Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > บันเทิง > ประวัติพีสะเดิด
ผู้ดูแล: MovieWebmaster, RadioWebmaster, MusicWebmaster, VDOWebmaster, StarWebmaster
หน้า: 1 2 3
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ประวัติพีสะเดิด  (อ่าน 21268 ครั้ง)
Guest
นางสาวศิริพร

ประวัติพีสะเดิด

ผู้ตั้งกระทู้: 27 ส.ค. 08, 12:24 น
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

<3[color=red]ข้อมูลส่วนตัวของ พี สะเดิด [/color] <3

ชื่อจริง - พีรพัฒน์ สวัสดิ์มูล

ชื่อเล่น - พี

วันเกิด - 19 ตุลาคม

บ้านเกิด - จังหวัดขอนแก่น ( อ.ชุมแพ )

ความสูง - 169 ซ.ม.

สีที่ชอบ - สีแดง, สีดำ

งานอดิเรก - วาดรูป

การแต่งตัว - ง่ายๆสบายๆ

ชอบไปเที่ยวทีไหน - ภูเขา, น้ำตก

อาหารที่ชอบ - ไก่นึ่งตะไคร้

คนที่รักมากๆ - พ่อ,แม่, พี่, น้อง, แฟนคลับ พี สะเดิด

Tags:
Guest
สุกัญญา ขุ่ยนองบัว

Re : ประวัติพีสะเดิด
        ความคิดเห็นที่ #1: 12 ก.ย. 08, 14:30 น

เพลงของพี่ พี่เพาะมากเลยคะ เด็กชุมแพ TT0TT

Tags:
Guest
แฟนคลับ

ความคิดเห็นที่ #2: 7 ม.ค. 09, 13:29 น

!!!@ !!!@ *#*# --*-- ^_^ (;; zZZ

Tags:
Guest
เด็กศรีสะเกษ (หญ้าปล้อง)

ความคิดเห็นที่ #3: 13 ม.ค. 09, 12:23 น

อ้ายมาศรีสะเกษตอนใด๋  ข่อยไปเต้นหน้าฮ้านตอนนั้น  มักหลายเด้อ(พลาดบ่ได๋)  (;; >++<

Tags:
Guest
g"zz

ความคิดเห็นที่ #4: 5 ก.พ. 09, 02:45 น

!!!@

พี่พีฉันเห็นพี่ดัวยแหละพี่มาร้องเพลงที่เนเืธอแลนด์พี่มาที่อัมสดัมใช่ป๊ะตอนแรกฉันก็ไม่รู้หรอกสปอนเชอร์ของพี่ที่ยู่ที่นี่นะเขาโทรบอกเพื่อนแม่นะพี่น่ารักมากเลยนะค๊ะ

Tags:
Guest
หนุ่ม แฟนคลับ

ความคิดเห็นที่ #5: 17 ก.พ. 09, 23:01 น

ผมหนุ่มชอบพี่มากครับ

Tags:
Guest
แฟนคลับ

ความคิดเห็นที่ #6: 23 มี.ค. 09, 16:42 น

อยากเพลงอัลบั้มชุดใหม่ของพี่พี

Tags:
Guest
แพมคร้า

ความคิดเห็นที่ #7: 30 มี.ค. 09, 23:15 น

^_^นู๋ชอบพี่ พีสะเดิดมากถ้าพี่พีได้มาอ่านข้อความของนู๋นู๋ขอบอกพี่ว่านู๋เปงเด็กแพร่ที่คลั่งไคร่พี่มากที่สุดใครๆๆก้อหาว่านู๋ว่าว่าชอบพี่แต่นั้นมันไม่ใช่ปะเด็นนู๋ชอบพี่มากยากที่จาหาอะไรบรรยายขอแค่ให้พี่รูว่านู๋ชอบพี่แค่นั้นนู๋อยากเจอพี่มากเลย
                   ถ้าพี่ได้มาเมืองแพร่โทรมาบอกแพมนะคร้านู๋จาเปงไกด์นำเที่ยวเอง เบอร์
       --<@0875673352/054524065 --<@ ร้าน V.I.P ยินดีต้อนรับพี่ พี คร้า
 นู๋จะรอพี่อยู่ตรงนี้เผื่อการเจอพี่แพมทำได้ทุกวิถีทาง bye!

Tags:
Guest
ขวัญ

ความคิดเห็นที่ #8: 1 เม.ย. 09, 18:41 น

นู๋ชื่อขวัญค่ะ...นู๋ติดตามผลงานพี่พีมาตลอด..นู๋อยากเห็นพี่พีตัวจริงเห็นเพื่อนบอกน่ารักมาก.. /-/ /-/
 <3 ชอบมากมากค่ะพี่พีคือ 1 ในใจเลยร้องเพลงก็เพราะ..น่าตาท่าทางก็ไม่เหมือนใคร !!!@........
มีผลงานให้ขวัญและแฟนคลับคนอื่นอื่นติดตามไปตลอดนะค่ะ..นู๋จะติดตามตลอด..ชอบทุกเพลงค่ะ (;;
from...แฟนคลับ..ขวัญหทัยชนก  พันธ์มะลี ขวัญ..... bye!

Tags:
Guest
ขวัญ

ความคิดเห็นที่ #9: 1 เม.ย. 09, 18:51 น

TT0TTเสียใจที่ไม่เคยเห็นตัวจริง ^_^แต่ก็ดีใจที่ยังมีคนแบบพี่พีไว้ชื่นชม !!!@บอกได้คำเดียวพีสะเดิดสุดยอดเลย
 *ii* ขวัญหทัยชนกเองค่ะ... o_o'ถ้ามาศรีสะเกษบอกด้วยค่ะ :p..ขวัญหทัยชนก  พันธ์มะลี..รักมากมาย ;D

Tags:
Guest
ขวัญ

ความคิดเห็นที่ #10: 2 เม.ย. 09, 04:14 น

/-:รักพี่พีมากชอบตั้งแต่..ร็อคสะเดิด..จนมาเป็นพีสะเดิด.. :)ขวัญรักพี่พี <3.. /-/

Tags:

Tags:
Guest
แหว๋ว หนองสระปลา

ความคิดเห็นที่ #11: 4 เม.ย. 09, 18:13 น

เมื่อวานนี้พี่สะเดิดมาที่บ้านเรา  อยู่บ.หนองสระปลา  ต.หนองสระปลา    .อ.หนองหาน  .จ.อุดรธานี ;D ;D ;D ;D ;D ;D
พี่เค้าหล่อมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Tags:
Guest
อุ้มนะคะ

ความคิดเห็นที่ #12: 26 เม.ย. 09, 17:20 น

พี่พีอุ้มชอบพี่มากเลยนะคะ
เท่ดีคะติดตามตลอดคะผลงานของพี่อะ
อุ้มอยู่ขอนแก่นเหมือนกันกับพี่ พี อะคะใกล้ๆกันเลยพี่ อำเภอสีชมพู
รู้จักบ่อยู่บ้านใกล้ๆพี่ติเลยพี่พีพี่ติเป็นเพื่อนพี่พีจริงหรอคะเห็นเขาโม่ใหญ่เลย
ดูแลสุขภาพด้วยนะคะมีคนเขาเป็นห่วง

Tags:
Guest
คนรักพี่พี

ความคิดเห็นที่ #13: 29 เม.ย. 09, 14:58 น

!!!@ *#*# !!!@ <3 ;p 'o" "-" ToT (;;รักและคิดถึงเสมอ

Tags:
Guest
เปรียว อำเภอชุมแพ

ความคิดเห็นที่ #14: 2 พ.ค. 09, 13:54 น

รักและคิดถึงพี่หนุ่มตลอดเวลา  จากเปรียวชุมแพเด้อพี่หนุ่ม ( น้องอรด้วยและพี่โบ๊ะ) --<@ --<@

Tags:
Guest
ไอซ์

ความคิดเห็นที่ #15: 11 พ.ค. 09, 14:44 น

รักพี่พีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ
เพลงของพี่มันส์ทุกเพลงซึ้งกินใจมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (;; (;; (;; (;; (;; (;;

Tags:
Guest
เรย์

ความคิดเห็นที่ #16: 11 พ.ค. 09, 14:48 น

เป็นห่วงเสมอนะค่ะ
ขอให้พี่ออกอัลบั้มใหม่เยอะนะค่ะ
จะรอฟังค่ะ
เป็นห่วงพี่ พี เสมอ !!!@ !!!@ !!!@ !!!@ !!!@ !!!@ (;; (;; (;; (;; (;; ^_^ ^_^ ^_^

Tags:
Guest
เตรียมอุดม

ความคิดเห็นที่ #17: 21 พ.ค. 09, 00:01 น

เพื่อนเราเรียนจบที่นี่ รู้มาว่าเป็น  ศิษย์เก่า อุเทนถวาย รุ่น 65 รุ่นเด็กคัดที่เกรดไม่ต่ำกว่า 3.5 ทั้งรุ่น
ผมว่า โรงเรียนนี้ ดาราเยอะดี   แต่ทำไมยังตีกัน
สุรพล สมบัติเจริญ  สมบติ เมทะนี  มีศักดิ์  นาครัตน์  ชุมพร  เทพพิทักษ์   
อ๊อด เล็ก แอ๊ด คาราบาว     ธเนศ วรากุลนุเคราะห์   มอส ปฎิภาณ  และยังมีอีกหลายๆคน

เป็นตัวอย่างที่ดีให้กะสังคม น่าจะกลับไปช่วยพัฒนา อุเทน ให้ดีขึ้นเนอะ

Tags:
Guest
พัชรินทร์ เด็กศรีเกษ

ความคิดเห็นที่ #18: 1 มิ.ย. 09, 14:28 น

P"พีหล่อน่ารักที่สุดเลยอยากบอกว่าพี่สเป็คเลยน่ะชอบมาก.....พี่พีนู๋อยากเจอพี่มากครั้งหนึ่งในชีวิตขอเจอสักครั้ง
อยากถามพี่ พีว่าชอบลายสก๊อตกับเสื้อลายหรอค่ะเห็นชอบใส่จัง ยุ๊ก้อชอบน่ะค่ะมั่กมากด้วยสุดท้ายร๊ากพี่พีที่สู๊ด........... q*014 q*056

Tags:
Guest
ดาดา

ความคิดเห็นที่ #19: 14 ก.ค. 09, 05:13 น

ตอนนี้ีพี่พีมีเเสดงคอนเสิร์ตกับเบียร์ลีโอเจ้าค่ะ ติดตามให้กำลังใจกันเยอะๆนะเจ้าาา...

Tags:
Guest
คนรักพี

ความคิดเห็นที่ #20: 14 ก.ค. 09, 11:09 น

ไม่รู้จะบรรยายยังไงกับพี่พีสะเดิด  เขาสุดยอดจริงๆ  เกิดมาเพื่อสิ่งนี้โดยเฉพาะ  
แฟนเพลงไม่ควรพลาด  วันที่  17 ก.ค. ที่ชัยภูมิ  และ 18 ก.ค. ที่โคราช  ใครชอบและเป็นแฟนเพลงก็
ติดตามไปให้กำลังใจได้เลย  ค๊าบบบบบบ 

Tags:
Guest
อรรคเดช

ความคิดเห็นที่ #21: 13 ส.ค. 09, 10:25 น

ผมรักพี่พี่มากๆๆเด็กขอนแก่น....อ.อุบลรัตน์ q*063 q*063

Tags:
Guest
Tist No love.

ความคิดเห็นที่ #22: 13 ส.ค. 09, 14:04 น

พี่พีคะหนูรักพี่พีมากเลยรู้มั้ย อยากให้พี่พีดูแลสุขภาพของตัวเองด้วยนะ น้องคนนี้เป็นห่วง

q*021

Tags:
Guest
นู่มนิ่ม

ความคิดเห็นที่ #23: 1 ก.ย. 09, 13:10 น

รักพี่ พี มาก จะเป็นกำลังจัยให้เสมอชอบผลงานเพลงของพี่เข้ามากค่ะ ให้พี่เค้าจงโชคดีในพลงานเพลงต่อไป   เด็กอุบล     

Tags:
Guest
นู่มนิ่ม

ความคิดเห็นที่ #24: 1 ก.ย. 09, 13:24 น

รักพี่พีมากอยากให้แต่งเพลงที่อกหักมากที่สุดโดน q*057มากค่ะเด็กอุบลบ้านดอนกลาง q*056 q*054 q*054 q*054 q*042

Tags:
Guest
สุเทพ สาวก พี สะเดิด

ความคิดเห็นที่ #25: 1 ก.ย. 09, 18:42 น

รักพี่พีมากครับ เพลงเพราะมาก

ผมชอบมากครับ

และจะติดตามพี่พีไปตลอดเลยครับ

จาก สุเทพ เด็กหนองคาย สาวก พี สะเดิด

Tags:
Guest
สุเทพ ใฝ่สัจจะธรรม

ความคิดเห็นที่ #26: 1 ก.ย. 09, 18:58 น

อยากให้พี่พีอ่านครับ

ผมชอบพี่พีมากครับ

คลั่งไคล้มาก

อยากให้พี่พีมาหนองคายหน่อย

ผมอยากเจอตัวเป็นๆจังครับ

ผมไม่ค่อยได้ไปไหนเลย

เซ็ง

แต่ผมก็ติดตามผลงานของพี่พีมาตลอกครับ

ผมชอบเพลงของพี่พีเกือบทุกเพลงเลยครับ

โดยเฉพาะ เพลงรักคนโทรมาจังเลย คิดถึง คิดถึง แม้เราจะต้องจากกัน ฯลฯ

ผมชอบมากครับ

อยากให้พี่พีมาหนองคายจังครับ

จาก สุเทพ ใฝ่สัจจะธรรม เด็กหนองคาย แฟนคลับพี่พี

Tags:
Guest
ไชยยา ขี้เกี้ยมหาว

ความคิดเห็นที่ #27: 28 ก.ย. 09, 12:34 น

ติดตามมาตลอด ครับ ตั้งแต่  มันมาอีกแล้ววววว  มันมากับความเมา ผมซื้อม้วนด้วยนะ เก็บไว้ดีมาก
โอ้ผู้สาวซำน้อยยยยยยย  ตอนนั้น กำลังเรียน อายุ19คับ
ชอบมาก

Tags:
Guest
มอส

ความคิดเห็นที่ #28: 29 ก.ย. 09, 17:24 น

1คน1ชีวิต
1ความคิด1ความฝัน
1ตำบล1ผลิตภัณฑ์
1ในใจคือ พีสะเดิด

บ่าวภูไท

Tags:
Guest
นุช

ความคิดเห็นที่ #29: 26 ต.ค. 09, 14:07 น

ทำไงดีมีแต่คนหาว่าเป็นน้องพีสะเดิดหรือเปล่าเพราะหน้าตาเหมือนมากเดินไปที่ไหนก็มีคนทักที่ทำงานยิ่งแล้ว

Tags:
Guest
นุช

ความคิดเห็นที่ #30: 26 ต.ค. 09, 14:09 น

มีหน้าตาเหมือนพี่พีสะเดิดมาก
ร้องเพลงก็เป็น

Tags:
Guest
papsi

ความคิดเห็นที่ #31: 28 ต.ค. 09, 06:50 น

ชอบพี่พีมากค่ะ อยากให้พี่พีมาสารคามอีกคอนเสิร์ตพี่พีสนุกมาก รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะพี่พี  เด็กขอนแก่น อ.กระนวน
 q*057

Tags:
Guest
ทักษิณา

ความคิดเห็นที่ #32: 29 ต.ค. 09, 09:23 น

พี่พีน่ารักมากเลยค่ะ q*054 q*046

Tags:
Guest
เฟม

ความคิดเห็นที่ #33: 31 ต.ค. 09, 08:34 น

รัก พี q*057 สะเดิด เพราะว่าเขานิสัยดี เป็นคนยิ้มแย้มแจ่มใส ยากให้พี่พีสะเดิด ออกอัลบั้มอีก นะจะ รักนะ คิดถึง (รักมากที่สุด) q*054 q*050 q*040 q*041 q*043 q*044 q*045 q*052 q*046 q*047 q*059 q*060 q*096 q*098 q*087 q*068 q*054 q*054 q*054 q*057 q*059 q*057 q*057 q*050 q*050 q*050 q*050 q*050 q*050 q*050 q*050 q*050 q*063 q*063 q*063 q*063 q*063 q*063 q*063 q*063 q*063 q*063 q*063 q*063 q*054 q*054 q*054 q*054 q*054 q*054 q*054 q*054 q*054 q*054

Tags:
Guest
..........คน

ความคิดเห็นที่ #34: 14 ธ.ค. 09, 11:44 น

q*011ไม่ชอบอ่ะ.......เค้ามาจีบแฟนผม......มารยามาก..แกล้งทำเป็นหลงทางแล้วมาขอเบอร์...

Tags:
Guest
น้องโอ๋

ความคิดเห็นที่ #35: 20 ธ.ค. 09, 11:55 น

ชอบพี่พีสะเดิด ม๊าก.........ค่ะ
 q*002่อยากเจอตัวจริงจังอ่ะ
เมื่อไหร่มาปากช่องขอให้บอก q*057

Tags:
Guest
กล้วยน้ำว้า

ความคิดเห็นที่ #36: 14 ม.ค. 10, 10:04 น

นู๋ชอบพี่พีมากๆเลยนะคะ q*006(ชอบที่สุดในโลกนี้เลย) q*057ไม่รู้ว่าพี่พีมีแฟนหรือยังค่ะ q*058 นู๋ติดตามผลงานของพี ชุกชุดเลยนะนะยิ่งรู้ว่าพี อยู่ขอนแก่น และก็เป็นคนขอนแก่นแล้วด้วยยิ่งชอบมากกกกกกเลย  q*057 q*021นู๋อยู่ขอนแก่นเหมือนกันนะค่ะ ตอนที่พี พีมาแสดงที่ชนบท ตอนงานไหมวันที่10ม.ค.2553นู๋ก็ได้ไปดูพี่ด้วย q*002 ได้จับมือพีด้วยนคะและสุดท้ายนี้ หนูขอให้พี่มีอัลบั้มใหม่เยอะๆนะคะ หนูจะติดตามผลงานของพี่ตลอดไปเลยคะ มักเด้อค่ะ q*063 q*063 q*031 q*00 q*00 q*027 q*027 q*027 q*027 q*027 q*027

Tags:
Guest
กล้วยน้ำว้า

ความคิดเห็นที่ #37: 14 ม.ค. 10, 10:43 น

หนูชื่อกล้วยนะคะ อายุ17ปีคะหนูชอบพี  q*021พีม๊ากมากนะคะและก็ชอบที่สุดในโลกใบนี้เลย หนูได้มีโอกาสเจอพีที่งานไหมที่ชนบทด้วยนะคะ (งานไหมวันที่ 10ม.ค53)นี้เงคะพี พีดูดีมากๆเลยนะคะหนูได้จับมือพี่ด้วยคืนนั้นดูพี่จนพีกลับเลยนะคะกลับบ้านยังคิดถึงพีอยูเลย นอนหลับก็ฝันเห็นด้วย  q*027 q*027และสุดท้ายนี้หนูขอให้พี่มีผลงานออกมาเยอะๆนะคะและก็ขอให้ดังสุดๆไปเลย มักเจ้าเด้อพี่ พีรพัฒน์ q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*063 q*063 q*063

Tags:
Guest
หน้าลาวเอ๋ย

ความคิดเห็นที่ #38: 16 ม.ค. 10, 20:56 น

พี่ สะดุด เอ้ย สะเออะ เอ้ยsorry!! สะเดิด แหมๆๆๆ แข่งกันใครป่ะใครหน้า ลาววววววววว กว่ากัน อิอิ

Tags:
Guest
โก้ร้อยเอ็ด

ความคิดเห็นที่ #39: 21 ม.ค. 10, 03:21 น

ผมมักอ้ายหลายเด้อ

Tags:
Guest
สายฝน สาวก พีสะเดิด

ความคิดเห็นที่ #40: 22 ม.ค. 10, 22:58 น

ีวันนั้นที่พี่พีไปพัทยาหนุกรีดจนเสียงแหียบ หนูตัดผมทรงผมเหมือนพี่พีเลยค่ะหนูชื่อนุ่นอายุ19ปีค่ะ

Tags:
Guest
แฟน

ความคิดเห็นที่ #41: 1 ก.พ. 10, 17:08 น

แฟนคลับ พี สะเดิด  ห้ามพลาดจ้า

6 ก.พ.53  จ.พิษณุโลก   โรงแรมท็อปแลนด์ ชั้น5  

6 มี.ค.53    จ.ลพบุรี

27 มี.ค. 53  จ.เชียงราย

โครงการส่งต่อผมสวยด้วยโดฟ  กับ แฟนทีวี

Tags:
Guest
แฟนคลับ คลับ

ความคิดเห็นที่ #42: 1 ก.พ. 10, 17:11 น

แฟนคลับ พี สะเดิด  ห้ามพลาดจ้า

6 ก.พ.53  จ.พิษณุโลก   โรงแรมท็อปแลนด์ ชั้น5  

6 มี.ค.53    จ.ลพบุรี

27 มี.ค. 53  จ.เชียงราย

โครงการส่งต่อผมสวยด้วยโดฟ  กับ แฟนทีวี

Tags:
Guest
แฟนคลับพี่ PEE

ความคิดเห็นที่ #43: 14 ก.พ. 10, 15:58 น

พี่ PEE จะมาเชียงรายจริงหราค๊าบบบบบบบ

ถ้าจริงช่วยตอบหน่อยน้า

อิอิอิอิอิอิอิอิ

อยากดูอ่ะ

ที่สุดเล้ยยยยยยย

จากแฟนคลับของพี่ PEE SDERT งี้ป่ะอิอิ

Tags:
Guest
บ่าว กาสินธุ์

ความคิดเห็นที่ #44: 6 มี.ค. 10, 18:56 น

q*020  ผมชอบพี่ พีมากคร้าป

q*057 q*057 q*057 q*057 q*057 q*057

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3
ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้