Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
หน้า: 1 ... 259 260 261 262 263 264 265 266 267 268 269 270 271 272 273 ... 713
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **  (อ่าน 570149 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #11925: 4 พ.ค. 09, 21:14 น

พรุ่งนี่พี่วิทย์จะเข้าบ้านมั้ยนะ?? ('') ('')
อ้นหยุด 1 วันอีกแล้วค่ะ

/-: พรุ่งนี้ คงไม่ได้ออกไปไหนครับ.
คงอยู่หน้าจอทั้งวันครับ แต่อาจไปที่เว็ปอื่นบ้างครับ   ^/^ ^/^

add
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #11926: 4 พ.ค. 09, 21:15 น

พักนี้ป้าเข้ามาผลุบๆโผล่เป็นนินจาเลย ^/^ ^/^

ว่างเป็นพักๆ ^/^

^_^ ป้าอ้นสะดวกเมื่อไหร่ ค่อยหาโอกาสมาคุยกันบ้างนะครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11927: 4 พ.ค. 09, 21:16 น

แต่ก้อคิดถึงเสมอนะคะ *#*# *#*# *#*#

^_^ เช่นกันครับ ผมก็ระลึกถึง ป้าอ้น อยู่เสมอครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11928: 4 พ.ค. 09, 21:17 น

('') ('') ที่แน่แน่..ป้าอ้น คงไม่มีโอกาสแวะเข้ามา   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11929: 4 พ.ค. 09, 21:19 น

^_^ ไม่เป็นไรครับ ป้าอ้น..  --<@
วันไหนมีเวลา เราคงมีโอกาสได้สนทนากันอีกนะครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11930: 4 พ.ค. 09, 21:26 น

^_^ วันนี้ ช่วงที่ออกต่างจังหวัด..
ยังได้พบเห็น ผู้คนมากมาย ต่างมารวมตัวกัน
เพื่อแสดงพลังแห่งความรักสันติ ต่อต้านความรุนแรง
เน้นย้ำให้ทุกคนมีความตั้งใจดี มีความสามัคคีเพื่อบ้านเมือง   --<@

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 พ.ค. 09, 22:03 น โดย withyaw »
add
        ความคิดเห็นที่ #11931: 4 พ.ค. 09, 21:44 น

/-: คนที่อยู่เบื้องหลัง..ตั้งใจจะก่อความวุ่นวายในบ้านเมืองต่อไป

add
        ความคิดเห็นที่ #11932: 4 พ.ค. 09, 22:21 น

:~ เป็นไปได้เหรอครับ กับความหมายที่พยายามเรียกร้อง
ไม่ได้ตั้งใจที่จะรวมตัวกัน เพื่อหวังผลอะไรที่แอบซ่อนไว้   /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #11933: 4 พ.ค. 09, 22:25 น

'o" คนที่เข้ามาฟังเขาปลุกเร้า เชื่อเขาได้อย่างไรครับ
กับคำพูดของคนไม่กี่คน ..ที่หวังผลอะไร จากการที่เรียกร้อง ให้ผู้คนมาชุมนุมกันมากมาย   -_- -_-

add
        ความคิดเห็นที่ #11934: 4 พ.ค. 09, 22:27 น

('') ('') ในยามที่คนทั้งโลก ไม่ยกเว้นแม้กระทั่ง ประเทศไทยของเรา...
ต่างประสบปัญหาทางเศรษฐกิจที่ตกต่ำ ทั่วกันไปทั้งโลก   /-: 

add
        ความคิดเห็นที่ #11935: 4 พ.ค. 09, 22:30 น

/-: ผู้คนกำลังจะตกงาน ทั้งจากปัญหาการส่งออก
เพราะต่างประเทศ ไม่มีแรงซื้อสินค้าเข้าประเทศของเขา 

add
        ความคิดเห็นที่ #11936: 4 พ.ค. 09, 22:34 น

:~ การบริโภคในประเทศเริ่มมีปัญหา จากปัญหาการว่างงาน..
ทำให้การเงินไม่สะพัด หมุนเวียนไปในตลาดเงิน 

add
        ความคิดเห็นที่ #11937: 4 พ.ค. 09, 22:37 น

:~ นับวัน ธุรกิจต่างๆ สถานประกอบการ คงอยู่ต่อไปไม่ได้..
เพราะไม่มีคำสั่งซื้อเข้ามา มีแต่รายจ่ายค่าแรงงาน
ค่าประคองธุรกิจให้อยู่รอดไปวันวัน

add
        ความคิดเห็นที่ #11938: 4 พ.ค. 09, 22:58 น

:~ บรรษัท ที่เคยมีเงินสะพัดมากมาย
ที่เคยมีผลประกอบการสวยหรู มีกำไรจากธุรกิจตลอดมา ขยังบต้องมีวันปิดตัวเองลง

add
        ความคิดเห็นที่ #11939: 4 พ.ค. 09, 23:02 น

สวัสดีครับ  คนสูงอายุ แต่หัวใจยั่งแจ๋มแจ๋ว มีไฟอยู่
Mr.มะเร็ง https://www.thaicancertreatment.com

^_^ สวัสดีครับ ได้แวะดูข้อความที่ฝากมาให้แล้วครับ   --<@
มีประโยชน์มากครับ น่าจะนำไปเปิดกระทู้ใหม่   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11940: 4 พ.ค. 09, 23:06 น

:~ ประเทศใหญ่ ที่มีอิทธิพล มีกำลังบริโภคสูงมาก
กลับเป็นประเทศที่ได้รับผลกระทบมากที่สุด พลอยให้ประเทศคู่ค้า ต่างมีปัญหาตามไปด้วย

add
        ความคิดเห็นที่ #11941: 4 พ.ค. 09, 23:10 น

:~ ธุรกิจต่างๆ รวมทั้งระบบ ต่างก้าวเดินช้าลงไป
สลัดทิ้งสถาบันการเงิน บริษัทต่างๆ และผู้คน ที่มีกำลังน้อย เกาะไว้ไม่แน่น
ต้องล่วงหล่นหายไป พร้อมกับการต้องปิดกิจการของตัวเอง

add
        ความคิดเห็นที่ #11942: 4 พ.ค. 09, 23:15 น

:~ ความต้องการ ในการบริโภคทุกอย่าง ลดลงไปด้วยความจำเป็นบังคับ
ทำให้ทุกอย่างต้องหยุดชะงัก ตามไปด้วย ไม่ยกเว้นแม้แต่ สิ่งที่จำเป็น ในการดำรงชีพ

add
        ความคิดเห็นที่ #11943: 4 พ.ค. 09, 23:23 น

/-: ในทุกลมหายใจของสิ่งที่มีชีวิตอยู่ ต่างยังต้องการปัจจัยต่างๆ
เพื่อการที่จะมีชีวิต มีลมหายใจได้ต่อไป ต่างต้องดิ้นรน
เพื่อจะให้ได้มาซึ่ง สิ่งที่จะทำให้มีชีวิตได้อยู่ต่อไป

add
        ความคิดเห็นที่ #11944: 4 พ.ค. 09, 23:25 น

:~ จะหันหน้า อ้าปากร้องขอ ความช่วยเหลือจากใคร ก็ต้องจนใจ
เพราะต่างอยู่ในสถานการณ์เดียวกันทั้งนั้น จำเป็นต้องดิ้นรน
ต่อสู้กับทุกอย่าง เพื่อให้ได้สิ่งที่ต้องการ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 พ.ค. 09, 08:55 น โดย withyaw »
add
        ความคิดเห็นที่ #11945: 4 พ.ค. 09, 23:41 น

('') ('') ต้นตอของสาเหตุต่างๆ ไม่มีใครรู้ว่าเกิดจากอะไร
แต่คนทั้งโลก กลับได้ผลกระทบในครั้งนี้ อย่างพร้อมเพรียง   o_o' o_o'

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 พ.ค. 09, 21:42 น โดย withyaw »
add
        ความคิดเห็นที่ #11946: 4 พ.ค. 09, 23:50 น

^_^ ความมีสติ ไม่บันยะบันยัง และรักษาสิ่งจำเป็นไว้
จะนำพวกเรา ให้พันภัยได้ หากเราเรียนรู้ เข้าใจสถานการ์ที่เกิดขึ้นไดดี 

add
        ความคิดเห็นที่ #11947: 4 พ.ค. 09, 23:54 น

^_^ ได้เวลาที่ต้องนอนแล้ว   --<@

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 พ.ค. 09, 21:45 น โดย withyaw »
add
        ความคิดเห็นที่ #11948: 5 พ.ค. 09, 04:28 น

*#*# *#*# *#*#

Tuesday morning ja

*ii* *ii*

add
        ความคิดเห็นที่ #11949: 5 พ.ค. 09, 04:32 น

('') ('') ('')

ได้ยินข่าวถูกรางวัล วันนี้มามี่กะพี่พีและน้องพลอย

จะไปรอลุงวิดที่ร้านไอติม baskin robbin ที่ซีคอนสแควร์นะคะ

ตอนบ่ายสองโมง พกตังค์ไปเลี้ยงไอติมหลาน ๆ ด้วยนะคะ

:p ;D ;D ;D ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #11950: 5 พ.ค. 09, 08:52 น

*#*# *#*# *#*#

Tuesday morning ja

*ii* *ii*

^_^ อรุณสวัสดิ์ครับ ในวันสำคัญวันหนึ่งของชาติไทยครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11951: 5 พ.ค. 09, 08:58 น

^_^ วันนี้ เป็นวันฉัตรมงคลครับ..

วันอังคารที่  5  พฤษภาคม  2552  เป็นวันขึ้น  12 ค่ำ  เดือน  6  ครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11952: 5 พ.ค. 09, 09:01 น

('') ('') ('')

ได้ยินข่าวถูกรางวัล วันนี้มามี่กะพี่พีและน้องพลอย

จะไปรอลุงวิดที่ร้านไอติม baskin robbin ที่ซีคอนสแควร์นะคะ

ตอนบ่ายสองโมง พกตังค์ไปเลี้ยงไอติมหลาน ๆ ด้วยนะคะ

:p ;D ;D ;D ;D ;D

('') ('') ชะอุ๋ย..ทำไมนัดกระทันหันจังเลยครับ.. --<@
อยากไปเห็นหน้าหลานๆ ซักครั้งครับ ..แต่น่าเสียดายมากเลยครับ
ผมจำเป็นต้องออกไปธุระ ในวันนี้ทั้งวันเลยครับ   >_<' >_<'

add
        ความคิดเห็นที่ #11953: 5 พ.ค. 09, 09:05 น

^_^ แวะเข้ามาเปิดบ้าน อีกสักครู่ ก็ต้องออกไปแล้วครับ คุณมามี่   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11954: 5 พ.ค. 09, 09:07 น

('') ('') เอ..คุณผู้ชายไปไหนเอ่ยครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11955: 5 พ.ค. 09, 09:13 น

^/^ คุณมามี่ อย่าบอกนะครับ ว่าคุณผู้ชายกลับไปภาคใต้แล้ว   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #11956: 5 พ.ค. 09, 09:14 น

^_^ อะไรจะรวดเร็วปานนั้นครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11957: 5 พ.ค. 09, 09:43 น

('') ('') ชะอุ๋ย..ทำไมนัดกระทันหันจังเลยครับ.. --<@
อยากไปเห็นหน้าหลานๆ ซักครั้งครับ ..แต่น่าเสียดายมากเลยครับ
ผมจำเป็นต้องออกไปธุระ ในวันนี้ทั้งวันเลยครับ   >_<' >_<'

อ้าว..อุตส่าห์นัดตั้งแต่ตีสี่แล้วนะเนี่ย  :p ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #11958: 5 พ.ค. 09, 09:47 น

^_^ แวะเข้ามาเปิดบ้าน อีกสักครู่ ก็ต้องออกไปแล้วครับ คุณมามี่   --<@

มามี่ก็อยู่ที่ร้านแล้วค่ะ เพราะคุณผะชายกะพี่พีและคนงาน

ไปบ้านลูกค้าแถว ๆ พระราม 9 ค่ะ วันนี้จะนอนกลางวันให้เต็มอิ่มเลย

^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #11959: 5 พ.ค. 09, 09:49 น

('') ('') เอ..คุณผู้ชายไปไหนเอ่ยครับ   --<@

คุณผู้ชายไม่ได้ไปไหน อยู่ในใจเสมอแต่ว่า อยู่ลึกหน่อยโดนคนอื่นทับหมดแล้ว

:p ;D ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #11960: 5 พ.ค. 09, 09:52 น

^/^ คุณมามี่ อย่าบอกนะครับ ว่าคุณผู้ชายกลับไปภาคใต้แล้ว   ^/^ ^/^

เค้าคงจะอยากย้ายสำมะโนครัวไปเต็มแก่แล้ว แต่มามี่มะไปค่ะ  ^_^

ที่นั่นสำหรับมามี่แล้ว ไกลปืนเที่ยงค่ะ (ขออภัยเพื่อนชาวใต้ด้วยจ้า)  ^_^

มีคนเคยบอกมามี่ว่า "กลัวอะไรปักษ์ใต้นะ ไม่ใช่โซมาเลีย"  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #11961: 5 พ.ค. 09, 09:55 น

:~ ไอติมก็ไม่ได้กินซะแล้ว ช่วงนี้เป็นอะไรก็มะรู้ ใคร ๆก็มะอยากไปกินไอติมกะมามี่

สงสัยวัยมันไม่เข้ากะไอติมแน่เลย  o_o' แต่ว่ากินไอติมแล้วอารมณ์จะดีนะคะ

ไม่เครียดด้วย  ^_^ ^_^ ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #11962: 5 พ.ค. 09, 09:56 น

<3หวัดดีทุกท่านค่ะ *#*# *#*#

>_<'  ลืมสวัสดีป้าอ้น

สวัสดีจ้า ป้าอ้น ธุจ้างาม ๆ ด้วยแหล่ะ  ^_^ ^_^

jubjub jubjub jubjub jubjub

add
        ความคิดเห็นที่ #11963: 5 พ.ค. 09, 09:58 น

*#*# *#*#

หน้าใหม่ มันต้องเป็นเช่นนี้เอย

add
        ความคิดเห็นที่ #11964: 5 พ.ค. 09, 16:12 น

ฝากทุกๆคนเจ้าคะ ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #11965: 5 พ.ค. 09, 21:44 น

อ้าว..อุตส่าห์นัดตั้งแต่ตีสี่แล้วนะเนี่ย  :p ^/^ ^/^

^_^ คุณมามี่ตื่นตั้งแต่ตี 4  แต่ผมตื่นสายครับ.. ^/^ ^/^
ยังแวะไปดูงานทั้งวันด้วยครับ 

add
        ความคิดเห็นที่ #11966: 5 พ.ค. 09, 21:48 น

มามี่ก็อยู่ที่ร้านแล้วค่ะ เพราะคุณผะชายกะพี่พีและคนงาน

ไปบ้านลูกค้าแถว ๆ พระราม 9 ค่ะ วันนี้จะนอนกลางวันให้เต็มอิ่มเลย

^/^ ^/^

/-: คงเพราะคุณมามี่ ตื่นแต่เช้ามืด..เลยขอสลบตอนกลางวัน   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #11967: 5 พ.ค. 09, 21:51 น

คุณผู้ชายไม่ได้ไปไหน อยู่ในใจเสมอแต่ว่า อยู่ลึกหน่อยโดนคนอื่นทับหมดแล้ว

:p ;D ;D ;D

('') ('') ต้องอย่างนั้น..อยู่ไกลก็บ่นหา..
แต่พอมาอยู่ใกล้ๆ ก็แซวเขา..  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #11968: 5 พ.ค. 09, 21:56 น

เค้าคงจะอยากย้ายสำมะโนครัวไปเต็มแก่แล้ว แต่มามี่มะไปค่ะ  ^_^

ที่นั่นสำหรับมามี่แล้ว ไกลปืนเที่ยงค่ะ (ขออภัยเพื่อนชาวใต้ด้วยจ้า)  ^_^

มีคนเคยบอกมามี่ว่า "กลัวอะไรปักษ์ใต้นะ ไม่ใช่โซมาเลีย"  ;D ;D

('') ('') ผมเดินทางไปภาคใต้บ่อยมากครับ เคยไปอยู่มาช่วงระยะหนึ่งด้วย..
ยังมีหลายที่ครับ ที่น่าอยู่และมีช่องทางทำมาหากิน ในส่วนที่คนพื้นที่ยังไม่มี
หาหกได้รู้จัก ได้ใกล้ชิด สนิทสนมด้วย คนภาคใต้ก็น่าคบหามากครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #11969: 5 พ.ค. 09, 22:00 น

:~ ไอติมก็ไม่ได้กินซะแล้ว ช่วงนี้เป็นอะไรก็มะรู้ ใคร ๆก็มะอยากไปกินไอติมกะมามี่

สงสัยวัยมันไม่เข้ากะไอติมแน่เลย  o_o' แต่ว่ากินไอติมแล้วอารมณ์จะดีนะคะ

ไม่เครียดด้วย  ^_^ ^_^ ^_^

^_^ ขอเป็นคราวหน้านะครับ ครั้งนี้กระทันหันไปจริงๆ  ^/^ ^/^
ใครจะไม่อยากทานไอติมกับ นางงามมิตรภาพล่ะครับ   ^/^

หน้า: 1 ... 259 260 261 262 263 264 265 266 267 268 269 270 271 272 273 ... 713
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้