าแฮปปี้กันถ้วนหน้า
ลูกค้าคอเดียวกัน มักชอบอะไรเหมือน ๆ กัน
บางท่านไม่ไปไหนเลย กิน ๆ นอน ๆ อ่านหนังสือ
เล่นเน็ตหน้าบ้านทั้งวัน สองวัน สามวัน
ดูแล้วน่าอิจฉาแทน...
บางท่านมารู้จักกัน แลกนามบัตร นัดทานข้าวกันที่กรุงเทพฯต่อ
ที่ผ่านมา ลี่ไม่ค่อยมีโอกาสได้ผ่อนคลาย ไม่ค่อยได้ร้องเพลง เหมือนที่ผ่านมา
รับแต่ลูกค้า... กลัวว่าจะดูแลเค้าได้ไม่ทั่วถึง...

บางวันขี้เกียจ (ขออภัยที่พูดตรง) อยากนอนทั้งวัน (ไม่ได้นอนเต็มอิ่มมา 3 เดือนแว๊ว)
แต่ก้ออดไม่ไหว ได้ยินเสียงรถลงมา ได้ยินลูกค้าเข้าใหม่กรูกันลงมาชมวิว
เรียกชื่อกันแล้ว เราจำได้นี่นา สงสัยจะเป็นคุณ... ที่จองห้องเราเอาไว้ ทำไมมาเร็วจัง...
ลิลลี่อยู่ไม่ได้แล้ว ต้องรีบลุกขึ้นมาทาแป้ง แต่งตัว
กลัวคุณ... เค้าจะรอนาน ยิ่งบางคนลงจากรถมา ถามหาเราเลยเงี๊ยะ
ใครจะทนไหว (ลูกค้าส่วนใหญ่จะโทรคุยกันตั้งแต่เริ่มจอง บางคนจองล่วงหน้า
สาม สี่ เดือน ก้อมีการโทรเช็คอากาศ อุณหภูมิ คุยกันจนสนิทกันตั้งแต่ยังไม่ได้พบกัน)
เป็นมิตรภาพที่หาได้ยาก ในโลกกว้าง ๆ ใบนี้

ขอบคุณพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ทุกคน ที่เป็นกำลังใจให้ลี่ตลอดมา...
(ตลอดไปด้วยนะ.. หุหุ ให้มาแล้ว ห้ามเอาคืนด้วยยยยย ^_^)
ลี่จะทำให้ทุกอย่างออกมาให้ดีที่สุด จะพยายามเก็บรักษาความรู้สึกดี ๆ
ที่ทุก ๆ คน มีให้ "เขาค้อสวิส" แบบนี้... ตลอดไป... เช่นกันค่ะ...

คุณ Pream คะ ไม่ว่าคุณจะเป็นใคร... ลี่ขอบคุณนะคะ ที่เป็นอีกหนึ่งกำลังใจ ที่มีค่าให้กับลี่
ขอบคุณที่คิดถึงกัน...
...

ลิลลี่ เขาค้อสวิสค่ะ
081-9295099

Tags:
Guest
หนู
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 23 ม.ค. 09, 14:11 น »

เพิ่งไปมาเมื่อวันที่ 17 ม.ค. 52 นี่เอง ขอยอมรับว่าบรรยากาศดีจริงๆ แต่กลางวันร้อนมาก นอนไม่ได้เลยเพราะอากาศมันอ้าวมาก บริการก็ไม่ประทับใจ และขอบอกว่าอาหารแพงมากแถมไม่อร่อยด้วย ถ้าจะไปเอาพัดลมใหญ่ๆติดไปด้วย พร้อมทั้งอาหาร ห้องพักราคาแพงและก็ไม่ได้ดีอย่างที่คิดเอาไว้เลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 26 ม.ค. 09, 10:42 น »

ลี่ขอน้อมรับทุกคำติชมนะคะ
งานบริการเป็นงานที่ต้องชอบ และใจรักจริง ๆ จึงจะทำได้
หากแต่งานบริการเป็นงานที่ขึ้นอยู่กับความคาดหวัง
และความพึงพอใจของลูกค้าเป็นหลักสำคัญด้วย
ลี่จึงขอน้อมรับคำติของทุกท่านเป็นอย่างดี...

หลังจากได้ตรวจสอบแล้ว
กรณีของคุณณัฐนันท์ (หนู) ซึ่งเข้าพักห้อง #8 และ #9
จำนวน 1 คืน 5 ท่าน
เช็คอินวันที่ 17 มกราคม 2552 เวลา 14.30 น.

สั่งอาหารเพื่อรับประทานเวลา 18.00 น.
มีดังนี้

ขนมปังกระเที่ยม Garlic French Bread จำนวน 2 ที่ (4 ชิ้น)
ผัดยอดมะระหวานไฟแดง จำนวน 1 ที่
ชุดน้ำพริกกะปิ ไข่ทอดชะอม เสิรฟพร้อมผักสด หรือ ผักลวก จำนวน 1 ชุด
แกงจืดไก่สับใส่วุ้นเส้น 1 ที่
ข้าวโถใหญ่ (ข้าวไร่) 2 โถ
เพิ่ม ไข่ทอดชะอม ที่ใหญ่ 1 ที่
น้ำดื่ม 3 ขวด
น้ำแข็ง 3 โถ (นำกลับไปทานหน้าห้อง)
ปลั๊กต่อ 3 ตา จำนวน 1 อัน ราคา 40 บาท (ของใหม่ค่ะ)

และสั่งอาหารให้ไปเสริฟที่ห้องชั้น 2 ของตึก 2 ชั้น เวลา 20.00 น. จำนวน 2 รายการ
มีดังนี้

ไก่อบวุ้นเส้น 1 ที่
หมูผัดพริกไทยดำ 1 ที่
พร้อมจานชาม และช้อนส้อม

ทั้งหมดเป็นเงิน 1,060 บาท สำหรับ 5 ท่านค่ะ...

ทางรีสอร์ท มีให้ตัวเลือกแก่ลูกค้าเสมอค่ะ
ดังที่ปรากฏในหน้าเวปของเรา ว่าเราจะแนะนำลูกค้า
ให้ไปทานอาหารที่ครัวมาลี หรือ ไร่จันทร์แรม ฯ
แถมยังบอกเมนูจานเด็ดของร้านดังกล่าว
โดยที่ไม่ได้ปิดกั้นลูกค้าแต่อย่างใด
หากแต่กลับยินดี ที่ลูกค้ามีความสุข
โดยถือเอาความพึงพอใจของลูกค้ามาก่อน
(บางท่านขอให้เราช่วยสำรองโต๊ะมุมดี ๆ ให้ก็มีค่ะ)

คุณณัฐนันท์ รับประทานอาหารเย็นเวลา 18.00 น.
และยังสั่งอาหารเพิ่มให้ไปเสริฟที่ห้อง เวลา 20.00 น.
ทางรีสอร์ทจึงเข้าใจว่า อาหารเป็นที่ถูกรสชาดดี

ส่วนเรื่องราคานั้น ขอเรียนให้ทราบว่า เราทำอาหารจานค่อนข้างใหญ่
และเพื่อให้มีปริมาณที่คงที่ เรามีการชั่งน้ำหนักเพื่อการเก็บรักษาไว้เป็นชุด ๆ
ครัวของเราใช้แต่เครื่องปรุง และวัตถุดิบที่มีคุณภาพ
ไม่ได้เน้นของราคาถูก จึงทำให้ไม่อาจขายในราคาเดียวกัน
กับร้านอาหารอื่นได้ค่ะ (เรามีเมนูแสดงราคาอาหารไว้ชัดเจนค่ะ)

ส่วนเรื่องอากาศอบอ้าว ลี่ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
อุณหภูมิจากที่เราบันทึกไว้ จากซุ้มอาหารของเขาค้อสวิสอยู่ที่
20.4 องศา (บันทึกเวลา 13.24 น. วันที่ 17 มกราคม 2552)
หากคุณณัฐนันท์รู้สึกร้อน ลี่ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงค่ะ
เนื่องจากทุกห้องของเราหันหน้าทางทิศตะวันตก รับวิวพระอาทิตย์ตกดิน
ทำให้ในบางวัน หากมีแดดแรง ก็อาจทำให้ไม่สบายตัวได้บ้าง
สำหรับท่านที่มีความไวต่อแดด และอากาศร้อนเป็นพิเศษ

อย่างไรก็ดี เขาค้อสวิส ขอน้อมรับทุกคำติ-ชมนะคะ
หากแต่ขอโอกาสให้ได้ชี้แจงบ้างเท่านั้นค่ะ

ขอขอบพระคุณค่ะ
ลิลลี่ เขาค้อสวิส

Tags:
Guest
หนู
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 10 ก.พ. 09, 08:25 น »

จริงๆแล้วก็ไม่อยากตอบโต้กับคุณลี่หรอก แต่อยากจะติเพื่อนำไปปรับปรุงให้ดีขึ้น เพราะที่พักอยู่ชั้นบนห้อง 8 กับห้อง 9 กลางวันร้อนจริงๆ และอาหารที่คุณลี่บอกว่าจานใหญ่นั้น ก็จานใหญ่จริงๆแต่ของที่อยู่ในจานมีนิดเดียว เวลาไปพักแล้วก็อยากจะพักผ่อนจริงๆ อยากจะทานอาหารที่นั่นเลยไม่อยากออกไปไหน ก็เพียงอยากฝากให้ช่วยปรับปรุงด้วย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 11 ก.พ. 09, 23:20 น »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณณัฐนันท์สำหรับคำตินะคะ
เป็นเพราะว่าลี่เป็นเจ้าของกระทู้นี้ ลี่จึงควรชี้แจงน่ะค่ะ มิได้มีเจตนาที่จะโต้ตอบแต่อย่างใด...

เขาค้อสวิส ออกแบบห้องพัก "ทุกห้อง" ให้หันหน้าเข้าอ่างเก็บน้ำรัตนัย ซึ่งอยู่ทางทิศตะวันตกค่ะ
อย่างที่ลี่ได้เรียนให้ทราบไปแล้ว

ส่วนเรื่องอาหาร หากคุณณัฐนันท์ติเรื่องราคา ลี่ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้เช่นกัน เหตุผลดังที่ได้เรียนชี้แจงให้ทราบไปก่อนหน้านี้แล้วนะคะ

ส่วนเรื่องรสชาดอาหารซึ่งคุณณัฐนันท์ได้ complain ไว้ตอนต้นว่า "แพงมากแถมไม่อร่อย" นั้น ในเบื้องต้น ลี่เข้าใจว่าคุณณัฐนันท์ถูกรสชาดกับอาหารของเราดี เพราะมีการสั่งอาหารกลับไปรับประทานต่อที่ห้อง เพราะหากรสชาดอาหารรับไม่ได้ ลี่เข้าใจว่าสิ่งที่ถูกต้องคือ ควรจะแจ้งให้ลี่ทราบเพื่อปรับปรุงแก้ไขในทันที เพราะเราตระหนักว่าจะปรุงอาหารให้ถูกใจลูกค้าเป็นร้อยท่านนั้น เป็นไปไม่ได้ เพราะแต่ละท่านถูกใจรสชาดแตกต่างกัน เราจะไม่รีรอ หากท่านต้องการให้เราปรุงใหม่ให้ถูกใจกว่าเดิม ขอเพียงแต่ "แจ้งให้เราทราบเท่านั้น"

พี้นที่ย่อหน้านี้ ลี่ขอขอบคุณ คุณณัฐนันท์นะคะ ที่สละเวลามาแจ้งในสิ่งที่ชอบและไม่ชอบที่เขาค้อสวิสให้เราได้ทราบ

ขอบพระคุณค่ะ

ลิลลี่ เขาค้อสวิส
081-9295099

Tags:
Guest
นีน่า51
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 17 มี.ค. 09, 15:54 น »

เคยไปมาแล้วค่ะ เมื่อปีที่แล้ว51ช่วงปีใหม่ สวยมาก บริการก็ดี อาหารก็อร่อย ถ้ามีโอกาสอยากไปอีกค่ะ ยังได้ไปเจอลูกชายเจ้าของเลยคะ น้องอิกคิว น่ารักมาก ฝากคิดถึงด้วยค่ะ เข้าไปดูในเวปแล้วเพิ่งสร้างตึกใหม่หรือค่ะ อยากไปมากเลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 23 มี.ค. 09, 21:05 น »

เพิ่งไปมาเองครับ เอ่อ..ที่จริงก็เหมือนจะหลงไปด้วยแหละครับ คือลงไปแล้วขึ้นมาไม่ได้เพราะฝนตกทางเลยไม่ดี 55++ แต่พอเห็นบรรยากาศแล้วสวยมาก พักแค่คืนเดียวแต่คิดว่าคุ้มมากพี่ลี่ดูแลดีมากเลย อาหารก็อร่อย นั่งเล่นกีตาร์กันจนดึก แถมยังไปกินเหล้าพี่ลี่จนหมดขวดอีก อิๆ ตื่นมาตอนเช้าเห็นทะเลหมอกสวยมากๆๆๆๆๆๆ ถ้ามีโอกาสต้องไปอีกให้ได้

Tags:
Guest
คุณพลอย
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 7 เม.ย. 09, 07:57 น »

!!!@ วิวดี สงบ อาหารอร่อย เนี่ยชมวิวทะเลหมอกอยู่ สด ๆ หนีร้อนจากกรุงเทพมาพักอยู่ห้อง 3 เตียงหนานุ่ม หลับสบายเจง ๆ ค่ะ อ้อ.... อินเตอร์เนตไวไฟ เสริฟถึงที่นอน เยี่ยม ๆๆๆๆๆ ค่ะ ;D คราวนี้ว่างเมื่อไหร่ มาอีกแน่ ๆ ค่ะ น้องลี่ดูแล ดีมากค่ะ สเตกอร่อย สปาเกตตี้ คาโบนาล่า ว้าว...รสชาดเหมือนเชพโรงแรมปรุงเลยล่ะ อยากทานอารัยที่ยาก ๆ น้องลี่จัดให้หมด แม้ว่าลูกค้าบางท่านจะเรื่องมาก อิอิ.. ราคาไม่เหนแพงเลยนะ ถ้าเทียบกับการมาทานกับบรรยากาศแบบนี้ กับคนที่รู้จาย ^/^ *#*# --

Tags:
Guest
วิชญ์
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 14 พ.ค. 09, 19:44 น »

มาแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบ พี่ลิลลี่

หลังจากกลับมาจากพักที่เขาค้อสวิส รอบที่ 2 งานตรึมครับพี่
สเต็ก แพง แต่ อร่อยมากกกกกกกกก ครั้งแรกไปอดชิมฝีมือ คราวนี้ฟาดซะ อิ่มอร่อยกันไป

ครั้งนี้ได้นอนบ้านขนมปัง ชั้นล่าง ห้อง 6-7 ตอนแรก ไม่อยากนอนเลย ติดใจห้อง 3-4 มากกว่า
แต่พอได้นอนหล่ะ เออ มันก็หลับสบายดี ไม่ร้อนแหะ รู้สึกส่วนตัวดีด้วย
เจ้า 2 ตัวก็ มีที่วิ่งเล่นหน้าห้องสบาย คุณแม่บอก คราวหน้าเอาห้องนี้นะ เออ โดนใจคนสูงวัยแหะ
ทำให้รุ้ว่า พักที่นี่นอนห้องไหนก็ได้ สบายเหมือนกันหมด ฝนหน้าเจอกัน คราวนี้จะเอาตึกใหม่ แพงก็เอา

อีกเรื่องครับกลับมา เสียงไม่มีครับ เอาไปฝากที่เขาค้อหมดเลย
คราวหน้าดวล กันใหม่ครับ หวังว่าจะได้รับเกียรติได้ร้องคู่นะครับ

ถ่ายรูปรีสอร์ตมาเยอะเลยเดี๋ยวคัดแล้วส่งไปให้อีกครับ

วิชญ์

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 4 มิ.ย. 09, 09:17 น »

ขอบคุณคุณวิชญ์...
ที่ยังไม่ลืมกันนะคะ...
ลิลลี่ค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 4 มิ.ย. 09, 09:20 น »

ลืมบอกไปค่ะ...
ว่าเรากำลังสร้างห้องพักเพิ่ม
เลยทำให้ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาในเวปเท่าไหร่น่ะค่ะ
พี่วิทเลยพลอยไม่ได้อัพเวปของเขาค้อสวิสไปด้วย
อุณหภูมิเมื่อคืนตอนสองทุ่มอยู่ที่ 22 องศา C. ค่ะ
ฝนตกพรำ ๆ
หลับสบายยยยยยย... q*006
ลิลลี่ค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 4 มิ.ย. 09, 09:27 น »

ลืมบอกไปว่า หลังจากฝนหยุดไปเมื่อคืน
โชคดีที่ลมสงบ...
ทะเลหมอกขึ้นมาถึงระเบียงหน้าบ้านพักเลย
เสียดายกล้องแบตหมด ... ลืมชาร์จน่ะค่ะ
แต่เชื่อว่าคุณ ๆ ส่วนใหญ่ที่เคยมาพักเขาค้อสวิสช่วงหน้าฝน
จะนึกภาพออก ...นะคะ... q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 25 มิ.ย. 09, 14:47 น »

โหล ๆ ๆ
มาอัพเดทหน่อยน่ะค่ะ
อุณหภูมิห้องอาหาร ตอนนี้อยู่ที่ 28 องศา C. ค่ะ
ลมพัดตลอดเวลา แต่แดดก็ทำเอาแสบตาเหมือนกันค่ะ

รู้สึกขอบคุณเจ้าของพื้นที่ตรงนี้
ที่ให้เราได้มีโอกาสมีสังคมเล็ก ๆ ในอีกโลกนึงน่ะค่ะ
ขอบคุณ sanook.com ค่ะ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 22 ส.ค. 09, 16:56 น »

มาเพิ่มรูปค่ะ เป็นห้องเฟสใหม่ ในแผนผังหน้าเวป จะเป็นห้อง 10-12 ค่ะ
เรียงหมายเลขห้องใหม่ค่ะ
ถ่ายเมื่อเช้าวันที่ 19 สิงหาคม 2552
เวลาประมาณ 8 โมงกว่า ๆ ค่ะ
(^/i\^)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 22 ส.ค. 09, 16:58 น »

ไมมารูปเดียวล่ะ เพิ่มตั้งสี่รูป แง ๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 22 ส.ค. 09, 16:59 น »

ได้ทีละรูปเลยค่ะ รอนิดนะคะ ^_^

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 22 ส.ค. 09, 17:06 น »

อึ๊บ ... อีกรูปนึง...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 22 ส.ค. 09, 17:17 น »

ลี่กำลังจะไปเข้าครัวแล้วค่ะ
ฝากรูปสลัดผัก และสเต็คหมู ที่เพิ่งค้นเจอนะคะ ^_^
หิวรึยังคะ ...
ทานข้าวให้อร่อยทุกท่านนะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 22 ส.ค. 09, 17:19 น »

สมาธิสั้นค่ะ ขออภัยด้วยจริง ๆ
จำไม่ได้แล้ว ว่าใส่หลาย ๆ รูปต้องทำไง

ภาพสเต็คหมูนะคะ Ta-da...!!!

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 23 ส.ค. 09, 20:12 น »

เย้...
พี่วิทกำลังอัพเดทเวปของเราอยู่ค่ะ
หลังจากไม่ได้อัพเวปเขาค้อสวิสมาตั้งนาน
ไว้ต้องหัดทำเวปเองบ้างแล้วค่ะ
q*006
ตอนนี้กำลังสร้างบ้านหลังเดี่ยวเพิ่มอีก 2 หลัง
หลังจากมีลูกค้าคอมเพลนว่าอยากได้บ้านเดี่ยวเพิ่ม ...
จะแล้วเสร็จในเดือนกันยายน 2552 นี้ค่ะ

Tags:
Guest
เลิศทวี
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 3 ก.ย. 09, 14:01 น »

พรุ่งนี้จะไปเขาค้อสวิสแล้ว ช่วงนี้ฝนตกด้วย ตรงตามอย่างที่ใจคิดเลย "ทะเลหมอก"
คิดว่าคงจะมีความสุขกับการไปครั้งนี้มากๆ เลย
เตรียมตัว และหาข้อมูลมาเดือนกว่าๆ กับการท่องเที่ยวในครั้งนี้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 3 ก.ย. 09, 19:38 น »

คุณเลิศทวีคะ

เมื่อขับรถเลี้ยวขึ้นเขาค้อแล้ว
ปิดแอร์ในรถ
แล้วเปิดหน้าต่างนะคะ
จะได้สัมผัสกับ "ความเย็นแบบธรรมชาติ" ...
ปรับอุณหภูมิร่างกายและสร้างความคุ้นเคยไปด้วย

ยังไงก็ต้องเตรียมเสื้อกันหนาวที่กันลมได้มาด้วยนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่เขาค้อค่ะ... ช่วงนี้เขาค้อกำลังเขียวชอุ่มเลยค่ะ
ชุ่มฉ่ำ...

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม