Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1 ... 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 ... 68

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ดูดวงฟรี เป็นวิทยาทานครับ  (อ่าน 306852 ครั้ง)
Guest
ชวลิต
เรทกระทู้
« ตอบ #2475 เมื่อ: 10 พ.ย. 09, 07:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมเกิดวันอาทิตย์ที่19 เมษายน 2530 เวลา06.49น.

เรื่องความรักครับ เกิดมาจนถึงวันนี้ยังไม่เคยมีแฟนเลยครับ

เลยอยากทราบว่า จะเจอเนื้อคู่คู่ครองเมื่อไรและมีลักษณะอย่างไร

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
พร
เรทกระทู้
« ตอบ #2476 เมื่อ: 10 พ.ย. 09, 09:12 น »

ชื่อ พรประภา ปงคำลือ เกิดวันที่ 31 มกราคม 2528 เวลา 06.00 น.(ไม่แน่ใจค่ะแต่พ่อบอกตอนพระออกบิณฑบาตร) อายุ 24 ปี เกิดวันพฤหัสบดีค่ะ พรอยากทราบเกี่ยวกับความรักว่าตอนนี้พรกับคนที่พรรักเป็นยังงัยมีแนวโน้มว่าจะดีขึ้นไหม การเงิน การงานด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นัททาพร
เรทกระทู้
« ตอบ #2477 เมื่อ: 10 พ.ย. 09, 09:19 น »

เกิดวันที่ 18 กันยายน 2523 ปีมะเส็ง เวลา 23.55 น. วันจันทร์ รบกวนด้วยคะ
ตอนนี้กำลังจะเริ่มธุรกิจ อยากทราบว่าจะได้ดีไหม หรือจะมีคนหลอกรึปล่าว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2478 เมื่อ: 10 พ.ย. 09, 21:52 น »

เกิดวันที่ 18 กันยายน 2523 ปีมะเส็ง เวลา 23.55 น. วันจันทร์ รบกวนด้วยคะ
ตอนนี้กำลังจะเริ่มธุรกิจ อยากทราบว่าจะได้ดีไหม หรือจะมีคนหลอกรึปล่าว
จากปี 2523 เปลี่ยนเป็น2532 นะคะ พิมพ์ผิด ชื่อ ณัฐพร เกื้อศิริกุล อายุ 20 ปีคะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2479 เมื่อ: 13 พ.ย. 09, 19:25 น »

ผมเกิดวันอาทิตย์ที่19 เมษายน 2530 เวลา06.49น.

เรื่องความรักครับ เกิดมาจนถึงวันนี้ยังไม่เคยมีแฟนเลยครับ

เลยอยากทราบว่า จะเจอเนื้อคู่คู่ครองเมื่อไรและมีลักษณะอย่างไร

ตอบ คุณ ชวลิต

ช่วงหลายปีมานี้ทำอะไรก็มีอุปสรรคไปหมด ส่วนหนึ่งมากจากดวงของตัวเองครับ ส่วนใหญ่เจอแต่งานกระดูกๆ หรือกว่าจะสำเร็จก็หืดขึ้นคอ

เรื่องความรัก ผมอยากให้รออีกหน่อยครับ ไม่เกินปี 2555 ครับ นอกจากเรื่องความรักแล้วยังเห็นถึงเรื่องการเปลี่ยนแปลงเรื่องงาน หรือที่อยู่อาศัยด้วยครับ

โชคดีครับ บุญรักษา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 09, 23:46 น โดย doomor » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
กัญญา
เรทกระทู้
« ตอบ #2480 เมื่อ: 13 พ.ย. 09, 20:55 น »

คุณลองดูดวงให้พี่น่ะ ปีปัจจุบัน และปีหน้า ลองดูว่าปีนี้ตรงหรือเปล่า ปกติพี่ก็ชอบดูและศึกษาเอง
กัญญา ยนตรรักษ์
ศุกร์ ที่ 17 มกราคม 2512
ตอบให้พี่ด้วยค่ะ ...kanya.yontararak @ gmailcom.

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2481 เมื่อ: 13 พ.ย. 09, 23:51 น »

สำหรับ ผู้ต้องการดูดวง

กรุณาฝาก วันเดือนปี และเวลาเกิดด้วยครับ พร้อมเหตุการณ์สำคัญในอดีตโดยระบุ เดือน และ ปีที่เกิดเหตุการณ์ ซึ่งอาจไม่เกี่ยวกับเรื่องที่จะถามก็ได้ครับ เพื่อผมต้องการตรวสอบการทำงานของดวงดาว ก่อนจะอ่านเหตุณ์การในปัจจุบัน และอนาคตในเรื่องที่ต้องการทราบให้ครับ

ผมขอตอบดวงผ่านหน้าเวปเท่านั้นครับ โดยไม่ขอตอบกลับผ่านที่ อีเมลล์ครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2482 เมื่อ: 14 พ.ย. 09, 00:10 น »

ชื่อ พรประภา ปงคำลือ เกิดวันที่ 31 มกราคม 2528 เวลา 06.00 น.(ไม่แน่ใจค่ะแต่พ่อบอกตอนพระออกบิณฑบาตร) อายุ 24 ปี เกิดวันพฤหัสบดีค่ะ พรอยากทราบเกี่ยวกับความรักว่าตอนนี้พรกับคนที่พรรักเป็นยังงัยมีแนวโน้มว่าจะดีขึ้นไหม การเงิน การงานด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

ตอบ คุณ พร

ปัญหาเรื่องความรักดูเหมือนจะเกิดขึ้นตั้งแต่ปีที่ผ่านมาแล้วนะครับ เพียงแต่ช่วงอายุ 23 - 28 เป็นช่วงที่ไม่เหมาะในเรื่องความรักสำหรับดวงของคุณ คงต้องใช้ความพยายามมากครับ ในการประคองเรื่องความรัก สุดท้ายต้องแล้วแต่คุณครับ ว่าจะรักษาไว้หรือเปล่า

ส่วนเรื่องเงิน คุณต้องเข้าไปเกี่ยวข้องกับเงินก้อนใหญ่ในช่วงเดือน กค - กยที่ผ่านมา ซึ่งดูแล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ดูเหมือนจะมีผู้ใหญ่หรือคนรักเข้าไปเกี่ยวข้องด้วยครับ เรื่องงานก็ยังคงต้องวุ่นวายอีกถึงปีหน้าครับ

หมั่น สวดมนต์นั่งสมาธิ แผ่เมตตา และทำบุญเยอะๆครับ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเองครับ

Guest
โจku1
เรทกระทู้
« ตอบ #2483 เมื่อ: 14 พ.ย. 09, 00:26 น »

ขายแว่นกันแดด กับแว่นสายตา คุณภาพดี ราคาถูกคับ เป็นยี่ห้อ leecooper และอื่นๆ รับประกันของแท้แน่นอนคับ สนใจที่ www.siamvisiontime.com ช่วยกันชม ช่วยกันซื้อนะ

Guest
ขอให้กำลังใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #2484 เมื่อ: 14 พ.ย. 09, 00:38 น »

ขณะอ่านมาถึงตรงนั้ เพิ่งจะเห็นว่าคุณดูหมอตอบกระทู้สดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทำเพื่อส่วนรวมต่อไปนะคะ ไว้คุณดูหมอว่างเมื่อไหร่ จะลองส่งวันเดือนปีเกิดมาให้ช่วยดูให้ค่ะ เพราะตอนนี้ก็มีปัญหาอยู่นิดหน่อยเหมือนกัน
ทิ้งไว้เลยก็แล้วกัน อิอิ
ตามสุติบัตร วันพุธที่ 23 พ.ย. 2526 ค่ะ ปัญหาคือ ที่ผ่านมายังค้นหาความถนัดของตัวเองไม่เจอ ไม่รู้ว่าจริงๆ แล้วควรทำงานแนวไหน ก่อนหน้านี้เคยสอบเอนท์ ติดด้านการบริหาร แต่ก็ไม่อยากเรียน เลยซิ่วมาเรียนนิเทศศาสตร์ ทำงานเป็นครีเอทีฟ ได้ปีนึง มีความสุขดี แต่คิดว่าตัวเองพร้อมที่จะเรียนต่อ ก็เลยออกมาเตรียมตัวสอบเข้าเรียนด้านการบริหารอีก ขณะเดียวกันก็สนใจด้านกฏหมายด้วย สับสนตัวเองมากค่ะ อีกปัญหานึงที่กังวลมากก็คือ ตามดวงแล้วมีโอกาสที่จะท้องก่อนแต่งมั้ยคะ ครอบครัวเป็นห่วงเรื่องนี้ ไม่อยากให้เค้าเครียดกับเรื่องนี้ค่ะ

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #2485 เมื่อ: 14 พ.ย. 09, 00:42 น »

ขณะอ่านมาถึงตรงนี้ เพิ่งจะเห็นว่าคุณดูหมอเพิ่งตอบกระทู้ไปสดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทำเพื่อส่วนรวมต่อไปนะคะ ไว้คุณดูหมอว่างเมื่อไหร่ จะลองส่งวันเดือนปีเกิดมาให้ช่วยดูให้ค่ะ เพราะตอนนี้ก็มีปัญหาอยู่นิดหน่อยเหมือนกัน
ตามสุติบัตร เกิดวันพุธที่ 23 พ.ย. 2526 เวลา 01.14 ค่ะ ปัญหาคือ ที่ผ่านมายังค้นหาความถนัดของตัวเองไม่เจอ ไม่รู้ว่าจริงๆ แล้วควรทำงานแนวไหน ก่อนหน้านี้เคยสอบเอนท์ ติดด้านการบริหาร แต่ก็ไม่อยากเรียน เลยซิ่วมาเรียนนิเทศศาสตร์ ทำงานเป็นครีเอทีฟ ได้ปีนึง มีความสุขดี แต่คิดว่าตัวเองพร้อมที่จะเรียนต่อ ก็เลยออกมาเตรียมตัวสอบเข้าเรียนด้านการบริหารอีก ขณะเดียวกันก็สนใจด้านกฏหมายด้วย สับสนตัวเองมากค่ะ อีกปัญหานึงที่กังวลมากก็คือ ตามดวงแล้วมีโอกาสที่จะท้องก่อนแต่งมั้ยคะ ครอบครัวเป็นห่วงเรื่องนี้ ไม่อยากให้เค้าเครียดกับเรื่องนี้ค่ะ

Guest
Amee
เรทกระทู้
« ตอบ #2486 เมื่อ: 14 พ.ย. 09, 01:06 น »

ชื่อ พรวดี เกิด วันอังคาร ที่ 12 มกราคม 2531 เวลาเกิด 16.17 ต้องการทราบ เกี่ยวกับ การเรียน ความรัก และ การเงิน เป็นอย่างไรบ้างจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งนะคะ ที่จะให้คุณหมอ ช่วยดู ลักษณะเนื้อคู่ หน่อยค่ะ ตอนนี้ความรักเป็นอย่างไรและ ในอนาคตด้วยนะคะ แล้วปีหน้ากลางปี จะได้มีเกณฑ์เดินทางไปต่างประเทศอีกมั้ยค่ะคนรักนี่จะเป็นคนต่างชาติหรือคนไทยค่ะ แล้ว เปนคนที่มีลูกติดมามั้ยค่ะ ยังไง่วยดูให้ห้วยนะคะ ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

สุดท้าย ขอโทษด้วยนะคะ สำหรับหลายคำถาม และ ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งสำหรับคำตอบค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2487 เมื่อ: 16 พ.ย. 09, 09:38 น »

ตอย คุณ นัททาพร StapleStaple เกิด 18 กย 2532

ปีนี้จากดวงก็ดูอยากจะหาอะไรทำสักอย่าง ตั้งแต่ต้นปีแล้ว โดยคิดที่จะร่วมลงมุนกับเพื่อนๆ โดยเฉพาะเดือนนี้ดูจะวุ่นวายมาก เพราะต้องรวบรวมเงินทอง แต่ผมยังไม่อยากให้ทำ เพราะจะมีปัญหาเรื่องผลประโยชน์กัน ในปี 2553 - 2555 อาจมีเรืองราวเป็นคดีความด้วยครับ

เสริมอีกนิดครับ ช่วงอายุ อายุ 26-36 ก็ยังไม่ดีครับ เพราะนอกจากจะมีปัญหาเรื่องเงินทองครับเพื่อนแล้ว ต้องระวังปัญหาเรื่องคนรักด้วยครับ

ผมไม่แนะนำให้ทำธุรกิจร่วมกับคนอื่นครับ เพราะดวงมีแต่เสียหายครับ

หมั่นทำบุญ สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตานะครับ

Guest
ตอบด้วยค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #2488 เมื่อ: 16 พ.ย. 09, 11:05 น »

ศุกร์ ที่ 5 ตุลาคม 2527 ปีชวดเวลา01.00น. เกิดที่โคราชค่ะ
1.อยากทราบเรื่องความรักในอนาคตค่ะ ที่ผ่านมามีปัญหามาก กลุ้มใจจริงๆค่ะ
2.จะมีโอกาสกลับมารักกับคนเก่าหรือเปล่าค่ะ (พุธ/11/มกราคม/2527 ปีชวด ไม่ทราบเวลานะคะ)

ถามไปตั้งแต่เดือนที่แล้ว ไม่เห็นตอบให้เลยค่ะ
รอคำตอบอยู่รบกวนตอบให้ด้วยนะคะ
Guest
nkb
เรทกระทู้
« ตอบ #2489 เมื่อ: 16 พ.ย. 09, 11:09 น »

เกิด ศุกร์ ที่ 5 ตุลาคม 2527 ปีชวด เวลา 01.00น.ค่ะ เกิดโคราช
อยากทราบเรื่องความรักในช่วงนี้ค่ะ จะเจอเนื้อคู่เมื่อไร
มีโอกาสที่จะได้กลับไปรักกับคนเก่ามั้ยคะ พุธ/11/มกราคม/2527

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2490 เมื่อ: 16 พ.ย. 09, 17:37 น »

เกิด ศุกร์ ที่ 5 ตุลาคม 2527 ปีชวด เวลา 01.00น.ค่ะ เกิดโคราช
อยากทราบเรื่องความรักในช่วงนี้ค่ะ จะเจอเนื้อคู่เมื่อไร
มีโอกาสที่จะได้กลับไปรักกับคนเก่ามั้ยคะ พุธ/11/มกราคม/2527

ตอบ คุณ nkb

เห็นพื้นดวงแล้วเป็นกังวลด้วยจริงๆ เพราะกว่าจะเจอเนื้อคู่ที่แท้จริง ก็ต้องรอหลังอายุ 37 - 38 แล้ว ถ้าปีนี้มีแฟน ก็ยังมีปัญหาอีก นอกจากนี้ ผมให้ระวังเรื่องการทำมาหากินด้วยครับ หากคุณทำธุรกิจส่วนตัวก็ต้องระวังเรื่องที่ลงทุนทำไว้ หรือเรื่องเก่าๆที่ทำไว้แล้วยังค้างคาอยู่ จะมีปัญหาในปีหน้าครับ

หมั่นทำความดี สวดมาต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา ทำบุญครับ

Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #2491 เมื่อ: 17 พ.ย. 09, 00:14 น »

ขณะอ่านมาถึงตรงนี้ เพิ่งจะเห็นว่าคุณดูหมอเพิ่งตอบกระทู้ไปสดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทำเพื่อส่วนรวมต่อไปนะคะ ไว้คุณดูหมอว่างเมื่อไหร่ จะลองส่งวันเดือนปีเกิดมาให้ช่วยดูให้ค่ะ เพราะตอนนี้ก็มีปัญหาอยู่นิดหน่อยเหมือนกัน
ตามสุติบัตร เกิดวันพุธที่ 23 พ.ย. 2526 เวลา 01.14 ค่ะ ปัญหาคือ ที่ผ่านมายังค้นหาความถนัดของตัวเองไม่เจอ ไม่รู้ว่าจริงๆ แล้วควรทำงานแนวไหน ก่อนหน้านี้เคยสอบเอนท์ ติดด้านการบริหาร แต่ก็ไม่อยากเรียน เลยซิ่วมาเรียนนิเทศศาสตร์ ทำงานเป็นครีเอทีฟ ได้ปีนึง มีความสุขดี แต่คิดว่าตัวเองพร้อมที่จะเรียนต่อ ก็เลยออกมาเตรียมตัวสอบเข้าเรียนด้านการบริหารอีก ขณะเดียวกันก็สนใจด้านกฏหมายด้วย สับสนตัวเองมากค่ะ อีกปัญหานึงที่กังวลมากก็คือ ตามดวงแล้วมีโอกาสที่จะท้องก่อนแต่งมั้ยคะ ครอบครัวเป็นห่วงเรื่องนี้ ไม่อยากให้เค้าเครียดกับเรื่องนี้ค่ะ

(ถ้าซ้ำต้องขอโทษด้วยนะคะ ขัดข้องทางเทคนิคนิดหน่อยค่ะ)

ไม่แน่ใจว่าถ้านับตามหลักการดูดวง จะต้องเป็นวันอังคารที่ 22 หรือเปล่าค่ะ รบกวนด้วยนะคะ เพราะตอนนี้กำลังรออ่านคำตอบจากคุณดูหมอ เพื่อช่วยตัดสินใจว่าจะเดินทางไหนดี ขอบคุณล่วงหน้าและขอเป็นกำลังใจให้เช่นเคยค่ะ q*060q*060
Guest
ออน
เรทกระทู้
« ตอบ #2492 เมื่อ: 17 พ.ย. 09, 00:38 น »

เกิดวันที่ 4 กรกฎาคม 2530 ปีเถาะ เวลา 12.17 น. วันเสาร์

อยากทราบเรื่องการงาน การเงิน แล้วก็เรื่องอนาคตอ่ะคะ รบกวนด้วยนะคะ

Guest
Hero_yui
เรทกระทู้
« ตอบ #2493 เมื่อ: 17 พ.ย. 09, 01:29 น »

วันพุธ 28 สิงหาคม 2528 เวลา 4.59 น. ครับ
ถามเรื่องความรักครับว่า เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่ซักที
แล้วเรื่องงาน จะได้ทำงานใหม่ตามที่ตัวเองต้องการรึเปล่าครับ

Guest
Saint Andrew
เรทกระทู้
« ตอบ #2494 เมื่อ: 26 พ.ย. 09, 19:26 น »

สวัสดีครับ คุณ doomor!

รบกวนดูดวงหน่อยนะครับ

ผมเกิดวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2517 เวลา 11.10 วันอาทิตย์ ปีขาล
คนรัก วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2490 วันเสาร์ ปีกุน

อยากถามเรื่องความรักครับ
คนรัก ตอนนี้ห่างกันโดยไม่ได้พูดหรือติดต่อกันมา 12 เดือนเต็ม ... เขาดูจะเงียบไป แต่อยากทราบว่าเขาต้องการจะหายจากเราไปเลย หรือว่ายังให้เรารอเขาครับ? เพราะรู้สึกท้อแท้มากสงสัยจะไม่มีหวังหรือควรจะสู้ต่อไปดี ยืนหยัดกับความรู้สึกที่เรามีต่อเขา?

ขอบุญบารมีในการดูครั้งนี้ ส่งผลให้ท่าน เจริญๆ ยิ่งๆขึ้นไป สาธุ
Guest
สุณาย์ บุญศิริจันทร์
เรทกระทู้
« ตอบ #2495 เมื่อ: 26 พ.ย. 09, 22:28 น »

เกิด วันศุกร์ที่15เมษายน พ.ศ.2520 ปีมะเส็ง เวลา21.20น.อยกทราบเรื่อง การงาน การเงิน ความรัก ครอบครัว โชคลาค รักวนช่วนตอบที่อีเมล์suna_boon@yahoo.com ขอบคุณมากค่ะ

Guest
จอน
เรทกระทู้
« ตอบ #2496 เมื่อ: 27 พ.ย. 09, 03:09 น »

สวัสดีค่ะดิฉันเคยถามไปนานหลายเดือนแล้ค่ะแต่รู้สึกว่าจะให้ข้อมูลน้อยไปนิด ก็เลยอยากจะให้ข้อมูลเพิ่มเติม เกิดวันจันทร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2521 ปีมะเมีย เวลา 01.32น. แต่งงานกับสามีมา 1ปี อยากจะมีน้อง ไปฉีดยากระตุ้นมาหลายรอบก็ยังไม่ติด ตอนนี้ช่วยที่บ้านสามี ขายรองเท้า ชีวิตประจำวันไม่ค่อยมีอะไรมาก อยากทราบถึงเรื่องมีลูก สุขภาพ ความรัก ค่ะช่วยตอบด้วยนะค่ะ ยังรออยู่นะคะ

Guest
JUBJIB
เรทกระทู้
« ตอบ #2497 เมื่อ: 27 พ.ย. 09, 10:54 น »

สวัสดีค่ะ !!!

รบกวนดูดวงหน่อยค่ะ

ดิฉันเกิดวันจันทร์ ที่ 2 กันยายน 2528 ปีฉลู เวลา 17.56 น.
คนรักเกิดวันพฤหัสบดี ที่ 29 พฤษภาคม 2529 ปีขาล ไม่รู้เวลา

อยากจะทราบเกี่ยวกับเรื่องความรักค่ะ

คือเราอยู่ด้วยกันโดยที่ไม่ได้แต่งงานกันประมาณ 6 ปีได้ แต่ตอนนี้มีเหตุในเราต้องเลิกกัน
เรามีสิทธิที่จะกลับมาคบกันอีกหรือป่าวค่ะ และอนาคตดิฉันจะเจอเนื้อคู่ตอนอายุเท่ารายค่ะ

กรุณาตอบดิฉันด้วยนะค่ะเครียดมากค่ะ T_T

Guest
เอ๋ย อุบล
เรทกระทู้
« ตอบ #2498 เมื่อ: 27 พ.ย. 09, 21:55 น »

สวัสดีค่ะ

หนูเคยเข้ามาถามพี่หมอดูประมาณปีที่แล้ว ที่ถามเกี่ยวกับการสอบ ตอนนั้นหนูอยู่ ม.5

แต่ตอนนี้หนูอยู่ ม.6 แล้ว และได้มีการสอบตรงมาแล้วหลายที่

ซึ่งตอนนี้ หนูำำำพลาดการสอบตรงมาแล้ว 2 ที่ คือ มศว.(ทันตแพทย์ศาสตร์) และ ม.อุบล (สาํธารณะสุข)

ตอนนี้ หนูก็รอลุ้นผลอยู่ 2 ที่ ที่สอบตรงไปแล้ว คือ ม.ขอนแก่น(สัตวแพทย์) ประกาศผล 10 ธ.ค. มหิดล (พยาบาล) ประกาศผล 11 ธ.ค. อยากถามว่า หนูน่าจะได้ไหมคะ ใน 2 ที่นี้ ดวงการเรียนที่ผ่านมาก็ตกต่ำมาก ทั้งที่ขยันกว่าเดิม
เป็นเพราะอะไร แล้วจะหาทางแก้ไขได้อย่างไรบ้างคะ อ้อ ละมีอีกที่ค่ะ คือ ลงครุศาสตร์จุฬาไว้ ช่วยดูให้ด้วยนะคะ

หนูชื่อ นางสาวจุฬาภา มูลลีขิต เกิดวันศุกร์ที่ 4 ตุลาคม พ.ศ.2534

ปีมะแม

ยังไงหนูก็ฝากดูให้หน่อยนะคะ ถ้าว่าง แต่ถ้าไม่ว่าง ก็ค่อยดูให้เวลาว่างก็ได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากนะคะ

Guest
leorasuan
เรทกระทู้
« ตอบ #2499 เมื่อ: 27 พ.ย. 09, 23:52 น »

เิกิดวันที่25 มกราคม 2532 ตอนประมานสี่ทุ่ม คับ

หวังเปนอย่างยิ่งว่าป๋มจะได้มีโอกาสดูดวงกะคุณdoomorนะคับ

เหตการณ์สำคัญเพิ่งเกิดขึ้นเดือนพฤศจิกายน 2552นี้แหละคับ

อยากราบเรื่องการงานคับ

ขอบคุณคับ

Guest
leorasuan
เรทกระทู้
« ตอบ #2500 เมื่อ: 27 พ.ย. 09, 23:54 น »

เิกิดวันที่25 มกราคม 2532 ตอนประมานสี่ทุ่ม คับ

หวังเปนอย่างยิ่งว่าป๋มจะได้มีโอกาสดูดวงกะคุณdoomorนะคับ

เหตการณ์สำคัญเพิ่งเกิดขึ้นเดือนพฤศจิกายน 2552นี้แหละคับ

อยากราบเรื่องการงานคับ

ขอบคุณคับ

Guest
----
เรทกระทู้
« ตอบ #2501 เมื่อ: 6 ธ.ค. 09, 21:22 น »

เกิดวันพฤหัสบดี ที่16 พ.ค. 2534 เวลา21.25 เพศหญิง
อยากดูเรื่อง ความรัก ครอบครัว การเรียน

Guest
the frozen
เรทกระทู้
« ตอบ #2502 เมื่อ: 6 ธ.ค. 09, 22:04 น »

เกิดวันเสาร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ 2528 เวลา 12.41 (ตอนเที่ยงค่ะ)
อยากทราบเรื่องงานว่าตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนงาน จะไปได้ดีหรือไม่คะ
ถ้าทำงานประเภทภาษา (เช่น แปลภาษา เขียนหนังสือ) จะดีไหมคะ
และสุดท้ายรบกวนดูเรื่องความรักค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #2503 เมื่อ: 1 ม.ค. 10, 13:59 น »

รบกวนดูดวงปี 53 ทั้งปี ให้หน่อยจ้า ^^
คุณหมอดูจ้า ^^

เกิดวันที่ 26 ธันวาคา พศ.2531 ปีมะโรง เวลา 11.30 (คลอดแบบผ่า)

จะรอคำตอบจากคุณหมอนะจ๊ะ ^^

Guest
รบกวนท่านล่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #2504 เมื่อ: 1 ม.ค. 10, 16:31 น »

รบกวนท่านหน่อยล่ะคับว่างๆก็ตอบมาก็ได้นะคับ
วันพฤหัสบดี 13/02/29 เมล maieros*** ตอบทางเมลได้มั้ยท่าน
คือ อยากรู้เกี่ยวกับการงานตอนนี้ว่างงานล่ะ อ้อ ความรักด้วยคับเป็นไงบ้างตอนนี้กำลังมีคนคุยอยู่ไม่รู้ว่าเปนไง

Guest
ลํา.ธารทิพย์
เรทกระทู้
« ตอบ #2505 เมื่อ: 1 ม.ค. 10, 17:52 น »

คนที่รู้จักชอบมารบกวนเรื่องเงินดิฉันเป็นประจําทุกคนเเล้วก็มีปัญหากันทุกครั้ง

Guest
topgun09
เรทกระทู้
« ตอบ #2506 เมื่อ: 1 ม.ค. 10, 20:12 น »

ส่งเมลไปแล้ว รบกวนตรวจดวงให้ด้วยนะครับ topgun_topcop*** ขอบคุณครับ

Guest
pun
เรทกระทู้
« ตอบ #2507 เมื่อ: 1 ม.ค. 10, 22:20 น »

เกิดเช้าวันพุธ เวลา ตี5.38 ของวันที่ 27 ธันวาคม 2521

ช่วยดูดวงให้หน่อยว่า จะมีงานทำมั้ย ปีนี้หน่ะค่ะ

กำลังหางานอยู่

แล้วจะมีโอกาสหมดหนี้กับเขามั้ย

มีโอกาสลืมตาอ้าปากอย่างคนอื่นเขา

หรือจะรวยมีเงินเหลือกินเหลือเก็บกับเขาบ้างมั้ย

ขอบคุณค่ะ

Guest
ปัณณ์นรี
เรทกระทู้
« ตอบ #2508 เมื่อ: 1 ม.ค. 10, 22:29 น »

เพศหญิงค่ะ เกิดเช้าวันพุธ เวลา ตี5.38 ของวันที่ 27 ธันวาคม 2521

ช่วยดูดวงให้หน่อยว่า ปีนี้จะมีงานทำมั้ย หน่ะค่ะ

กำลังหางานทำอยู่

แล้วจะมีโอกาสหมดหนี้กับเขามั้ย

มีโอกาสลืมตาอ้าปากอย่างคนอื่นเขา

หรือจะรวยมีเงินเหลือกินเหลือเก็บกับเขาบ้างมั้ย

แล้วจะได้แต่งงานหรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ

Guest
ลําธารทิพย์
เรทกระทู้
« ตอบ #2509 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 17:21 น »

เกิดวันเสาร์ที่3พฤศจิกายน2516เพื่อนที่มารู้จักชอมมารบกวนเรืองเงินทองปรจำเเล้วก็มีปัญหากันทุกครั้ง ดวงดิฉันทำไมถึงเจอเเต่เรื่องอย่างนี้ ช่วยดูดวงไห้ดิฉันด้วย ขอบคุณคะ (ล่วงหน้า)

Guest
บัว
เรทกระทู้
« ตอบ #2510 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 21:53 น »

สวัสดีคะ เกิดวันที่ 29 พฤษภา 2529 เวลา 2.05 am เปนผู้หญิง
คือปีนี้เรียนจบ และจะต้องสมัครงาน จะได้งานที่ดีในที่ที่ดีหรือป่าว
เกิดปีขาล ครบรอบ 24 ปี เหนในเวปเค้าบอกว่าเปนปีชง จิงหรือ ป่าว
แต่ที่เคยไปดูมา ก้ไม่มีคัยทักว่าชงนะคะ
แล้วอีกเรื่อง คือ เรื่องความรัก จะเจอเนื้อคู่เมื่อไหร่ เนื้อคู่เปนอย่างไรบ้าง
ขอบคุนมากกคะ

Guest
แม่น้องโบ๊ท
เรทกระทู้
« ตอบ #2511 เมื่อ: 3 ม.ค. 10, 22:06 น »

เกิดวันพุธประมาณ 11 โมงเช้า 17 มกราคม 2516 เพศหญิง แต่งงานแล้วมีลูก 1คน
ขณะนี้ตกงาน อยากทราบว่าจะมีงานทำในปีนี้มั๊ยคะ ช่วงไหนค่ะ
รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะค่ะ เครียดมากค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

Guest
MaMey
เรทกระทู้
« ตอบ #2512 เมื่อ: 5 ม.ค. 10, 10:59 น »

สวัสดีปีใหม่ค่ะ จำกันได้ไม๊ เคยรบกวนหลายครั้ง และจะมีครั้งต่อๆไปอีก สุดแล้วแต่จะกรุณาตอบให้หรือไม่ตอบนะคะ 23 พย.2504 16.10น.เกิดระยอง โตกรุงเทพค่ะ ปีนี้จะมีอาการอย่างไรบ้าง ห่วงบุตร3คน ลูกชายปีมะเส็ง ลูกสาวปีวอก คนเล็กผู้ชายปีชวด
มีเหตุการณ์จะเล่าให้ฟังค่ะ เช้ามืดของวันที่ 1 มค.53 ที่บ้านมีรูปภาพมงคล แขวนมาหลายปี อยู่ๆก็ตกลงมากระจกแตก พอเช้ามืดวันที่3 ประมาณตี2กว่า ลูกคนที่2ของพี่สามี เครียดแล้วดื่มเหล้าเมาพูดตัดพ้อโชคชะตา มาถึงตระกูลว่าทำอะไรๆไม่เห็นดีขึ้นเลย ว่าไปถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย อาละวาดปัดของรอบข้างกระจุย ดิฉันก็ไม่เคยเจอแบบนี้ด้วย ดิฉันและแม่สามีต้องคอยปลอบ โทรเรียกพ่อเขาให้เข้ามาช่วย แต่กลับชกหน้าลูกจนคิ้วแตกช้ำ ตอนนี้ไปอยู้บ้านแม่เขาชั่วคราว ดิฉันกลัวว่าจะมีเรื่องร้ายๆอีกรึไม่ มีความรู้สึกว่าคนที่อยูบ้านนี้ไม่ค่อยรุ่งเลย มีเรื่องตลอด (สามีเคยเล่าให้ฟังว่า แม่ของเขาเล่าว่าเคยมีหญิงคนนึงแช่งครอบครัวนี้เอาไว้ แบบนี้ดิฉันกับลูกจะโดนหางเลขด้วยไหมคะ)
เขียนมาเล่าค่ะ ถ้าสะดวกก็ค่อยตอบนะคะ [
color=green][/color]
Guest
ณัฐธยาน์
เรทกระทู้
« ตอบ #2513 เมื่อ: 11 ม.ค. 10, 11:48 น »

คุณดูหมอคะ คุณทำนายแม่นมากค่ะ ตอนนี้ดิฉันเจอทุกอย่างที่คุณทำนายมา ตอนนี้จิตใจแย่มากค่ะ ทำตามที่คุณดูหมอแนะนำแล้ว แต่ว่าจิตใจยังไม่นิ่งเลย ไม่ทราบว่าดิฉันจะต้องเจอเรื่องร้าย ๆ อย่างนี้อีกนานเท่าไหร่คะ ณัฐธยาน์ พุ่มพวง เกิดวันอาทิตย์ที่ 3 พฤษภาคม 2513 ปีจอ เวลา 16.21 น. ขอขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

Guest
Pimmy
เรทกระทู้
« ตอบ #2514 เมื่อ: 11 ม.ค. 10, 13:06 น »

สวัสดีค่ะ..ขอรบกวนด้วยคนนะคะ..

เกิดวันเสาร์ที่ 23 สิงหาคม ปีเถาะ2518 เวลาประมาณ 5โมงเย็น
แต่งงานแล้ว..มีลูก2คน..เมื่อประมาณเดือน กุมภา52 เลิกกับสามี..
ตั้งแต่เลิกกันก็ยังไม่ได้ทำงานเลยค่ะ.. รบกวนช่วยตรวจดวงด้วยค่ะ
อยากทราบเรื่องการงาน..และชีวิตในอนาคตข้างหน้าค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

Guest
ชาพิมญชุ์
เรทกระทู้
« ตอบ #2515 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 12:41 น »

หนูเกิด07/06/2524 เที่ยงแฟนเกิด 02/06/2512ตี5ช่วงนี้หนูทะเลาะกับแฟนหนูเป็นฝ่ายทำร้ายเขาแต่เขามาขอโทษทุกทีไม่ทราบวา่เขาประสงค์ดีหรือร้ายหรือหนูไม่ดีเองช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าควรทำอย่างไรกลัวเขามาหลอกค่ะเพราะหนูทำงานกลางคืนเขาเป็นพนักงานนวดเขาชอบหาว่าหนูมั่วผู้ชายค่ะเขาเป็นทอมค่ะเขารักหนูจริงหรอคะตอนนี้หนูคิดมากจนทำงานไม่ค่อยได้เลยรบกวนด้วยค่ะ q*005

Guest
ชาพิมญชุ์ แซ่ลิ้ม
เรทกระทู้
« ตอบ #2516 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 12:55 น »

เมลล์ค่ะ pretty_bee81***หนูลืมบอกเมลล์ข้อความข้างบนค่ะ

Guest
well
เรทกระทู้
« ตอบ #2517 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 14:15 น »

เกิดวันพฤห้สที่ 2 เมษายน 2530 เวลา 11.00 น
อยากทราบเกี่ยวกับความรักและการงาน
คือเพิ่งเลิกกะแฟนแต่ก็ยังคุยกันอยู่ อยากทราบว่าเค้าหวังดีกับเรารึเปล่าค่ะ
แล้วจะมีคนใหม่เข้ามาเมื่อไหร่ค่ะ จริงใจมั้ย
งานที่เข้ากับเราควรเป็นงานแบบไหนค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ขอให้เจริญรุ่งเรืองนะค่ะ
Guest
ppp
เรทกระทู้
« ตอบ #2518 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 16:44 น »

เกิด 3 ต.ค 2525 เวลาเกิด 10.09น.อยากรู้เรื่องการงาน การเงิน ความรัก

Guest
Aki
เรทกระทู้
« ตอบ #2519 เมื่อ: 5 มี.ค. 10, 00:05 น »

ตอบ คุณ Aki

เหตุที่ผมถามช่วงเวลาดังกล่าวเพราะผมต้องการยืนยันว่าสิ่งที่ผมอ่านไว้ไม่ผิดพลาด แล้วก็เป็นอย่างที่ผมคิดจริงๆ เรามาดูดวงต่อจากคุณเลยดีกว่าครับ

1 คุณได้จะงานที่เกี่ยวข้องกับต่างประเทศแถบยุโรป แต่คงไม่ใช่ใน 3- 4 เดือนจากนี้ครับ คงต้องรออีกหน่อย

2 คนรักเป็นคนดีและเป็นคนชาวต่างชาติครับ หากเป็นคนไทยก็ต้องมาจากคนละจังหวัด เมื่อมีแฟนแล้วชีวิตในด้านการทำงานจะดีขึ้น เพราะดาวสามี หรือคนรักจะช่วยกันไม่ได้ดาวเสียทำร้ายดาวการงานคุณครับ สังเกตุได้ว่าเมื่อคุณมีแฟนแล้ว เรื่องการงาน หรือชีวิตความเป็นอยู่น่าจะดีขึ้น อย่างน้อยก็สบายใจขึ้นครับ

3 หากคิดจะทำธุรกิจของตัวเอง ผมไม่แนะนำให้ทำแบบยาวๆ แต่แนะให้ทำแบบโปรเจคๆไปครับ หาไม่ก็จะเจ้งอย่างเดียว ซึ่งหากทำเป็นแบบระยะยาวอาจจะดูดีในช่วงเริ่มสุดท้ายเจ้งแน่นอนครับ ดังนั้นอาชีพวิศวกรแบบเป็นโปรเจคเหมาะแล้วครับ

4 หากจะเริ่มธุรกิจของตัวเอง จำไว้ว่าอย่าเอาเงินของครอบครัวทางบ้านมาลงทุนครับ เจ้งเหมือนกัน

5 ยังไงก็กลับไทยเพื่อตั้งตัวก่อนก็ได้ครับ เพราะช่วง 3 - 4 เดือนจากนี้ผมยังไม่เห็นแววว่าจะได้งานเลย แต่หน้าที่การงานก็จะเกี่ยวข้องกับต่างประเทศ หรือไม่ก็อาจได้กลับมาทำในอนาคตครับ เพราะมีเกณฑืเดินทางบ่อยๆในช่วง 4-5 ปีจากนี้

อย่าลืมหมั่นทำบุญ สวดมนต์ ปฏิบัติธรรมมากๆครับ จะได้งานไว้ๆ เชื่อผมเถอะ

สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะรบกวนอีกครั้งนะค่ะ คุณเคยดูให้ดิฉันตอนปลายปี08 น่ะค่ะ ปัจจุบันยังไม่ได้งานเลย มีเกณฑ์จะได้บ้างไหมค่ะที่ฝรั่งเศสปีนี้น่ะ เกิดวันพฤหัสบดี ที่ 18 ธค 2523 เวลา 11.49 น ที่กทม เพศหญิง ค่า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

หน้า: 1 ... 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 ... 68

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม