Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
หน้า: 1 ... 209 210 211 212 213 214 215 216 217 218 219 220 221 222 223 ... 713
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **  (อ่าน 570058 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #9675: 31 ม.ค. 09, 07:58 น

เด็ก ทำอะไรก็น่ารักไปหมด  ;D ;D

^/^ ^/^ เมื่อไหร่ คุณโต้ง จะมีเด็ก เป็นของตัวเองบ้างครับ   ^/^

add
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #9676: 31 ม.ค. 09, 08:01 น

ดีจ้า แป๊ด

ถึงว่าซิ พี่มามี่ไม่ได้ไปบ้านน้องจ๊ะเลย  ^_^ ^_^

ขอบคุณแป๊ดมากนะคะที่มาส่งข่าว   *ii* *ii*

^/^ ^/^ วิ่ง  วิ่ง  วิ่ง ..วิ่งต่อไปครับ นางงามมิตรภาพของพวกเรา.. --<@
วิ่งไปให้ครบทุกบ้าน ให้ครบ 300 ข้อความตามตั้งใจ..ค่อยหมดแรงครับ   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #9677: 31 ม.ค. 09, 08:11 น

เมื่อวานเข้ามาตอบทำไมไม่มีอ่ะ -_-' -_-'

('') ('')  เมื่อวาน วันศุกร์สิ้นเดือน ..ป้าอ้นคงเหนื่อยกับงานและลูกน้อง.. --<@
วันนี้ คงเดินทางไปทำหน้าที่ ลูกกตัญญูที่ลพบุรีต่อไป .. /-: /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #9678: 31 ม.ค. 09, 08:13 น

^_^ ตัวไปไม่ได้ คงส่งกำลังใจ ตามไปด้วยครับ ป้าอ้น.. --<@
ขอให้มีความสุขสมใจ ในทุกที่ที่ไปถึงครับ..  *#*# *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #9679: 31 ม.ค. 09, 08:19 น

^_^ ขอให้ป้าอ้น เดินทางอย่างปลอดภัย ทั้งขาไปและขากลับครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #9680: 31 ม.ค. 09, 08:21 น

0_0 มีข่าวมาบอกเพื่อนๆ ด้วยครับ   ('') ('')

add
        ความคิดเห็นที่ #9681: 31 ม.ค. 09, 08:21 น

Good morning ka

สงสัยพี่วิดยังไม่ตื่น เมื่อคืนคงจะดึกมาก

เห็นแว่บ ๆ หน้าบอร์ด ตามหาไม่เจอสักที

^_^ ^_^ ^_^ ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #9682: 31 ม.ค. 09, 08:27 น

เอ๋า..พีวิดหายไปแล้ว

งั้นมามี่ก็ไปเหมือนกัน เตรียมตัวไปร้านแล้วค่ะ

*/* */* */* */*

add
        ความคิดเห็นที่ #9683: 31 ม.ค. 09, 08:27 น

('') ('') พรุ่งนี้ วันที่ 1 กุมภาพันธ์ ..เป็นข่าวร้ายครับ.. /-:
 'o" รัฐบาลประกาศขึ้นราคาน้ำมันเชื้อเพลิงทุกชนิด อีกลิตรละ 1.55 บาท   *~* *~*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 ก.พ. 09, 09:10 น โดย withyaw »
add
        ความคิดเห็นที่ #9684: 31 ม.ค. 09, 08:29 น

Good morning ka

สงสัยพี่วิดยังไม่ตื่น เมื่อคืนคงจะดึกมาก

เห็นแว่บ ๆ หน้าบอร์ด ตามหาไม่เจอสักที

^_^ จ๊ะเอ๋ครับ..คุณมามี่..  --<@
เจอกันจนได้ครับ ..ก็คุณมามี่ วิ่งเร็วเหลือเกินครับ   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #9685: 31 ม.ค. 09, 08:31 น

เอ๋า..พีวิดหายไปแล้ว

งั้นมามี่ก็ไปเหมือนกัน เตรียมตัวไปร้านแล้วค่ะ

*/* */* */* */*

('') ('') เข้ามาไม่ทันคุณมามี่ซะแล้ว.. /-:
ไม่เป็นไรครับ เรื่องงานสำคัญกว่าครับ ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยครับ.. --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #9686: 31 ม.ค. 09, 08:34 น

^_^ กลั้นใจเปิดประตูร้าน ย่างเท้าซ้ายเข้าไป แล้วคิดถึงสิ่งดีดีที่จะได้..ในวันนี้.. --<@
ขอให้ขายดีเป็นเทน้ำ เทท่าครับ คุณมามี่..ในวันเสาร์สิ้นเดือนครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #9687: 31 ม.ค. 09, 09:22 น

:~ มาคุยกันต่อเรื่องน้ำมันเชื้อเพลิงครับ   /-:
..หลังจากที่รัฐบาลประกาศขึ้นราคาน้ำมันเชื้อเพลิง ..
รากหญ้าอย่างพวกเรา ก็ขมีขมันกันไปกักตุน ตามอัตภาพ
หาถังน้ำมันเท่าที่พอหาได้ ไปเติมให้เต็ม ซื้อมาเก็บไว้
เพราะมีส่วนต่าง ลิตรละ 1.50 บาท นับว่าไม่น้อยครับ   >_<' >_<'

add
        ความคิดเห็นที่ #9688: 31 ม.ค. 09, 09:26 น

^_^ ยังไง เพื่อนๆ ดูชนิดของน้ำมันเชื้อเพลิงที่ใช้ด้วยนะครับ.. /-:
หากเป็นน้ำมันโซล่า หรือ B5 ที่ใช้กับเครื่องยนตร์ดีเซล..
ก็คงไม่เป็นไรครับ เพียงแต่เก็บไว้ในที่อากาศเย็นและปิดฝาให้แน่น
แต่อย่าเก็บเอาไว้นานนะครับ เพราะน้ำมันอาจละลายสีของภาชนะที่บรรจุ
อาจทำให้ค่าอ็อกเทนของน้ำมัน ต่ำลงได้ครับ 

add
        ความคิดเห็นที่ #9689: 31 ม.ค. 09, 09:30 น

'o"  สำหรับน้ำมันเบนซินทุกชนิดและแก๊สซอฮอล์ เป็นวัตถุไวไฟ..
ไม่ควรเก็บกักตุนไว้ นอกถังน้ำมันรถครับ เพราะหากบรรจุในภาชนะ
ความไวไฟและการขยายตัวได้อย่างรวดเร็วจะมีอันตรายมาก
เหมือนเราเก็บระเบิด..ไว้ในบ้านก็ไม่ผิดครับ   o_o' o_o' 

add
        ความคิดเห็นที่ #9690: 31 ม.ค. 09, 09:35 น

^_^ ไม่ว่าจะเก็บกักตุน น้ำมันเชื้อเพลิงมากเท่าไหร่..
ก็มีความจำเป็นต้องใช้ให้หมดไปอยู่ดีครับ ถูก-แพง อย่างไรก็ต้องเป็นรายจ่ายออกไป
ยังไงก็สู้การงดเว้นไม่ใช้รถโดยไม่มีความจำเป็นกับการกำหนดเส้นทาง
และคิดถึงต้นทุนค่าน้ำมันก่อนออกเดินทาง ก่อนสตาร์ทรถ จะดีกว่าไหมครับ   /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #9691: 31 ม.ค. 09, 09:59 น

^_^ ความประหยัดและการกำหนดเส้นทาง ก่อนออกเดินทาง..
จะช่วยให้เราไม่ต้องจ่ายเงินออกไป ได้ดีกว่าการกักตุนน้ำมัน ที่ทำได้น้อยนิดครับ.. --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #9692: 31 ม.ค. 09, 10:12 น

^_^ บางเส้นทางที่มีจุดหมายปลายทางที่ไม่ไกลนัก..
ไปรถเมล์รถรับจ้างสาธารณะ ก็จะประหยัดกว่าครับ    :p

add
        ความคิดเห็นที่ #9693: 31 ม.ค. 09, 10:16 น

^/^ ^/^ เมื่อไหร่ คุณโต้ง จะมีเด็ก เป็นของตัวเองบ้างครับ   ^/^
กะลังเปิดรับสมัครแม่พันธุ์อยู่คับ ;D ;D

ป้าแป๊ดดดดดดดดดดด สนใจป่ะ ^/^ ^/^ ^/^ ถ้าสนใจโทร.เลย 1900 1900 900 900

add
        ความคิดเห็นที่ #9694: 31 ม.ค. 09, 10:19 น

o_o'

add
        ความคิดเห็นที่ #9695: 31 ม.ค. 09, 10:52 น

:p อ้อ..รถเมล์ร้อน สีแดง ที่บริการฟรี ในบางเส้นทาง.. --<@
ยังคงยืนหยัด ให้บริการเหมือนเดิมนะครับ   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #9696: 31 ม.ค. 09, 10:54 น

กะลังเปิดรับสมัครแม่พันธุ์อยู่คับ ;D ;D

ป้าแป๊ดดดดดดดดดดด สนใจป่ะ ^/^ ^/^ ^/^ ถ้าสนใจโทร.เลย 1900 1900 900 900

^_^ นั่นแน่..มีเป้าหมายซะด้วยครับ คุณโต้ง    ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #9697: 31 ม.ค. 09, 10:58 น

o_o'

:~ อย่าคิดมากตามภาพครับ คุณโต้ง.. --<@
ความหมายเท่านั้นครับ ที่อยากสื่อ หาใช่รูปลักษณ์ไม่ครับ   ***D ***D

add
        ความคิดเห็นที่ #9698: 31 ม.ค. 09, 11:01 น

^/^ ^/^  คุณโต้งครับ เบอร์ 1900 อะไรนั่น นัดบอดไม่ใช่เหรอครับ..
แล้วจะเจอกันในสายได้อย่างไรล่ะครับ ..นาทีละตั้ง 9.- บาท ขาดตัว   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #9699: 31 ม.ค. 09, 13:17 น

:~ อย่าคิดมากตามภาพครับ คุณโต้ง.. --<@
ความหมายเท่านั้นครับ ที่อยากสื่อ หาใช่รูปลักษณ์ไม่ครับ   ***D ***D

ผมชอบรูปนะครับ น่ารักดี ไม่ได้คิดอะไรมากหรอกครับ เฮียละก้อ  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #9700: 31 ม.ค. 09, 13:19 น

^_^ นั่นแน่..มีเป้าหมายซะด้วยครับ คุณโต้ง    ^/^ ^/^
แถวนี้ไม่มีใครเหลือให้ แหย่เล่นได้แล้วนี่ครับ เหลือแต่ป้าแป๊ดดดดดดคนเดียว อย่าคิดมากน๊าป้าแป๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  ;D ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #9701: 31 ม.ค. 09, 13:21 น

^/^ ^/^  คุณโต้งครับ เบอร์ 1900 อะไรนั่น นัดบอดไม่ใช่เหรอครับ..
แล้วจะเจอกันในสายได้อย่างไรล่ะครับ ..นาทีละตั้ง 9.- บาท ขาดตัว   ^/^ ^/^

ไม่รู้อ่า เห็นคุณมามี่ใช้ ผมเลยใช้บ้าง เผื่อเจอกัน ..................... ชาติหน้า  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #9702: 31 ม.ค. 09, 14:25 น

ผมชอบรูปนะครับ น่ารักดี ไม่ได้คิดอะไรมากหรอกครับ เฮียละก้อ  ^/^ ^/^

:p  คุณโต้ง ชอบภาพไหน ก็อปไปได้เลยครับ   ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #9703: 31 ม.ค. 09, 14:32 น

/-: ยามบ่ายทำไมระบบขัดข้องจัง  ออกไปข้างนอกก่อนดีกว่า    >_<'

add
        ความคิดเห็นที่ #9704: 31 ม.ค. 09, 20:03 น

^_^ จ๊ะเอ๋ครับ..คุณมามี่..  --<@
เจอกันจนได้ครับ ..ก็คุณมามี่ วิ่งเร็วเหลือเกินครับ   ^/^ ^/^

ดูเวลาแล้ว ไม่อยากเชื่อไม่ได้คุยกัน

ไม่เป็นไรค่ะ พี่วิด เพราะว่ามามี่ก็รีบจริง ๆ

^_^ ^_^ ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #9705: 31 ม.ค. 09, 20:05 น

^_^ กลั้นใจเปิดประตูร้าน ย่างเท้าซ้ายเข้าไป แล้วคิดถึงสิ่งดีดีที่จะได้..ในวันนี้.. --<@
ขอให้ขายดีเป็นเทน้ำ เทท่าครับ คุณมามี่..ในวันเสาร์สิ้นเดือนครับ   --<@

วันนี้มามี้ต้องส่งของให้ลูกค้าค่ะ ก็ไม่มากแต่ก็พอสมควร

เมื่อวานก็โชคดีค่ะ ขอบคุณพี่วิดที่แนะนำนะคะ

^_^ ^_^ ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #9706: 31 ม.ค. 09, 20:19 น

ไม่รู้อ่า เห็นคุณมามี่ใช้ ผมเลยใช้บ้าง เผื่อเจอกัน ..................... ชาติหน้า  ;D ;D

ชอบ Refer มามี่อีกแล้วเหรอ  :p :p :p

add
        ความคิดเห็นที่ #9707: 1 ก.พ. 09, 08:51 น

ดีจ้า แป๊ด

ถึงว่าซิ พี่มามี่ไม่ได้ไปบ้านน้องจ๊ะเลย  ^_^ ^_^

ขอบคุณแป๊ดมากนะคะที่มาส่งข่าว   *ii* *ii*

;D ครือ แป๊ดดด ชอบยุ่งเรื่องของชาวบ้านเค้าอ่ะค่ะพี่มามี่ มะรุเปงราย  ;D ;D ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #9708: 1 ก.พ. 09, 08:53 น

^_^ คราวหน้า ป้าแป๊ดด พาหมอนส่วนตัวมาด้วยซิครับ..
จะได้เอนหลัง พักผ่อนนอนหลับซักตื่น..แล้วค่อยไปต่อครับ    --<@

;D ขอนอนหนุนพุงลุงวิดด้ายม๊ายยยยยยย  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #9709: 1 ก.พ. 09, 08:55 น

;D หยั่งแป๊ดดด เนี่ยะ เปงแม่พันธุ์กะเค้าได้ด้วยหือก๊ะเนี่ยะ  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #9710: 1 ก.พ. 09, 09:05 น

แถวนี้ไม่มีใครเหลือให้ แหย่เล่นได้แล้วนี่ครับ เหลือแต่ป้าแป๊ดดดดดดคนเดียว อย่าคิดมากน๊าป้าแป๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  ;D ;D ;D

;D เพ่โต้ง มะกัวทายาทของเราจะกลายพันธุ์หรอคะ

วัคซีนอะไรก้อเอามะอยู่แระนะคะ น่าเปงห่วงมนุษยชาตินะคะ  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #9711: 1 ก.พ. 09, 09:10 น

แป๊ดดด ปายเที่ยวมามะวาน ท้างวัน เหนื่อยจินๆ  -_- -_-

add
        ความคิดเห็นที่ #9712: 1 ก.พ. 09, 09:12 น

;D ;D วันเน้ แป๊ดดด จะถูกหวยมะน้อ จะได้ไปสู่ขอเพ่โต้ง  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #9713: 1 ก.พ. 09, 09:14 น

;D ;D วันเน้ แป๊ดดด จะถูกหวยมะน้อ จะได้ไปสู่ขอเพ่โต้ง  ;D ;D

^_^ สวัสดีตอนสายของวันอาทิคย์ครับ ป้าแป๊ดด    --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #9714: 1 ก.พ. 09, 09:19 น

^_^ วันนี้ วันอาทิตย์ที่  1 กุมภาพันธ์  2552  เป็นวันขึ้น  7 ค่ำ เดือน 3 ครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #9715: 1 ก.พ. 09, 09:23 น

('') ('') ไม่ทราบ ป้าแป๊ดด เห็นเว็ปของหมอหยองหรือยังครับ.. /-:
ผมเข้าไปเปิดดู ให้เลขเด็ดตามวันมาหลายตัวครับ ลองเข้าไปดูซิครับ.. ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #9716: 1 ก.พ. 09, 10:07 น

แป๊ดดด ปายเที่ยวมามะวาน ท้างวัน เหนื่อยจินๆ  -_- -_-

มื่อวันก่อนก้อคุยกะผะชายจนดึกดื่นเที่ยงคืน  :p

เมื่อวานก็ไปเที่ยว ท้างวัน ไม่เหนื่อยก็แย่แล้ว

สู้ต่อไปนะ ทาเคชิ

add
        ความคิดเห็นที่ #9717: 1 ก.พ. 09, 10:09 น

353 มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ มีที่ดินก็เอาไปขาย

มาซื้อน๊า รับรองชัวร์ ได้ไปสู่ขอลุงโต้งชัวร์

confirm  x: x: เอาฟันธงดีกว่า  ;D ;D ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #9718: 1 ก.พ. 09, 10:16 น

--<@สวัสดีครับคุณวิทย์ นานๆมาทีครับ แต่ก็ยังเข้ามาดูอยู่เรื่อยๆอะครับ ยังคิดถึงคนในบอร์ดอยู่เสมอครับ แต่คงไปไดเ้ไม่ครบทุกบ้าน ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #9719: 1 ก.พ. 09, 10:17 น

--<@ ^/^หนับหนุน หนุบหนุน ^/^

หน้า: 1 ... 209 210 211 212 213 214 215 216 217 218 219 220 221 222 223 ... 713
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้