Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... 68

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ดูดวงฟรี เป็นวิทยาทานครับ  (อ่าน 306081 ครั้ง)
Guest
มะนาว
เรทกระทู้
« ตอบ #1305 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 10:00 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ดิฉันเกิดวันอาทิตย์ที่ 27 มิถุนายน 2519 ปีมะโรง อยากรู้ทุกเรื่องค่ะโดยเฉพาะเรื่องหน้าที่การงาน ธุรกิจที่ทำแล้วก็เรื่องบุตรว่าจะได้เมื่อไหร่เพราะแต่งงานแล้ว 5 ปียังไม่มีบุตรเลยค่ะรบกวนตอบมาที่ unna.jeeb*** ขอบคุณค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
วีออสครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #1306 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 10:44 น »

ตอบ คุณ วีออสครับ

ดูจากพื้นดวงคุณเป็นคนคิดมาก และเป็นคนที่มีความรับผิดชอบมาก ชอบการแข่งขันพัฒนา ช่วง 4 - 5 ปีที่ผ่านมานี้มีโอกาสได้ทำงานเกี่ยวข้องกับทางไกลหรือไม่ก็ต่างประเมศ แต่พื้นดวงอยู่ที่ไหนก็มีเรื่องในองค์กรนั้นๆ อาจทำให้อยู่ได้ไม่นาน เพราะมักมีปัญหากับผู้ใหญ่ หรือหัวหน้างาน โดยเฉพาะช่วง 10 ปีจากนี้ นอกจากหัวหน้างานแล้วก็อาจมีปัยหากับผู้ใหญ่ด้วย ผมแนะนำอย่างนี้ครับ บางสิ่งเราพูดถูก และเป็นความจริง แต่ไม่พูดดีกว่า บางสิ่งเราทำถูกต้องแต่ถ้าไม่ทำจะดีกว่า เพราะผู้ใหญ่มักมองว่าคุณไป ขัดผลประโยชน์ หรือขัดหูขัดตาเขาครับ

เรื่องการเปลี่ยนก็มีโอกาสในเดือน พย ธค นี้ครับ แต่เปลี่ยนไปแล้วปัญหาเดิมๆก็ยังเกิดขึ้นอยู่ดี

ปีหน้า นอกจากหน้าที่การงานจะมีปัญหามัวหมองแล้วต้องระวังสุขภาพด้วยครับ

โชคดีครับ บุญรักษา

ขอบคุณม๊ากๆครับ........ผมจะทำตามคำแนะนำของอาจารย์ครับ..........ขอบุญกุศลทั้งหลายจงบันดาลให้
อาจารย์และครอบครัวร่ำรวยๆๆๆๆๆสุขภาพแข็งแรงตลอดปี 51 นะครับ..............ผมจะทำความดีให้ม๊ากๆครับ
คนเราเกิดมาเพื่อใช้หนี้กรรมทุกๆคนครับ..........
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นิภา
เรทกระทู้
« ตอบ #1307 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 11:34 น »

ชื่อนิภา เกิดวันพฤหัสบดีที่ 26 ตุลาคม 2526เวลา6.00น.อยากทราบเรื่องการศึกษาคือเรียนรามคำแหงนะคะใก้ลจะจบแล้วเหลืออีก10กว่าเล่มจะเป็นไปตามที่ได้ตั้งใจไว้ไหมและอีกอย่างดิฉันชอบเสี่ยงโชคเกือบถูกบ่อยมากผิดไปตัวเดียวมันเป็นเพราะอะไรมันถึงไม่ได้สักทีไม่ว่าอะไรก็ตาม ที่คิดและหวังไว้มักจะต้องรอนานหรือไม่ได้เลยมันเป็นเพราะอะไร และยังฝันอะไรแปลกๆเกี่ยวกับวิญญานอะไรแบบนี้เป็นเจ้ากรรมนายเวรรึเปล่า และคนที่คบอยู่เป็นเนื้อคู่ดิฉันรึเปล่าเขา เกิดวันพฤหัสบดีที่ 31 ม.ค 2523คะ ช่วยตอบด้วยนะคะ จาก คนเริ่มจะไม่มั่นใจในโชคชะตา TT0TT
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1308 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 12:23 น »

ลูกชายเกิด 26มี.ค.2535 อยากทราบว่าเขาจะสอบเข้า ร.ร. เตรียมทหารได้หรอไม่ รบกวนด้วยครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1309 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 16:54 น »

ตอบ คุณ Jang10423

พื้นดวงค่อนข้างวุ่นวายครับ มีการเปลี่ยนแปลงเคลื่อนไหวตลอด โดยเฉพาะในปีนี้ ในเดือน พย ธค ก็จะมีการโยกย้ายอีกแล้ว ดูจากดวงแล้วคุณคิดจะลงทุนทำธุรกิจในเดือนนี้ หรือเดือนหน้า แต่มีการวางแผนมานานแล้ว นอกจากนี้ คุณต้องทำจิตใจให้แนวแน่ไว้ว่าจะทำธุรกิจจริงๆ โดยถ้าจะเริ่มช่วงนี้ก็ให้เริ่มแบบเล็กๆก่อน หรือถ้ารอได้ก็ให้เริ่มปี 2555 ครับ

กว่าจะสบายก็ต้องรออายุเยอะๆแล้วครับ ยังไงก็ตาม หลังอายุ 37 ไปแล้ว ทุกอย่างจะดีขึ้น และจะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ก่อนอายุ 40

ธุรกิจขายของก็ไม่เลวครับ อาจเป็นอาหารการกิน หรือเครื่องดื่ม ถ้าเป็นเสื้อผ้าของใช้ก็พอได้ แต่ผมอยากให้มีการเดินทางร่วมด้วย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1310 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 17:03 น »

ตอบ คุณ เพชรอุมา9424

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีที่ไม่ได้หายไปเลยยังคงกลับมาทักทายกัน ( ประมาณ 4- 5 เดือนเห็นจะได้) และขอขอบคุณสำหรับกำลังใจที่บอกว่าผมทำนายแม่น ในการทำนายเมื่อ เดือน พค เรามาเข้าเรื่องเลยดีกว่า สำหรับดวงของคุณในอนาคตอันใกล้ และปีหน้า

ช่วงเดือน ตค - ธค เรื่องงานค่อนข้างวุ่นวายครับ ผมว่าเตรียมรับมือในปีหน้าดีกว่า ดูเหมือนจะคิดวางแผนในการใช้เงินลงทุนที่เกี่ยวกับทางไกล ซึ่งงานนี้จะทำให้คุณเหนื่อยมาก ผมว่าชลอไว้ก่อนดีกว่าครับ

ถ้าคุณมีแฟนแล้ว ปีหน้าเขาอาจทำให้คุณวุ่นวายเดือดร้อน และทุกข์ใจครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1311 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 17:09 น »

ตอบ คุณ sanza1719

ปัญหาเรื่องคนรักมีมาตั้งแต่ปีที่ผ่านมาแล้ว ดูแล้วคงกลับมายากครับในช่วง ปีนี้หรือปีหน้า พอเป็นไปได้ก็ในปี 2553ครับ เพราะดวงของคุณ และของคุณผู้ชายก็จะได้พบคนรักอีกครั้งในปี 2553 เช่นกัน แต่ผมบอกไม่ได้ว่าคุณทั้ง 2 จะได้เป็นคู่รักกันอีกไหม

Guest
หญิง หญิง
เรทกระทู้
« ตอบ #1312 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 18:28 น »

เกิดวันอังคาร 13 เดือน พฤศจิกายน ปี 2527 เวลาเกิด 09.29 เพศ ญ ปี ชวด

อยากทราบเรื่องดวงชะตาในปีนี้เนื่องจากที่ผ่านๆมามักเกิดเหตุการณ์ที่ไม่เป็นดั่งใจหวังทุกๆเรื่อง ทั้งเรื่องเรียน ครอบครัว การงาน
อยากทราบว่าปีนี้จะเรียนจบไหมเพราะเรียนภาคพิเศษ เสาร์-อาทิตย์ แล้วขณะนี้ว่างงานต้องการทำงานสมัครไว้แต่ยังไม่มีบริษัทเรียก อยากทราบว่าเรื่องที่หวังไว้จะประสบความสำเร็จหรือไม่

Guest
อำนาจ
เรทกระทู้
« ตอบ #1313 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 18:31 น »

เรียน คุณdoomor
ผมอยากทราบดวงของผม กับ คนที่ผมชอบตอนนี้จะเข้ากันได้ไหม
ผมเกิด 22 กันยายน 2520 ส่วนคนที่ผมชอบเธอเกิด 22 พฤษภาคม 2521
คำถาม
1. ผมกับเธอดวงเป็นอย่างไรบ้างเรื่องงาน การเงิน ความรักระหว่างเรา2คน
2. ผมกับเธอมีโอกาสอยู่ร่วมกันได้ไหม
3. เธอเป็นคนแบบไหน
4. เรื่องสุขภาพผมกับเธอมีปัญหาต้องระวังอะไรไหม
5. ถ้าผมกับเธอเข้ากันไม่ได้จริงๆ มีวิธีแก้ไขหรือไม่
ผมกับเธอทำงานที่เดียวกัน จริงๆก่อนที่ผมจะรู้จักเธอผมมีแฟนมาแล้วหลายคน และตอนนี้ก็ยังมีแฟนอยู่
เราคบกันมา10ปี แต่ผมรู้สึกว่าผมไม่ได้รัก แต่กับเธอคนนี้ที่ทำงานที่เดียวกัน ผมรู้สึกว่าผมกับเธอเหมือนมีความผูกพัน
ความรู้สึกดีดี เวลาคุยกันเราเพิ่งรู้จักกันไม่นานแต่รู้สึกว่าคุยกันได้แทบทุกเรื่อง และผมก็รู้สึกว่ารักเธอชอบเธอ
ความรู้สึกนี้มันเกิดขึ้นเร็วมาก ผมกับยเธอรู้จักกันมาเกือบ1ปีแล้ว แต่สนิทสนมกันจริงๆแค่ 6 เดือนเองครับถ้านับถึงตอนนี้
ตอแรกผมคิดว่าผมรู้สึกกับเธอแค่เพื่อน แต่นานวันเข้าผมเริ่มอยากให้เธอดูแลผม อยู่ใกล้ๆผม ห่วงใยผม พอเธอไม่มาผมรู้สึกเป็นห่วงเธออย่างมาก แต่เวลาเราคุยกันผมชอบทำให้เธอโกรธ เธอก็ชอบพูดให้ผมโกรธ แต่ทุกครั้งเราก็จะโกรธกันไม่นาน โกรธกันไม่พูดกัน เดี๋ยวสักพักก็ดีกัน ทั้งๆที่ผมโกรธจะโกรธนานหรือไม่สนใจใคร(ยังแฟนผมที่คบกันอยู่ตอนนี้ เธอจะไปไหน ทำอะไรผมไม่ได้สนใจเลย) แต่กับเธอผมสนใจทุกเรื่อง แต่แบบแอบๆ
ที่สำคัญ เวลาอยู่กับเธอ ผมจะทำตัวเหมือนกับไม่ได้คิดอะไร และจะแสดงออกมาให้คนรอบข้างเห็นว่าเราคุยกันแบบเพื่อน
ทั้งที่ใจจริงอยากพูดกับเธอดีดี
ผมรบกวนคุณช่วยดูให้ผมเร็วๆได้ไหม ผมกังวลใจอย่างมาก ถ้าเป็นไปได้ส่งข้อมูลมาที่อีเมล์ ann_earn@yahoo.com นะเครับ ผมจะส่งอีเมล์ไปหาคุณแต่ไม่ทราบอีเมล์
ตอนนี้ผมกลุ้มใจมากเพราะผมไม่รู้จะทำอย่างไรดี แฟนผมเค้าจะให้ผมแต่งงานด้วย แต่ผมไม่อยากแต่งเลย
รบกวนคุณจริงๆนะครับ ถ้าเป็นไปได้ผมขอด่วนที่สุดเลย
ขอบคุณ

Guest
ชุติมา
เรทกระทู้
« ตอบ #1314 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 19:37 น »

วันศุกร์ 17 ก.ย 2514 เพศ ญ อยากทราบการงาน เงิน โชคลาภ

Guest
ไพรวรรณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #1315 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 20:38 น »

เพศหญิง เกิดวันจันทร์ ที่ 1 สิงหาคม พ.ศ.2509 เวลา 18.00 น. ปีมะเมีย ขอความกรุณาตอบกลับที่ tangmo_4455@hotmail .com นะคะ. อยากรู้ทุกเรื่องเลยค่ะ..โดยเฉพาะเรื่องการเงินกับความรัก

ขอขอบพระคุณค่ะ

Guest
รัตนา พรมแก้วงาม
เรทกระทู้
« ตอบ #1316 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 21:21 น »

ดิฉันเกิดวันที่ 24 พฤศจิกายน 2525 วันพุธกลางคืน เวลา 23.40 น. อยากทราบเรื่องความรักค่ะเอยากทราบว่าเราจะกลับมาคืนดีกันมั้ยคะ แล้วเราไช่เนื้อคู่กันรึป่าวคะเค้าเกิดวันที่ 11 เมษายน 2528 วันพฤหัสบดี จำเวลาเกิดไม่ได้ค่ะ
Guest
รัตนา
เรทกระทู้
« ตอบ #1317 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 21:33 น »

เพศหญิงค่ะ เกิดวันที่ 24 พฤศจิกายน 2525 วันพุธเกลางคืน เวลา 23.40 น. คนรักเพศชายเกิด 11 เมษายน 2528 วันพฤหัสบดีค่ะ เวลาเกิดไม่ทราบค่ะ อยากถามว่า เราจะกลับมาคืนดีกันมั้ยคะ แล้วจะคืนดีกันเมื่อไหร่คะ เพราะเราทะกันและเค้าบอกเลิกค่ะเราคบกันมา 8ปีค่ะ เราไช่เนื้อคู่กันรึเปล่าคะถ้าไม่ไช่ เนื้อคู่ของดิฉันและเขาเป็นแบบไหนคะ อยากทราบมากเลยค่ะ แต่อยากกลับมาคืนดีกันมากกว่าค่ะ อีเมล ดิ ฉันค่ะ nook_nook_9*** ถ้าตอบไนกระทู้ดิฉันจะมาอ่านนะคะ ขอบคุณค่ะหรือถ้าตอบทางอีเมลได้ก็ดีนะคะขอบคุณอีกครั้งค่ะ
Guest
สุรภี
เรทกระทู้
« ตอบ #1318 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 21:53 น »

ดิฉัน เกิดวัน พฤหัสบดี ที่ 24 มีนาคม 2531 เวลา 06.02 น.(เช้า)
อยากทราบเรื่อง ทั่วไปคะ และอยากทราบเรื่องครอบครัวเพราะช่วงนี้มัปัญหากับทางครอบครัว
ทำยังไงที่ครอบครัวจะเข้าใจคะ

และอยากขอให้ดูเนื้อคู้ให้ด้วยค่ะ
เกิด วันอาทิตย์ ที่ 3 ธันวาคม 2521 เวลาเท่าไรไม่ทราบอ่าค่ะ(ขอโทษด้วยคะ)

อยากดูว่าใช่คู่แท้ไหมค่ะ เพราะรู้สึกว่าดิฉันและเข้าเข้ากันได้และอยากมีอนาคตร่วมกัน
รบกวนช่วยตอบมาทาง E-mail : hippopo.online@gmail.com ของดิฉันทีนะคะ

ขอบพระคุณมากๆๆคะ

Guest
พลอยไพลิน
เรทกระทู้
« ตอบ #1319 เมื่อ: 14 ต.ค. 08, 22:51 น »

เกิด 30 พ.ย. 2531 วันพุธกลางวัน เวลา 15.23 น.ค่ะ
อยากรบกวนให้ดูในทุกๆเรื่องค่ะปัจจุบัน อนาคต โดยเฉพาะการเรียนและความรักเพราะตอนนี้ยุ่งเหยิงไปหมด
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
รบกวนตอบกลับที่ kingdom_devil***

Guest
วอม
เรทกระทู้
« ตอบ #1320 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 00:08 น »

ชื่อวิภาวี ตรีเดชาค่ะ

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 19 เมษายน พ.ศ.2533 เพศหญิงค่ะ

เกิดปีมะเมียเวลา 13.42 ค่ะ

อยากทราบเรื่องการเรียน การงานนัยอนาคต ความรัก

การเงิน สุขภาพ แร้วก้เรื่องนัยครอบครัวค่ะ

เมลค่ะ yamrol_oyozabi***

Guest
boulevard
เรทกระทู้
« ตอบ #1321 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 01:25 น »

ผมขอขอบพระคุณมากครับสำหรับคำทำนายแม่นจริงครับว่าผมเพิ่งโยกย้ายงานตอนเดือนสิงหาคมนี้ครับและผมก็หวังว่าอาจารย์คงช่วยดูดวงเป็นวิทยาทานกับผู้ที่ต้องการความช่วยเหลือทางศาสตร์ด้านนี้นะครับและผมคิดว่าอาจารย์คงไม่สนใจกับบางกระทู้ที่ต่อว่าหรือวิจารณ์อย่างคนที่ได้รับการศึกษาน้อยมากๆๆนะครับสู้ๆๆนะครับผมและครอบครัวจะเป็นกำลังใจให้ครับและหวังว่าอาจารย์คงไม่ปิดเว็ปนี้นะครับ

ขอบคุณครับ

Guest
เตย
เรทกระทู้
« ตอบ #1322 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 04:56 น »

ชื่อเตยครับ เกิดวันอาทิตย์ที่ 21 ธันวาคม 2529 เพศชาย เกิดเวลา 9.30 มีฝาแฝด ผมเป็นคนน้อง

แฟนผมเกิดวันที่25 สิงหาคม2530 เพศหญิง เวลาเกิดไม่แน่ใจครับประมาณ10โมงครึ่งถึง11โมงครึ่งครับ

เหตุการณ์คือ ช่วงนี้แฟนผมที่คบมานานเจอคนที่ใช่กว่าและขอผมศึกษาดูในกับคนนั้นครับ

สุขภาพไม่ดีครับเป็นโรคกะเพาะ

ผลการเรียนออกมาก็ดีนะครับ

คำถามนะครับ

เรื่องแฟนคนนี้ความสัมพันธ์จะไปในทางไหน

เรื่องเนื้อคู่

เรื่องการเรียนต่อ

และสุดท้ายเรื่องลดกรรมครับ ต้องแก้ยังไงผมจะได้มีความสุขกับเรื่องความรักสักทีครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับรบกวนช่วยส่งผลการทำนายเข้าเมลล์นะครับ jakkayut*** ครับ

Guest
paka
เรทกระทู้
« ตอบ #1323 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 07:40 น »

*#*# ช่วยดูดวงให้ด้วยนะค๋ะ เกิดวันอังคารที่ 6 มกราคม 2519 เวลา 24.15 น. (เที่ยงคืนสิบห้านาที) ปีเถาะ อยากทราบเรื่องความรัก การเงิน อนาคต ช่วงตอบให้ด้วยนะค๋ะ ส่งที่ E-mail: Boonduang_b2*** ขอบคุณล่วงหน้าค๋ะ

Guest
MaMey
เรทกระทู้
« ตอบ #1324 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 08:50 น »

23 พย.2504 เวลา 16.10 น. รบกวนถามเรื่องที่อัดอั้นอยู่ตอนนี้ค่ะ เรื่องตึกที่ใช้ทำกิจการอยู่ตอนนี้ จะได้มาเป็นชื่อของตัวเองไม๊คะ 3331/30และเรื่องการค้าด้วยค่ะ ดิฉันมีเกณฑ์ ต้องย้ายที่อยู่รึไม่ ขอบคุณค่ะ ร้อนใจมากค่ะ

Guest
ซ๊ะ แม่ลูก2
เรทกระทู้
« ตอบ #1325 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 09:03 น »

เกิดวันอาทิตย์ที่ 3 พฤษภาคม 2513 ปีจอ เวลา 16.21 น. รบกวนช่วยดูเรื่องชีวิตครอบครัวให้หน่อยนะคะ

Guest
miki
เรทกระทู้
« ตอบ #1326 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 09:57 น »

เกิดวันเสาร์ที่ 19 ม.ค. 2528 ค่ะ อยากทราบเรื่องการงาน ความรัก สุขภาพ โชคลาภ ทั้งปัจจุบันและอนาคตน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ momaylovey@sanook.com

Guest
n*n
เรทกระทู้
« ตอบ #1327 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 10:26 น »

เพศ ญ

เกิดวันอาทิตย์ที่ 2 กันยายน 2527 ปีชวด เวลา 21.08

อยากทราบเรื่องการงานคะ รบกวนตอบที่ c.nichada@gmail.com

ขอบคุณมากๆ

Guest
ปันปัน
เรทกระทู้
« ตอบ #1328 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 10:27 น »

เกิดวันเสาร์ ที่10 สิงหาคม 2528 เวลาจำได้ไม่แน่นอนคะ รู้ว่า ประมาณ10โมงเช้ากว่าๆ ปีฉลู

ถามเรื่องอนาคตและปัจจุบัน
ทั้งเรื่องเรียน ความรัก โชคลาภค่ะ อุบัติเหตุด้วย ขอบคุนมากค่ะ

รบกวนตอบกลับทางเมลืได้มั้ยคะ punpun_as@hot

Guest
กันย์
เรทกระทู้
« ตอบ #1329 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 10:42 น »

ผมเกิดวันที่ 16 ก.ย. 2502 เวลา 16.53 น. เพศชายครับ
เมื่อ ปี 2546 มีอุบัติเหตุมอร์เตอร์ไซด์ นอนรพ.4วัน และเมื่อวันที่ 15 ส.ค.2551 เป็นโรคเส้นเลือดหัวใจตีบ เข้านอนรพ. 1 อาทิตย์ ปัจจุบัน หมอให้ทานยาอยู่
ผมอยากทราบ เรื่องชีวิตครอบครัว งานอาชีพที่ผมอยากทำด้วยตัวเอง ไม่ต้องเป็นลูกจ้าง และฐานะการเงิน
ขอบคุณมากครับ
กันย์
kun423***

Guest
G-POM
เรทกระทู้
« ตอบ #1330 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 13:35 น »

เกิดวันเสาร์ที่ 26 เมษายน 2512 ปีระกา เวลาประมาณ 6.40 น. เพศหญิง
-ช่วง 5-6ปี ที่ผ่านมา เปลี่ยนงานค่อนข้างบ่อย และยังไม่รู้สึกชอบสถานที่ทำงานเท่าไร อยากทำธุรกิจส่วนตัว ไม่ทราบว่าควรทำธุรกิจประเภทไหน ถ้าทำแล้วจะดีกว่าทำงานบริษัทหรือไม่คะ
-เคยให้คนยืมเงินแล้วไม่ค่อยได้ใช้คืน อยากทราบว่าจะได้คืนครบหรือไม่คะ
-ช่วงเดือน พ.ค. ที่ผ่านมา ได้ลงทุนทำธุรกิจ อยากทราบว่าเงินที่ลงทุนไป และผู้ที่ให้เซ้งช่วงกิจการบอกว่าจะคืนเงินให้ จะได้คืนหรือไม่คะ
pom_chula@yahoo.com

Guest
รัตนา
เรทกระทู้
« ตอบ #1331 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 14:21 น »

ชื่อรัตนา ค่ะเกิดวันที่ 24 พฤศจิกายน 2525 วันพุธกลางคืนค่ะ เวลา
23.40น.แฟนเกิดานที่ 11 เมษายน 2528 วันพฤหัสบดีค่ะ เราทะเลาะกันแล้วเลิกกันค่ะแต่ดิฉันยังรักเค้าอยู่ดิฉันอยากทราบว่าเราจะกลับมาคืนดีกันมั้ยคะแล้วจะคืนดีเมื่อไหร่คะดิฉันรักเค้ามากเราคบกันมา8ปีค่ะดิฉันส่งเสียเค้าเรียนมาตลอด8ปีและส่งเงินไห้ทางครอบครัวของเค้าด้วยค่ะที่เราเลิกกันเพราะเค้ารู้ว่าดิฉันได้ไปทำคุณไสย์ไส่เค้าค่ะดิฉันทำไปเพื่ออยากไห้เค้ารักดิฉันคนเดียวแต่พอเค้ารู้เข้าเค้าโกรธมากเลยค่ะเลยบอกเลิกดิฉันดิฉันยอมรับผิดนะคะว่าที่ทำไปมันเห็นแก่ตัวแต่ฉันรักเค้าทุ่มเทเพื่อเค้ามาตลอดดิฉันไม่อยากไห้เค้าจากไปค่ะ แต่เค้าก็ไปแล้ว ดิฉันเสียใจมากไม่เป็นอันทำงานเลยค่ะอยากไห้เค้ากลับมา แล้วเค้าจะกลับมามั้ยคะ ดิฉันกับเค้าเป็นเนื้อคู่กันรึป่าวคะ ถ้าไม่ไช่ เนื้อคู่ดิฉันเป็นแบบไหนแล้วจะเจอเมื่อไหร่คะ เรามีวันดีๆที่น่าจดจำเยอะค่ะดิฉันเสียดายเวลาที่คบกันค่ะ อีเมลค่ะ nook_nook_9***
Guest
newpuky
เรทกระทู้
« ตอบ #1332 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 15:01 น »

รบกวนหน่อยนะคะ
สุชาดา เดชใด (ญ) เกิด 6/10/2521 (ศุกร์) เวลา 17.00 น. ที่นนทบุรี
อยากทราบเรื่อง หน้าที่การงานค่ะ ที่ทำอยู่ตอนนี้เหมาะกับตัวเองไหม
เรื่องคนรักล่ะคะ ตอนนี้หายไปไหนกันหมด ไม่มีใครจริงใจกับเราเลย
อยากเปลี่ยนชื่อเป็น โชติรส ได้มั้ยคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1333 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 17:14 น »

ผมอยากทราบดวงของผม กับ คนที่ผมชอบตอนนี้จะเข้ากันได้ไหม
ผมเกิด 22 กันยายน 2520 ส่วนคนที่ผมชอบเธอเกิด 22 พฤษภาคม 2521
คำถาม
1. ผมกับเธอดวงเป็นอย่างไรบ้างเรื่องงาน การเงิน ความรักระหว่างเรา2คน
2. ผมกับเธอมีโอกาสอยู่ร่วมกันได้ไหม
3. เธอเป็นคนแบบไหน
4. เรื่องสุขภาพผมกับเธอมีปัญหาต้องระวังอะไรไหม
5. ถ้าผมกับเธอเข้ากันไม่ได้จริงๆ มีวิธีแก้ไขหรือไม่
ผมกับเธอทำงานที่เดียวกัน จริงๆก่อนที่ผมจะรู้จักเธอผมมีแฟนมาแล้วหลายคน และตอนนี้ก็ยังมีแฟนอยู่
เราคบกันมา10ปี แต่ผมรู้สึกว่าผมไม่ได้รัก แต่กับเธอคนนี้ที่ทำงานที่เดียวกัน ผมรู้สึกว่าผมกับเธอเหมือนมีความผูกพัน
ความรู้สึกดีดี เวลาคุยกันเราเพิ่งรู้จักกันไม่นานแต่รู้สึกว่าคุยกันได้แทบทุกเรื่อง และผมก็รู้สึกว่ารักเธอชอบเธอ
ความรู้สึกนี้มันเกิดขึ้นเร็วมาก ผมกับยเธอรู้จักกันมาเกือบ1ปีแล้ว แต่สนิทสนมกันจริงๆแค่ 6 เดือนเองครับถ้านับถึงตอนนี้
ตอแรกผมคิดว่าผมรู้สึกกับเธอแค่เพื่อน แต่นานวันเข้าผมเริ่มอยากให้เธอดูแลผม อยู่ใกล้ๆผม ห่วงใยผม พอเธอไม่มาผมรู้สึกเป็นห่วงเธออย่างมาก แต่เวลาเราคุยกันผมชอบทำให้เธอโกรธ เธอก็ชอบพูดให้ผมโกรธ แต่ทุกครั้งเราก็จะโกรธกันไม่นาน โกรธกันไม่พูดกัน เดี๋ยวสักพักก็ดีกัน ทั้งๆที่ผมโกรธจะโกรธนานหรือไม่สนใจใคร(ยังแฟนผมที่คบกันอยู่ตอนนี้ เธอจะไปไหน ทำอะไรผมไม่ได้สนใจเลย) แต่กับเธอผมสนใจทุกเรื่อง แต่แบบแอบๆ
ที่สำคัญ เวลาอยู่กับเธอ ผมจะทำตัวเหมือนกับไม่ได้คิดอะไร และจะแสดงออกมาให้คนรอบข้างเห็นว่าเราคุยกันแบบเพื่อน
ทั้งที่ใจจริงอยากพูดกับเธอดีดี
ผมรบกวนคุณช่วยดูให้ผมเร็วๆได้ไหม ผมกังวลใจอย่างมาก ถ้าเป็นไปได้ส่งข้อมูลมาที่อีเมล์ ann_earn@yahoo.com นะเครับ ผมจะส่งอีเมล์ไปหาคุณแต่ไม่ทราบอีเมล์
ตอนนี้ผมกลุ้มใจมากเพราะผมไม่รู้จะทำอย่างไรดี แฟนผมเค้าจะให้ผมแต่งงานด้วย แต่ผมไม่อยากแต่งเลย
รบกวนคุณจริงๆนะครับ ถ้าเป็นไปได้ผมขอด่วนที่สุดเลย
ขอบคุณ

ตอบ คุณ อำนาจ

ก่อนอื่นผมขอตอบดวงนี้ก่อนนะครับ แล้วจะกลับไปทายดวงเก่าๆ ที่โพสไว้

จากการที่ดูดวงของคุณ และของหล่อนแล้วผมอยากให้คุณทำอะไรบางอย่างก่อนตัวสินใจอะไรลงไป

1. จากพื้นดวงของคุณ ก็บอกเช่นเดียวกันครับว่า คุณจะมีปัญหากับคนรัก อย่างรุนแรงในปีนี้ แต่สุดท้ายจะเลิกลาหรือไม่ก็สุดแต่ใจของคุณ

2. ดวงของหล่อน บอกว่ามักมีหนุ่มๆ ในที่ทำงาน หรือในองค์กรเดียวกันมาขายขนมจีบเป็นประจำ อาจเป็นแฟนบ้าง ไม่เป็นแฟนบ้าง ดังนั้น ผมเชื่อว่าในที่ทำงาน ไม่ใช่คุณคนเดียวที่คิดจะจีบเธออยู่

3. นิสัยของเธอ ดูเป็นคนกตัญญู สนุกสนานจนคนอยากอยู่ใกล้ ชอบช่วยเหลือคนอื่น แม้ตัวเองจะเดือดร้อน อีกทั้งเสียเงิน เท่าไหร่ไม่ว่าแต่อย่าให้เสียหน้า และเป็นคนขี้ใจน้อยครับ

4. เมื่อเธอมีแฟน ดวงของเธอจะทำให้ผู้ชายประพฤติกรรมเปลี่ยนไป เป็นออกนอกลู่นอกทาง

ดังนั้นก่อนที่คุณจะคบเธอเป็นแฟน อยากให้หาโอกาสถามเธอก่อนว่า เคยมีแฟนมาแล้วหรือยัง ถ้ามีมีมากี่คนแล้ว และเลิกกันเพราะอะไร มันไม่ผิดหลอกที่ดวงของเธอเป็นแบบนี้ เพราะกรรมใครก็กรรมมัน ฟ้าลิขิตไว้แล้ว

หากคุณหวังจะใช้คำทายผม แล้วคิดว่าจะคบเธอไว้เพราะความหลงชั่ววูบ และคิดว่าสักวันก็เลิกกันอย่างที่ผมทำนายไว้ แล้วไปหาคนใหม่ที่ใช่กว่า และคิดว่าจะหวังผลประโยชน์อะไรจากเธอ บอกได้เลยว่ายาก เพราะเธอเป็นคนฉลาดครับ ดูร่าเริงแบบนี้ตัวเธอเอาถึงตาย

ผมบอกได้เลยครับว่าอย่าเลยครับ สุดท้ายต้องแล้วแต่ใจของคุณครับว่าหนักแน่พอแค่ไหน ส่วนเรื่องการทะเลาะกับแฟนตัวจริง ปีหน้าก็ดีกันเหมือนเดิม หรือไม่ก็เบากว่านี้เยอะถ้าไม่เลิกกันเสียก่อน อย่าคิดมาก

Guest
อำนาจ
เรทกระทู้
« ตอบ #1334 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 21:58 น »

ขอบคุณนะครับที่ตอบผม แต่ผมอยากจะบอกว่า "ผมรักผู้หญิงคนนี้มาก" ผมกลับรู้สึกว่าแฟนผมที่คบกันมาผมไม่ได้รักเธอมากเท่ากับคนนี้ ผมรู้สึกเป็นห่วงและอยากดูแลเธอใกล้ๆทุกครั้ง ไม่อยากจากไปไหน แต่หลายคนบอกว่า ผมเองก็เป็นคนที่มีผู้หญิงเข้ามาตลอด อาจเป็นเพราะผมกับเธอมีอะไรคล้ายๆกัน และผมก็รักเธอมาก แต่เพราะผมมีแฟนอยู่แล้ว และเราคบกันมานาน ผมไม่เคยมีความรู้สึกแบบนี้กับแฟนผมเลยสักครั้ง เค้าจะไปไหน ทำอะไรที่ไหน ผมไม่ได้สนใจเลย แต่กับเธอคนนี้ ไม่ใช่เลย ผมไม่ได้คิดว่าจะหลอกเธอ หรือ อยากทำร้ายจิตใจแฟนผมเลย แต่ผมไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ
ตอนนี้ผมสับสนอย่างมาก ไม่รู้ว่าจะตัดสินใจยังไงดี
ผมเองก็คิดว่าเธอมีใจให้กับผม เพราะการแสดงออกของเธอที่มีต่อผม มันบ่งบอกให้ผมรู้ว่าเธอก็มีใจและห่วงใยผมเช่นเดียวกัน ตอนนี้ผมรู้สึกว่าผมทำอะไรไม่ถูก
ผมอยากทราบว่า ระหว่างผมกับเธอมีความเป็นไปได้มากแค่ไหน ส่วนเรื่องของเธอที่คุณหมอถามมา ผมทราบดีว่าเธอเคยมีแฟนมาแล้วหลายคน และคนล่าสุดที่เธิเพิ่งเลิกรากันไป ก็เลิกกันไปนาน5ปีแล้ว เพราะตอนนี้เธอกับอดีตแฟนหรืออดีตสามีก็ยังคุยกัน(เธอเล่าให้ผมฟัง) เพราะเธอมีลูกด้วย1คน มันอาจเป็นเหตุผลที่ผมอยากจะดูแลเธอ อยากปกป้องเธอ อยากใกล้ชิดเธอ แต่ผมก็ไม่อยากทำร้ายแฟนของผมที่อยู่ด้วยกัน ผมเลยไม่รู้จะทำอย่างไร
ที่ผมให้คุณหมอดูไม่ใช่ว่าผมจะหลอกเธอแต่ผมอยากรู้ว่าผมกับเธอจะมีปัญหาอะไรกันไหม ถ้าเราจะคบกัน ผมจะได้เตรียมตัวและเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อเธอ
ผมรบกวนคุณหมอช่วยดูให้ผมอีกทีได้ไหมครับ แล้วดวงแฟนของผมที่คบอยู่เค้าเกิด 8 ก.ค.2520 เท่าที่ผมทราบผมคิดว่าผมกับแฟนที่คบกันอยู่ไม่น่าจะอยู่ด้วยกันได้
ขอบคุณครับ

Guest
อำนาจ
เรทกระทู้
« ตอบ #1335 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 22:13 น »

ผมอำนาจเกิด 22ก.ย.20 แฟนคนที่อยู่ด้วยเกิด8ก.ค.20 ส่วนผู้หญิงที่ผมแอบรักอยู่ในที่ทำงานเกิด 22พ.ค.2521ครับ ดวงเราจะเป็นอย่างไรบ้างและผมก็ฝากคำถามไว้แล้ว
ผมอยากทราบว่าระหว่างแฟนผมอยากจะบอกว่า "ผมรักผู้หญิงคนนี้มาก" ผมกลับรู้สึกว่าแฟนผมที่คบกันมาผมไม่ได้รักเธอมากเท่ากับคนนี้ ผมรู้สึกเป็นห่วงและอยากดูแลเธอใกล้ๆทุกครั้ง ไม่อยากจากไปไหน แต่หลายคนบอกว่า ผมเองก็เป็นคนที่มีผู้หญิงเข้ามาตลอด อาจเป็นเพราะผมกับเธอมีอะไรคล้ายๆกัน และผมก็รักเธอมาก แต่เพราะผมมีแฟนอยู่แล้ว และเราคบกันมานาน ผมไม่เคยมีความรู้สึกแบบนี้กับแฟนผมเลยสักครั้ง เค้าจะไปไหน ทำอะไรที่ไหน ผมไม่ได้สนใจเลย แต่กับเธอคนนี้ ไม่ใช่เลย ผมไม่ได้คิดว่าจะหลอกเธอ หรือ อยากทำร้ายจิตใจแฟนผมเลย แต่ผมไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ
ตอนนี้ผมสับสนอย่างมาก ไม่รู้ว่าจะตัดสินใจยังไงดี
ผมเองก็คิดว่าเธอมีใจให้กับผม เพราะการแสดงออกของเธอที่มีต่อผม มันบ่งบอกให้ผมรู้ว่าเธอก็มีใจและห่วงใยผมเช่นเดียวกัน ตอนนี้ผมรู้สึกว่าผมทำอะไรไม่ถูก
ผมอยากทราบว่า ระหว่างผมกับเธอมีความเป็นไปได้มากแค่ไหน ส่วนเรื่องของเธอที่คุณหมอถามมา ผมทราบดีว่าเธอเคยมีแฟนมาแล้วหลายคน และคนล่าสุดที่เธิเพิ่งเลิกรากันไป ก็เลิกกันไปนาน5ปีแล้ว เพราะตอนนี้เธอกับอดีตแฟนหรืออดีตสามีก็ยังคุยกัน(เธอเล่าให้ผมฟัง) เพราะเธอมีลูกด้วย1คน มันอาจเป็นเหตุผลที่ผมอยากจะดูแลเธอ อยากปกป้องเธอ อยากใกล้ชิดเธอ แต่ผมก็ไม่อยากทำร้ายแฟนของผมที่อยู่ด้วยกัน ผมเลยไม่รู้จะทำอย่างไร
ที่ผมให้คุณหมอดูไม่ใช่ว่าผมจะหลอกเธอแต่ผมอยากรู้ว่าผมกับเธอจะมีปัญหาอะไรกันไหม ถ้าเราจะคบกัน ผมจะได้เตรียมตัวและเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อเธอ
Guest
เอมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #1336 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 23:17 น »

รบกวนดูดวง วันที่ 25/11/2521 ขอบคุณคะ

Guest
stayfarn
เรทกระทู้
« ตอบ #1337 เมื่อ: 15 ต.ค. 08, 23:28 น »

stayfarn@ymail.com

Guest
นายต้นรัก
เรทกระทู้
« ตอบ #1338 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 00:00 น »

เพศชาย เกิด 17 มกราคม 2521 (เวลาประมาณ ตี 5 )กรุณาดูดวงเรื่องความรักด้วยครับ
ที่ผ่านมาเคยมีแฟนแล้วคบกันมาเกือบ 3 - 4 ปี แต่ไปกันไม่ได้ ต่อมาคบผู้หญิงคนไหนจะประมาณ 2 - 3 เดือนก็จะเลิกรากันไปเพราะไม่แน่ใจตัวเองว่าลืมคนเก่าได้จริงหรือไม่ อยากทราบว่ามีเกณฑ์จะได้แต่งงานหรือไม่.หรือมีเกณฑ์จะได้มีครอบครัวหรือไม่.เมื่อไหร่ครับ..ขอบคุณมากครับ

Guest
นายต้นรัก
เรทกระทู้
« ตอบ #1339 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 00:19 น »

ขออภัยครับ.........พิมพ์วันเดือนปีเกิดกลับกันครับ ที่ถูกต้องคือ 21 มกราคม 2517 ครับผม...ขอบคุณครับ

Guest
นายต้นรัก
เรทกระทู้
« ตอบ #1340 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 00:19 น »

ขออภัยครับ พิมพ์วันเดือนปีเกิดผิดครับ.............21 มกราคม 2517 นะครับ..ขอบคุณครับ

Guest
เสาวลักษณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #1341 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 07:55 น »

เพศ หญิง เกิดวัน จันทร์ ที่ 20 กันยายน 2525 ปีจอ เวลา 03.14 น. อยากทราบเรื่องความรัก(เนื้อคู่) การงาน การเงิน ค่ะ คนที่คบอยู่เกิด วันที่ 22 มกราคม 2521 ปีมะเส็ง เวลาก่อนเที่ยงค่ะ (ไม่ทราบจริงๆค่ะ) รบกวนดูด้วยว่าเขายังติดต่อผู้หญิงอีกคนรึป่าว คือถ้าดิฉันจะแต่งงานกับคนนี้จะเป็นอย่างไรค่ะ ขอบคุณค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1342 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 09:31 น »

ผมอำนาจเกิด 22ก.ย.20 แฟนคนที่อยู่ด้วยเกิด8ก.ค.20 ส่วนผู้หญิงที่ผมแอบรักอยู่ในที่ทำงานเกิด 22พ.ค.2521ครับ ดวงเราจะเป็นอย่างไรบ้างและผมก็ฝากคำถามไว้แล้ว
ผมอยากทราบว่าระหว่างแฟนผมอยากจะบอกว่า "ผมรักผู้หญิงคนนี้มาก" ผมกลับรู้สึกว่าแฟนผมที่คบกันมาผมไม่ได้รักเธอมากเท่ากับคนนี้ ผมรู้สึกเป็นห่วงและอยากดูแลเธอใกล้ๆทุกครั้ง ไม่อยากจากไปไหน แต่หลายคนบอกว่า ผมเองก็เป็นคนที่มีผู้หญิงเข้ามาตลอด อาจเป็นเพราะผมกับเธอมีอะไรคล้ายๆกัน และผมก็รักเธอมาก แต่เพราะผมมีแฟนอยู่แล้ว และเราคบกันมานาน ผมไม่เคยมีความรู้สึกแบบนี้กับแฟนผมเลยสักครั้ง เค้าจะไปไหน ทำอะไรที่ไหน ผมไม่ได้สนใจเลย แต่กับเธอคนนี้ ไม่ใช่เลย ผมไม่ได้คิดว่าจะหลอกเธอ หรือ อยากทำร้ายจิตใจแฟนผมเลย แต่ผมไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ

ตอบ คุณ อำนาจ

ผมขอตอบเป็นครั้งสุดท้ายก็แล้วกันนะครับ เพื่อให้คนอื่นที่ทุกข์ร้อนได้มีโอกาสทราบดวงตัวเองบ้าง

1. ดวงของคุณ ยังคงจะมีสาวๆเข้ามาวุ่นวายในชีวิตอีก จนกว่าอายุ 44 ไปแล้วค่อยเบาลงครับ แต่ปีนี้จะมีปัญหากับคนรักอย่างรุนแรง และจะมีปัญหากับคนรักเก่า หรืออาจเป็นคนใหม่ (ถ้าคนเก่าเลิกไปแล้ว) จนกว่า อายุ 34 - 35 ปี ดังนั้นการที่คุณคบคนใหม่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีปัญหา เพราะต่อให้คุณเปลี่ยนตัวคุณเอง ไม่เกิน ธค ปีหน้าก็มีปัญหาอีกแล้ว

2. ดวงของแฟนคุณตัวจริงเสียงจริง ใจร้อนมากๆๆ จนไม่แน่ใจว่าพ่อ หรือแม่เขาจะเอาอยู่ด้วยหรือเปล่า ดังนั้นผมจึงเห็นใจครับว่า บ้างครั้งเราทำงานก็เหนื่อย หรือเครียดแล้วยังต้องมารับอารมณ์ของเธออีก ดวงของเธอไม่ได้บอกว่ามีปัญหาเรื่องความรักในช่วงนี้ครับ เพียงแต่อารมณ์ร้อนไปหน่อย

3. ดวงของผู้หญิงที่กำงลังจะคบหาในอนาคต ดวงเธอมีปัญหาเรื่องความรัก ตั้งแต่อายุ 24 ปีแล้ว และจะมีไปจนกว่าอายุ 34 ปีครับ ดังนั้นถ้าเธอและคุณเกิดคบหากันจริงๆ ไม่เกิน ธค ปี 52 ก็มีเหตุต้องอำลากันครับ

การที่ผมบอกว่าอย่าให้คุณหวังอะไรจากตัวเธอ ผมไม่ได้ดูถูกคุณ แต่ต้องการเตือนว่า แม้ดูภายนอกเธอจะเป็นคนอารมณ์ดี สนุนสนาน มีน้ำใจชอบช่วยเหลือคนอื่น แต่ถ้าใครทำเธอเจ็บ ผลตอบแทนมันไม่ได้กลับไปเพียงเท่าเดียวครับ ผมก็เลยไม่อยากให้คุณมีปัญหาในอนาคต

แต่หากไม่เชื่อหรือยังฝืนคบกันอยู่ก็ไม่เป็นไรครับ แต่หากจะคบหาและแต่งงานจริงๆกับใครสักคนหนึ่งในสองคนนี้ ผมอยากแนะนำให้ไปหาหมอดูอาชีพจริงๆ ดูให้ก่อนนะครับ ผมเป็นแค่คนอ่านดวง ฟ้าเป็นคนลิขิต

คนเป็นแค่หมาก สวรรค์เป็นคนจับเดิน

Guest
jureerat
เรทกระทู้
« ตอบ #1343 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 15:34 น »

ดิฉันเคยเขียนมาแล้วค่ะ แต่คุณหมอดูยังไม่ตอบ เลยคิดว่าอาจจะข้ามไปแล้ว เลยขอรบกวนใหม่ค่ะ
เกิดวันพฤหัสบดีที่ 12 สิงหาคม 2525 เวลาช่วงเช้าค่ะ ประมาณ 10 โมง ปีจอ
อยากทราบเรื่อง
1. ชีวิตทั่วไป
2. การงาน
3. การเงิน
4. การเรียน
5. ความรัก
6. ปัญหา/อุปสรรคที่ควรระวัง
รบกวนตอบให้ทีนะคะ อีเมลล์ jureerat_87***

ขอบพระคุณค่ะ
จุรีรัตน์

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1344 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 16:40 น »

ดิฉันเคยเขียนมาแล้วค่ะ แต่คุณหมอดูยังไม่ตอบ เลยคิดว่าอาจจะข้ามไปแล้ว เลยขอรบกวนใหม่ค่ะ
เกิดวันพฤหัสบดีที่ 12 สิงหาคม 2525 เวลาช่วงเช้าค่ะ ประมาณ 10 โมง ปีจอ
อยากทราบเรื่อง
1. ชีวิตทั่วไป
2. การงาน
3. การเงิน
4. การเรียน
5. ความรัก
6. ปัญหา/อุปสรรคที่ควรระวัง
รบกวนตอบให้ทีนะคะ อีเมลล์ jureerat_87***

ขอบพระคุณค่ะ
จุรีรัตน์

ตอบ คุณ jureerat

ต้องขอโทษครับ ที่ขึ้นดวงไว้แล้วแต่ยังไม่ได้อ่าน เพราะเข้าไปอ่านในเมลล์แล้วพบว่ามีอยู่ 2 - 3 คนที่ดวงน่าสงสารมาก เลยตอบไปก่อน ส่วนดวงอื่นในเมล์ผมก็ไม่ได้ตอบอีกมาก เพราะเมล์ผมมีปัญหา

เรามาอ่านดวงของคุณเลยดีกว่า

1. ปกติพื้นดวงก็ไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินทองอะไร นอกจาก 2 - 3 ปีที่ผ่านมาจะมีบ้างครับที่ต้องใช้เงินและจะมีเร่องเงินให้ต้องหมุนหรือจำเป็นต้องจ่ายก็อีก 2 - 3 ปีเรื่องการเงินก็จะดีขึ้นครับ

2. ปีนี้ดูเหมือนมีโอกาสย้ายที่ทำงาน หรือที่อยู่อาศัยประมาณ 2 ช่วง คือ เดือน เมษ พค และช่วงเดือน กย ตค

3. ในเดือนที่ผ่านมา และเดือนนี้ก็เดือนร้อนมากครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเงินทอง เรื่องงานที่รับผิดชอบ ซึ่งอาจมีการทะเลาะกับหัวหน้างาน หรือผูใหญ่ในองค์กร จนเป็นเหตุให้อยากย้ายที่ทำงาน หรือย้ายเรียบร้อยแล้วในช่วงที่ผ่านมา

4. ส่วนเรื่องเรียน หรือภาระหน้าที่การงานก็มีปัญหามากครับ ในช่วงนี้ ซึ่งปกติก็มักมีปัญหาอยู่แล้ว ไม่ว่าจากการถูกใส่ร้ายส่วนเรื่องเรียนช่วงนี้ก็ไม่ดีเท่าไหร่ (ถ้ายังเรียนหนังสืออยู่) ต้องใช้ความพยายามมากกว่าธรรมดามากหน่อยครับ

5. เรื่องคนรักก็เป็นปัญหาในพื้นดวงครับ คือเมื่อมีแฟนแล้วเขาก็มักออกนอนลู่นอกทางทำให้เราหนักอกหนักใจครับ ถ้ามีแฟนอยู่ในตอนนี้เดือนที่ผ่านมาก็น่าจะมีผลอยู่บ้าง อาจมีปากเสียงกันครับ

6. ส่วนเรื่อง สุขภาพ ช่วงนี้ก็ต้องระวังเรื่องเกี่ยวกับ ปวดเมื่อย เส้นเอ็น กล้ามเนื้อกระดูกครับ

พื้นดวงเป็นคนที่มีมนุษยสัมพันธ์ดีครับ คาดหวังประสบผลสำเร็จสูง (อย่าหวังสูงเวลาตกจะได้ไม่เจ็บครับ)

Guest
jureerat
เรทกระทู้
« ตอบ #1345 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 17:06 น »

ขอบพระคุณมากค่ะ

Guest
jureerat
เรทกระทู้
« ตอบ #1346 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 17:07 น »

ขอบพระคุณมากค่ะ

Guest
สิริกร
เรทกระทู้
« ตอบ #1347 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 17:13 น »

เรียนถามหน่อยค่ะ

1.ดิฉันจะได้แต่งงานกับผู้ชายคนนี้ไหมคะ? ดิฉันเกิด 1 พฤษภาคม 2517 ส่วนแฟนเกิด 30 สิงหาคม 2509

2.ดิฉันจะได้ย้ายไปอยู่ต่างประเทศกับแฟนไหมคะ?

3.ดิฉันควรคบต่อไป หรือเลิกดีคะ ช่วยวิเคราะห์ดวงของเราทั้งคู่ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
สิริกร

Guest
doranoojung
เรทกระทู้
« ตอบ #1348 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 17:23 น »

เกิด 18 กรกฎาคม 2523 เวลา 21.15 น.เพศหญิง วันศุกร์ ปีวอก
อยากทราบเรื่องเนื้อคู่ เรื่องการงาน เรื่องครอบครัว
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
รบกวนส่งคำทำนายทาง Email : n.noo18***

Guest
toonie
เรทกระทู้
« ตอบ #1349 เมื่อ: 16 ต.ค. 08, 17:27 น »

เกิด 27 สิงหาคม 2522 ประมาณ 15.15 น.เพศหญิง วันจันทร์ ปีมะแม
อยากทราบเรื่องเนื้อคู่ เรื่องการงาน เรื่องครอบครัว
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
รบกวนส่งคำทำนายทาง Email : mynarumon*** !!!@ !!!@
จะรอนะค่ะ

หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 ... 68

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม