Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: XBOX360 กับ PS3 เลือกเครื่องเกมส์ไหนดี ? มีข้อมูลมาให้ครับ  (อ่าน 248278 ครั้ง)
Guest
Dukey
เรทกระทู้
« ตอบ #135 เมื่อ: 15 มี.ค. 09, 17:29 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมก็เป็นคนนึงที่หาข้อมูล เพื่อที่จะตัดสินใจในการเลือกซื้อ เพื่อเล่นเกมส์
ในความคิดของผมน้ะ [ขอนำเครื่อง PC เข้ามาเกี่ยวด้วย]
เพราะ สำหรับเครื่อง PC มันมีโปรแกรมที่ชื่อว่า emu ใช้สำหรับในการเล่นเครื่อง console ต่างๆ เช่น ps1 ps2 xbox360 psp ต่างๆได้ และเหมือนกับว่ามันจะมี emu ของ ps3 เข้ามาน้ะครับ แต่เดี๋ยวก่อน. . .
อยากแรกที่ผมนึกถึงก่อนเลย ก็คือ

1.ราคา
ตอนนี้ราคา Xbox360 ประมาณ 14500
Ps3 ประมาณ 14900
คือ ว่าการที่เราจะใช้ โปรแกรม emu ที่ว่า เพื่อที่จะเล่นเกมส์ นั้น อย่างเกมส์ของ PS2 ยังใช้เงินรวมทั้งหมดประมาณ 30000 บาท ได้
[แบบไม่กระตุกน้ะ] และมันก็มีบางเกมส์เล่นได้ดี บางเกมส์กระตุกน้ะ ที่ีสำคัญคือ คนที่ชอบเล่นเกมส์ประเภท มุมมองบุคคลที่ 1
[เช่น Call of duty,Left 4 dead]คงไม่มีปัญหา แต่ว่าถ้าเกิดจะเล่นเกมส์ action หรือ sport อย่าง Devil may cry,Resident evil 5
ผมว่าการใช้งานโดยใช้ joy stick มาเป็น option เสริม ก็เป็นอีกทางเลือกนึงได้ แต่ว่าเกมส์ที่ได้พูดมานั้น มันเป็นเกมส์ของ xbox360 และ
ps3 ซึ่ง ต้องใช้ PC ที่มีประสิทธิภาพสูงกว่ามาก อาจใช้เงินถึงประมาณ 40000+ บาท ได้
2.เกมส์
เกมส์ของ Xbox360 จะมีเกมส์ผสมระหว่าง ของ pc และ ps3 จะเป็นแนว shooting [มุมมองบุคคลที่ 1], และ action ต่างๆ
แผ่นเกมส์ สามารถเล่นแผ่น copy ได้ ประมาณ 100-150 บาท ถ้าแผ่นแท้ก็ 1500 บาท
เกมส์ exclusive บางเกมส์ [เกมส์ที่มีเฉพาะ เครื่องๆนั้นเฉพาะ] ที่บอกว่าจะลงแต่ PS3 อย่าง Final fantasy XIII
ก็ยังมีลงใน Xbox360 แล้วเช่นกัน
เกมส์ของ Ps3 จะเน้นเกมส์แนว action เป้นส่วนมาก และเป็น exclusive เกมส์ด้วย เช่น Matal gear solid 4
แต่ว่า แนว shooting ก็มีเยอะอยู่น้ะ แต่อาจจะน้อยกว่า ของ xbox360 และ pc
แผ่นเกมส์ ตอนนี้ยังไม่สามารถเล่น copy ได้ ผมว่าเพราะ ยังไม่มีคนกล้าลงทุน ที่จะซื้อเครื่องมา ผลิต copy ของ
blu-ray disc น้ะ เพราะอาจจะต้นทุนการสร้างสูง แผ่นแท้จะอยู่ประมาณ 1500 บาท [พอๆกับ xbox360]
เกมส์ของ PC เกมส์มีครอบคลุมอยุ่ พอสมควร บวกกับเล่นเกมส์ online ได้อย่าง Dota,PointBlank และอื่นๆ ผมว่าก็ดีน้ะ
ถ้าได้ pc ดีๆ แต่ราคา 40000 ถึงจะดีน้ะ ซึ่งมันต่างจาก ราคาของ xbox360 กับ ps3 อยู่เป็นเท่าตัวเลยอะสิ
แต่เกมส์บางที ก็จะออกช้ากว่า xbox360 กับ PS3 ที่จะเข้าพร้อมๆกัน

การที่จะตัดสินใจได้น้ะ [ถ้ามีเงินแล้ว]คุณต้องรู้ตัวเองก่อนว่า ชอบเกมส์แนวไหน ซึ่งส่วนนี้ก็ต้องหาข้อมูลอยู่บ้าง ลองไปดูใน youtube ดูก็ได้
สมมติอยากลองดูเวลาเล่นเกมส์เป็นยังไงก็ เติม gameplay เข้าไป อย่างเช่น Resident Evil gameplay อืม ถ้าอยากหาเกมส์ใหม่ๆ ก็พิมพ์
Xbox360 games 2009 ,PS3 games 2009, Pc games 2009 ดูตามนี้ แล้วก็จะรุ้ว่ามันมีเกมส์อะไรใหม่ๆน่าสนใจบ้าง อาจเป็นตัวเลือก
เพื่อง่ายต่อการตัดสินใจก็ได้น้ะครับ

ส่วนตัวผมเอง ผมชอบเปลี่ยนเกมส์เรื่อยๆครับ ผมว่าถ้าเล่น Ps3 คงอดใจไม่ได้แน่ เพราะเนื่องจากราคาแผ่นค่อนข้างมีราคา
เลยมีตัวเลือกอยู่ xbox360 กับ pc มาดูปัญหากันนะครับ
Xbox360 ติดอยู่เรื่องเดียว คือเรื่องปัญหาไฟแดง คือว่า ผมว่ามันเป็นปัญหาที่มีมาก สำหรับคนที่เล่นเครื่องนี้
แต่คนที่ไม่ได้เล่นxbox360 แล้วก็มาบอกว่า xbox360 ไม่ดีอย่างนั้นไม่ดีอย่างนี้ ไฟแดง เล่นแปบๆพัง
ผมว่าก็ไม่ถูกเหมือนกันน้ะครับ เราควรเชื่อในสิ่งที่คนเคยเล่นมาก่อนแล้ว นั่นคือ เราไม่ได้โง่เพราะเชื่อคนง่ายน้ะครับ
PC สำหรับผม ติดเรื่องราคาครับ 40000 ถึงได้คอมดีๆ แต่ก็ใช่ว่าจะเล่น emu ของ xbox360 และ ps3 ได้น้ะครับ
ผมว่าแนวการเล่นเกมส์จะเปลี่ยนไป เพราะว่าส่วนตัวผมก็ชอบเล่นแนวเกมส์ online อยุ่บ้าง เช่น Dota,Trickster [รอคนทำ้เถื่อน]
แล้วก็ยังสามารถทำอย่างอื่นได้อีกมาก msn, ทำงาน ,เข้า www หาข้อมูล ต่างๆ ได้
แต่ที่ยังตัดสินใจขาด ไม่ได้ซักที ก็คือ เรื่องเกมส์ Resident evil 5 ,Final fantasy XIII และอื่นๆอีกมากมาย ที่ Xbox360 มี

นี่คือความคิดเห็นของผมน้ะครับ ----ติชมได้ครับ----
ถ้าทำให้ใครไม่สบายใจก็ขอโทษด้วยน้ะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Dukey
เรทกระทู้
« ตอบ #136 เมื่อ: 15 มี.ค. 09, 17:31 น »

การที่จะตัดสินใจได้น้ะ [ถ้ามีเงินแล้ว]คุณต้องรู้ตัวเองก่อนว่า ชอบเกมส์แนวไหน ซึ่งส่วนนี้ก็ต้องหาข้อมูลอยู่บ้าง ลองไปดูใน youtube ดูก็ได้
สมมติอยากลองดูเวลาเล่นเกมส์เป็นยังไงก็ เติม gameplay เข้าไป อย่างเช่น Resident Evil gameplay อืม ถ้าอยากหาเกมส์ใหม่ๆ ก็พิมพ์
Xbox360 games 2009 ,PS3 games 2009, Pc games 2009 ดูตามนี้ แล้วก็จะรุ้ว่ามันมีเกมส์อะไรใหม่ๆน่าสนใจบ้าง อาจเป็นตัวเลือก
เพื่อง่ายต่อการตัดสินใจก็ได้น้ะครับ

ส่วนตัวผมเอง ผมชอบเปลี่ยนเกมส์เรื่อยๆครับ ผมว่าถ้าเล่น Ps3 คงอดใจไม่ได้แน่ เพราะเนื่องจากราคาแผ่นค่อนข้างมีราคา
เลยมีตัวเลือกอยู่ xbox360 กับ pc มาดูปัญหากันนะครับ
Xbox360 ติดอยู่เรื่องเดียว คือเรื่องปัญหาไฟแดง คือว่า ผมว่ามันเป็นปัญหาที่มีมาก สำหรับคนที่เล่นเครื่องนี้
แต่คนที่ไม่ได้เล่นxbox360 แล้วก็มาบอกว่า xbox360 ไม่ดีอย่างนั้นไม่ดีอย่างนี้ ไฟแดง เล่นแปบๆพัง
ผมว่าก็ไม่ถูกเหมือนกันน้ะครับ เราควรเชื่อในสิ่งที่คนเคยเล่นมาก่อนแล้ว นั่นคือ เราไม่ได้โง่เพราะเชื่อคนง่ายน้ะครับ
PC สำหรับผม ติดเรื่องราคาครับ 40000 ถึงได้คอมดีๆ แต่ก็ใช่ว่าจะเล่น emu ของ xbox360 และ ps3 ได้น้ะครับ
ผมว่าแนวการเล่นเกมส์จะเปลี่ยนไป เพราะว่าส่วนตัวผมก็ชอบเล่นแนวเกมส์ online อยุ่บ้าง เช่น Dota,Trickster [รอคนทำ้เถื่อน]
แล้วก็ยังสามารถทำอย่างอื่นได้อีกมาก msn, ทำงาน ,เข้า www หาข้อมูล ต่างๆ ได้
แต่ที่ยังตัดสินใจขาด ไม่ได้ซักที ก็คือ เรื่องเกมส์ Resident evil 5 ,Final fantasy XIII และอื่นๆอีกมากมาย ที่ Xbox360 มี

นี่คือความคิดเห็นของผมน้ะครับ ----ติชมได้ครับ----
ถ้าทำให้ใครไม่สบายใจก็ขอโทษด้วยน้ะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เเด
เรทกระทู้
« ตอบ #137 เมื่อ: 18 มี.ค. 09, 19:10 น »

xbox360ดีกว่าเชื่อดิ

Guest
5555++++
เรทกระทู้
« ตอบ #138 เมื่อ: 19 มี.ค. 09, 15:08 น »

ToTรอแผ่นอยู่อะ ผิดหวังมาเป็นปีแล้วง่ะ
ก้เลยเล่น psp ไปก่อน แก้เซ็งอะ
มีปังหาป่ะ
bye!
มีใครชอบกินพริกหยวกป๊ะ ;D

Guest
455645
เรทกระทู้
« ตอบ #139 เมื่อ: 21 มี.ค. 09, 12:35 น »

เกม ตลับ เหอะ เชื่อผม 720 บาท!!!!! !!!@

Guest
dtggh
เรทกระทู้
« ตอบ #140 เมื่อ: 21 มี.ค. 09, 18:24 น »

สวัสดีครับผมว่าเกมส์XboxหรือPS3หรือWiiหรือPSPมันก็น่าจะเหมือนกันนะครับถึงภาพจะสวยหรือไม่สวยมันก็เล่นได้ใช่ปะละเเต่ตอนนี้ผมมีPSPผมจะซื่อจะซื้อPS3เเต่มันเเพงผมเลยกะจะซื้อPSPรุ่น3000เล่นออนไลย์ได้ด้วยละ ผมว่านะครับผมร่วยเมื่อไรละก็ผมจะซื้อPSPรุ่น3000 PS3 Wii Xbox ให้ดูคงจะเกือบเเสน :~ (;; 0_0 "-" ToT x: zZZ TT0TT -_-' (-_-" ':( :p ;D :) }( :o ^/^ ^_^ ('') ;p -_- ':[ *,* ;/ 'o" >_++

Guest
mini milo
เรทกระทู้
« ตอบ #141 เมื่อ: 27 มี.ค. 09, 09:02 น »

ห่วยเรื่องราคาเกมพอๆกัน ':(

[/pre]
Guest
โง่
เรทกระทู้
« ตอบ #142 เมื่อ: 28 มี.ค. 09, 20:29 น »

Xbox ดิภาพไม่เห็นจำเป็นต้องสวยมากเลย อันไหนเล่นมันกว่านี่ดิสำคัญกว่า

แผ่นก็ถูกกว่า ps3 ก็มีปัญหาไฟเหลืองนะ ไม่ใช่แค่ Xbox มีปัญหา

Guest
คนหน้าตาdee
เรทกระทู้
« ตอบ #143 เมื่อ: 31 มี.ค. 09, 09:41 น »

เครื่องXบ็อก360น่าจะสวยก่าPS3มากกว่านะ *#*# ***D /-/ --*-- jubjub yeah! *#*#
Guest
WUTDY
เรทกระทู้
« ตอบ #144 เมื่อ: 1 เม.ย. 09, 10:20 น »

แล้วตกลงจะซื้อเครื่องไหนดี10คนก็พูด10อย่างเฮ่ออารมณ์เสีย

Guest
,ใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #145 เมื่อ: 1 เม.ย. 09, 15:34 น »

http://fastfirst.googlesm.hop.clickbank.net/?tid=BKK34Y9V
http://3redlightfix.com/?a=fastfirst
http://fastfirst.wiimedia.hop.clickbank.net/?tid=BKK34Y9V
ลองดู 3 เว็บเกี่ยวกับเกมส์

Guest
outlet2006
เรทกระทู้
« ตอบ #146 เมื่อ: 4 เม.ย. 09, 09:40 น »

เว้ยงง ขอชัดๆ xbox 360 หรือ ps3หรือ pc,wii มีงบพออะนะ

Guest
ดหดแอดพ
เรทกระทู้
« ตอบ #147 เมื่อ: 4 เม.ย. 09, 11:22 น »

[cente x: x: zZZ "-"r][/center]
Guest
ดหดแอดพ
เรทกระทู้
« ตอบ #148 เมื่อ: 4 เม.ย. 09, 11:37 น »

ผมนะอยากได้PS3จะตายอยู่แล้วเพราะเห็นใครๆๆๆก็บอกกันว่าPS3นี่ทั้งภาพและตัวเกมส์ดีกว่าPS2เป็นอย่ามากเลยแต่ผมอยากได้PS3มากแต่ทำไมมันมหาแพงจังเลย แต่ที่อยากได้ในตอนนี้คือXBOX360มากไม่เเพงภาพก็สวยส่วนWiiไม่รู้แพงปะ

Guest
ลังเล
เรทกระทู้
« ตอบ #149 เมื่อ: 7 เม.ย. 09, 14:05 น »

จากข้อมูลที่ผมอ่านนะครับ
ถ้าเป็นแผ่นแบล็คอับ หรือ ก๊อป จะเล่นออนไลน์ไม่ได้(แต่เพื่อนบอกว่าถ้าก๊อปเนียนๆอาจจะเล่นได้)ก็งงๆอยู่
เพราะความคุ้นเคย controller ที่เล่นมาตั้งแต่ PS1

Guest
กำดำพ
เรทกระทู้
« ตอบ #150 เมื่อ: 12 เม.ย. 09, 16:11 น »

แผ่นก๊อปไปหาซื้อได้ที่สะพานเหล็กแผ่น80บาทมั้ง

Guest
c[\\\\\\\'8N
เรทกระทู้
« ตอบ #151 เมื่อ: 13 เม.ย. 09, 08:14 น »

iyd................................................................ จุ๊บๆ.......................... jubjub............................... :)...............

Guest
เทพ0848740888
เรทกระทู้
« ตอบ #152 เมื่อ: 16 เม.ย. 09, 17:51 น »

ps3 สุดยอดกว่าครับ เพราะหาแผ่นง่ายและ ดำดี o_o'

Guest
Kangin
เรทกระทู้
« ตอบ #153 เมื่อ: 17 เม.ย. 09, 21:07 น »

XBOX ไฟแดงเมื่อไหร่จะหัวเราะให้ฟันร่วงเลย ห้าๆ คนซื้อระวังจะหัวเราะไม่ออกนะ เตือนไว้ก่อน คริๆ ^/^

Guest
ติดเกม
เรทกระทู้
« ตอบ #154 เมื่อ: 18 เม.ย. 09, 07:37 น »

ซื้อ PS3 เพราะ พี่สเนคตัวเดียวเลยครับ (Metal Gear Solid 4: Guns of Patriot) บอกตรงๆว่าตอนซื้อไม่ได้คิดเลย เดินดุ่มๆเข้าร้าน Sony Style แล้วสอยมาเลยหนึ่งเครื่องแล้วรอพี่สเนคแกออกโรง เกมที่เล่นก่อนเปิดซิงพี่สเนค Virtual Tennis 3 (มีสนามเมืองไทยด้วยแหละ แต่ทำไมไม่มีพี่บอลก็ไม่รุ), Visual Fighter 6, Devil May Cry 4,Gundam Dynasty Warrior, NFL 08, แล้วก็พี่สเนคก็ออกมาสมใจ แต่ตอนนี้จบไปหลายรอบแล้ว เลยสอย SF4 มาเล่น อิๆๆๆ มันส์โคตร

Guest
ติดเกม
เรทกระทู้
« ตอบ #155 เมื่อ: 18 เม.ย. 09, 07:44 น »

อีกทีครับ ใครที่ชอบดูหนังนะครับขอแนะนำว่าให้ซื้อ PS3 ไปเลย แล้วเก็บแผ่น BD movie เอา แต่เก็บแต่หนังแอคชั่นที่ใช้ระบบภาพและเสียงได้เต็มที่ก็พอนะ ที่สำคัญต้องชอบ พวกหนังดราม่า หนังตลกไม่ต้องครับเปลืองตัง หนังพวกนี้ดูเป็นดีวีดีธรรมดาก็ได้ ผมซื้อ Pirate มาเลย 3 ภาค(มันขายเป็นแพค) มันส์ขอรับ หรือ อีกเรื่องก็คือสไปเดอร์แมนครับ ต่อกับ Sony Bravia 42 นิ้ว ครับ ภาพยังงี้สุดยอดไปเลย เครื่องเสียงก็ใส่เป็นเซ็ต Lifestyle ของ Bose ถ้าใครมีตังค์ที่บ้านพิมพ์แบงก์เอง ข้ามไปเล่น แมคอินทอช เลยก็ไม่ว่ากัน

Guest
www.deksoi12.wow3.info
เรทกระทู้
« ตอบ #156 เมื่อ: 19 เม.ย. 09, 20:57 น »

xbox ดีมากมาย ถูกกว่า แผ่นก้อถูกกว่า อยู่ประมาน 150 ต่อแผ่น ps3 เครื่องก้อแพง แผ่นก้อแพง อยู่ที่ประมาน 4 5 ร้อนเลยนะครับผม...................

Guest
เด็ก_97
เรทกระทู้
« ตอบ #157 เมื่อ: 20 เม.ย. 09, 18:46 น »

PS3 ดีกว่า

Guest
มาจากลาว
เรทกระทู้
« ตอบ #158 เมื่อ: 20 เม.ย. 09, 20:14 น »

Gameboy ดีสุดคับมี2พันซื้อได้พังซื้อใหม่ และยังแบ่งปันเพื่อนแถวบ้านได้ด้วยคับ

------
--
Guest
virus
เรทกระทู้
« ตอบ #159 เมื่อ: 21 เม.ย. 09, 23:00 น »

PS3 กับ XBOX360 เวลาเล่น online มันติดไวรัส เหมือนคอมพ์ ได้หรือเปล่าครับ

Guest
Groundzero10
เรทกระทู้
« ตอบ #160 เมื่อ: 22 เม.ย. 09, 22:07 น »

PS3 sucks xbox 360 is the best yeah!!!!!!!!!!!! ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^/^ ^/^

Guest
เด็กภูเก็ต
เรทกระทู้
« ตอบ #161 เมื่อ: 23 เม.ย. 09, 14:24 น »

พิมพ์นานปะคับ !!!@ แต่ผมมีแต่PSPอะ จะซื้อPS3อยู่ หุ้นกับพี่คับ TT0TT

Guest
กะลังจะซื้อ
เรทกระทู้
« ตอบ #162 เมื่อ: 24 เม.ย. 09, 14:21 น »

ถ้าคิดจะซื้อเครื่องเล่นเกมส์ที่สามารถเอามาเปิดดูหนังบลูเรย์ดิสได้ละ่ก้อ Ps3 เป็นตัวเลือกที่ดีมากครับ

แฟนโซนี่บางคนที่ไม่ชอบเล่นเกมส์ ยังไม่รู้เลยว่า Ps3 เล่นหนังบลูเรย์ได้ หลงไปซื้อเครื่องเล่นบลูเรย์อย่างเดียวแถมราคาแพงกว่า Ps3 เป็นเท่าตัวอีก "-"

Guest
คนเล่นเกม
เรทกระทู้
« ตอบ #163 เมื่อ: 24 เม.ย. 09, 14:26 น »

ถ้าจะซื้อ PS3 ก็ซื้อรุ่น 80 หรือ 160 กิ๊ก นะครับ อาจจะไม่มีไฟเหลืองแล้ว (อย่าไปซื้อรุ่น 40 กิ๊ก ล่ะ อันตราย)

หรือถ้าจะซื้อ XBOX360 ก็ถามหารุ่น JASPER นะครับ รุ่นล่าสุดแล้วยังไม่มีข่าวไฟแดง อนาคตสดใน (อย่าไปซื้อหลังล๊อตนี้หล่ะ เจอไฟแดงนรกแน่)

แนะนำนะครับ....... bye!

Guest
pet
เรทกระทู้
« ตอบ #164 เมื่อ: 25 เม.ย. 09, 13:44 น »

อืมๆๆ ว่าจะไปซื้อ เอิ้กๆ ;D

x: -_-' (-_-" ':( }( ':[ -_- /-: ('') ^/^ :) bye!

Guest
ยิไดมารุ
เรทกระทู้
« ตอบ #165 เมื่อ: 27 เม.ย. 09, 09:41 น »

ซื้อxbox360ดีกว่าครับ ตอนแรกผมก็เล่นไม่เป็นครับ แต่พอศึกษาเล่นไปมากๆมันก็จะเล่นได้เอง ซื้อที่สะพานเหล็กนะครับถูกดี !!!@

Guest
nitro
เรทกระทู้
« ตอบ #166 เมื่อ: 29 เม.ย. 09, 05:02 น »

x-box 360 รุ่น jasper กับ nano ที่ออกมาใหม่ อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ..

เพราะผมจะซื้ออยู่เหมือนกัน ตัดสินใจอยู่ เเละอยากรู้ว่า ปัญหาเรื่องไฟเเดงใน 2 รุ่นนี้

ยังจะเกิดขึ้นอีกไหมครับ..หรือไม่มีเเล้ว ปัญหาไฟเเดงเกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ..

รบกวนตอบมาด้วยนะครับ...เพื่อเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ :p

Guest
VaZaBi
เรทกระทู้
« ตอบ #167 เมื่อ: 29 เม.ย. 09, 16:56 น »

แล้วเครื่องxbox360มันใช้จอยของps3ได้ป่าววอ่า

Guest
XBOX360man
เรทกระทู้
« ตอบ #168 เมื่อ: 29 เม.ย. 09, 17:28 น »

เดี๋ยวนี้ XBOX360 มีรุ่นออกใหม่แล้วกั๊บ รุ่น 65 nm ไม่มีไฟแดงคับเล่นได้นาน ราคาก็พอพอกับPS3นะแหละคับ ผมซื้อแล้วเปิดทิ้งไว้ 8 ชม.ยังไม่แดงเลยคับ อ้อผมว่าแผ่น XBOX360 ที่ดีที่สุด อยู่ตรง The Mall บางกะปิคับ ชื่อร้าน 360 Cyber Game ชั้น 4 คับ มันมี 2 ร้านนะคับดูให้ดี ;D ;D

Guest
XBOX360man
เรทกระทู้
« ตอบ #169 เมื่อ: 29 เม.ย. 09, 17:33 น »

อ้อที่ผมบอกข้างบน ร้านนี้แผ่นเล่นOnline ได้ด้วยนะคับ แผ่นละ 140 คับ แพงหน่อยแต่คุ้ม ;D แถมแผ่นเสียเขาให้เปลี่ยนด้วยคับ ^_^

Guest
nitro
เรทกระทู้
« ตอบ #170 เมื่อ: 30 เม.ย. 09, 04:03 น »

คุณ xbox 360 man ถ้าจะไปซื้อร้านที่คุณบอกตอนนี้ราคาเครื่องประมาณเท่าไหร่?

เเละอาการไฟเเดงมันจะเกิดขึ้นอีกไหม? หรือเเก้ไขหายเเล้ว รุ่นที่ว่าออกมาใหม่ 65 nm

คือ อยากซื้อนะครับ หาร้านอยู่ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนดีครับ.. เเถมอะไร มีอะไรให้บ้างครับ..เเนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ... ตอบมาด้วยนะครับ
Guest
nitro
เรทกระทู้
« ตอบ #171 เมื่อ: 30 เม.ย. 09, 04:11 น »

xbox 360 ที่ผมเคยเห็นภาพของเกมส์ GRID , Need For Speed เเละอีกหลายๆเกมส์ ผมว่าภาพพอๆ กับ PS3

เเต่อาจจะเสียเปรียบในด้านของ ปัญหาไฟเเดง ถ้าไฟเเดงไม่มีเมื่อไหร่.. สุดยอดครับ เกมส์ก็ถูกกว่า จึงอยากซื้อมาเล่นนะครับ

ไม่ทราบว่าจะค้มหรือเปล่า เก็บเงินตั้งหลายเดือน ยังไงเพื่อนๆ ถ้ามีความรู้เรื่อง xbox 360 ช่วยบอกเเละเเนะนำ วิธีการดูเเลรักษา

หรือการใช้งานด้วยนะครับ..เพื่อเป็นความรู้เเก่ทุกคนที่เข้ามาดูในเวบบอร์ดนี้ ... ขอบคุณครับ ....
Guest
กำละตรู
เรทกระทู้
« ตอบ #172 เมื่อ: 1 พ.ค. 09, 10:38 น »

เด๋วก่อนพี่น้องxboxเล่นยังไงอะ ('_?)

Guest
เล่นPS3 ดีกว่าครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #173 เมื่อ: 3 พ.ค. 09, 14:18 น »

ps3นี้แหละสุดยอด
หลังจากซื้อxbox360มาแล้วอีก2เดือนก็ซื้อps3พอเอาภาพของxboxและps3มาทเยบกันps3 เนียนกว่าเยอะจิงๆๆ
คนที่ตัดสินใจไม่ถูกน่ะ ซื้อps3นะครับ ผมฟันธง ว่าไม่เสียใจ(ที่เกิดมาได้เล่นเจ้าเครื่องนี้นะฮะ)
เอ่อps3เราแน่ะนำให้ไปซื้อที่ ร้านGcorner ตรงZENTUREอนุเสาวรีย์นะครับ ราคาถูก(กว่าสะพานเหล็กอีก) มีประกัน ได้ของมีคุณภาพจิงๆๆ(ไม่โดนหลอกว่างั้นเถอะ) ps3นะตัดสินใจเลย

ช่ายครับ ร้านเค้าดีจริง !!!@ ผมซื้อPSPกะSP3 จากที่นี้อ่ะครับดีจิงๆ ร้านเค้าออกTV ด้วยละ
Guest
เด็กตลาด
เรทกระทู้
« ตอบ #174 เมื่อ: 3 พ.ค. 09, 17:26 น »

esad 0_0dewqd zZZ
ToT x:

Guest
feellandom
เรทกระทู้
« ตอบ #175 เมื่อ: 6 พ.ค. 09, 00:10 น »

x box รุ่นใหม่นี้มันมีไฟแดงแน่ ๆ ใช่ใหม่ ใครซื้อแล้วเป้นช่วยบอกหน่อย -_-' TT0TT

Guest
อยากมีบ้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #176 เมื่อ: 6 พ.ค. 09, 00:14 น »

อาการไฟแดง มีทั้งแบบซ่อมได้ และซ่อมไม่ได้ใช่หรือไม่
ถ้าซ่อมได้เคยซ๋อมประมาณ เท่าไร
ถ้าซ่อมไม่ได้ซื้อเครื่องใหม่เลยใช่ใหม จุ๊บๆ :~

Guest
คนอยากทราบ
เรทกระทู้
« ตอบ #177 เมื่อ: 6 พ.ค. 09, 20:54 น »

0_0 มีปัญหาต้องการผู้รู้ ช่วยบอกหน่อย ใช้เครื่องps3 ต่อเข้ากับ LCD TV. โดยผ่านทาง HDMI มีแต่สัญญาณภาพแต่ไม่มีสัณญาณเสียงเลย ปรับค่าต่างๆก็ไม่เกิดผล ทำอย่างไร ถึงจะได้ยินเสียงครับ ช่วยด้วย

Guest
คนคลั่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #178 เมื่อ: 14 พ.ค. 09, 10:27 น »

XBOX360 ดีที่สุดครับ ภาพก้อพอๆกับ PS3 จอยถือไม่ยากส่วน PS3 ต้องมาเสียบชาต Halo3 ภาพสวยมาก เเล้วเหงเค้าจะบอกว่าลง CRYSIS ใน XBOX360 ด้วย จะเเนะนำเกมมันส์ๆของXBOX360 Dead Space
ไฟนอล13 Devil May Cry 4 สตาโอเชี่ยน 3 เมทัล โซน 4 เค้าก้อบอกจะลง XBOX360 ผลสรุป ซื้อ XBOX360 PS3 มานสำหรับเครื่องเล่นเกมในอนาคต
ครับรอไป 2 ปีมั้ง ราคาตกลงมา เชื่อ ฟัน เอาXBOX360 !!!!! !!!@ !!!@

Guest
*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #179 เมื่อ: 14 พ.ค. 09, 13:42 น »

มะมีไรสู้ SONY ได้หรอก ;D ;D

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม