หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จิงหรือที่ยี่ห้อ อิซูซุ คือรถกระบะที่ดีที่สุด?  (อ่าน 243219 ครั้ง)
Guest
แดง ศรีประสาร
เรทกระทู้
« ตอบ #270 เมื่อ: 4 พ.ย. 11, 14:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมว่าไม่มียี่ห้อไหนดีที่สุดหรอกครับ ขึ้นอยู่กับว่าเราชอบยี่ห้อไหนตากหาก
คนเรามีความชอบแตกต่างกัน เมียใครเมียมันครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #271 เมื่อ: 11 พ.ย. 11, 09:17 น »

ทุกยี่ห้อดีหมด เสียอย่างเดียว ไม่มีตังค์ชื้อวะ
เสียดายจิงๆ
กลัวอะหรั่ยแพง ให้ชื้อจักรยาน
กลัวเปลืองน้ำมัน ให้ชื้อจักรยาน
กลัวมันไม่แรง ให้ชื้อรถถัง
กลัวมันพัง ให้ชื้อปูนมาฉาบไว้ที่บ้าน
ไม่ต้องวิ่ง
ชอบตัวไหน ชื้อไปเลย แล้วคุณจะรู้ว่า
รถคุณดีที่สุด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เเพก
เรทกระทู้
« ตอบ #272 เมื่อ: 11 พ.ย. 11, 09:57 น »

ผมว่าดีเพราะพ่อผมซื่อมา1เดือนเเล้ว q*073

Guest
4 มิถุนา ช่างกลBUค่ำ
เรทกระทู้
« ตอบ #273 เมื่อ: 17 พ.ย. 11, 11:52 น »

q*062

Guest
อาทิตย์ จันทะมี
เรทกระทู้
« ตอบ #274 เมื่อ: 20 พ.ย. 11, 02:10 น »

ทำไมไม่ลองมาสด้าบีที50ล่ะครับใช้ดีทนทานประหยัด เคยใช้ดีอีสุสุแล้วไม่ดีเรย อืดเป็นอืด โคตรกากเรย

Guest
wiwan
เรทกระทู้
« ตอบ #275 เมื่อ: 28 ธ.ค. 11, 09:26 น »

ยี่ห้ออื่นมันเหมือนรถ Low เกดมั้งขับisuzu แล้วเหมือนhi.. รถราคาแพงดี.. แต่ตอนนี้ราคา ไม่ต่างกันหรอก แต่ละ ยี่ห้อ คงต้องตัดสินใจเอาละ..
แต่ใจผมก็คง isuzu เคยลองมา..toyota นี้ตัดทิ้งไปได้เลย เลือกtoyota ไปเล่นฟรอด มาร์ด้าดีกว่า ช่วงล่างยัง โคตรหัวย เหมือนเดิม...

Guest
คนรักมิตซู
เรทกระทู้
« ตอบ #276 เมื่อ: 29 ธ.ค. 11, 16:42 น »

อย่าหลับหูหลับตาเชื่อค่านิยมเก่าๆเลยครับ เทคโนโลยี่เดี่๋ยวนี้ไม่ต่างกัน
ถ้าใครยังไม่เคยลองขับมิตซู ผมแนะนำให้ไปลองครับ ของแถมก็เยอะ
ชวงล่างนิ่มหนึบนั่งสบาย....จะจ่ายแพงกว่าทำไมละครับพี่น้อง q*062

Guest
ford
เรทกระทู้
« ตอบ #277 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 18:48 น »

ลองขับ ford ดูมั่งนะครับ ผมเคยใช้ อีซูซู กับ โตโย มาตอนนี้ลงเอย
ที่ ford ranger 2500 q*062

Guest
ตัน น้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #278 เมื่อ: 10 ม.ค. 12, 20:17 น »

D-Max รุ่นใหม่หมด ครับ ถ้ารุ่นเก่าก็ไม่มีขาย โก้ก็ขาดตลาด ไทรทันเลยครับ ดีจริง
D-Max Hi (รถพ่อ ซื้อคันแรก) ดี : ศูนย์ อะไหล่ ขายต่อ เกาะถนน(แต่ยวบ) เสีย : อืด ขี่รถเปล่าเหมือนใส่ของหนักเป็นตัน ที่สำคัญ หมด รุ่นใหม่ก็หมด
Vigo 4x4 3.0E (รถผม ซื้อคันที่2) ดี : แรง ศูนย์ อะไหล่ ขายต่อ เสีย : วิ่งเร็วไม่เกาะถนน เบรกหนักก็บัด ซื้อรถใหม่มาซ่อมช่วงล้างแย่ ขับช้าปลอดภัย
Triton plus (รถแฟน ซื้อหลังสุด) ดี : นิ่มเกาะถนน เบรกมั่นใจ แรง อุปกรณ์แต่ง เสีย : ศูนย์ อะไหล่ ขายต่อ(เกิดในตกูล Toyo ยอดขายน่าจะเกิน Vigo)

D-Max ไม่เหมาะกับ คนขับรถ กระชาก ลากเกียร์
Vigo ไม่เหมาะกับ คนขับรถเร็ว สวี๊ดสว๊าด
Triton ไม่เหมาะกับ คนเปลี่ยนรถบ่อย

q*074 q*075

Guest
ตัน น้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #279 เมื่อ: 10 ม.ค. 12, 20:27 น »

D-Max รุ่นใหม่หมด ครับ ถ้ารุ่นเก่าก็ไม่มีขาย โก้ก็ขาดตลาด ไทรทันเลยครับ ดีจริง
D-Max Hi (รถพ่อ ซื้อคันแรก) ดี : ศูนย์ อะไหล่ ขายต่อ เกาะถนน(แต่ยวบ) เสีย : อืด ขี่รถเปล่าเหมือนใส่ของหนักเป็นตัน ที่สำคัญ หมด รุ่นใหม่ก็หมด
Vigo 4x4 3.0E (รถผม ซื้อคันที่2) ดี : แรง ศูนย์ อะไหล่ ขายต่อ เสีย : วิ่งเร็วไม่เกาะถนน เบรกหนักก็บัด ซื้อรถใหม่มาซ่อมช่วงล้างแย่ ขับช้าปลอดภัย
Triton plus (รถแฟน ซื้อหลังสุด) ดี : นิ่มเกาะถนน เบรกมั่นใจ แรง อุปกรณ์แต่ง เสีย : ศูนย์ อะไหล่ ขายต่อ(เกิดในตกูล Toyo ยอดขายน่าจะเกิน Vigo)

D-Max ไม่เหมาะกับ คนขับรถ กระชาก ลากเกียร์
Vigo ไม่เหมาะกับ คนขับรถเร็ว สวี๊ดสว๊าด
Triton ไม่เหมาะกับ คนเปลี่ยนรถบ่อย

q*074q*075

Guest
นายแจ๊ค ลำพาย
เรทกระทู้
« ตอบ #280 เมื่อ: 15 ม.ค. 12, 02:00 น »

โคโลราโด้ สิคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ ใหญ่ ดี ตัวท๊อป แม็ก 18 ด้วย สวยจะตาย 180 แรงม้า แนะ คนรักเชฟ รักใครรักมัน ไม่งั้นคงได้เมียคนเดียวกัน แล้วมั้ง

Guest
คนรัก รถแกร่ง พันธุ์อึด
เรทกระทู้
« ตอบ #281 เมื่อ: 20 ม.ค. 12, 21:51 น »

ถ้าถามว่าในสมัยนี้รถยี่ห้ออะไร ดีที่สุดผมไม่รู้เพราะว่าที่บ้านใช้รถเก่า คือ Isuzu Trooper ปี 96 3.2 เบนซิล เทอร์โบ LS โครตอึดโครตทนเลยครับ แกร่งสมกับที่เป็นรถที่ดีที่สุดและหรูหราที่สุดในค่าย Isuzu แม่ผมใช้มา12ปีเพราะซื้อต่อจากเพื่อนมาเขาใช้มาแล้ว3ปี ติดแก๊สมาแล้ว7-8ปีหม้อต้มแก๊ส 1600 CC แต่รถผมมันเครื่อง 3200 CC ก็วิ่งได้ร้อยกว่าๆหม้อต้มระเบิดหลายรอบยังวิ่งได้อยู่เลย แต่ตอนหลังก็เปลี่ยนหม้อต้มและเครื่องใหม่ หม้อต้ม2500 เคื่อง 3.2 ไม่เทอร์โบ 5ปี วันนั้นไปที่อมก๋อยไปเป้นขบวน ไปทำบุญกับเพื่อนๆของคุณแม่ รถผมก็รู้ๆกันอยู่ว่าเป็นรถหนักล้างโลก น้ำหนักตัวเปล่าๆก็เกิน2ตันแล้วครับ แถมยังแบกของเต็มคันด้วย แร็คหลังคาก็แบกซะเต็มอีก คนก็นั่งกันครบที่ แถมรถแก่สุดในทีม ใช้แก๊สวิ่งขึ้นเขา ยังทำความเร็วได้ที่80 กม./ชม. เลยครับ ส่วนจะเทียบกับรถรุ่นให่มคงไม่ได้ ยกตัวอย่างเช่น Toyota frotuner 3.0 disle ของเพื่อนแม่ที่ไปด้วย ตอนขึ้นเขาถนนราดยางก็เหยียบมันส์เลยครับแข่งกับคันของหัวหน้าขบวน แต่พอตอนลุยทางทุรกันดารจริงๆ ต้องลงเกียร์ 1 รถผมเกียร์ 3 แล้วรถเขาขนของมาแค่สัมภาระส่วนตัวกับคน4คน รถผมขนของบริจาคกับคนนั่ง5คน ความแกร่งนี่คนละเรื่องกันเลยครับ ขึ้นเขารถผมนี่เหยียบหนีฝ่นกลยหมด ฟอร์จูนเนอร์ตามไม่ทัน แต่ถ้าเป้นรถยุคปัจจุบันเนี่ย พี่ยุ่นเขาก็ทำแบบให้คนไทยขับไม่ใช่ประเทศเขาขับ ถ้าเป็นประเทศของพี่ยุ่นแกเองรถจะไม่มีปัญหาจุกจิกมากมายอย่างรถในเมืองไทยหรอกครับ ถ้าจะเอาแกร่งทนทานกันเลยมันก็จะแพงแล้วเมืองไทยเราก็ไม่จำเป็นต้องเอาแกร่งชนิดว่าอยู่กับเราจนวันตายหรอกครับ แต่ถ้าอยากได้ลุยถึงใจไปถึงกันเนี่ยแนะนำว่าเอารถฝ่ายยุโรปอย่าง Ford หรือ Chevrolet ไปเลย ถ้าไม่คิดเรื่องจะขายต่อ เพราะถ้าเทียบกันจริงๆแล้วรถพวกนี้ปัญหาไม่ค่อยเยอะเรื่องห้องคงห้องเครื่องน่ะหมดห่วงได้เลย แต่จะเลี้ยงไว้ต้องใจเสี่ยเพราะรถมัน โซด!!!!!น้ำมันเลยล่ะครับ(ไม่กินหรอกเพราะซด)และรถพวกนี้ของแต่งจะแพงกว่าที่พี่ยุ่นเขาทำมา

Guest
gas station
เรทกระทู้
« ตอบ #282 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 11:44 น »

ผมว่าก็ดีนะ ที่บ้านใช้ platinum 4 ประตูอยู่ วิ่งขนน้ำมันทุกวัน วันละเกือบ 400 ลิตร

Guest
กิต
เรทกระทู้
« ตอบ #283 เมื่อ: 29 ม.ค. 12, 14:15 น »

ผมเอารถไปเข้าที่ศูนย์ อีซูซุ บ้านฉาง ช่างบอกว่าโซ่ราวลิ้น ดังบอกให้ผมเปลียนราคา 4000 กว่าบาท ผมต่อรองเปลี่ยนเฉพาะตัวอันโซ่ได้ไหม
ช่างปฏิเสธจะปลี่ยนท่าเดียว ลูกอีช่างเปลี่ยน บอกว่าอะหลั่ยหมด แล้วจะโทรมาถ้ามีอะหลั่ย ทุกวันนี้ไม่เห็นมันโทรมาเลยครับ ผมเลยไปเข้าอีกศูนย์เขา บอกปรับตั้งได้ แต่เขาให้เหตุผลว่าอาจจะใช้ได้อีกสักระยะ เพราะโซ่มันหย่อน แต่ผมรู้ทันครับเพราะผมลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องดู ปรากฏว่าเสียงโซ่ผมหายดัง สุดยอดถ้าผมเชื่อช่างศูนย์ ที่ชอบเปลี่ยน ผมคงต้องเสียงเงิน 4000 กว่าบาทไปแล้ว

Guest
คนวิจารณ์รถ
เรทกระทู้
« ตอบ #284 เมื่อ: 14 ก.พ. 12, 18:24 น »

q*062 รถจะดีไม่ดีอยู่ที่คนใช้ว่าใช้ยังไง บางคนขับยังกะควายเเล้วมาบอกว่ารถทำไมใช้ไปไม่ถึง5ปีมีปัญหาอย่างโน่นอย่างนี้ โดยที่ว่าซื้อรถมาใหม่ ผมจะบอกไห้นะคับ ว่ารถที่เค้าทำออกมานั้นอ่ะ ผ่านการตรวจสอบหลายกระบวนการมากกว่าจะได้ออกมาเเต่ละคันนั้นอ่ะ ผ่านการตรวจสอบเป็นอย่างดีเเล้ว

Guest
Tomoko
เรทกระทู้
« ตอบ #285 เมื่อ: 18 ก.พ. 12, 04:15 น »

Now I'm like, well duh! Truly thnakufl for your help.

Guest
สมพงค์
เรทกระทู้
« ตอบ #286 เมื่อ: 18 ก.พ. 12, 20:25 น »

q*029 รถผม อีzusu มังกรทอง เพลาลอย ลากของหนัก 4,300 จากแพร่ลง อุตรดิตถ์ น้ำมันไปกลับ 500 บาท เหลือเฟือ

Guest
ผู้ใช้รถ
เรทกระทู้
« ตอบ #287 เมื่อ: 24 มี.ค. 12, 16:00 น »

รถผมมีหลายยี่ห้อเว้นโตโยต้า เห็นเขาว่าแรงเกินช่วงรับได้ ไทรทัน กับ อีซูซุ
ของผม เครื่อง 2.5 เทอร์โบ กดรวดเดียวได้แค่ 180 เอง โต้โยต้า ได้เท่าไรครับ อยากรู้

Guest
อยากตอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #288 เมื่อ: 29 มี.ค. 12, 10:12 น »

เท่าที่ฟังดูสรุปว่า โตโยต้าเป็นสุดยอดของรถปิกอัพ ดี ทน ประหยัด แต่สงสัยอยู่อย่าง อีซูซุ เป็นรถที่ห่วยมากมีแต่คนเข้ามาโจมตี เป็นของจริงหรือเปล่าเพราะผมก็ใช้อยู่หลายยี่ห้อ ขอสรุปของอีซูซุที่ผมใช้แล้วกัน ปัจจุบันวิ่งได้100000 โล ยังไม่เคยเป็นอะไรเลย ถ่ายแต่น้ำมันเครื่อง ความเร็วสูงสุดเครื่อง 2500 โกลด์ซีรี่ย์เดิมๆ 180 กม/ชมไหลได้อีก กินน้ำมัน 100-120 กม./ชม.16.5-17 กม./ลิตร ตอนออกใหม่ ไ้ด้ถึง 18 + ที่บอกว่าวิ่ง 90 กินน้ำมัน 12-13 กม./ลิตร เครื่องคงผิดปกติแล้วมั้ง หรือไปฟังเขาเล่ามา

Guest
อำนาจ
เรทกระทู้
« ตอบ #289 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 20:29 น »

ผมว่าน่าจะเป็นรถกระบะvigoนะเพราะเป็นเเชมมา5ปีเลยนะคัฟ q*062

Guest
ผฟแ
เรทกระทู้
« ตอบ #290 เมื่อ: 2 เม.ย. 12, 22:44 น »

เลือกไม่ถูกเลย

Guest
ชวลิต
เรทกระทู้
« ตอบ #291 เมื่อ: 15 เม.ย. 12, 14:49 น »

q*069 ใช้dmaxมาเกือบ8ปีแล้วมีปัญหาบ้างเล็กๆ น้อยๆ แต่ไม่ถึงกับซีเรียส แต่วีโก้อีกคันรถแค่3ปีมีแต่ปัญหา ควันดำเปลี่ยนยางลองหัวฉีดไปช่างทำตั้งแต่แปดโมงเสร็จเอาเกือบสี่โมงเย็น เครื่องดับกลางอากาศไฟรูปเครื่องโชว์ วิทยุอยู่ดีๆก็พังซะงั้น วิ่งมาเร็วๆเบรคแล้วต้องลุ้นเข้าโค้งเสียวมากๆ บรรนทุกหนักๆ ระวังลูกปืนล้อแตก สดๆร้อนๆ เบรคแตกเอากับเขาซิซ่อมทีเป็นวันๆ แล้วเวลาวิ่งมีเสียงมาจากห้องเครื่องปรากฎว่าพูเล่ลูกปืนแตกต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด

Guest
คนใช้ดีแม็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #292 เมื่อ: 18 เม.ย. 12, 11:48 น »

ผมใช้ดีแม็กมา 9 ปี เปลี่ยนแค่ยางกับสายพาน ไม่เคยมีปัญหาอะไรรบกวน
เสียแค่ออกตัวอืดหน่อย แต่ซัดกันยาวๆไม่แพ้ใคร

Guest
คนรักรถจริง
เรทกระทู้
« ตอบ #293 เมื่อ: 18 เม.ย. 12, 23:31 น »

แปลกน่ะครับคนเราไม่ชอบอะไรก้อต้องตำหนิแหลกราน ถ้าไม่ดีจริงๆเลือกมาใช้ทำไม หรือ ถ้าโง่ที่เลือกมาแล้ว ขายทิ้งเสียสิถูกๆก้อขายไปจาได้ไม่ต้องให้เห็นขัดตาอีก แล้วไปเลือกที่คิดว่าดีๆ จามาบ่นไม่ดีโง้นงี้ทำไม คนอื่นๆเขาใช้รุ่นไหนก้อเรื่องคนอื่นๆ ที่แน่ๆมีรถใว้หาตังมาใช้ ไม่ใช้ใว้มาขับไปบ่นไป บ้าป่าวอ่ะ ขายทิ้งเลย พม่า ลาว ก้ออยากได้ทั้งนั้นเขาไม่เรื่องมากหรอก จริงม้ายคนเข้บ่นทั้งหลาย q*071

add
เรทกระทู้
« ตอบ #294 เมื่อ: 19 เม.ย. 12, 00:17 น »

แปลกน่ะครับคนเราไม่ชอบอะไรก้อต้องตำหนิแหลกราน ถ้าไม่ดีจริงๆเลือกมาใช้ทำไม หรือ ถ้าคิดผิดที่เลือกมาแล้ว ขายทิ้งเสียสิถูกๆก้อขายไปเถอะจาได้ไม่ต้องให้เห็นขัดตาอีก แล้วไปเลือกที่คิดว่าดีๆ ยังไงคุณๆก้อขับรถญี่ปุ่นผลิต จามาบ่นไม่ดีโง้นงี้ทำไม คนอื่นๆเขาจาเลือกใช้รุ่นไหนก้อเรื่องคนอื่นๆอย่าทำให้ลังเลใจเพราะคุณไม่ได้ไปขับกับเขา ที่แน่ๆมีรถใว้หาตังมาใช้ ไม่ใช้ใว้มาขับโก้ๆ พอไม่ดีมาก้อขับไปบ่นไป บ้าป่าวอ่ะ ขายทิ้งเลย พม่า ลาว ก้ออยากได้ทั้งนั้นเขาไม่เรื่องมากหรอก จริงม้ายคนเข้บ่นทั้งหลาย q*071

Guest
กิต
เรทกระทู้
« ตอบ #295 เมื่อ: 22 เม.ย. 12, 16:00 น »

ขอ up-date เรื่องโซ่ราวลิ้นของ อีซูซุโกชี่รี่ ดังแก๊กๆๆ ช่วงความเร็ว 80-90 กม/ชั่วโมง ผมได้รับข้อมูลจากหัวหน้าช่างอีซูซุสาขาหนึ่ง เขาบอกว่ามันดังมาจากโซ่ ต้องเปลี่ยนงบ 4000 บาท แต่ผมยังไม่เปลี่ยน ผมตามหาเสียงนี้อยู่สองตามเดือน ขับไปกังวลไปกลัวโซ่จะขาด เปลี่ยนน้ำมันก็ดีช่วงใหม่ๆ เมื่อวาน
ผมเอาเข้าศูนย์ ตั้งวาล์ว เสียเงินค่าแรงไป 450 บาท เสียงหายไปเลยสาเหตุน่าจะมาจากระยะของวาล์วห่างไป เรื่องนี้อยากแชร์ เพื่อไม่ให้เพื่อน
ฟ้องอีซูซุ ต้องเสียงเงินเปลี่ยนโซ่แล้วเสียงดังยังไม่ไหยไปครับ

Guest
ชาตินี้ต้องลอง
เรทกระทู้
« ตอบ #296 เมื่อ: 23 เม.ย. 12, 00:26 น »

ต้องลองนะพยายามขับให้ได้ทุกๆยี่ห้อดิแล้วจารู้... ผมใช้มา2ยี่ห้อและ ทั้ง ดีแมค และวีโก้ ***กากพอๆกัน ดีแมคเร่งแซงห่วยแตก แดกน้ำมันเครื่อง ไฟหน้าปัดชอบโชวหมายไฟงานวัดเข้าโค้งก้อย้วยยมากมาย กินน้ำมันสุดๆ ส่วนวีโก้..แรงเร่งแซงดีประหยัดน้ำมันจิงๆแต่เข้าโค้งแต่ลาทีลุ้นกันสุดๆ จนเหงื่อออกมือ...ล้อหลังจาแซงล้อหน้าให้ได้..(ขนาดใส่กันโครงช่วยนะเนี้ย)สรุปห่วยแตกทั้งคู่ ถึงได้บอกต้องลอง

Guest
คิคุจัง เมาแล้วขับ
เรทกระทู้
« ตอบ #297 เมื่อ: 24 เม.ย. 12, 22:33 น »

q*069และสรุปตู่จะเอาอะไรดี q*031 ชี้ชัดๆๆไปเลย ฟันธง q*062

Guest
เดชา
เรทกระทู้
« ตอบ #298 เมื่อ: 28 เม.ย. 12, 22:05 น »

q*062 ว่าจะซื้อรถกระบะสักคันครับ ได้อ่านความคิดของแต่ระคน
แล้ว ก็ทำให้รู้อะไรมากมายต่างๆนาๆ ผมคิดว่าถ้าเราจะซื้อรถสักคัน
ก็ต้องอยากได้อะไรๆที่ดีใช่ไหมครับ ผมว่าถ้าใครชอบรถไหนก็ซื้อ
ไปเถอะ ปลูกเรือนยังตามใจคนอยู่เลย ขอบคุณครับ

Guest
seezaa
เรทกระทู้
« ตอบ #299 เมื่อ: 2 พ.ค. 12, 15:11 น »

มิรู้สิ..
แต่สงสัยอย่าง..ทำมัยแต่ละซีรี่ย์เปิดตัวใช้เวลาไม่ห่างกันมาก
q*031q*031
Guest
แผน
เรทกระทู้
« ตอบ #300 เมื่อ: 5 พ.ค. 12, 16:55 น »

q*062 สุดยอดครับผมใช้มา 4-5คันแล้วนี้ก็จอง 4 ประตูไว้อีก q*062

Guest
balljung
เรทกระทู้
« ตอบ #301 เมื่อ: 8 พ.ค. 12, 15:07 น »

q*062q*062 อิซูซุ ใช้แล้วประหยัดจริง เพราะใช้อยู่ ราคาขายต่อไม่มีตก เบรค ช่วงล่างดีมาก ดีกว่าโตโยต้า เยอะ รุ่นใหม่ๆก็พัฒนาเครื่องดีขึ้นเรื่อยๆ q*062q*062

Guest
ฝ้าย
เรทกระทู้
« ตอบ #302 เมื่อ: 11 พ.ค. 12, 21:11 น »

จองอีซูซุรุ่นหมดหมด มาสามเดือนกว่าแล้วยังไม่ได้
ใช้มอเตอร์ไซด์ จัอนช่วงนี้ ประหยัดดี

Guest
ประมวล
เรทกระทู้
« ตอบ #303 เมื่อ: 18 พ.ค. 12, 16:23 น »

q*026
ผมเคยขับอีซูสุหลายครั้งในระยะทางทั้งใกล้และไกล บอกตรง ๆ เลยว่าไม่ประทับใจเลย
1. อืด
2. เสียงดัง
3. ไม่ประหยัดน้ำมันเหมือนที่โฆษณา (แต่ว่าก็ประหยัดกว่า นิสสัน และโตโยต้า)

Guest
ดร้าก้อน
เรทกระทู้
« ตอบ #304 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 16:09 น »

ผมใช่ดร้าก้อนอาย2008ฝาทองทนดีขนาดเทอร์โบไม่ดีนะวิ่ง100 ก.มต่อช.ม.กรุงเทพ-หัวหินไปกลับใช่ไป.1000บาท q*026q*026q*027

Guest
atom55
เรทกระทู้
« ตอบ #305 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 11:04 น »

ตามความคิดผมนะ( ขับไทรทันพลัสอยู่) รถกระบะที่ดีที่สุดนะคือ
mitsu 4 x 4 เครื่อง 3.2 cc. สาเหตุมีอยู่หลายอย่าง
-สมดุลรถ 4 door ดีกว่าแคบ เพราะแคป ท้ายเบาโอกาส ท้ายปัด
มีเยอะกว่า
-ระบบการจ่ายน้ำมัน ต่างจากรุ่น 2,500 cc
-แหนบช่วงหลังยือหยุ่นมากกว่า ยี่ห้ออื่นๆ เวลาขับแล้วโยกมากๆ จึงไม่่ค่อย
เสียหลัก สังเกตง่ายๆ เวลาขึ้นคาน โช้คยันออกห่างจาก body เยอะ
-ไม่จำเป็นต้องมี VSC +TRC เพราะ น้ำหนักช่วงล่างเยอะ ไม่ค่อยเซ
-วีโก้ ผู้เชี่ยวชาญ recomment เลย ความเร็วเกิน 120 ห้ามเปลี่ยนเลนเร็ว
โอกาสแฉลบเยอะ
-มีระบบป้อ งกันไม่ให้เเรงบิดถ่ายโอนเพลาหลัง เวลาเหยียคันเร่งแรง
เพื่อป้องกันเฟืองท้ายเสียหาย อาจเป็นสาเหตุหนึ่งทำไมวีโก้ ตีโค้งแล้ว
บางคนเผลอเหยียส่ง เลยหลุดโค้ง
-mitsu เนี่ย เครื่องยนต์สู้ toyota ไม่ได้นะครับ เสียงเครื่องดังกว่า แรงอัด
อากาศ น่้อยกว่า
-รถ ปาเจโร ของ mitsu ท้ายปัดง่าย เพราะว่าอะไร
-สร้างจาก body ของไทรทัน ทำให้รถดูโทงๆ แคบ ทำให้ จุด cg อยู่สูง

Guest
ช่างซ่อมรถบัส อยุธยา
เรทกระทู้
« ตอบ #306 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 17:15 น »

ผมอะชอบอีซูซุนะ คุณเรื่องเกียร์อะรถผมก่อเป็นมันจะเข้ายากแล้วจอดฟรีเรื่องไว้จะมีเสียงดังที่เกียร์ แต่โตโยต้าเครื่องกับช่วงล่างสู้อีซูซุไม่ได้ความทนทานผิดกันแต่รถเก๋งโต้โยต้าเค้าดี แล้วมันอยู่ที่คุณจะใช้กันด้วยคับถ้าคุณขับอย่างเดียวไม่ดูแลรักษายังไงก่อพังเหมือนกันแต่อะไหล่อีซูซุเยอะกว่า และขายได้ราคาดีกว่า ผมขายอีซูซุรุ่น ดีแม็ก LS 4ประตู้ เครื่อง3พัน โฟวินไฟฟ้า ผมซื้อมา350000 เมื่อ2ปีที่แล้ว แล้วเอามาขายได้370000 และผมก่อไปจอบดีแม็คตัวใหม่มา

Guest
7921
เรทกระทู้
« ตอบ #307 เมื่อ: 8 มิ.ย. 12, 12:56 น »

ปัญหาโลกแตก ชอบคันไหนก็ซื้อค้นนั้น 10-15 ปีก็พังเหมือนกัน มันอยู่ทีคุณ q*008

Guest
ลุงใบ
เรทกระทู้
« ตอบ #308 เมื่อ: 9 มิ.ย. 12, 11:24 น »

ขี่จักยาน

Guest
Elindha
เรทกระทู้
« ตอบ #309 เมื่อ: 17 ก.ค. 12, 14:24 น »

You've really ipmressed me with that answer!

Guest
Aurasafira
เรทกระทู้
« ตอบ #310 เมื่อ: 17 ก.ค. 12, 14:39 น »

This ifonrmation is off the hizool!

Guest
Diana
เรทกระทู้
« ตอบ #311 เมื่อ: 17 ก.ค. 12, 15:39 น »

Deep tinhking - adds a new dimension to it all.

Guest
ตัส
เรทกระทู้
« ตอบ #312 เมื่อ: 30 ก.ค. 12, 21:06 น »

ดีแมก กะ ไตรตัน มันก็เจ้าของเดียวกันทำไมมันต่างกัน

Guest
เลดี้
เรทกระทู้
« ตอบ #313 เมื่อ: 3 ส.ค. 12, 23:58 น »

q*071 q*031
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ พอดีว่าจาออกรถกระบะน่ะค่ะ แต่ยังออกมะได้เพราะ ตกลงกะแฟนยังมะได้น่ะค่ะ แฟนชอบ Vego แต่ดิฉันชอบ D-max คุยกันเรื่องรถเปนต้องทะเลาะกันทุกที แต่เท่าที่อ่านฟามคิดเห็นของเพื่อนๆ เริ่มเอียงๆ ไปชอบ มาสด้า ซะและ ตัวใหม่ ไฟหน้าสวยดีค่ะ ราคาก้อไม่แรงมาก (เห็นเรื่องปิ่นอนงค์ ใช้ขับกันอ่ะค่ะ ก้อดูดีอ่ะนะ)
Remark : ตอนนี้ขับรถรุ่น Honda CRV อยู่ (ติดแก๊ส) นั่งสบาย กว้าง แต่ขอบอกอะไหร่ค่อนข้างแพง แต่ปัญหาไม่จุกจิก ถ้าใช้นานๆ จามีปัญหาเรื่องเวลาเครื่องเย็นต้อง Worm เครื่องก่อน (เวลาจาใช้งาน) มะงั้น เวลาเข้าเกียร์ จาดับ ทำให้เสียอารมณ์ วิธีแก้ไข ต้องให้ช่างล้างปีกผีเสื้อให้น่ะค่ะ หายซักพักก้อกลับมาเปนอีก (เศร้าใจ) ก้อเลยจาลองมาขับ ปิ๊กอัพดูมั่ง อ่ะค่ะ
q*027 Mymint q*039

Guest
นิรันดร์
เรทกระทู้
« ตอบ #314 เมื่อ: 4 ส.ค. 12, 17:11 น »

ผมเคยไปเที่ยว แม่ฮ่องสอน นำรถไป2คัน (วิ่งตามกัน) ออกจากจุดนัดพบ
เติมน้ำมันเต็มถัง ทั่งสองคันเลยนะครับ เข้าปั็มครังต่อไปก็เติมเต็มอีก ราคาต่างกันไม่ถึง 200 บาท ครับ เฉลยรถที่นำไป2คัน คือ มิตซู สตราด้า กับ อิซูซุ ดีเม็ก เครื่อง 2.5cc ทั้ง2คัน

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม