Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... 68

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ดูดวงฟรี เป็นวิทยาทานครับ  (อ่าน 306081 ครั้ง)
Guest
ninaaak
เรทกระทู้
« ตอบ #1215 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 11:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เกิดวันที่ 20 มิ.ย.34

เวลา 17.00-17.30

เพศหญิง ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
dao..naka
เรทกระทู้
« ตอบ #1216 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 12:47 น »

เกิดวันที่ 20 ก.ค.24 เวลาเกิดประมาณ 20.00น. เพศหญิง ดิฉันกำลังแอบชอบใครคนนึงมาก ไม่รู้ว่าเพราะอะไร พยายามห้ามใจไม่คิดแต่ก็ทำไม่ได้ค่ะ จะทำยังไงดีคะ เค้าใช่คู่หรือเปล่าคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ตระกี้
เรทกระทู้
« ตอบ #1217 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 13:29 น »

รบกวนดูดวงค่ะ

เกิดวันศุกร์ที่ 3 ต.ค. 2529 เวลา 17.00 น.
ถามเรื่องอนาคตและปัจจุบัน
ทั้งเรื่องงาน สุขภาพ ความรัก โชคลาภค่ะ อุบัติเหตุด้วย ขอบคุณ มากค่ะ
Guest
กัญญาภัค
เรทกระทู้
« ตอบ #1218 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 14:20 น »

ชื่อ กัญญาภัค นามสกุล ศิลปะรายะ เกิดวันที่ ศุกร์ 30 ตุลาคม 2513 ปีจอ Email
water_together***

Guest
toopoo
เรทกระทู้
« ตอบ #1219 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 14:33 น »

('')fusetoon_1@sanook.com...ชอบตรวจดวงนะสนใจเรื่องการงาน/ความรัก/ปัญหาอื่นถ้ามีขอบคุณค่ะชื่อตูนะ
20 พค.ปีขาลนะ
1.จะเปลี่ยนงานดอไหม
2.ดวงปีขาลปีนี้แย่จะแก้ไขยังไง ร้ายไหม แก้ได้ไหม
3.งานกำลังเปลี่ยนจะดีไหม
4.การเงิน/สุขภาพอยากรู้

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1220 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 18:21 น »

เกิดวันพุธที่ 22 พฤศจิกายน 2515 เวลา 02.00 น.เพศชายอยากจะถาม อาจารย์ว่า
ตลอด 3 ปี่ที่ผ่านมา ทำไมดวงตกมากๆๆ ทำอะไรก็ไม่ได้ ติดขัดไปหมด สิ่งที่ควรจะได้ก็ไม่ได้ กำลังจะหมดหวัง?
รบกวนอาจารย์ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ....

ตอบ คุณ สมสกุล

พื้นดวงเป็นคนที่มีความเหน็ดเหนื่อยในการทำมาหากิน แต่ปัญหาความรับผิดชอบ และเงินทองไม่ได้มีปัญหาอะไรมากนัก อีกทั้งคุณเองเป็นคนชอบ คิดบุกเบิกพํฒนา และชอบงานท้ายทาย ดูแล้วเหนื่อยแทน

ช่วงอายุ 25 - 34 เป็นช่วงที่ดีมาก ทำอะไรก็สำเร็จในภาพรวม ถึงแม้ 2 - 3 ปีที่ผ่านมาจะไม่พลิ้วเหมือน เมื่อช่วงอายุดังกล่าว แต่ก็ยังพอไปได้บ้าง

ยังไงช่วยเล่าเหตุกาณ์ปี 2549 และ ต้นปี ประมาณ กพ มีค เมษ 2551 ว่ามีอะไรดีๆเกิดขึ้นบ้าง

โชคดีครับ บุญรักษา
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1221 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 18:39 น »

เกิดวันพฤหัส 14 มิถุนายน 2533 เกิดเมื่อเวลา10.42 อยากทราบว่าหนูจะสอบติดที่มหาลัยอะไรคะ

ตอบ คุณ พัชนีพร

พี่แนะนำให้ช่วงนี้ตั้งใจเรียนก่อนดีกว่าครับ เพราะดูแล้วหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายให้เรียนหนังสือจะมีปัญหา

พื้นดวงก็เรียนอะไรก็ได้ทำได้หลายอย่างครับ ไปเรียนทางเหนือก็ไม่เลวนะ

โชดีครับ บุญรักษา
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1222 เมื่อ: 24 ก.ย. 08, 18:56 น »

ลดายุ สมศักดิ์ เกิดวันที่ 12 พ.ค.2523 วันจันทร์ ปีวอก เวลาเกิดประมาณ6โมง ตอนนี้อายุ 28 ปี

มีแฟนแล้ว เกิดวันที่ 27 ม.ค.2506 วันอาทิตย์ ปีเถาะ อยากรู้ว่าเราจะเลิกกันมั้ย

ทุกวันนี้ทะเลาะกันทุกวัน แล้วจะย้ายหอพักใหม่คิดว่าจะดีมั้ยค่ะ

ตอบกลับที่ ann_ladayu***

ตอบ คุณ แอน

ในดวงของคุณบอกว่ามีปัญหาอยู่ 2 เรื่อง ครับ
1 เรื่องคนรักไม่ว่าหนุ่มน้อยหนุ่มใหญ่ ก็ต้องมีปัญหาตลอด ซึ่งปกติอารมณ์ของคุณก็โมโหง่ายอยู่แล้ว

2 เรื่องการทำมาหากิน ก็ต้องเหน็ดเหนื่อยตลอดเวลา

เดือนหน้าปัญหาเรื่องคนรักจะหนักกว่านี้ครับ หลังอายุ 31 ไปแล้ว ก็พอดีขึ้นบ้าง

ดวงคุณผู้ชาย

ในดวงก็มีปัญหา 2 เรื่องเช่นเดียวกับคุณ ซึ่งดูแล้วเรื่องการทำมาหากินจะวุ่นวายเดือดร้อนกว่าคุณเสียอีก

อีกทั้งอาจมีการลงทุน หรือไม่ก็มีการโยกย้ายเปลี่ยนแปลงที่อยู่อาศัย หรือเปลี่ยนงาน ในเดือน พย ธค นี้ครับ ถ้าเป็นการลงทุนก็ไม่ดีครับ มีแต่เสียมากกว่า

ส่วนเลิกกันหรือไม่ ในดวงไม่ได้บอกออกมาอย่างชัดเจน สุดท้ายแล้วต้องแล้วแต่คุณครับ

Guest
ธนวรรณ ปลั่งพัฒนะพานิชย์
เรทกระทู้
« ตอบ #1223 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 04:53 น »

ขอบคุณมากค่ะที่กรุณาช่วยตอบในสิ่งที่ดิํฉันกำลังกังวล
ถึงแม้ว่าตามดวงจะไม่ค่อยดีก็ตาม แต่ก็พอจะเป็นแนวทางให้เดินต่อไปด้วยความไม่ประมาท
ขอบคุณที่สละเวลาตอบให้ดิฉัน ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

Guest
ลี่ชิง
เรทกระทู้
« ตอบ #1224 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 07:38 น »

สวัสดีค่ะ
เกิดวันอังคาร ที่ 18 พ.ค.2519 ปีมะโรง เวลา 22.05 น.
อีเมล monruadee@เมลร้อนจุดคอม ค่ะ
คือเมื่อวันที่ 9 ก.พ.2550 แฟนที่คบกันมาเกือบ 5 ปีเสียชีวิต
ซึ่งเป็นเหตุการณ์ที่กระทบจิตใจมาก
ตอนนี้เลยมาศึกษาต่อที่ ประเทศอังกฤษ
อยากจะเรียนถาม หมอดู ว่า
จะมีดวงจะได้เจอเนื้อคู่อีกบ้างมั้ยค่ะ
ชีวิตต่อไปจะเป็นอย่างไร ต้องเหงาอย่างนี้อีกนานมั้ยค่ะ
จะรอคำตอบนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ยังรอคำทำนายอยู่นะค่ะ
Guest
bay2517
เรทกระทู้
« ตอบ #1225 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 17:57 น »

ผมเกิดวันที่ 18 ก.ค 2517 จังหวัดนนทบุรีครับ เวลา ตีสามครึ่ง เกิดกทม
อยากทราบถึงดวง ด้านต่างๆในปีนี้ถึงปีหน้าครับ
ขอขอบพระคุณล่วงหน้า นะครับต่อไปคงได้เข้ามาเยี่ยมชมเว็ปบ่อยๆนะครับ 'o"

Guest
นู๋ข้าวปุ๋น
เรทกระทู้
« ตอบ #1226 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 18:26 น »

^_^ เกิดวันศุกร์ เวลา 19.10 น. วันที่ 10 กันยายน 2519

ทำนายทั่วไปนะคะ

ขอบคุณคะ

นู๋ข้าวปุ๋น

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1227 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 18:45 น »

ธนาคารไทยพาณิชย์ชวนกันทำบุญจ้า
SCB เชิญชวนผู้มีจิตศรัทธาบริจาคเงินช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย

ธนาคารไทยพาณิชย์เชิญชวนผู้มีจิตศรัทธา ร่วมบริจาคเงินช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยที่ได้รับความเดือดร้อนอยู่ในขณะนี้ โดยเปิดบัญชีรองรับเงินบริจาคจากพี่น้องชาวไทย ชื่อบัญชี “มูลนิธิสยามกัมมาจล-ไทยพาณิชย์ เพื่อผู้ประสบภัย” เพื่อบรรเทาทุกข์ให้ประชาชนทั่วทุกเขตพื้นที่ สามารถบริจาคได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
ธนาคารไทยพาณิชย์ มีความห่วงใยในสถานการณ์ความเดือดร้อนของประชาชน ที่ประสบอุทกภัยในพื้นที่ต่าง ๆ ทั้งในเขตภาคกลาง ภาคเหนือตอนล่าง และภาคอีสาน เนื่องจากได้รับผลกระทบทั้งในด้านชีวิตความเป็นอยู่ การสูญเสียทรัพย์สิน และคุณภาพชีวิต ทั้งนี้ ธนาคารจึงได้ดำเนินการตามนโยบายช่วยเหลือผู้ประสบภัยดังเช่นที่เคยดำเนินการมาอย่างต่อเนื่อง ด้วยการเปิดรับบริจาคจากพนักงานและ ผู้มีจิตศรัทธา พร้อมทั้งนำเงินบริจาคดังกล่าวมอบผ่านองค์กรสาธารณกุศล ได้แก่ มูลนิธิอาสาเพื่อน(ภาฯ)ยามยาก รวมทั้งประสานงานกับกองทัพอากาศ ในการนำข้าวสาร น้ำดื่ม และยารักษาโรค เพื่อส่งมอบให้กับผู้ประสบภัย เพื่อให้ได้รับความช่วยเหลืออย่างทั่วถึง นอกจากนี้ ธนาคารยังได้อนุมัติวงเงินให้ความ ช่วยเหลือเบื้องต้น 2 ล้านบาท ส่งผ่านเครือข่ายสาขาในเขตพื้นที่ประสบอุทกภัย เพื่อเป็นศูนย์กลางในการให้ความช่วยเหลือลูกค้า ประชาชนในพื้นที่ได้อย่างทันท่วงที
ขณะเดียวกัน ธนาคารยังเป็นช่องทางให้ผู้มีจิตศรัทธา ได้มีโอกาสร่วมบริจาคเงินช่วยเหลือผ่านบัญชี “มูลนิธิสยามกัมมาจล-ไทยพาณิชย์ เพื่อผู้ประสบภัย” สาขารัชโยธิน เลขที่บัญชี 111-3-90911-5 โดยธนาคารจะนำเงินดังกล่าวไปบรรเทาทุกข์ให้ผู้ประสบภัย เพื่อเป็นการแก้ปัญหาในระยะต้นและเพื่อการฟื้นฟูในระยะปานกลางต่อไป ทั้งนี้ สามารถบริจาคได้ผ่านสาขาทั่วประเทศ 925 สาขา และเครื่อง ATM ทุกแห่งที่มีอยู่ 5,783 เครื่อง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม
อ้างอิงจากลิงค์ http://www.scb.co.th/th/nws/abt_nws_080922-ns.shtml

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1228 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 18:48 น »

สวัสดีค่ะ
เกิดวันอังคาร ที่ 18 พ.ค.2519 ปีมะโรง เวลา 22.05 น.
อีเมล monruadee@เมลร้อนจุดคอม ค่ะ
คือเมื่อวันที่ 9 ก.พ.2550 แฟนที่คบกันมาเกือบ 5 ปีเสียชีวิต
ซึ่งเป็นเหตุการณ์ที่กระทบจิตใจมาก
ตอนนี้เลยมาศึกษาต่อที่ ประเทศอังกฤษ
อยากจะเรียนถาม หมอดู ว่า
จะมีดวงจะได้เจอเนื้อคู่อีกบ้างมั้ยค่ะ
ชีวิตต่อไปจะเป็นอย่างไร ต้องเหงาอย่างนี้อีกนานมั้ยค่ะ
จะรอคำตอบนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

ตอบ คุณ ลี่ชิง

ดวงของ คุณ จะได้เจอคู่แบบไม่คาดคิดในเดือน ตค พย นี้ครับ ถ้าไม่มีก็คงเป็นงาน หรือความรับผิดชอบอะไรบ้างทีกำลังจะเกิดขึ้น ใน 2 เดือนนี้ แต่ถ้าสุดท้ายแล้วไม่ใช่เรื่องคู่คงต้องลุ้นอีกที ก็ 2553

แล้วอย่าลืมกลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับว่าเขาน่ารักไหม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1229 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 18:57 น »

โทดทีคะกระทู้ที่แล้วใส่ข้อมูลผิด

ชื่อ น.ส. นารีรัตน์ ปัญญาแก้ว อายุ 22 ปี เกิด 3 ตุลาคม 2528 ปี ฉลู

อยากทราบ....
- อยากทำธุรกิจส่วนตัว ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ .... อยากทำเกี่ยวที่ติดต่อต่างชาติน่ะคะ
- ความรัก : ตอนนี้คบกับหนุ่ม ที่เกิด 3 กันยา 2527 อยากทราบว่าเค้าเปงคนดีมั่ย อนาคตเค้าจะมีฐานะร่ำรวยรึป่าว(ไม่ได้หน้าเงินนะคะ)
- การเรียน ; ตอนนี้เรียนต่อโทรอยู่ ที่บ้านอยากให้เรียนต่อเอก ไม่รู้จะดีรึป่าว
- ครอบครัว ธุรกิจครอบจะรุ่งเรื่องมากน้อยเพียงไหน สุขภาพของพ่อและแม่จะเปงอะไรมั้ย

** ถ้ามีเรื่องไหนจะเสริมก้อบอกได้เลยนะคะ

ขอบคุณคะ
มิ้ง

ตอบ คุณ มิ้ง

ช่วงนี้เป็นช่วงที่เหมาะกับทั้งการเรียนและธุรกิจครับ จะเรียนต่อก็ดีครับ จะทำธุรกิจต่างประเทศก็ดีครับ นอกจากนี้สงสัยคุณต้องมาทำงานกงสีในอนาคตสักวันละครับ

ดวงยังบอกว่าแม่รักคุณมากนะครับ ส่วนพ่ออาจห่างเหินหน่อย และสุขภาพก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ดวง คุณผู้ชาย (อาจมีข้อผิดพลาดได้เนื่องจากไม่มีเวลาเกิด)

เป็นคนสนุกสนาน มีวาทะศิลป์ในการเจรจามากเลยครับ
เรื่องเงินทองก็ดีครับ แต่ให้ลดความดื้อลงหน่อย และลดอบายมุข เช่น บอล หวยลงบ้างก็ดีครับ

Guest
ยา
เรทกระทู้
« ตอบ #1230 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 19:14 น »

อยากให้ดูดวงให้หน่อย เมล์ sanya_ti***
ขอบคุณครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1231 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 19:54 น »

สวัสดีค่ะคุณdoomor
เคยโพสไว้ครั้งนึงยังไม่ได้รับคำทำนายเลยกลับมาโพสอีกทีค่ะ
เกิดวันพุธ(กลางคืน)26 ม.ค.2520 เวลา 23.45 น.ปีมะเส็ง
3เดือนที่ผ่านมาแย่มากเลิกกับสามี มาเริ่มต้นชีวิตใหม่กับลูก อยากทราบว่า
ต่อจากนี้ไปชีวิตจะดีขึ้นไหม หรือจะเลวร้ายกว่านี้
ช่วงนี้การเงินไม่ดีเลยค่ะกลัวว่าจะดูแลลูกได้ไม่ดีพอ
จะสามารถยืนด้วยตัวเองและเลี้ยงลูกได้ดีไหม และต่อไปจะมีคนดีดีเข้ามาร่วมชีวิตไหมค่ะ
ลูก ศุกร์ 28 ต.ค.2548 เวลา 11.22 น. ปีระกาค่ะ
ขอความกรุณาด้วยค่ะ

ตอบ คุณ ราหู

ไม่ทราบว่าลูกเป็นหญิง หรือชายครับ

โชดีครับ บุญรักษา
Guest
3245
เรทกระทู้
« ตอบ #1232 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 21:21 น »

^/^ชื่อนงนุช แสงอรุณ เกิดวันจันทร์ที่ 21พฤษภาคม 2533 เวลา 19.17 น. ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะขอเรื่องเรียนเยอะๆนะค่ะขอบพระคุณค่ะ tr_non***

Guest
virunpat
เรทกระทู้
« ตอบ #1233 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 22:33 น »

สวัสดีคะ ดิฉันเคยโพสไว้แล้ว 2 ครั้ง รอคำทำนายนานแล้วอะคะ ดิฉันเลยมาโพสใหม่คะอยากให้ ช่วยดูดวงให้หน่อยอะคะ

ดิฉัน เกิด วันอาทิตย์ 13 มกราคม 2513 เวลา 20.58 น. ปี จอ จังหวัดราชบุรี
อยากทราบเรื่องดังนี้คะ
1. เรื่องงานที่ทำอยู่ในปัจจุบัน (ทำงานบริษัท) และ กิจการทำเองอยู่ด้วย
2. เรื่องหนี้สินทีมีอยู่ จะแก้ปัญหาหมดได้เมื่อไรคะ
3. เรื่องการเงิน
4. จะมีคดีขึ้นโรงขึ้นศาลหรือเปล่าคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยนะคะ กำลังทุกข์ใจอยู่มากเลยคะ (โดยเฉพาะเรื่องเงิน)

Guest
virunpat
เรทกระทู้
« ตอบ #1234 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 22:37 น »

สวัสดีคะ ดิฉันเคยโพสไว้แล้ว 2 ครั้ง รอคำทำนายนานแล้วอะคะ ดิฉันเลยมาโพสใหม่คะอยากให้ ช่วยดูดวงให้หน่อย อะคะ

ดิฉัน เกิด วันอาทิตย์ 25 มกราคม 2513 เวลา 20.58 น. ปี จอ จังหวัดราชบุรี
อยากทราบเรื่องดังนี้คะ
1. เรื่องงานที่ทำอยู่ในปัจจุบัน (ทำงานบริษัท) และ กิจการทำเองอยู่ด้วย
2. เรื่องหนี้สินทีมีอยู่ จะแก้ปัญหาหมดได้เมื่อไรคะ
3. เรื่องการเงิน
4. จะมีคดีขึ้นโรงขึ้นศาลหรือเปล่าคะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยนะคะ กำลังทุกข์ใจอยู่มากเลยคะ (โดยเฉพาะเรื่องเงิน)

ขอโทษนะคะ แก้ไข วันที่ เกิด คะ เป็นวันที่ 25 คะ

Guest
WANN
เรทกระทู้
« ตอบ #1235 เมื่อ: 25 ก.ย. 08, 23:11 น »

เกิดวันที่20ธันวาคม 2531ค่ะ เวลา15.18น.
อยากทราบเรื่องเรียน สุขภาพ การเงิน
และเรื่องทั่วไปด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
WANN

Guest
กมลวรรณ ปลั่งพัฒนะพานิชย์
เรทกระทู้
« ตอบ #1236 เมื่อ: 26 ก.ย. 08, 02:16 น »

ขอโทษที่ต้องโพสต์เข้ามาอีกครั้ง เพราะว่าดิฉันยังไม่ได้รับคำทำนายจากคุณหมอ ขอความกรุณาคุณหมอช่วยทำนาย
ดวงให้ดิฉันด้วยอาจเป็นเพราะข้อมูลที่ดิฉันให้มาคงไม่ชัดเจน ดิฉันเกิดวัันจันทร์ที่ 12 ตฺ ค 07 เวลา 08.12น.เคยมีครอบครัวมาแล้ว 2 ครั้ง มีลูกสาว 3คน ตลอดชีวิตในการมีครอบครัวทั้ง 2ครั้งล้มเหลวมาตลอดและได้เลิกรากันไปแล้วประมาณ 5 ปี ปัจจุบันได้พบกับแฟนและคบกันได้ปีกว่าซึ่งเขาก็ได้ผ่านการมีครอบครัวมาแล้ว อยากทราบว่าถ้าใช้ชีวิตคู๋
ร่วมกันแล้วจะมีความมั่นคงหรือไม่แฟนเกิดวันอาทิตย์ 28 เมษายน 2506 และอยากทราบว่าดิฉันจะทำงานอะไรที่
เหมาะเพราะว่าตกงานอยู่ อยากให้คุณหมอช่วยแนะนำเพื่อเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิตต่อไป ขอบคุณล่วงหน้ามาอีกครั้งค่ะ

Guest
ยุด
เรทกระทู้
« ตอบ #1237 เมื่อ: 26 ก.ย. 08, 08:07 น »

เกิด 20 ก.ค 2530 อยากรู้ที่เรื่องที่คุณสามารถดูให้ได้อ่าคับ :)

Guest
jakkajee
เรทกระทู้
« ตอบ #1238 เมื่อ: 26 ก.ย. 08, 10:17 น »

สวัสดีค่ะ
อยากให้ดูดวงให้ด้วยค่ะ เกิดวันอาทิตย์ที่ 7 กันยายน 2518 เวลา 04.20 น.ค่ะ
ตอนนี้ชีวิตครอบครัวไม่มีความสุขเลยค่ะ สามีไปติดหญิงใหม่ค่ะ ไม่ยอมกลับ ไปสร้างห้อง ออกรถป้ายแดงใหม่
ไม่สนใจความรู้สึกของดิฉัน และลูกเลยค่ะ อยากทราบว่าเค้าจะกลับมามั้ยคะ แล้วชีวิตจะเป็นอย่างไรต่อไป ดวงการงาน การเงินดีมั้ย และจะขายรถยนต์จะดีมั้ยคะ สามีเกิดวันจันทร์ที่ 15 มี.ค 2519 ค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

Guest
นาวสาว ทวีพร สีวันนา
เรทกระทู้
« ตอบ #1239 เมื่อ: 26 ก.ย. 08, 10:34 น »

ดิฉันเกิดวันที่ 24 เมษายน 2526 วันอาทิตย์ประมาณ 08.10 น.เช้า
(_อยากทราบเรื่อง การงาน ครอบครัว เนื้อคู่ การเงิน
รบกวนตอบให้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
?) อีเมล์rm_pthhop@pth.go.th
ลูกเกิดวันที่ 22 มิถุนายน 2550 เวลา 06.02 น. วันศุกร์
อยากทราบทุกเรื่องค่ะ

Guest
น.ส.ริน
เรทกระทู้
« ตอบ #1240 เมื่อ: 26 ก.ย. 08, 11:48 น »

เกิด อังคาร 29 ตุลา 34 เวลา 13.29
อยากทราบเรื่องการเรียนและเหมาะกับเรียนทางด้านไหน?
สุขภาพ และความรัก ขอบคุณค่ะ

Guest
น้องเหมียว
เรทกระทู้
« ตอบ #1241 เมื่อ: 27 ก.ย. 08, 20:07 น »

ตอบ คุณ เหมียว

ในดวงจะมีการเปลี่ยนแปลง 2 เรื่อง ในช่วง 2 - 3 เดือนจากนี้หลังจากที่คุณเรียนจบ
1. เรื่องของการได้งานที่มีโอกาสได้ในช่วงเดือน พย ธค ซึ่งช่วงอายุ 25 - 30 เป็นช่วงที่คุณอยากออกไปทำงานนนอกบ้านมาก และคิดแต่อยากได้ทำงานหาเงิน และงานที่คิดส่วนใหญ่ก็เป็นงานที่ใช้สมอง หรืองานสบายแต่ได้เงิน

2. เรื่องของการมีปากเสียง วุ่นวาย อาจเป็นกับคนรักหรือไม่ก็พี่น้องที่ไม่อยากให้คุณไปทำงานนอกบ้าน

นอกจากนี้ เดือน พย ธค ผมยังเห็นความวุ่นวายจำเป็นที่ต้องใช้เงิน เพื่อที่อยู่อาศัย หรือไม่ก็โยกย้ายที่อยู่อาศัย และอาจเป็นไปได้ที่คิดอยากลงทุนทำอะไรบางอย่างในช่วงนี้

แต่ปีหน้าดูแล้วเหนื่อยมากครับ รวมถึงการเสียเงินก้อนใหญ่อีกแล้วช่วงกลางปี

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำแนะนำจะพยายามระมัดระวังการใช้ชีวิตทั้งของตัวเอง ครอบครัว และการทำงาน ถ้ามีเหตุการณ์ใดเกิดขึ้นจะมารบกวนเพื่อขอคำชี้แนะอีกครั้งค่ะ
ขอผลบุญดลบันดาลให้คุณ doomor มีร่างการสมบูรณ์แข็งแรง ปราศจากภัยอันตรายทั้งปวงค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
Guest
patto
เรทกระทู้
« ตอบ #1242 เมื่อ: 27 ก.ย. 08, 21:12 น »

เกิด พฤหัสบดี 27 มีนาคม 2529
เวลา 9 โมง
อยากรู้เรื่อง
1. อนาคตจะเป็นอย่างไรค่ะ
2. เมื่อไรจะรวย
3. เนื้อคู่เป็นยังไง และจะเจอเมื่อไรค่ะ

e-mail: okane-mo-chi***

Guest
ศิรกาญจน์
เรทกระทู้
« ตอบ #1243 เมื่อ: 27 ก.ย. 08, 21:15 น »

จากhotmail ค่ะ วันเสาร์ ที่ 23 เดือนกุมภาพันธ์ 2523 เวลา 10.00 น.

ขอบคุณค่ะ

Guest
mail
เรทกระทู้
« ตอบ #1244 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 12:10 น »

เรียน คุณDoomor

ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณ คุณหมอมากค่ะ ที่อุส่าเสียสละเวลาส่วนตัวอันมีค่าของคุณหมอ มาช่วยดูดวงให้นะคะ
ได้อ่านคำทำนายของคุณหมอแล้ว ตกใจมากเลยค่ะ พอดีช่วงนี้ยุ่งๆๆมาก เรื่องการเตรียมตัวไปสมัครงานใหม่น่ะค่ะ
แล้วคุณหมอก็ทายว่า อาจจะได้มีการเปลี่ยนงานในเดือน ต.ค.-พ.ย. นี้ แม่นมากๆๆๆๆๆๆ แต่ก็เพิ่งไปยื่นน่ะค่ะ ลุ้นอยู่เลยว่าจะได้รึเปล่า อิอิ

อีกเรื่องนะคะ ประโยคสุดท้ายที่คุณหมอบอกว่า "เรื่องแต่งงาน ดวงคุณทั้งสองยังบอกตรงกันถึงการแต่งงานในปี 2554" ตรงนี้ อ่านแล้วไม่ค่อยแน่ใจในความหมายเท่าไหร่ค่ะ คือถ้าจะให้แปลเอง จะคิดว่า ดวงของเราเป็นเนื้อคู่กัน และมีเกณฑ์ว่าจะได้แต่งกันในปี 2554 ใช่รึเปล่าเอ่ยคะ คือไม่รู้จริงๆๆว่าแปลความหมายถูกรึเปล่าค่ะ หุหุ
(คือว่าตอนนี้ก้เลิกกับแฟนมาครึ่งปีแล้วค่ะ โดยที่ไม่มีการติดต่อกันเลย แต่ส่วนตัวแล้วยังรักและคิดถึงเค้าอยู่มากเลยค่ะ)

สุดท้ายนี้ก็ต้องขอบพระคุณคุณหมออีกทีค่ะ ที่เสียสละเวลาส่วนตัว เผื่อทำประโยชน์ให้คนมากมาย(ที่คุณหมอเองก็ไม่ได้รู้จักเลย) ชื่นชมจริงๆๆค่ะ เพราะอย่างน้อยสิ่งนี้ก็เป็นที่พึ่งทางใจที่ดีอย่างนึงเลยค่ะ
ขอให้ผลบุญส่งผลให้คุณหมอ และครอบครัว มีแต่ความสุข คิดสิ่งใดสมปรารถนา สุขภาพแข็งแรง ปราศจากอุปสรรคและอันตรายทุกข์ภัยทั้งปวงนะคะ !!!@ !!!@ !!!@

ด้วยความเคารพจากใจ

mail88

ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: mail88 ที่ 30 ก.ค. 08, 18:17 น
สวัสดีค่ะ คุณdoomor

เนื่อง จากว่าอยากจะรบกวนให้คุณdoomor ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า ดิฉันเลิกกับแฟนค่ะ แล้วได้มีโอกาสไปดูดวงมาค่ะ หมอดูบอกว่า แฟนคนนั้นคือเนื้อคู่ค่ะ อาจจะได้กลับมาคืนดีกันค่ะ
แต่ว่าตอนนี้ดิฉันกับแฟนที่เลิกกันก็ไม่ได้ติดต่อกันเลยนะคะ ดิฉันจึงอยากรบกวนคุณdoomor ให้ช่วยชี้เนะ แนะนำหน่อยค่ะ ว่า
1. ดวงของดิฉันเป็นเนื้อคู่กับแฟนคนดังกล่าวรึเปล่าค่ะ
2. ดวงของดิฉันจะมีดวงได้แต่งงานเมื่อไหร่คะ (ดูมาหลายที่ ไม่ตรงกันเลยค่ะ)
3. เนื้อคู่ที่แท้จริงเป็นอย่างไรคะ
4. จะเปลี่ยนงานใหม่ค่ะ จะได้ไหมคะ
ดิฉัน เกิดวันจันทร์ที่27 มิ.ย. 2526 เวลา 13.15น.ค่ะ ส่วนแฟนเก่าที่อยากถามคุณdoomor เกิดวัน อาทิตย์ที่ 6 ก.ย. 2524 ค่ะ รบกวนคุณกนdoomor ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ mickajoy_88***

ขอบคุณค่ะ

ตอบ คุณ mail 88

ดูมาหลายที่แล้ว มาให้ผมทายอีก ผมก็ไม่ใช่หมอดูอาชีพเสียด้วยจะเชื่อไหม

แฟนของคุณมาจากคนละจังหวัดกับคุณครับ
ดวง ของผู้ชายช่วงนี้ดีมาก แต่โดยพื้นดวงแล้วเขามีปัญหาเรื่อง การเงิน หรือไม่ก็สุขภาพ แต่ช่วง 10 ปีนี้เป็นช่วงที่ดีของเขา เพียงแต่ปีนี้วุ่นวายไปหน่อย

ดวงของคุณจะมีการเปลี่ยนแปลงงานที่ ชัดเจนใยปี 2553 ครับ แม้เดือน ตค พย อาจเป็นไปได้ที่จะเปลี่ยนงาน แต่เป็นการเปลี่ยนที่ดูแล้วยังไม่ดีเท่าไหร่

ส่วนเรื่องแต่งงาน ดวงคุณทั้งสองยังบอกตรงกันถึงการแต่งงานในปี 2554

Guest
Ho
เรทกระทู้
« ตอบ #1245 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 12:33 น »

เกิด 28 ธันวา 2517 ^_^

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1246 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 13:39 น »

เรียน คุณDoomor

ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบคุณ คุณหมอมากค่ะ ที่อุส่าเสียสละเวลาส่วนตัวอันมีค่าของคุณหมอ มาช่วยดูดวงให้นะคะ
ได้อ่านคำทำนายของคุณหมอแล้ว ตกใจมากเลยค่ะ พอดีช่วงนี้ยุ่งๆๆมาก เรื่องการเตรียมตัวไปสมัครงานใหม่น่ะค่ะ
แล้วคุณหมอก็ทายว่า อาจจะได้มีการเปลี่ยนงานในเดือน ต.ค.-พ.ย. นี้ แม่นมากๆๆๆๆๆๆ แต่ก็เพิ่งไปยื่นน่ะค่ะ ลุ้นอยู่เลยว่าจะได้รึเปล่า อิอิ

อีกเรื่องนะคะ ประโยคสุดท้ายที่คุณหมอบอกว่า "เรื่องแต่งงาน ดวงคุณทั้งสองยังบอกตรงกันถึงการแต่งงานในปี 2554" ตรงนี้ อ่านแล้วไม่ค่อยแน่ใจในความหมายเท่าไหร่ค่ะ คือถ้าจะให้แปลเอง จะคิดว่า ดวงของเราเป็นเนื้อคู่กัน และมีเกณฑ์ว่าจะได้แต่งกันในปี 2554 ใช่รึเปล่าเอ่ยคะ คือไม่รู้จริงๆๆว่าแปลความหมายถูกรึเปล่าค่ะ หุหุ
(คือว่าตอนนี้ก้เลิกกับแฟนมาครึ่งปีแล้วค่ะ โดยที่ไม่มีการติดต่อกันเลย แต่ส่วนตัวแล้วยังรักและคิดถึงเค้าอยู่มากเลยค่ะ)

สุดท้ายนี้ก็ต้องขอบพระคุณคุณหมออีกทีค่ะ ที่เสียสละเวลาส่วนตัว เผื่อทำประโยชน์ให้คนมากมาย(ที่คุณหมอเองก็ไม่ได้รู้จักเลย) ชื่นชมจริงๆๆค่ะ เพราะอย่างน้อยสิ่งนี้ก็เป็นที่พึ่งทางใจที่ดีอย่างนึงเลยค่ะ
ขอให้ผลบุญส่งผลให้คุณหมอ และครอบครัว มีแต่ความสุข คิดสิ่งใดสมปรารถนา สุขภาพแข็งแรง ปราศจากอุปสรรคและอันตรายทุกข์ภัยทั้งปวงนะคะ !!!@ !!!@ !!!@

ด้วยความเคารพจากใจ

mail88

ตอบ คุณ mail 88

ผมขอเพิ่มนิดนะครับ คือผมยอมรับครับว่าดูไม่ออกจริงๆที่คุณสองคนเลิกกันแล้ว แต่ ปี 2554 คุณทั้ง 2 คนจะได้พบรักอีกครั้ง แต่จะเป็นคนเดิมหรือเปล่าผมไม่แน่ใจนัก แต่ที่ผมมั่นใจคือ ได้พบรักแน่นอนครับ

Guest
mayple66
เรทกระทู้
« ตอบ #1247 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 13:41 น »

จุ๊บๆ เกิด 20 กรกฏาคม 2521 วันพฤหัสบดี ปีมะเมีย เวลา ตี 2:10นาที *#*#ต้องการทราบทุกเรื่องค่ะโดยเฉพาะเรื่องงานและเรื่องครอบครัว *#*# กรุณาส่งคำตอบมาที่ saja66***
ขอบคุณมากๆ ค่ะ
Guest
วีออสครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #1248 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 15:28 น »

รบกวนคุณดูหมอช่วยดูดวงการงานให้ด้วยครับ เพศชายเกิดคืนวันศุกร์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2506 (ปีเถาะ)เวลา 00.15 น.
อยากรบกวนดูเกี่ยวกับเรื่องการงานในปัจจุบันนี้ครับ.......และมีโอกาสจะได้งานใหม่หรือเปล่า.......ผู้ใหญ่จะช่วยเหลือ
หรือเปล่า...........เพราะปัจจุบันสุดๆจริงๆโดนกลั่นแกล้ง........ขอบคุณม๊ากๆครับ......จะรอคำตอบนะครับ.....
Guest
ota
เรทกระทู้
« ตอบ #1249 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 15:43 น »

[size=largeเกิด 20 พ.ย.2518 วันพฤหัสบดี ปีเถาะ เวลาประมาณ 7 โมงเช้าค่ะ

1.อยากถามเรื่องงานค่ะ เพราะอยากเปลี่ยนงานจะมีโอกาสบ้างไหมคะ และถ้าเป็นงานที่ต้องใช้ภาษาต่างประเทศจะดีหรือเปล่าคะ

2.อยากถามเรื่องคู่ด้วยค่ะ (อันนี้อายจริง ๆ)

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ [/size]

Guest
meemy26
เรทกระทู้
« ตอบ #1250 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 16:36 น »

ขอโทษนะคะที่โพสซ้ำค่ะ
เพศหญิง เกิดศุกร์ 24มีนาคม2510เวลา 20.00 ปีแพะ อยากทราบเรื่อง การงานครอบครัวและชีวิตรัก(จะได้แต่งงานไหมเมื่อไร)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1251 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 17:07 น »

สวัสดีค่ะ
เกิดวันที่ 16 สิงหาคม 2511 เวลา 9.45 น. ค่ะ เป็นผู้หญิง

Guest
พรพิม
เรทกระทู้
« ตอบ #1252 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 18:14 น »

16ก.ค.2521 เวลา 12.47 ที่กรุงเทพ เพศหญิงค่ะ

ถามเรื่องความรักกับคนที่คบอยู่นะค่ะ เค้าเกิด 20 ม.ค.2522 เวลา 20.20 ที่กรุงเทพ เพศชายค่ะ

เค้าไว้ใจ เชื่อใจ ได้รึเปล่า หรือแค่มาหลอกเราล่ะเนี่ย

รบกวนถามเรื่องงานกับการเงินของ ดิฉัน - แฟน ด้วยค่ะ

Guest
ชล01
เรทกระทู้
« ตอบ #1253 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 18:16 น »

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
วัน อังคารที่ 8 มกราคม 2523 เวลาประมาณ 06.15 น ปัจจุบันแต่งงานแล้ว

Guest
ปอด์
เรทกระทู้
« ตอบ #1254 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 18:21 น »

เกิดวันอาทิตย์ ที่ 25 เมษายน 2525 ปีจอ เวลา 00.45 น.
รบกวนดูเรื่องงาน เรื่องเนื้อคู่ การเงิน ฐานะ สุขภาพ
และรบกวนดูดวงโดยรวมของปีหน้าด้วยนะค่ะ

Guest
พรพิม
เรทกระทู้
« ตอบ #1255 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 18:30 น »

เพิ่มเติมต่อจากกระทู้ที่ 1255 นะค่ะ

คือปีนี้ดูเราทั้งสองต่างคนก็ต่างมีปัญหามากๆ ทั้งด้านการงาน และการเงินนะค่ะ
ยิ่งแฟนยิ่งมีปัญหามากมาย
ถ้ามีอะไรที่พอจะทำให้ดีขึ้นรบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Guest
groomjai
เรทกระทู้
« ตอบ #1256 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 19:04 น »

รบกวนคุณdoomor ดูดวงดิฉันและแฟนดิฉันด้วยค่ะ
ดิฉันเกิด 25 มิย.2517 วันอังคาร ปีขาล 23.00น.เศษ ผู้หญิง
แฟนดิฉันเกิด 21 ธค.2503 วันพุธกลางคืน ปีชวด 21.00น.เศษ ผู้หญิง
เราทั้งคู่จะไปกันรอดใหมค่ะ รักมา 7 ปีเศษแล้วค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ

Guest
แม่น้องเคน
เรทกระทู้
« ตอบ #1257 เมื่อ: 30 ก.ย. 08, 20:42 น »

ลูกชายเกิดวันที่ 22 มกราคม 2542 เวลาเกิด 9.00 น. อนาคตเค้าอยากเป็นหมอ
ไม่ทราบว่าถ้าเราส่งเสริมจะทำให้เค้ากดดันเกินไปมั้ย..ค่อนข้างเป็นห่วงค่ะ..เค้าจะเป็นผู้ใหญ่เกินตัว ชอบคิดอะไรแปลกๆ
อาชีพนี้จะเหมาะกับเค้ารึเปล่าค่ะ ('_?)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1258 เมื่อ: 1 ต.ค. 08, 01:15 น »

เคยมาถามแล้วเมื่อสัก2-3อาทิตย์ ก็ขอถามอีกนะคะ คือพอดีมีน้องชาย ประสบปัญหาด้านการงานครอบครัวมากมาย วันเกิดที่16 ตุลาคม 2523 ปีวอก เวลา3.53น.ขอทราบเรื่องงาน เรื่องความรัก และพ่อแม่ ด่วนนะคะ

Guest
จุรีรัตน์
เรทกระทู้
« ตอบ #1259 เมื่อ: 1 ต.ค. 08, 16:10 น »

ขอโพสใหม่ค่ะ พอดีเคยโพสไว้แต่นานแล้วค่ะ
เกิดวันพฤหัสบดีที่ 12 ส.ค. 2525 เวลาจำไม่ได้ค่ะ (แต่เป็นช่วงเช้า)
ขอถามเรื่องงาน เงิน ความรัก ครอบครัว
ขอบพระคุณค่ะ

หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... 68

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม