Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > คิดถึง > ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
หน้า: 1 ... 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 ... 713
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **  (อ่าน 569660 ครั้ง)
add
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #3015: 13 ก.ย. 08, 00:13 น

bye! bye!.... zZZ zZZ zZZ

add
Re : ** ชมรมคนสูงวัย เชิญทางนี้ครับ **
        ความคิดเห็นที่ #3016: 13 ก.ย. 08, 08:18 น

('')  อืม...เช้าวันใหม่แล้ว   :p :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3017: 13 ก.ย. 08, 08:27 น

:p   ขอให้เป็นเช้า..วันใหม่ ที่จะมีสิ่งดีดี เกิดขึ้นกับคนไทยทุกคนครับ   --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #3018: 13 ก.ย. 08, 08:30 น

--<@ --<@  เช้าวันนี้..วันเสาร์ ที่  13 กันยายน  2551 หรือ....
 วันขึ้น 14  ค่ำ  เดือน 10 ... ครับ

add
        ความคิดเห็นที่ #3019: 13 ก.ย. 08, 08:53 น

('') ('')  วันนี้..ดวงอาทิตย์ทอแสง ..แดดแรงมาแต่เช้า แต่ก็ยังมีเมฆมาก  /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #3020: 13 ก.ย. 08, 08:55 น

:) :) ที่มองเห็น..เป็นสัจจธรรมของชีวิตอย่างหนึ่ง คือ ท่านอดีตนายกรัฐมนตรี..
   นายสมัคร สุนทรเวช   -_-

add
        ความคิดเห็นที่ #3021: 13 ก.ย. 08, 08:59 น

/-:  ช่วงก่อนนั้น ..ที่กำลังมีปัญหาบ้านเมืองมากมาย กับความเป็นคนปากกล้า ท้าทาย ไม่กลัวใคร อันเป็นนิสัยประจำตัว ของนายกรัฐมนตรีท่านนี้ ไปไหนไม่เกรงกลัวใคร ใครพูดไม่ถูกหู.. เป็นสวนกลับทันที ไม่สนใจด้วยว่ากำลังสนทนาอยู่กับใคร   :) :)

add
        ความคิดเห็นที่ #3022: 13 ก.ย. 08, 09:27 น

/-:  ช่วงวันพฤหัส ที่ผ่านมา ยังมีทั้งเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทั้งในและนอกเครื่องแบบนับ 10 คน ทั้งรักษาการณ์ ปากทางเข้าออก ซอยบ้านนายกฯ ทั้งกำลังอารักขา ติดตามอีกเพียบ ไม่ว่าจะอยู่ที่บ้าน หรือเดินทางออกไปไหน แม้แต่ไปเที่ยวตลาด ยังมีล้อมหน้าล้อมหลัง ให้ดูอุ่นใจ   :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3023: 13 ก.ย. 08, 09:30 น

^_^ เมื่อวาน ช่วงเปิดสภา ก็ยังเห็นกำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจมากมาย แต่อาจไม่มากเท่าในยามที่ดำรงตำแหน่งนายกฯ ยังคงจัดกำลัง รักษาการณ์ตามจุดต่างๆ รอบซอยบ้านนายกฯ อยู่เลย   /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #3024: 13 ก.ย. 08, 09:34 น

:~ ตั้งแต่ ช่วงหัวค่ำของเมื่อคืนนี้ หลังจากที่เลขาฯ นายก ส่งหนังสือลาออกจาก การเป็นหัวหน้าพรรคพลังประชาชน และไม่ประสงค์ จะรับตำแหน่ง นายกรัฐมนตรี อีกแล้ว กำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจ ก็ถอนกำลังกลับไปจนหมด หลังจากที่ต้องตรากตรำ ยืนรักษาการณ์ ตากแดด ตากฝน มากว่า 2 เดือน ไม่มีกระทั่ง ยามหมู่บ้าน ที่เที่ยวเคาะระฆัง บอกเวลา ยามที่ผ่านมาแถวนี้   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3025: 13 ก.ย. 08, 10:10 น

:~ :~  ขนาดเมื่อเช้ามืดวันนี้ ประมาณ ตีสี่กว่าๆ รถแท๊กซี่ ชน กะรถปิคอัพ ปากซอยบ้าน อดีตนายก รถพังยับเยิน ขวางถนนด้วย  โทรฯ แจ้งร้อยเวร ให้มาดูแล กว่าจะมาได้ ต้องผ่านไปตั้ง 1 ชั่วโทง จนคู่กรณี ขัยรถหนีไปนอนบ้านแล้ว ร้อยเวร ถึงจะมาได้  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #3026: 13 ก.ย. 08, 10:13 น

':[ ':[  เออ..หนอ..ตำแหน่ง หน้าที่ และฐานะ ไม่จีรัง ยั่งยืน จริงๆ เนาะ เพียงผ่าน ชั่วข้ามคืน ทุกอย่าง...ตกกลับลงมาสู่ดิน

ช่างเป็นไปได้หนอ...คนเรา   --%

add
        ความคิดเห็นที่ #3027: 13 ก.ย. 08, 12:15 น

:p  ขอแก้ข่าวหน่อยนะครับ พอพูดถึงเรื่อง ตำรวจ....พวกท่านก็มา... ^/^

มาแล้วครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.ลาดพร้าว ท่านบอกยังไม่ทิ้งท่านสมัคร ครับ เพียงแต่ปรับกำลังใหม่ ให้ท้องที่อื่นกลับไป เจ้าของพื้นที่จัดกำลัง ดูแลท่านเอง อาจลดปริมาณ กำลังพลลงไปบ้าง เพื่อความเหมาะสม ไปเห็นมากับตาแล้วครับ จึงกล้าบอกผ่านมาทางนี้  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3028: 13 ก.ย. 08, 12:46 น

:) :)  พูดถึงเจ้าหน้าที่ตำรวจ ก็อดสงสาร และเห็นใจ ท่านไม่ได้  -_-
 เพราะท่านอดีตนายกฯ ประกาศสภาวะฉุกเฉิน ในกรุงเทพฯ ทิ้งไว้ เจ้าหน้าที่ทั้งหลาย จึงต้องอยู่ในวาระการเตรยมพร้อมในที่ตั้งตลอด จะออกไปไหนลำพัง ทำเรื่องส่วนตัว ก็ไม่ได้ ได้แต่ต้องมารับคำสั่งให้ไปปฎิบัติหน้าที่ ตามคำสั่งของ ผู้บังคับบัญชา สั่งให้ไป

add
        ความคิดเห็นที่ #3029: 13 ก.ย. 08, 13:13 น

^_^  วันนี้..รถหาเสียง ของบรรดาผู้สมัครเป็น  ผู้ว่า กทม. ออกหาเสียงเปิดเสียงที่รถหาเสียง ดังลั่น วิ่งผ่านไปมา หลายเที่ยว   ^_^ ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #3030: 13 ก.ย. 08, 13:16 น

^_^ ^_^  ใครที่มีชื่อในทะเบียนบ้าน ที่อาศัยอยู่ในกทม. รักษาสิทธิ์ของตัวเองนะครับ  รีบไปดูรายชื่อของตัวเองไว้แต่เนิ่นเนิ่น ว่าอายุเกิน 18 ปี บริบูรณ์ มีชื่อในบัญชี ผู้มีสิทธิ์ออกเสียงเลือกตั้งหรือยัง ถึงวันเลือกตั้ง จะได้มีสิทธิ์ไปออกเสียงในวันนั้นกัน

add
        ความคิดเห็นที่ #3031: 13 ก.ย. 08, 13:21 น

^_^  ^_^  อย่าลืมนะครับ วันอาทิตย์ ที่ 5 ตุลาคม 2551

ตั้งแต่เวลา 8.00 น. - 15.00 น.    เรามีนัดกันอีกแล้วครับ ที่คูหาเลือกตั้ง ใกล้บ้าน

เรานัดกันไปเลือกตั้ง ผู้ว่าฯ กรุงเทพมหานคร ร่วมกันครับ บัตรใบเดียว กาเลือกได้ ผู้ว่า กทม. ได้ 1 คนเท่านั้น  ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #3032: 13 ก.ย. 08, 14:25 น

('') ('')  วันนี้เงียบเหงาจัง...ไม่มีใคร แวะเวียนเข้ามาเลย...  /-:

add
        ความคิดเห็นที่ #3033: 13 ก.ย. 08, 14:35 น

ออกไปหาข้อมูลอะไร มาเขียนต่อ ดีกว่า  */* */*

Guest
~ bb ~

ความคิดเห็นที่ #3034: 13 ก.ย. 08, 18:39 น

ไม่ไป  จะนอนหลับ  ไม่ไป  การเมืองมีแต่ผีและพวกขี้โกง ไม่เอา  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3035: 13 ก.ย. 08, 23:46 น

ไม่ไป  จะนอนหลับ  ไม่ไป  การเมืองมีแต่ผีและพวกขี้โกง ไม่เอา  ^/^

;D เข้ามาบ่นอะไรครับ   ;D ;D
ครับ ไม่ไปก็ไม่ไปครับ แต่ไปดูคอนเสิร์ตแทนครับ กำลังจะกลับมาเล่าให้ฟังพอดีครับ  ;D ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #3036: 13 ก.ย. 08, 23:48 น

^_^  จะให้ครบรส ต้องว่าไปให้หมดครับ สำหรับเหตุการณ์ต่างๆ ในบ้านเรา วันนี้ แกนนำของพรรคพลังประชาชน ได้นัดประชุม สส. ของพรรคให้เข้ามาประชุม เพื่อเลือกสรร ผู้ที่เหมาะสม จะให้ตำแหน่งนายกรัฐมนตรี โดยนัดประชุมกันในวันจันทร์ที่ 15 กันยายน นี้

add
        ความคิดเห็นที่ #3037: 13 ก.ย. 08, 23:53 น

-_-  ส่วนกลุ่มพันธมิตร ที่ยังคงยึดทำเนียบรัฐบาลอยู่ต่อไป ได้มีมติให้จัดการชุมนุมต่อ โดยอ้างว่า ถึงนายสมัคร จะไม่ขอรับสิทธิ์ เป็นนายกรัฐมนตรีแล้ว แต่นายกฯ คนต่อไป ยังเป็นคนของพรรคพลังประชาชน ที่ล้วนมมีความใกล้ชิด กับ อดีตนายกฯ ทักษิณ ซึ่งทางกลุ่มพันธมิตร ยอมรับไม่ได้

add
        ความคิดเห็นที่ #3038: 14 ก.ย. 08, 01:15 น

ที่เวทีปราศรัย ของกลุ่มพันธมิตร วันนี้..มีแต่เรื่อง ขุดเรื่องเก่าของนายสมัคร
นำมาเล่นงาน กล่าวโจมตีว่ายังขาดคุณสมบัติ ความสภาวะความเป็นผู้นำ ปากร้าย และมีแต่ความคิดเรื่องผลประโยชน์ของตัวเอง
   คนลงจากเวทีการเมือง หันหลังให้การเมืองไปแล้ว ไม่รู้จะไปพูดถึงเขาในทางไม่ดีอีกทำไม..ก็ไม่รู้  >_<'

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 08, 06:54 น โดย withyaw »
add
        ความคิดเห็นที่ #3039: 14 ก.ย. 08, 06:55 น

:p :p  อรุณสวัสดิ์ครับ...ผู้เข้ามาอ่าน ทุกๆ ท่าน   --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #3040: 14 ก.ย. 08, 06:57 น

^_^ ^_^  สวัสดีทุกท่าน ..สำหรับ วันอาทิตย์ ที่ 14  กันยายน  2551
 ตรงกับ วันขึ้น 15 ค่ำ  เดือน 10  ครับ วันหยุดสำหรับทุกคนครับ 
--<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #3041: 14 ก.ย. 08, 06:59 น

:p ที่สำคัญ.. วันนี้เป็นวันพระ ครับ และ ยังเป็นวันไหว้พระจันทร์ ตามความเชื่อของคนจีนด้วย <3 <3

add
        ความคิดเห็นที่ #3042: 14 ก.ย. 08, 07:03 น

:) :) :)  ในค่ำคืนนี้.. คงได้เห็น คนไทย เชื้อสายจีน นำขนม ผลไม้ มีตั้งเพื่อเป็นการไหว้พระจันทร์  ตามความเชื่อถือ ที่มีมาแต่โบราณ   <3

add
        ความคิดเห็นที่ #3043: 14 ก.ย. 08, 07:07 น

^_^ ไปครับ เพื่อนๆ....  ไปตักบาตรกันครับ เดี๋ยวจะสาย   ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3044: 14 ก.ย. 08, 09:03 น

*/* */*  กลับมาแล้วครับ ... ^_^
 มัวแต่มองดูด้วยความชื่นชม คนมาทำบุญ..ตั้งนาน 
  ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3045: 14 ก.ย. 08, 09:05 น

:p ไปทำบุญ ตักบาตรเทโว ที่วัดบางเตย ..ใกล้บ้านมาครับ  <3

add
        ความคิดเห็นที่ #3046: 14 ก.ย. 08, 09:08 น

^_^ ^_^ พุทธศาสนิกชน คนทำบุญ เดินทางมาทำบุญ ตักบาตรกันอย่างล้นหลามเลยครับ บ้างก็นำอาหารคาวหวาน เดินทางมาจากบ้าน บางคนต้องการความสะดวก ก็มาซื้อหา อาหารที่ชอบ ซื้อมาใส่บาตรกัน ตามอัธยาศัย  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #3047: 14 ก.ย. 08, 09:10 น

:p  ยังได้ซื้อ อาหาร ขนม ผลไม้ กับดอกไม้ ถวายพระ กลับมาบูชาพระ ที่บ้านอีกด้วยครับ เรียกว่า ไปที่เดียว ได้อิ่มทั้งบุญ และสบายท้อง ไปพร้อมกัน  ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3048: 14 ก.ย. 08, 09:27 น

^_^  วันหยุด..วันสบายๆ ได้ไปทำบุญแต่เช้า จิตสดใส ชื่นบานดีครับ  --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #3049: 14 ก.ย. 08, 09:44 น

^_^ ^_^ ได้เวลาไปห้องพระแล้วครับ....คงไปเปลี่ยนน้ำ ถวายของไหว้ ขอความเป็นศิริมงคล ให้กับตัวเองและเพื่อนๆ ทุกคน แล้วครับ  :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3050: 14 ก.ย. 08, 09:56 น

^_^ ^_^ ไปครับ..ไปเข้าห้องพระ ที่บ้านผมด้วยกันครับ....
ถึงบ้านหลังนี้จะเล็ก จะดูเก่า ไปซักหน่อย..แต่ยินดี และ เต็มใจ ต้อนรับ เพื่อนๆ ทุกคนครับ   :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3051: 14 ก.ย. 08, 14:28 น

^_^ กลับมาแล้วครับ วันนี้ ได้สวดมนตร์ นั่งสมาธิให้ใจสงบ นั่งอธิษฐานจิต เพื่อเผื่อแผ่ให้กับผู้อ่านทุกท่าน มีความสุขครับ   --<@ --<@

add
        ความคิดเห็นที่ #3052: 14 ก.ย. 08, 14:30 น

ยังม่ายโทรมาเลย -_-

add
        ความคิดเห็นที่ #3053: 14 ก.ย. 08, 14:31 น

^_^ ^_^ ในยามที่บ้านเมืองของเราเป็นอย่างนี้ การเมืองยังไม่ปกติ เรื่องของเศรษฐกิจ ที่ตกต่ำไปทั่วทุกหัวระแหง ผู้คนตกงานมากมาย กำลังใจและศรัทธาครับ ที่เราจะมีให้กัน เพื่อสร้างสรรค์สิ่งดีดีต่อชีวิต 

add
        ความคิดเห็นที่ #3054: 14 ก.ย. 08, 14:31 น

มีแต่พี่วิดโทรมา ;D

add
        ความคิดเห็นที่ #3055: 14 ก.ย. 08, 14:59 น

ยังม่ายโทรมาเลย -_-

/-: ยังอีกเหรอครับ เค๊าอาจกำลังแก้ปัญหาของตัวเอง อยู่ก็ได้ครับ ใจเย็นๆ น๊า  ^_^

add
        ความคิดเห็นที่ #3056: 14 ก.ย. 08, 15:00 น

มีแต่พี่วิดโทรมา ;D

:) :) ขอเป็นพี่ชายที่ดี ของน้องกุ้ง ครับ   ^/^ ^/^

add
        ความคิดเห็นที่ #3057: 14 ก.ย. 08, 15:04 น

('') ('')  เพราะความที่ขาดการติดต่อกัน อาจทำให้ใจเราว้าวุ่น แต่หากเราเข้าใจ ถึงสิ่งที่เขากำลังทำอะไรอยู่ ได้ทราบความเป็นไป ความกังวลใจของเรา ก็จะคลายลงไปเองครับ น้องกุ้ง  :p

add
        ความคิดเห็นที่ #3058: 14 ก.ย. 08, 15:12 น

:p เช่นเมื่อวาน... ผมรอคอยใครบางคน..เป็นห่วง มีความกังวล ถึงเขามาก  /-/
รอคอยอย่างเลื่อนลอย แต่ก็คอยครับ คอยอยู่เสมอ   -_- -_-

add
        ความคิดเห็นที่ #3059: 14 ก.ย. 08, 15:59 น

:p เช่นเมื่อวาน... ผมรอคอยใครบางคน..เป็นห่วง มีความกังวล ถึงเขามาก  /-/
รอคอยอย่างเลื่อนลอย แต่ก็คอยครับ คอยอยู่เสมอ   -_- -_-

..การรอคอยที่ไม่มีจุดหมาย มันเปนความทรมาน..

..วัน ๆ นึง มันช่างดูเนิ่นนาน กว่าวันแต่ละวัน จะเลยไป..

หน้า: 1 ... 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 ... 713
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้