Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
หน้า: 1 ... 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 ... 713
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **  (อ่าน 570149 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #5130: 10 ต.ค. 08, 09:49 น

..เด๋วจาด้ายเวลาจ๊ะปายเหนอหน้าอีกแระจิคะ.. ':[

;D ;D ยินดีครับ..ไปจดยิกยิก..รายงานการประชุม..ให้ทันนะครับ  ;D ;D

add
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #5131: 10 ต.ค. 08, 09:53 น

..อ่ะ จ๊ะต้องไปอาลาวาด ในที่ปาชุมแระค่ะ..

..เด๋วถ้าจ๊ะอาลาวาด เสดแระ พี่วิด ยางมะปายเที่ยวที่ไหน..

..จ๊ะจาแวะมาป่วน ต่อนะคะ..อิอิ..ปายแย้ว..

add
        ความคิดเห็นที่ #5132: 10 ต.ค. 08, 09:54 น

^_^  ขอให้มีความสุข กับการทำงาน ให้ทุกอย่างผ่านไป อย่างปลอดโปร่ง..โล่งใจครับ....
 ....ในวันศุกร์ครับ  ..น้องจ๊ะ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5133: 10 ต.ค. 08, 10:23 น

('') ('') ผมอยู่บ้าน ก็เบื่อ เหมือนกันครับ..งานช่วงนี้ น้อยจัง  >_<'

add
        ความคิดเห็นที่ #5134: 10 ต.ค. 08, 10:33 น

('') ('') ไปหาอะไรทำบ้างดีกว่า...  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5135: 10 ต.ค. 08, 10:48 น

('') ('')..ญาติ พี่น้อง..โคต..เง่า ไม่มีบ้างเหรอ.. ^/^ ^/^
ไปแนะนำ คนที่บ้านดีกว่า..หลอกลวงเขา ทั้งนั้น ..ดีจริง จะมาบอกชาวบ้าน ทำไม   ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5136: 10 ต.ค. 08, 11:00 น

^_^ ใคร..ที่มีงานทำอยู่แล้ว ตั้งใจทำ และ ขยันเข้าไว้ให้มากๆ นะครับ  . . -_-
ว่างงานอย่างผม..แล้วจะกลุ้มใจ..คนเคยทำงาน อยู่ว่างๆ ไม่ได้นานครับ
  ;D ;D

Guest
me...

ความคิดเห็นที่ #5137: 10 ต.ค. 08, 11:07 น

หวัดดีคะ..พี่ที่แสนดี.... ^_^

กุหลาบสีน้ำเงินสวยมากคะ...จามีราคาที่แพงมาก...หายากด้วย...

เมื่อวานมี่เข้ามาดู...แต่เนตช้ามากๆๆๆๆเลยคะ...

ตอนนี้..มี่อยุ๋สุพรรณคะ...ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว...คะ..

เปนเพราะทางไกลหรือเปล่าคะ...เนตเลยเล่นไม่ได้ดี...

คุยกับเพื่อนทาง.. msn.. ยิ่งช้า..คุยได้นิดเดียวเอง....

ขอบคุณพี่มากคะ..สำหรับกุหลาบแสนสวยและแพง.....

แล้วมี่จาเข้ามาแอบดูใหม่อีกนะคะ.... ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5138: 10 ต.ค. 08, 11:50 น

^_^ สวัสดีครับ..น้องมี่..  --<@
เรื่องเว๊ป คงเป็นที่ระบบครับ มีคนเข้ามาใช้มาก เลยมีปัญหาตามมามากครับ
ขอบคุณครับ ที่ชม.. อยากได้ภาพอะไร เปิดห้อง โดยสมัครสมาชิก เข้ามาซิครับ
พี่จะวิ่ง ไปแปะไว้ ที่ห้องของ..น้องมี่ครับ   --<@

..แหม..สุพรรณบุรี แค่นี้เองครับ ถอนหายใจ ทีเดียว ก็ถึงแล้วครับ..  ^/^ ^/^
คิดถึง น้องสาว..เช่นกันครับ  --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5139: 10 ต.ค. 08, 11:52 น

^_^ ฝากภาพ ไปให้ น้องมี่..ครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5140: 10 ต.ค. 08, 12:07 น

กว่าจะเข้ามาได้ ทำไมเข้ามาบ้านนี้ทีไร เน็ตล่มทุกทีเลย  ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #5141: 10 ต.ค. 08, 12:08 น

อันที่จริงบอร์ดการเมืองน่าจะล่มมากกว่านะ เพราะคนเข้าไปเยอะมาก (เราไปมาแล้ว) ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5142: 10 ต.ค. 08, 12:11 น

net ก็เป็นเต่าแล้ว ทำไมถึงโฆษณาว่า เร็ว แรง ไม่มีที่ติ wifi อะไรกันเล่น ๆ ไปก็สัญญาณหาย
มากับเสียงบ่นซะเลย ..... ':(

add
        ความคิดเห็นที่ #5143: 10 ต.ค. 08, 12:14 น

('') ('') ไปหาอะไรทำบ้างดีกว่า...  ;D ;D
"-"

รับสมัครงานค่ะ ตำแหน่งผู้ช่วยแม่บ้าน 1 อัตรา กินอยู่ฟรี ไม่อั้น
เร็วๆนะ เดี๋ยวเต็มจะเสียใจ   :p :p

add
        ความคิดเห็นที่ #5144: 10 ต.ค. 08, 12:15 น

ไม่มีใครอยู่จริง ๆ เหรอ ไปกินข้าวกันแล้วเหรอ  (-_-"

add
        ความคิดเห็นที่ #5145: 10 ต.ค. 08, 12:56 น

"-"

รับสมัครงานค่ะ ตำแหน่งผู้ช่วยแม่บ้าน 1 อัตรา กินอยู่ฟรี ไม่อั้น
เร็วๆนะ เดี๋ยวเต็มจะเสียใจ   :p :p

;D ;D ผู้ชายแกร่ๆ อย่างผม จะรับเหรอครับ คงเป็นความกรุณามากครับ คุณมามี่  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5146: 10 ต.ค. 08, 12:56 น

yuhoo.... nobody in this house..
ที่นี่วันนี้...ต่างชาติมาเที่ยวเยอะ เลยต้อง speak English
:p :p :p

add
        ความคิดเห็นที่ #5147: 10 ต.ค. 08, 12:59 น

เข้ามาบ้านนี้ทีไร สัญญาณจะหายทุกที สงสัยเจ้าของบ้านทำอะไรไว้หรือเปล่า  :)

add
        ความคิดเห็นที่ #5148: 10 ต.ค. 08, 13:01 น

;D ;D ผู้ชายแกร่ๆ อย่างผม จะรับเหรอครับ คงเป็นความกรุณามากครับ คุณมามี่  ;D

ทำงานไหวมั๊ย งานแม่บ้านะ ลองซ้อมทำดูที่บ้านตัวเองก่อนก็ได้  ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #5149: 10 ต.ค. 08, 13:04 น

อันที่จริงบอร์ดการเมืองน่าจะล่มมากกว่านะ เพราะคนเข้าไปเยอะมาก (เราไปมาแล้ว) ^/^ ^/^

;D ;D คุณมามี่ เข้าไปดูแล้ว ระวังติดไวรัสมาด้วยนะครับ  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5150: 10 ต.ค. 08, 13:09 น

yuhoo.... nobody in this house..
ที่นี่วันนี้...ต่างชาติมาเที่ยวเยอะ เลยต้อง speak English
:p :p :p

;D ;D คุณมามี่ คงต้องหัดภาษาปะกิตไว้บ้างครับ..สนุกกำลังจะ..โกอินเตอร์  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5151: 10 ต.ค. 08, 13:12 น

net ก็เป็นเต่าแล้ว ทำไมถึงโฆษณาว่า เร็ว แรง ไม่มีที่ติ wifi อะไรกันเล่น ๆ ไปก็สัญญาณหาย
มากับเสียงบ่นซะเลย ..... ':(

('') ('') พวกนี้ จะไป พิมพ์สำเร็จรูป ตามร้านเน็ทครับ กำลังส่ง แรงกว่าเครื่องที่บ้านเราครับ คุณมามี่  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5152: 10 ต.ค. 08, 13:16 น

เห็นมั๊ย ว่าแล้วเชื่อมได้ก็หาย
แถมตอนนี้ status : poor -very low
แล้ววันนี้จะได้คุยกันมั๊ย

add
        ความคิดเห็นที่ #5153: 10 ต.ค. 08, 13:17 น

เข้ามาบ้านนี้ทีไร สัญญาณจะหายทุกที สงสัยเจ้าของบ้านทำอะไรไว้หรือเปล่า  :)

;D ;D เจ้าของบ้าน ก็ร่วง เหมือนกันครับ คุณมามี่  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5154: 10 ต.ค. 08, 13:20 น

เห็นมั๊ย ว่าแล้วเชื่อมได้ก็หาย
แถมตอนนี้ status : poor -very low
แล้ววันนี้จะได้คุยกันมั๊ย

^/^ ^/^ ใจเย็นๆ ครับคุณมามี่..ระบบไม่ดี ก็ต้องใจเย็นไว้ครับ เดี๋ยว ล่มอีกครับ  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5155: 10 ต.ค. 08, 13:22 น

^_^ ดีใจครับ ที่คุณมามี่ ได้เดินท่องไปเที่ยว ได้ทุกห้อง เพราะอัธยาศัยดีมากครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5156: 10 ต.ค. 08, 13:22 น

('') ('') พวกนี้ จะไป พิมพ์สำเร็จรูป ตามร้านเน็ทครับ กำลังส่ง แรงกว่าเครื่องที่บ้านเราครับ คุณมามี่  ^/^ ^/^

ช่วงนี้มาเฝ้าร้านแทนคุณผู้ชายค่ะ ไม่ได้เล่นเน็ตปลาฉลามที่บ้าน แต่เชื่อมแบบไวไฟ แต่มันไม่สมชื่อไวไฟเลยยยย  คุณวิดยาดูซิ รับได้ตั้ง 48 เมกซ์ ที่บ้านแค่ 2 เมกซ์ แต่มันก็อย่างว่าเนอะ ไร้สาย กับ มีสาย
เหมือนกับก๋วยเตี๋ยวมีเส้น กับ เกาเหลา เกี่ยวกันมั๊ย  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5157: 10 ต.ค. 08, 13:25 น

;D ;D  ประมาณนั้นครับ คุณมามี่  ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5158: 10 ต.ค. 08, 13:27 น

แสดงว่า เครื่องที่บ้าน โดนคุณลูกชาย ยึดไปเรียบร้อยแล้วซิครับ   ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #5159: 10 ต.ค. 08, 13:27 น

แล้วคุณวิดยา ไม่ไปใหนเหรอ ว่างงานแล้วใช่มั๊ย เห็นไปปราจีนบ่อย ๆ ธุระคงเรียบร้อยแล้ว .... :)

add
        ความคิดเห็นที่ #5160: 10 ต.ค. 08, 13:31 น

แสดงว่า เครื่องที่บ้าน โดนคุณลูกชาย ยึดไปเรียบร้อยแล้วซิครับ   ;D ;D

คุณลูกชายกลับไปอยู่ที่ ตจว.กับคุณปู่และคุณย่า แล้วค่ะ เมื่อวันที่ 8   ไม่อยากให้ไปค่ะ เพราะว่าไม่มีคนช่วยดูน้อง
แต่สามีทนเสียงรบเร้าและความคิดถึงหลานไม่ไหว ก็เลยต้องส่งกลับ ช่วงประมาณกลางเดือนจะกลับไปรับมาค่ะ

add
        ความคิดเห็นที่ #5161: 10 ต.ค. 08, 13:32 น

^/^ ^/^ ไปคิดราคางานมา 3 วันครับ ทำไม่ได้ ราคาขาดทุน เลยถอยกลับมาครับ  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5162: 10 ต.ค. 08, 13:34 น

คุณลูกชายกลับไปอยู่ที่ ตจว.กับคุณปู่และคุณย่า แล้วค่ะ เมื่อวันที่ 8   ไม่อยากให้ไปค่ะ เพราะว่าไม่มีคนช่วยดูน้อง
แต่สามีทนเสียงรบเร้าและความคิดถึงหลานไม่ไหว ก็เลยต้องส่งกลับ ช่วงประมาณกลางเดือนจะกลับไปรับมาค่ะ

^_^ ลูกผู้ชาย ให้เขาไปเปิดหู เปิดตา เป็นอิสระบ้างก็ดีครับ
ยังได้ไปสร้างความครื้นเครงให้ญาติผู้ใหญ่ด้วยครับ..  *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #5163: 10 ต.ค. 08, 13:36 น

^_^ ดูชีวิตของคุณมามี่ น่าสนุกนะครับ มีงานให้ทำทั้งวัน  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5164: 10 ต.ค. 08, 13:39 น

('') ('') สงสัย..คุณมามี่ จะไม่อยู่..ซะแล้ว  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5165: 10 ต.ค. 08, 13:41 น

มีเรื่องอยากสอบถามค่ะ อ่านหนังสือมาหลายเล่มเกี่ยวกับเรื่องเด็กวัยรุ่น , จิตวิทยาเด็กค่ะ เพราะลูกชายครบ 13 ขวบแล้ว แต่คิดว่ายังไงก็ถามเพื่อน ๆ ที่มีประสบการณ์ตรงดีกว่า ...
คือว่า เจ้าลูกชายไม่ได้เล่นเกมส์ที่บ้านนะคะ เพราะพ่อเขาจะเข็มงวดมาก คือไม่ให้เล่นเลย
ที่นี้ปัญหาก็มีอยู่ว่า ส่งลูกไปเรียนพิเศษ แต่พึ่งจับได้ว่า ลูกแอบไปนั่งเล่นเกมส์ที่เขาเปิดในห้างค่ะ
ตั้งแต่เปิดเทอม พฤษภา - สิ้นกันยา เขาสารถาพว่า ได้แอบออกไป 5 ครั้งเชื่อเขาค่ะ เพราะว่า ตรงกับที่หลานสาวบอก
(คือจะให้เขาไปเรียนด้วยกัน ) คือลูกชายจะหายไปประมาณ 5  ครั้ง
ตอนนี้กลัวและคิดมากด้วยทั้งพ่อแม่เลยค่ะ ในหนังสือแนะนำไว้หลายอย่าง
คุณวิดยา คิดว่ายังไงคะ เพราะเด็กผู้ชายกับเกมส์เป็นของคู่กัน (ในหนังสือเขาบอกไว้)

add
        ความคิดเห็นที่ #5166: 10 ต.ค. 08, 13:42 น

^_^ ขอให้มีความสุขกับการทำงาน..ในวันศุกร์ ครับ คุณมามี่  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5167: 10 ต.ค. 08, 13:50 น

('') ('') ขอให้ไม่มีใครผิด เกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ คุณมามี่..
คุณพ่อ ก็เข้มงวด ด้วยความปรารถนาดี และไม่อยากให้เขาเสียเวลา เพียงแต่ ไม่เข้าใจ ชีวิตในวัยของเขา ที่มีเพื่อนๆ มาพูดกรอกหู ถึงความสนุกสนาน ของเกมส์ต่างๆ ที่ไปเล่นมา กับ น้องชาย ที่ เมื่อถูกทางบ้าน ห้ามเล่นที่บ้าน เขาจึงจำเป็นต้องเจียดเงินค่าขนม เพื่อ ..สักครั้ง ที่จะไปสัมผัส สิ่งที่เพื่อนพูดถึงความสนุกสนานที่ไปเล่นเกมส์ วันแรกอาจตามไปดู เลยขัดหู ขัดตา ว่าตัวเขาเป็นใคร ถึงถูกห้ามเล่นอย่างเพื่อนๆ ความคิดขัดแย้งจึงเกิดขึ้น เมื่อเขาคิดได้ว่า ไม่ได้ทำอะไรที่เสียหาย อาจฝืนคำสั่งด้วยการลงเล่นเกมส์ แต่ก็ต้องกำหนดเวลา ที่จะไม่กลับบ้านช้า 5 ครั้ง ที่เขาไป ถือได้ว่า เขาคงเล่นแบบ ระวังตัวเองครับ คงยังไม่ติดใจ แต่สิ่งท้าทาย การฝืนคำสั่ง มักอยู๋ในตัวเด็ก ผู้ชายครับ น่าจะลองขอคุณพ่อของเขา ให้อนุญาติให้เขาเล่นที่บ้าน โดยคุณมามี่ ควบคุมด้วยตนเอง ทั้งเกมส์ที่เล่น และเวลา ที่ไม่ทำให้เขาเสียการเรียนครับ

/-:  การถูกปฎิเสธ ถูกห้าม โดยไม่มีเหตุผล ที่เขายอมรับได้ ประกอบ จะทำให้เขารู้สึก ไม่เข้าใจ และ ขัดขืนครับ   
  *#*# *#*#

add
        ความคิดเห็นที่ #5168: 10 ต.ค. 08, 13:54 น

เมื่อกี้พิมพ์มายืดยาว หายหมดเลย  TT0TT

add
        ความคิดเห็นที่ #5169: 10 ต.ค. 08, 13:54 น

^_^ ที่บ้านผม ผมจัดตารางเวลาให้แต่ละคนครับ ให้อิสระที่เขาจะเข้ามาเล่น เราดูแลได้ดีกว่า ปล่อยออกไปเล่นข้างนอกครับ ในวิชาเรียน เขาก็มีเรียน ผมจึงคิดว่า ไม่มีความเสียหายอะไร กับการที่เขาจะเล่น แต่อยู่ในกรอบของเราคับ   --*-- /-/

add
        ความคิดเห็นที่ #5170: 10 ต.ค. 08, 13:57 น

เมื่อกี้พิมพ์มายืดยาว หายหมดเลย  TT0TT

^/^ ใจเย็นๆ ครับ คุณมามี่  ^/^ ^/^
ผมเองก็เป็นประจำครับ เวลาเข้าไปตอบในกระทู้ พอส่งข้อความ บอก รีทัช เฉยเลย ต้องพิมพ์ใหม่  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #5171: 10 ต.ค. 08, 13:59 น

หวัดดีค่ะ ลุงวิทย์ แวะมาเยี่ยมค่ะ เดินเรื่อยเปื่อยจากบ้านแม่และเด็กเลยมาเจอบ้านลุงวิทย์โดยบังเอิญค่ะ
เลยแวะมาทักทายซะหน่อย  ทีแรกก็กล้าๆกลัวๆค่ะ เห็นเชิญแต่ผู้สูงวัยเลยไม่แน่ใจว่าจะเข้ามาดีมั้ย
อ่ะ..ไหนๆผ่านมาแล้วก็แวะทักทายเจ้าของบ้านหน่อยละกัน ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #5172: 10 ต.ค. 08, 14:02 น

กลับไปที่ตจว.ก็มีเรื่องค่ะ ไปเที่ยวห้างกะปู่ ย่า อา(ผู้หญิง) บอกทุกคนว่า ปวดท้องขอไปเข้าห้องน้ำ หายไปเลยประมาณเกือบชม.ทุกคนก็เป็นห่วงออกตาม คุณลองนึกภาพตามนะคะ ประกาศหา เดินตามหา ไม่เจอโดยเฉพาะที่ห้องน้ำ
แล้วอาเค้าก็ไปเจอกำลังเพลินเชียวค่ะ กลับถึงบ้านทุกคนก็อบรมแต่ไม่ได้ตีนะคะ
พอพ่อเค้ารู้ จะขับรถไปรับกลับทันที บ่นสารพัด เราซิเป็นแม่ก็ยิ่งร้อนใจกว่าเขา แต่พูดไม่ได้
เค้าก็โทรฯไปดุด่าลูก (ขอใช้คำนี้เลยนะคะ) ยังไม่ทันไรได้ยินเสียงลูกสะอึกสะอื้นมาตามสาย เท่านั้นแหละ
คุณย่าประกาศเลย ห้ามมารับและจะไม่ส่งมาอยู่กับพ่อแม่ จิตใจ***มโหดอีกแล้ว แล้วคุณย่าก็ร้องไห้ไปกับหลานด้วย
เมื่อคืนเรานอนไม่หลับ อ่านหนังสือจนปวดหัว มันวนอยู่กับความคิดในหนังสือ เหมือนคนพายเรืออยู่ในอ่างค่ะ
วนไปวนมา หาทางออกยังไม่เจอ วันนี้จนป่านนี้ยังไม่ได้คุยกับลูกเลยค่ะ โทรฯไปเมื่อเช้า คุณย่าไม่ยอมให้พูดสาย
แถมยังดุเรา ไม่ให้ตั้งตัว แล้วก็วางสายไป เราก็กลุ้มตามระเบียบ

add
        ความคิดเห็นที่ #5173: 10 ต.ค. 08, 14:04 น

^_^ สวัสดีครับ น้องพอใจ   --<@
อายุกลายเป็นตัวเลข ของผมคนเดียวแล้วครับ เพื่อนๆ น่าจะติดขัดเรื่องเวลา ไม่ค่อยได้กลับมาแล้วครับ มีแต่ น้องๆ เพื่อนๆ ที่เข้ามาคุยด้วยครับ ไม่จำกัดอะไรทั้งสิ้นครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #5174: 10 ต.ค. 08, 14:10 น

กลับไปที่ตจว.ก็มีเรื่องค่ะ ไปเที่ยวห้างกะปู่ ย่า อา(ผู้หญิง) บอกทุกคนว่า ปวดท้องขอไปเข้าห้องน้ำ หายไปเลยประมาณเกือบชม.ทุกคนก็เป็นห่วงออกตาม คุณลองนึกภาพตามนะคะ ประกาศหา เดินตามหา ไม่เจอโดยเฉพาะที่ห้องน้ำ
แล้วอาเค้าก็ไปเจอกำลังเพลินเชียวค่ะ กลับถึงบ้านทุกคนก็อบรมแต่ไม่ได้ตีนะคะ
พอพ่อเค้ารู้ จะขับรถไปรับกลับทันที บ่นสารพัด เราซิเป็นแม่ก็ยิ่งร้อนใจกว่าเขา แต่พูดไม่ได้
เค้าก็โทรฯไปดุด่าลูก (ขอใช้คำนี้เลยนะคะ) ยังไม่ทันไรได้ยินเสียงลูกสะอึกสะอื้นมาตามสาย เท่านั้นแหละ
คุณย่าประกาศเลย ห้ามมารับและจะไม่ส่งมาอยู่กับพ่อแม่ จิตใจ***มโหดอีกแล้ว แล้วคุณย่าก็ร้องไห้ไปกับหลานด้วย
เมื่อคืนเรานอนไม่หลับ อ่านหนังสือจนปวดหัว มันวนอยู่กับความคิดในหนังสือ เหมือนคนพายเรืออยู่ในอ่างค่ะ
วนไปวนมา หาทางออกยังไม่เจอ วันนี้จนป่านนี้ยังไม่ได้คุยกับลูกเลยค่ะ โทรฯไปเมื่อเช้า คุณย่าไม่ยอมให้พูดสาย
แถมยังดุเรา ไม่ให้ตั้งตัว แล้วก็วางสายไป เราก็กลุ้มตามระเบียบ

^_^  เด็กรุ่นนี้ ไม่ได้ฉลาด หลักแหลม ไปกว่าคนรุ่นเราครับ คุณมามี่  --<@
เพียงแต่เขาพบเห็น และ นิยม อิสรภาพ และการเปิดกว้าง ในการแสดงความคิดเห็น ก็เหมือนระบบการทำงานแบบ คิวซี
ทุกคนต้องมีอิสระในการแสดงความคิดเห็น การยอมรับ เป็นสิ่งที่ต้องมีเหตุผลที่ดี ประกอบด้วย ดูการที่เขานับถือ ฮีโร่ ในใจของเขา ไม่ใช่เพราะ คนคนนั้นเก่งกล้าสามารถกว่าคนอื่น แต่เพราะ เขาซึมซับ ว่า นายคนนั้น กำลังจะไปทำอะไร มากกว่าครับ
   /-:  เรื่องคุยกับลูก ผมว่า คุณมามี่ ควรคุยกับ พ่อของเขาก่อนดีกว่าครับ หาคำตอบ ที่เขาได้ยินแล้วเข้าใจไปบอกเขา อย่าให้มีช่องว่าง ที่เด็กในวัยนี้ ถือเป็นเรื่องสำคัญ เพราะเขาถือว่า เขาไม่ผิด จนกว่า จะมีเหตุผล บอกเขาว่า เขาผิดอย่างไร จนเขา ยอมรับได้ครับ  -*-

หน้า: 1 ... 108 109 110 111 112 113 114 115 116 117 118 119 120 121 122 ... 713
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้