Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > แอบรัก > ทำยังไงให้คนที่เราแอบรักมารักเราบ้าง
หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ทำยังไงให้คนที่เราแอบรักมารักเราบ้าง  (อ่าน 208480 ครั้ง)
Guest
Bam Bam

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ทำยังไงให้คนที่เราแอบรักมารักเราบ้าง
        ความคิดเห็นที่ #1305: 16 เม.ย. 14, 15:36 น

ผมเคยแอบรักรุ่นพี่คนนึง...เขาเปนคนที่น่ารัก...นิสัยดีๆ...เปนมิตรกะทุกคน...  q*073 ผมรักทุกอย่างที่เปนตัวเขา...แล้วตอนนั้น...ผมไปบอกรักเขา...ผมกลัวมันจะไม่เหมือนเดิม...แล้วเขาก็ตอบมาว่า...เขาไม่ได้รักผม...  q*078 ผมเสียใจมาก...แต่ผมก็ยังรักเขาเหมือนเดิม...ผมเลยรุว่า...การที่เรารักเขา...เขารุ...แต่เขาไม่รัก...มันเจ็บแค่ไหน...และผมก็็ได้รุว่า...ถึงแม้ว่าเขาจะไม่ได้รักผมเลยก็ตาม...แต่ผมมีความสุข...ที่ได้เหนหน้าเขาทุกวัน...เหนรอยยิ้มของคนที่ผมรัก...เขามีความสุข...ผมก็มีความสุขมากแล้ว...   q*039

Tags:

Tags:
Guest
ยูมิโกะ ซาชิมะ

Re : ทำยังไงให้คนที่เราแอบรักมารักเราบ้าง
        ความคิดเห็นที่ #1306: 23 เม.ย. 14, 20:35 น

แล้วถ้าเค้ามั้ยดั้ยชอบเราละต้องอกหักเหรอ
มั้ยอยากอกหักเลยอะรักแรกด้วยทำไงฮืฮื
แต่เค้าดูท่าเค้าเป็นคนเย็นชามั้ยค่อยสนใจ
เรื่องภายนอกดูเหมือนว่าเค้ามั้ยมีหัวใจเลยอะ
ช่วยหน่อยค่ะ

Tags:
Guest
gess love aotnoy plubpla

ความคิดเห็นที่ #1307: 25 เม.ย. 14, 12:04 น

เราอ่ะ แอบรักพี่เขา แต่เขาไม่ได้รักเราเลย พี่เขามีแฟนแล้ว เราเสียใจ q*009 q*009 q*009 q*009 q*009 q*009 q*009 q*009 q*009 q*009 q*009

Tags:
Guest
Anusa

ความคิดเห็นที่ #1308: 10 พ.ค. 14, 23:23 น

โคด ซื่ง เลีย

Tags:
Guest
จิดาภา

ความคิดเห็นที่ #1309: 14 พ.ค. 14, 21:10 น

ดิฉันรักผู้ชายคน1เพื่อนชอบหัวเราะฉันเพราะฉันชอบพระเอกลิเกค่ะ

Tags:
Guest
คนผิดหวัง

ความคิดเห็นที่ #1310: 17 พ.ค. 14, 00:38 น

เราก็แอบรักอยู่ตอนนี้คือแบบ เขามาถามอ่ะทางเฟ็สว่าชอบเราหรอ เราก็ไม่อยากบอกแต่สุดท้ายก็บอกไปแต่คำตอบ คือ ผิดหวังอ่ะ แทบอยากจะบ้าเลยอ่ะ ตอนนี้ก็เรียนอยู่โรงเรียนเดียวกันเราพยยามจะไปใกล้เขาแต่รู้สึกว่า เขากำลังจะห่างเราอ่ะ อยากย้อนเวลากลับไปจิงๆอ่ะ ตอนแรกก็ไม่กะจะบอก เพราะรู้ว่าบอกไปความรู้สึกไม่เหมือนเดิม แต่เขาบอกให้เป็นเพื่อนกัน มันก็กลับไปเป็นอยากมากอ่ะ

Tags:
Guest
champ555

ความคิดเห็นที่ #1311: 1 มิ.ย. 14, 11:36 น

คือผมแอบรักผู้หญิงคนหนึ่งตั้งแต่เข้าม.1มาใหม่ๆเลยจนตอนนี้ม.2แล้วผมก็พยายามทำทุกอย่างให้เค้าสนใจผมนะ วันนั้นเป็นวันอำลาพี่ ม.3 กับม.6 ผมก็เลยเอาดอกกุหลาบไปให้เค้าแล้ว วันนั้นผมก็ไปบอกรักเขาทางเฟสเลย เขาก็ตอบมาว่า 5555นะ แต่ดูเหมือนเขาจะเฉยๆอะ ไม่ค่อยสนใจสักเท่าไหร่ผมก็เลยขอคบ กับเขาแต่เขาก็ไม่ตอบ ผมก็เลยคิดว่าจะตัดใจแล้วไปคบกับคนอื่นแล้วพอผมคบกับคนอื่น เพื่อนมันก็มาแซวผมกับคนที่ผมชอบนั้นก็คือคนที่ผมเคย(แอบรักนั้นเอง) ผมก็รู้สึกหวั่นไหวมาก แล้วในที่สุดผมก็กับไปรักเขาเหมือนเดิม แล้วเพื่อนก็บอกว่าเขาชอบแอบมองผมบ่อยๆ ผมก็เลยเลิกกับทุกคนแล้วกับมา รอเขาต่อ ผมก็เลยลองทักไปคุยเขาก็ตอบนะ ผมก็เลยถามไปว่ากินข้าวยังแล้วเขาก็ตอบว่ากินแล้ว แล้วกินข้าวยัง (เขาถามผม) ผมเลยตอบว่ายัง (เขาตอบมาว่า) กินข้าวด้วยนะ ตอนนั้นผมก็ดีใจมากนึกว่าเขาจะหันมาสนใจผม แต่พอผมคุยกับเขาไปเลื่อยๆ บางครั้งเขาก็ไม่ตอบผมมันหมายความว่าไง ช่วยบอกผมที  q*078  q*032

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #1312: 1 มิ.ย. 14, 11:41 น

คือผมแอบรักผู้หญิงคนหนึ่งตั้งแต่เข้าม.1มาใหม่ๆเลยจนตอนนี้ม.2แล้วผมก็พยายามทำทุกอย่างให้เค้าสนใจผมนะ วันนั้นเป็นวันอำลาพี่ ม.3 กับม.6 ผมก็เลยเอาดอกกุหลาบไปให้เค้าแล้ว วันนั้นผมก็ไปบอกรักเขาทางเฟสเลย เขาก็ตอบมาว่า 5555นะ แต่ดูเหมือนเขาจะเฉยๆอะ ไม่ค่อยสนใจสักเท่าไหร่ผมก็เลยขอคบ กับเขาแต่เขาก็ไม่ตอบ ผมก็เลยคิดว่าจะตัดใจแล้วไปคบกับคนอื่นแล้วพอผมคบกับคนอื่น เพื่อนมันก็มาแซวผมกับคนที่ผมชอบนั้นก็คือคนที่ผมเคย(แอบรักนั้นเอง) ผมก็รู้สึกหวั่นไหวมาก แล้วในที่สุดผมก็กับไปรักเขาเหมือนเดิม แล้วเพื่อนก็บอกว่าเขาชอบแอบมองผมบ่อยๆ ผมก็เลยเลิกกับทุกคนแล้วกับมา รอเขาต่อ ผมก็เลยลองทักไปคุยเขาก็ตอบนะ ผมก็เลยถามไปว่ากินข้าวยังแล้วเขาก็ตอบว่ากินแล้ว แล้วกินข้าวยัง (เขาถามผม) ผมเลยตอบว่ายัง (เขาตอบมาว่า) กินข้าวด้วยนะ ตอนนั้นผมก็ดีใจมากนึกว่าเขาจะหันมาสนใจผม แต่พอผมคุยกับเขาไปเลื่อยๆ บางครั้งเขาก็ไม่ตอบผมมันหมายความว่าไง ช่วยบอกผมที  q*078  q*032

Tags:
Guest
คริคริ

ความคิดเห็นที่ #1313: 5 มิ.ย. 14, 21:43 น

มันเปนอะไรที่ดีมากๆ.   อยากไห้เค้ามารักเราจังเลย555

Tags:
Guest
ไม่เคยถูกรักเลย...

ความคิดเห็นที่ #1314: 8 มิ.ย. 14, 18:47 น

คือโรงเรียนเรามีงานกีฬาแล้วมีเด็กจากโรงเรียนอื่นมาพักโงเรียนเรา q*078 ตอนแรกเราก็เฉยๆเเต่เพื่อนเราแหกปากร้องกันไหญ่ q*069 เเต่มีน้องคนนึงมาแอดเฟสเราไลค์ทุกรูปทุกตัสเราก็เลยไปส่องเฟสน้องเขาดู q*033 แล้ววันต่อมาเราก็เห็นน้องเขาน้องเขายิ้มไห้เรามันทำไห้เราใจสั่นและอยู่ดีๆก็ชอบน้องเขาดดยไม่รู้ตัว q*071 เวลาน้องเขาซ้อมฟุตบอล(กีฬาทีว่าคือฟุตบอล q*073 )น้องเขาต้องไปซ้อมที่สนามที่อื่นแต่กว่าจะมาเราก็กลับบ้านแล้วเราหาน้องเขาทุกวันทุกวันจนวันนึงเพื่อนเรามาบอกว่าชอบน้องเขา q*032 มันทำไห้เราตกใจไม่รู้จะทำไงแล้วค้ะ q*034

Tags:
Guest
ต้าร์

ความคิดเห็นที่ #1315: 17 มิ.ย. 14, 18:42 น

q*078 ตอนแรกพี่เขามาชอบก่อนแล้วเราก้เงียบๆไป จนพี่เขาจบไป เราก้ไม่ได้บอก ชอบมา ตอน ป5 ปัจจุปันอยุ่ ม.1 จนกระทั่งรุ้ว่าพี่เขามีแฟน แล้วเรายังได้สนิทกะแฟนพี่เขา เหนื่อยใจมาก เจ็บมาก แต่ก้จะรักพี่ออมตลอดไป อยากให้พี่มารักเราบ้าง พี่ออม อยู่ รร. ศรีอยุธยา
2/9 รักมากนะ รักสุดหัวใจ ไม่เคยรักใครเท่านี้มาก่อน

Tags:

Tags:
Guest
แอบรักไอฟิวส์

ความคิดเห็นที่ #1316: 20 มิ.ย. 14, 17:48 น

เราชอบคนๆนึง มันอยู่ชั้นเดียวกะเรา เราแอบรักมันตั้งแต่ป3ตอนนี้ก็อยู่ป6อ่ะน่ะ ฮือT^T เราก็ทำท่าเย็นชาใส่มันอ่ะน่ะ เพราะว่าเรากะมันก็ไม่ได้สนิทอะไรที ก็แบบว่าไม่มีอะไรแล้วน่ะ ก็อยากให้มันเข้ามาเปิดเว็บนี้ดูอ่ะน่ะ ก็มีแค่นี้แหละ บะบาย(ลืมบอก มันชื่อฟิวส์)

Tags:
Guest
ลีนนิน

ความคิดเห็นที่ #1317: 23 มิ.ย. 14, 13:19 น

แอบรักของเราอ่ะนะ ตอน ม.ต้น ชอบรุ่นพี่คนนึง แน่นอนเค้าน่ารักมีเสน่ห์มากกกก

จนถึงทุกวันนี่พี่เค้าก็ไม่รู้หรอก และคงยากที่จะได้เจอกัน

แต่ไม่รู้นะ คิดถึงพี่เค้าทีไร ก็ยังยิ้มและใจเต้นแรงทุกครั้ง

อยากเจอ ปาฎิหาริย์ ว่ามั้ย^^

Tags:
Guest
นามปากกา

ความคิดเห็นที่ #1318: 29 มิ.ย. 14, 19:20 น

เราแอบชอบเพื่อนอยู่คนนึงแต่ก็ไม่เคยทักไม่เคยพูดคุยเราได้แต่แอบมองเขาคนนั้นตอนเข้าแถวเราอยู่คนละห้องกันจะทำยังไงให้คนๆนั้นมาชอบเราเหรอ?

Tags:
Guest
มานิตา ขวัญแก้ว

ความคิดเห็นที่ #1319: 1 ก.ค. 14, 20:24 น

คือเรื่องมีอยู่ว่าเราเป็นเพื่อนกันตั้งแต่ ม.1แล้วอยู่ห้องเดียวกันขึ้น ม.2ก็ห้องเดียวกันคนที่เราชอบๆมาแกล้งเราประจำแต่ก็ไม่รู้ว่าเราแอบชอบเขาตอนไหนแล้วๆก็มีเพื่อนล้อเรา ตอนปิดเทอมขึ้น ม.3เราเริ่มทนไม่ไหวเลยไปสารภาพทางเฟสบุ๊คคนที่เราแอบชอบก็งงอยู่เหมือนกันแล้วก็ให้เรารบอกเขาว่าเราชอบเขาตรงไหนอ่ะเราก็บอกแล้วเขาก็บอกว่าทำไมจะไม่ชอบเราล่ะ แล้วพอเปิดเทอมเห็นหน้ากันเราก็ไม่ค่อยพูดอะไรกันเท่าไหร่เพราะเขิน พอประมาณ2-3อาทิตย์เขาก็คุยกับเพื่อนสนิทเราทางเฟสบอกว่าไม่ได้ชอบเราอ่ะ เราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาคิดยังไงแต่เราก็เจ็บ  q*031 q*078

Tags:
Guest
สุรัสวดี ไชยมงคล

ความคิดเห็นที่ #1320: 4 ส.ค. 14, 22:49 น

หนูเรียนอยู่ม.3 ค่ะ หนูแอบชอบเพื่อนในห้องคนหนึ่ง(แต่เราไม่ได้สนิทกันนะค่ะ)หนูชอบเค้ามา 2 ปี แล้วq*078  เค้าเป็นผู้ชายที่ขี้เก็กมากเวลาหนูเดินผ่านหนูก็จะแอบมองเขาแต่เขากลับไม่มองหนูทั้งๆที่เวลาก่อนหน้านั้นเขามองหน้าหนูเวลาหนูเรียนหนังสือหรือจดบนกระดาน(แอบเห็นน่ะ)เค้าเป็นคนขี้เล่นคนหนึ่งเวลาเค้าทำอะไรเค้าก็จะทำแล้วก็ทำสำเร็จด้วย อาทิตย์หนึ่งเราแทบไม่คุยกันเลยหรือไม่ก็ไม่คุยเพราะเราต่างมองหน้ากันไม่ติด เพราะเหตุใดหนูก็ยังไม่รู้ทั้งๆที่ตอนอยูป.6 เราก็เล่นกันดี(หมายถึงทะเลอะกันน่ะ) หนูย้ามมาเรียนที่นั่นตอนอยู่ป.5 ตั้งแต่เข้ามาเขาก็แกล้งหนูตลอดจนขึ้นมัธยมเขากลับเปลี่ยนไป ไปเที่ยว ต่อยตี ขี้เก็ก แอปเยอะ อะไรทำนองนั้น  q*027จนตอนนี้หนูรู้สึกอยากแก้แค้นด้วยการทำทุกอย่างให้เขารักเรา ไม่คุยด้วย ไม่มองหน้า ไม่ถามไ ม่แล ไม่สน จนสุดท้ายก็ไม่มีคำตอบให้ตัวเองว่ามันดีหรือเปล่า q*078 q*027 q*069

Tags:
Guest
hana

ความคิดเห็นที่ #1321: 5 ก.ย. 14, 14:25 น

รักคนที่เค้าไม่รู้จักเราแต่เรารู้จักเค้าทำไงดี

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #1322: 10 ก.ย. 14, 15:11 น

ใครไม่ชอบไม่เหนด้วยขอความกรุณาอย่าด่า ให้เกียรติกันด้วยน้ะค้า ขอบคุณจ้า

amiiitnrak น่ารัก เฟรนลี่ ฮาตลกเป็นกันเองฟอลลเล้ยค่าา

aniiceday น่ารักยิ้มมหวานน พี่ไนซ์ ฟอลเลยจ้า

vixen_valentine สวยยเซ๊กซี่แต่เเอบหวานนแหววว ฟอลลเยยย

arpozenithy พี่อาโปปปน่ารักกก

palmdafe คนนี้หลายคนคงคุ้นน่าคุ้นตา ฟอลเลยจ้าา

Tags:
Guest
vivi

ความคิดเห็นที่ #1323: 17 ก.ย. 14, 15:01 น

แอบชอบเขามาได้2ปีกว่าแล้วค่ะและตอนนี้เขาก็รู้แล้วว่าเราชอบเขาแต่เขาก็คิดกับเราแค่เพื่อนเท่านั้นไม่มีทางที่เขาจะชอบเราเลยจริงๆ แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะถึงเขาจะไม่ชอบเราตอนนี้ก็ไม่เป็นไร เราก็จะรอเขาอยู่ตรงนี้และตลอดไป q*058 q*083

Tags:
Guest
เพราะว่ารัก

ความคิดเห็นที่ #1324: 28 ก.ย. 14, 21:11 น

ผมมีผู้หญิงคนนึงเธอน่ารักมากตอนนั้นผมอยู่ม1เทอม1ตอนเเรกเธอยังไม่มีเเฟนเข้ารู้ว่าผมชอบเเต่เข้าไม่สนใจเเต่เข้าก็คุยเล่นกับผม ผมบอกรักเข้าทุกวันเเต่เข้าก็พลักใส ไม่สนใจจนตอนนี้เข้ามีเเฟนเเล้ว เข้าบอกว่าไปชอบคนอื่นเถอะหาคนที่ดีกว่าเราเเต่เพราะว่ารักจึงไม่ยอมตัดใจเเละพยายามหาวิธีชนะใจเธอเเม้จะเจ็บปวดเเค่ใหนก็ทน เพราะรักเธอมากจนตัดใจไม่ได้ไม่ว่าจะยังไง ผมจีบตั้งเเต่เธอยังไม่มีเเฟนจนเข้ามีเเฟนเเล้วก็เลิกผมก็พยายามเเต่ก็ไม่สําเร็จเเต่ทําไมเเฟนเธอจีบปุบติดปับ เเต่ผมรอเป็นปี เเต่บางทีก็มีความสุข บางวันก็เจ็บ เเต่ถ้าไม่เจ็บก็ไม่ได้เรียนรู้ ตอนนี้เธอก็มีเเฟนเเล้ว เเต่ถ้าให้ตัดใจก็ไม่ได้ เพราะว่ารักมันห้ามไม่ได้

Tags:
Guest
เพราะว่ารัก

ความคิดเห็นที่ #1325: 28 ก.ย. 14, 21:19 น

ผมมีผู้หญิงคนนึงเธอน่ารักมากตอนนั้นผมอยู่ม1เทอม1ตอนเเรกเธอยังไม่มีเเฟนเข้ารู้ว่าผมชอบเเต่เข้าไม่สนใจเเต่เข้าก็คุยเล่นกับผม ผมบอกรักเข้าทุกวันเเต่เข้าก็พลักใส ไม่สนใจจนตอนนี้เข้ามีเเฟนเเล้ว เข้าบอกว่าไปชอบคนอื่นเถอะหาคนที่ดีกว่าเราเเต่เพราะว่ารักจึงไม่ยอมตัดใจเเละพยายามหาวิธีชนะใจเธอเเม้จะเจ็บปวดเเค่ใหนก็ทน เพราะรักเธอมากจนตัดใจไม่ได้ไม่ว่าจะยังไง ผมจีบตั้งเเต่เธอยังไม่มีเเฟนจนเข้ามีเเฟนเเล้วก็เลิกผมก็พยายามเเต่ก็ไม่สําเร็จเเต่ทําไมเเฟนเธอจีบปุบติดปับ เเต่ผมรอเป็นปี เเต่บางทีก็มีความสุข บางวันก็เจ็บ เเต่ถ้าไม่เจ็บก็ไม่ได้เรียนรู้ ตอนนี้เธอก็มีเเฟนเเล้ว เเต่ถ้าให้ตัดใจก็ไม่ได้ เพราะว่ารักมันห้ามไม่ได้

Tags:
Guest
กระต่ายบิน

ความคิดเห็นที่ #1326: 29 ก.ย. 14, 14:12 น

คือเราอึดอัดมากเลยอ้ะ q*076 ใจเราแอบชอบเพื่อนมา2 ปีและแต่ก็ไม่รู้หัวใจตัวเองเหมือนกันว่าชอบจริงรึป่าว บอกใครก็ไม่ได้ เค้าก็ชอบมาให้ความหวังเรา ชอบแกล้งเรา ชอบมองเราพอไปถามว่ามองอะไรก็ทำหน้าเฉย งงๆ มันชอบมาแต๊ะอั๋งเราอ้ะ ทำเป็นจะมาหอม จะกอด มีอยู่ตอนนึงเราได้จับมือกัน q*078 พอหลังจากนั้นเราก็มั่นใจแล้วว่าเราชอบมัน แต่ตอนนี้มันมีแฟนแล้ว เราก็มีคนที่เราชอบอยู่แล้วด้วย แต่เราก็ยังสับสนอยู่ดีว่าเราคิดยังไงกันแน่ ???  q*034

Tags:
Guest
fim

ความคิดเห็นที่ #1327: 9 ต.ค. 14, 21:44 น

เช่นกันครับ ผมก็สงสัยในตัวเองเหมือนกัน ยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้เลยคับ ผมอยากเตอเขาทุกวัน อยากคุย อยากทัก เเต่ผมไม่กล้า ถ้าวันไหนผมไม่ได้เตอหน้าเขาเหมือนมันขาดอะไรไปซักอย่าง เเบบนี้ใช่ไหมครับ ที่เขาบอกว่า เเอบรัก เเต่ไม่กล้าเเสดงออก ผมคงได้เเต่รอ รอ รอวันที่เราจะได้มาคุยมาทักมาเป็นเเฟนกัน เเต่มันคงอยาก ที่เป้นเเบบนั้นนะ

Tags:
Guest
ไม่บอกเทอ

ความคิดเห็นที่ #1328: 17 ต.ค. 14, 09:40 น

q*035 q*034 q*064

Tags:
Guest
คนไร้นาม

ความคิดเห็นที่ #1329: 26 ต.ค. 14, 01:33 น

เราแอบชอบรุ่นพี่ที่ทำงานเรากับพี่เค้าห่างกัน11ปีแต่เราไม่เคยคิดว่าอายุเป็นอุปสรรค์เรยนะทุกๆวันพี่เค้าชอบมาเล่นกับเราชอบบอกคัยต่อคัยที่มาแซวเราว่านี่แฟนผมแต่วันนึงเค้าก็บอกกับคัยหลายๆคนว่าเค้าไม่ชอบผ.ญ.แบบเราๆไม่เข้าใจว่าถ้าไม่ชอบกันแร้วจะกักเราไว้ทำไม

Tags:
Guest
คนสับสน!!!

ความคิดเห็นที่ #1330: 2 พ.ย. 14, 19:27 น

คือเราก็เป็นเหมือนกัน....แต่เราบอกชอบเขาไปแล้วววว....แต่เขาบอกว่า เขายังไม่รู้สึกชอบเราเลยยย!!!!:\'(:\'(  แต่ก็มีบางช่วงที่เขาบอกว่า  \"ทำไมเธอไม่ทำให้เราชอบล่ะ....เธอคงไม่ได้ชอบเราจริงๆๆหรอกกก\"   เขาบอกว่างี้อ่ะ??  เราไม่รู้ว่า เขามีใจให้เราหรือเปล่า???  หรือเราแค่คิดไปเองหรอ?

Tags:
Guest
ฟลีม์

ความคิดเห็นที่ #1331: 30 พ.ย. 14, 18:20 น

แอบชอบ มาหลายปีแล้ว 4ปีใด้มั้ง ไม่กล้าคุย แม้แต่จะ มอง หน้า ทำใงดีอะ คราฟ จาก เด็กช่างก่อ q*032 q*038 q*038 q*038 q*038 q*038 q*038 q*038 q*038 q*038

Tags:
Guest
มิจังงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ความคิดเห็นที่ #1332: 18 ธ.ค. 14, 23:34 น

q*069 q*069
คือ เราชอบพี่คนหนึ่ง  q*027พี่เค้าอยู่ม.6เเล้วเเละกำลังต้องเอ็นเข้ามหาลัย ส่วนเราอยู่ม.4 ตอนเเรกๆเราก็ไม่ได้เอะใจไรมากนักหรอก เเล้วเพื่อนในกลุ่มเราชอบพี่เเกมากกอะ ชอบมา2ปีเเล้ว เเล้วเพื่อนก็ชี้ให้เราดูพี่เเก ตอนนั้นเราก็ไม่คิดอะไรเราคิดว่าพี่เเกเป็นเกย์มากกว่านะ เลยชวนเพื่อนเรยกพี่เเกว่า พี่เกย์บ้างหละ มุ้งมิ้งบ้าหละ เเล้วเวลาเรามองหรือเจอพี่เเก เราชอบหัวเราะใส่ จากนั้นไม่นานอยู่เราๆเริ่มรู้สึกเเปลกเมื่อเห็นหน้าพี่เเก เริ่มมือสั้น หน้าเริ่มเเดง เเละกลั้นหัวเราะไม่อยู่ ยิ่งเราจะหนีพี่เเกเท่าไหร่เราก็เจอพี่เเก ตลอด เหมือนไม่ใช่เรื่องบังเอิญ เเล้วหลังจากนั้นไม่นานเราก็เริ่มตามหาเฟสพี่เเก จนไปหลอกถามเพื่อนที่ชอบพี่เเก ตอนนั้นราเครียดมากเลยนะที่ทำเเบบนั้นเรากลัวเพื่อนเราเสียใจ เพราะเราชอบคนๆเดียวกับเพื่อน เราจึงเก็บความรู้สึกนี้ไว้ เเต่เราก็ได้บอกกับเพื่อนสนิทเราไปเเล้วว่าเรารู้สึกยังไงกับพี่เเก ตอนเเรกเพื่อนเราไม่เชื่อในสิ่งที่เราพูดมันบอกเราว่า เห็นชอบด่าพี่เเกอยูุ่กวันวันนี้มาผีเข้ารึไง เห็นพูดว่าชอบ เเล้วพอเพื่อนคนนที่ชอบพี่เเกมาพวกเราก็เงียบไปเเล้วเพื่อนก็บอกเฟสพี่เเกมา พอเราไปเสิร์ตหาเท่านั้นละครัชชท., พระเจ้าเราเป็นเพื่อนกับเเกตั้งเเต่ 2 ปีที่เเล้ว เราก็งงอยู่ตั้งนานห้ยยเป็นไปได้ไงวะเนี่ยยบังเอินไปเเล้ว หลังจากนั้นเราก็ส่องเฟสพี่เเกทุกวัน ทุกรอบที่เราออนเลยยก็ว่าได้เเต่พี่เเกไม่ค่อยอัพเดพอะไรเลยเฟสดูเงียบๆมากๆ เเต่เราก็ยังส่องต่อไปทุกวัน เปิดในเเชทเเกเหมือนกันอยากจะทักไป พอพิมพ์เเล้วก็ลบทิ้ง เห้ออ เเม้เเต่จะไลค์เรายังไม่กล้าไลค์เลย พอเจอหน้าที่รร.เมื่อก่อนเราหัวเราะใส่พี่เเกใช่หม ตอนนี้พอเจอพี่เเกเราวิ่งป่าราบเลยจ้า วิ่งไปกับเพื่อนเราอีกคนนึง(คือเพื่อนของพี่เเกชอบเเกล้งเพื่อนเราเเล้วเเบบว่าเพื่อนเราเกลียดอ่ะ )เเล้วมันบังเอิญมากๆว่าเราอยู่ชมรมรักกิจจกรรมเเบบต้องทำกิจกรรมหน้าเสาร์ธงไรงี้ ตอนั้นอยู่ในช่วงของวันพ่อ ตอนเเรก เราเห็นเเค่สมาชิกในชุมนุมนะ อยู่อาจารย์ก็พูดว่าเดี๊ยวจะมีตัวเเทนนักเรียนม.6/4มานะ 55 เเกบอกว่าเป็นผู้หญิง คือตอนนั้นเรารู้สึกเฟลมากเเต่ก็รู้สึกดีคืออายเเกถ้าเเกมาเห็นเรา พอเรานั่นงไปสักพักนึงนะ เราเห็นพวกเพื่อนเเกเดินมาเรานี่เเบบโครตตกใจเลยพอสักพักนึงพี่เเกก็เดินมาจริงๆด้วยเเถมนั่งโต๊ะที่เรารียนประจำด้วยยมันฟินมากเลยย หลังจากนั้น เราก็เริ่มเห็นพี่เเกบ่อยเรื่อยๆๆ บางครั้งเวลาเดินผ่านเเกเราทำเมินใส่ เเล้วพอเเกไปปุ๊ปเราก็รีบวิ่งไปกรี๊ดเลย เเต่ไม่นานมานี้เรารู้สึกเหมือนโดนจ้องตลอดอ่ะ คือพวกเพื่อนเเก ชอบเข้าห้องสมุดใช่ป้ะ เเล้วเเบบเห็นเรา พอเรานั่งสักพักนึงเราเห็นสายตาพวกพี่เเกหันมามอง เเล้วพอเราหันไปก้ทำเป็นไม่มอะไรเกิดขึ้น เเล้วที่นี้เราเลยมาคุยกับเพื่อนเราเเล้วให้เพื่อนเราช่วยเเอบมองให้หน่ิอย คือเรากลัวว่าเราจะคิดไปเองอะ ที่นี้พอเราสั่งให้เพื่อนช่ววยปุ๊ปเพื่อนก็บอกว่า เราไม่ได้คิดไปเองเหละ เเล้วคือมันหลายรบมากๆตอนนี้เราเครียดกับสายตาพวกเพื่อนเเกมากไม่รู้จะทำยังไงดีพวกพี่เเกอยู่กลุ่มฮอตของโรงเรียนอ่ะ เเล้วพอตอนกลับบ้าน พี่คนที่เราชอบก็นั่งอยู่กับเพื่อนเค้าอีก2คนเเล้วมองเรา ตอนเเรกเราเห็นเพื่อนพี่เเกมองเราเราเบยหันหบังนี้ เเล้ววิ่งไปกอดเพื่อนเราเเล้วเรา บอกว่าเราเหนื่อยจจังเลย พี่เเกคงไม่สนใจเราจริงๆเหละ เเต่อยู่ๆเพื่อนเราบอกให้เราอยู่เฉยๆเเล้วมันบอกว่า พี่เค้ากำลังมองเราอยู่ ตอนนั้นเราหัวใจหล่นวูบเลยเเบบคือมันเป็นความรู้สึกเเปลกที่เรียกว่าคิดไปเองรึเปล่านะ ว่าพี่เเกก็สนใจเราเหมือนกัน เเต่พอเราคิดไปคิดมาปุ๊ป ถ้าพี่เเกชอบเราเเกคงจะไม่ทำตัวเฉยชาเเบบนี้เเน่นอน คิดเเล้วมันเหนื่อยใจ  q*027

Tags:
Guest
wiratd2504@gmail.com

ความคิดเห็นที่ #1333: 18 ม.ค. 15, 19:54 น

หนูแอบคนหนึ่งใกล้ๆบ้านหนูเองนี้แหละค่ะ เวลาผ่านบ้านผ่านบ้านเขาหนูก้อมอง (แต่ดูแล้วเหมือนเขามีแฟนเเล้วอ่ะ)
แต่หนูยังแอบชอบพี่เขามาตลอดอยากบอกความในใจก้อไม่กลีา

Tags:
Guest
มจ

ความคิดเห็นที่ #1334: 1 ก.พ. 15, 11:56 น

เราชอบเค้ามานานเกือบปี .. เป๋นรุ่นพี่ รู้ทั้งรู้ว่าพี่เค้าเจ้าชู้มาก เปลี่ยนแฟนบ่อย แต่เราก็ยังไม่ตัดใจ นี่แหละน้าความรัก ! รับได้หมดทุกอย่างที่เป็นเค้า ถึงเค้าจะไม่เคยหันมามองเราเลยก็ตาม การแอบรักนี่มันเจ็บเนอะเป็นรักที่ไม่สมหวัง บอกกับตัวเองว่าให้ลืมแต่ใจมันไม่ลืม รู้สึกดีน้ะเวลาที่เค้ายื้มให้ เวลาที่ได้คุยกัน แล้วเวลาที่พี่เค้าหัวเราะ ( เพราะเราจะเป็นคนโก๊ะ ๆ หน่อย ซุ่มซ่ามมาก แต่พี่เค้าไม่เคยว่า ไม่เคยล้อ ที่เค้าหัวเราะไม่ใช่เพราะสมน้ำหน้า ก็แค่กวน.ๆ. ) 55 ยิ่งนึกยิ่งคิดถึง แต่นี่มันก็ดีมากแล้วที่ในชีวิตนี้เราได้มาเจอกัน ได้รู้จักกัน ถึงแม้มันไม่เป็นตามที่ใจต้องการ TT :`( :( เฮ้ออออ #ขอเพ้อหน่อยละกันน้ะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #1335: 2 มี.ค. 15, 02:58 น

q*078 q*078  q*078 q*078 q*078 q*078

Tags:
Guest
มด มี้

ความคิดเห็นที่ #1336: 15 มี.ค. 15, 16:30 น

เเอบชอบพี่ เค้ามาตั้งเเต่กีฬาสีเเล้ว ทีเเรกอ่ะเค้าให้เบอร์เรามาด้วย เเล้วเค้าอ่ะเรียกเราไปคุยด้วย เเตเราไม่กล้า พอต่มานั้น เค้าไม่เคยสนใจเราเลย เราเเอบมองเค้ามา ตลอด ตอนนี้เรา กำลังขึ้น ม.2 เเล้วพี่เค้ากำลัง ขึ้น ม.3 ตอนสอบวันสุดท้ายอ่ะน่ะ เราฝากดอกกุหลาบให้เพื่อนเค้า เเล้วเพื่อนเค้า ก็เอาไปให้ เเล้วพี่เค้าก็วางดอกกุหลาบเราทิ้งไว้ ตอนนั้นเราเสียใจมากกกกกกกกก ทำไง ดีพี่เค้าถึงจะมาชอบเราได้  q*083 q*083 q*083 q*083 q*058 q*058 q*058

Tags:
Guest
orapan

ความคิดเห็นที่ #1337: 14 พ.ค. 15, 21:55 น

ก็คือว่านะ แพรวอ่ะรู้จักผู้ชายคนหนึ่งที่เรียนพิเศษ แต่แพรวอ่ะ คอยแอบมองเขาข้างเดียวแล้วก็แอบรักข้างเดียวนะสิ แล้วหลายๆวันผ่านไปแพรวก็ไปคุยกับเขาในเฟสแบบเพื่อน แล้วเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนแพรวบอกเขาไปว่าแพรวชอบเขา แต่เขาปฏิิเสทแล้วบอกว่า เราเป็นเพื่อนกันจะไม่ดีกว่าหรอ แต่แพรวก็เหมือนตอแยเขานะเขาเลยบอกแพรวว่า เลิกตอแยเราซะที เรามีแฟนแล้ว แพรวเสียใจมากกก แล้วก็ยังไม่ค่อยแน่ใจกับคำพูดของเขาเลยไปถามเพื่อนเขา เพื่อนเขาเลยไปถามมคนที่หนูชอบว่ามีแฟนยัง ผลที่ออกมาคือไม่มี ทำไมเขาต้องโกหกแพรว แพรวไม่เข้าใจ แต่จนถึงวันนี้แพรวก็ยังคุยกับเขาเหมือนเดิมนะ แต่เขาอ่ะไม่ค่อยสนใจเรื่องความรักสักเท่าไหร่ และอีกอย่างชอบคุยให้แพรวมีความหวังมากกอ่ะ แต่ทุกข้อความที่เขาส่งมาอ่ะ คงไม่ใช่จากใจหรอก แพรวคงไม่ได้รักเขาแล้วมั้งเนี่ย แพรวจะทำยังไงไดีให้เขามาสนใจ แต่บางครัั้งที่เขาคุยกับแพรวก็เหมือนเขาสนใจแพรวนะ แต่....แพรวคงคิดไปเองq*078 q*064 q*005 q*058 q*048 q*049

Tags:
Guest
เดียร์ เฟสชื่อ ดี'เอส

ความคิดเห็นที่ #1338: 12 ก.ค. 15, 20:32 น

คือเราเเอบชอบพี่เขามาตั้งเเต่เปิดเทอมเเล้วอ่ะ คือตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรนะ เเต่เจอหน้าพี่เขาทีไร ใจมันก็หวั่นไหว  q*078  พอไปๆมาๆเราก็ชอบพี่เขาตั้งเเต่เมื่อไหร่ไม่รู้เเล้วอ่ะ   q*070 ได้เเต่หาเฟสพี่เขา ถามคนอื่นบ้าง พอเเอดไป 4 วันก็ยังไม่รับ บังเอิญเจอที่ห้องครู เลยบอกให้พี่เขารับเเอด  หลักจากนั้นส่องไปส่องมา พี่เขามีคนชอบเเล้ววว  q*018 q*018 เสียใจมากกกก ทำยังไงอ่ะ อยากทักพี่เขาใจไม่กล้าพอ

Tags:
Guest
แค่คนที่รักเทอ

ความคิดเห็นที่ #1339: 22 ก.ค. 15, 23:13 น

เราก็แค่รักเค้าทำทุกอย่างเพื่อเค้าไม่รู้ว่าเทอคิดยังไง แต่เทอก็มีคนที่แอบชอบอยู่แล้วทั้งหล่อ เก่ง รวย และดีกว่าทุกอย่างไอเราก็คนที่ไม่มีค่าทำตัวเหมือนไล่ให้ออกไปจากชีวิต q*009 q*009 q*009จะทำไงดีอ่ะ

Tags:
Guest
6489

ความคิดเห็นที่ #1340: 24 ก.ค. 15, 21:33 น

เรารักเขามากยอมทำทุกอย่างไม่ให้เขาเหนื่อนเราทำงานที่เดี๋ยวกันรคกนานมากทำไงดีเราไม่กล้าบอกเพราะเรากับเขาต่างกันเกินไป

Tags:
Guest
แอบรักข้างเดียว

ความคิดเห็นที่ #1341: 1 ก.ย. 15, 20:49 น

เราอ่ะก็แอบรักเค้ามากน่ะเรายุ ม2 พี่เค้ายุ ม4 ก้อเล่นเฟสด้วยกันแล้วก้อคุยกันเหมือนว่าพี่เค้ามีใจให้เราพอมาพักหลังๆพี่เค้าตอบช้ามากไม่ทักมาเลยเราก้อแอบร้องไห้ยุบ่อยๆแต่ทำไรไม่ได้เพราะพี่เค้าคงมีคนให้คุยเยอะเราสู้เค้าไม่ได้จริงๆ

Tags:
Guest
แอบชอบเพื่อน

ความคิดเห็นที่ #1342: 2 ก.ย. 15, 09:46 น

แอบชอบเพื่อนร่วมห้องมา3ปีแล้วค่ะ ตอนม.1เราค่อนข้างจะสนิทกันไปไหนมาไหนด้วยกันตลอดโทหากันปรึกษาได้ทุกเรื่องพอม.2เทมอ1เค้ารู้ว่าเราแอบชอบเค้าเคยคุยกันทุกวันโทหากันทุกวันไปเทียวด้วยกันทุกวันอาทิตพวกนั้นมันก็หานไปเรยพอมาเทอม2.เราก็กลับไปคุยกับเค้าอีกครั้งแต่ก็ไม่ได้สนิทเหมือนเมือก่อนพอม.3เทอม1ขนเราได้ครบกันเราทำไห้เค้าทุกอย่างแต่สิ่งทีเค้าตอบแทนคือความเจ้บป่วดทีเทอนั้นไห้กลับเราคบกันได้2เดือนเราก็เลิกกันสิ่งทีตามมาคือมองหน้ากันไม่ติดเพื่อนๆก็ชอบไห้เค้ากับเราอยุ่งานกลุ่มเดียวกันเพือจะปรับความเข้าใจกันแต่ทุกอย่างมันแก้อะใรไม่ได้แล้วเพราะเค้าคนนั้นเค้ามีคู่หมั่นแล้วแล้ววันหมั่นของเค้ามันเป็นวันตายของเพื่อนไนห้องด้วยเราเรยใส่ชุดดำไปงานหมั่นของเค้าแต่เราไม่ได้ตั้งใจจะใส่ไปเพราะมันมีงานทั้งมงคลและงานศพทุกอย่างมันจบลงเค้ารุ้สึกท้อกะคนทีเค้าหมั่นด้วยเค้ากลับมาคุยกับเราเราอยากคุยกะเค้าแต่เพื่อนไม่ได้ติดต่อกับเค้าอีกพอจบม.3วันรับวุธเค้าบอกกลับเราว่าขอไห้โชคดีเราน้ำตาลวงแล้วเค้าก้อเอาช่อดอกไม้มาไห้เรา1ช่อแล้วเราก้อเอาความรุ้สึกทีเราเขียนตั้งแต่แรกทีเราแอบชอบเค้าไห้เค้าไปเพราะว่าต่อไปเค้ากะเราต้องเรียนคนละโรงเรียนกันเค้าไปเรียนสายออาชีพส่วนเราเรียนสายสามัคเราต้องเจอเค้าทุกวันพฤหัสเพราะเค้าต้องมาเรียน นสท.ทีร.รเรา แต่ที่สุดเราก็ยังขึ้นชื่อรักข้างเดียวแอบชอบเพื่อนตอนนี้เค้าเป้นพ่อของคนแล้วแต่เราก็ลืมเค้าใม่ได้จริงๆพยามเท่าใรก้อไม่ได้..คือรักเค้าทั้งใจ

Tags:
Guest
ได้แต่แอบรัก

ความคิดเห็นที่ #1343: 3 พ.ย. 15, 18:47 น

เราเป็นผู้ชาย ถ้าจะให้พูดเราก็(น่าจะเป็นไบเซกชัว)  เราเป็นคนที่ชอบหรือรักคน ที่นิสัยไม่ใช่เพศหรือหน้าตา   ตอนนี้จะเข้ามหาลัยอยู่แล้ว  

เรื่องมีอยู่ว่า

เราเรียน รด.  ตอน ม.4 เพื่อนม.ปลายก็มีแต่ในห้องของเรา แต่ไปเรียน รด. มันมีห้องอื่นไปเรียนด้วย    เราเป็นพวกทำอะไรตามใจตัวเอง  แต่ต้องเรื่องที่คนอื่นไม่เดือดร้อน    เราเป็นคนรักคนอื่นมากกว่าตัวเอง ปฎิเสธอะไรไม่เป็นเลย  ออกแนวเอ๋อด้วยซ้ำ   เราเลยเป็นคนที่คบหาได้ง่าย และคนอื่นๆก็มองเราเป็นคนพึ่งพาได้      แต่ว่า  เราไม่ค่อยทำตัวเด่น คนเลยรู้จักน้อย   มีเพื่อนก็ไม่ได้มีเป็นกลุ่ม คือ สามารถเข้าได้กับทุกกลุ่มและทุกกลุ่มก็ยินดีต้อนรับ  

แต่มีวันนึง ตอนนั้งรถกลับจาก รด.   เพื่อนในรถเสียงดังมากๆ เลยลองถามคำถาม หนึ่งออกไปว่า       ทำไมพี่บี้ถึงตาย   มีเพื่อนร่วมชั้นคนหนึ่งตอบมาว่าเทเลทับบี้
เราหนะแค่อยาก พูดอะไรออกไปเฉยๆเลยถามคำถามขึ้นมาลอยๆ   ไม่คิดว่าจะมีคนตอบ     และคนที่ตอบเราก็ไม่รู้จักด้วย  

เขาชื่อ รุ่งโรจน์ หรือที่เพื่อนๆเรียนว่า คุณโรจน์  เท่าที่เราดู เขาเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยพูดเวลาอยู่ในสังคม แต่กับเพื่อนในห้องก็คุยบ้างอะไรบ้างธรรมดา  ส่วนตัวเรานิสัยแบบนี้เป็นนิสัยแบบที่เราชอบ   หน้าเป็นคนตัวขาวผิวออกเหลืองๆ   หน้าตาก็ดูดีมาก   ในสายตาเราคนที่ดูดีกับธรรมดา เราจะแยกออกกันอยู่ไม่มีข้อกังขา ตอนที่เขาตอบคำถามเรา    เราขมวดคิ้วทำหน้ายักษ์ใส่เขา    << ที่ทำเพราะ รู้สึกแปลกใจไม่ได้เกียจอะไรเขาเลย    

จะนั้นทุกศุกร์ตอนเช้า   ก็จะมีเรียน รด.  ก็เจอเขาทุกครั้ง  เวลาจะขึ้นรถ เราก็มองหน้าเขาแล้วทำหน้ายักษ์ใส่  เขาเลยต้องเดินไปขี้อีกคัน   จนเวลาผ่านมา 1 ปี   บังเอิญเจอเขาที่โรงเรียนตอนช่วงพักใต้อาคารเรียน  เรารู้สึกว่าตัวเองแปลกๆไป   มือสั่น   ตัวสั่น   หัวใจเต้นแรง   เหงือออกรักแร้  และวิ้งหนีเขา   <<  พอเขาเดินผ่านไป  เราถามตัวเองว่า ทำไมถึงรู้สึกแบบนี้  ทำไมต้องหนีมันด้วย   มันเป็นความรู้สึก  ใหม่ในชีวิต    เราถามตัวเองว่า ที่ตัวสั่นมือสั่นเพราะกลัวหรอ  ถึงขั้น เซิดกูเกิล ถามกูเกิลว่า  เวลาคนอยู่ในภาวะอารมย์ โกรธ  เศร้า  กลัว ฯลฯ  เป็นยังไง   มันอยู่ในอาการตื่นเต้น  และเป็นเช่นนั้นมา อีก1 ปี ทีคอยหนีและหลบหน้าเขา   1ปีที่ผ่านมาเขาไม่กล้าที่จะเข้ามาคุยกับเราเลย

พอมา  ม.6  อาการเหล่านั้นก็รุนแรงขึ้น  จนเริ่มปรึกษาเพื่อน   ว่า      ทำไม   เราถึงคิดถึงคนคนนี้ทุกวัน มา 3ปี  ทำไมต้องหลบหน้า    ทำไมต้องใจสั่น   มีอยู่หนนึึง เจอเขาโดยบังเอิญหันหลังไปเจอเลย  หัวใจหล่นไปที่พื้นเลย  เราเข้าใจเลยอาการหัวใจหล่อคืออะไร   /// ลืมเล่าไป ตอนที่เรา เริ่มสนใจเขา ผ่านมาสัก 3 - 4 สัปดาห์ เขาก็มีแฟน เราก็ไม่ได้รู้สึกอะไร  (แฟนเป็นผู้หญิงนะ)  แต่พอมาวันนี้  จะเรียนจบแล้ว  กลับเสียใจดายเวลาที่อยากจะอยู่ใกล้ชิดเขา   เราหลอกตัวเองมาตลอดว่าเราเกลียดเขา จริงเรารักเขาไปทั้งหมดของหัวใจ   แต่ยังไงก็เป็นไปไม่ได้ เพราะ เราเป็นผู้ชายเหมือนกัน  ทุกวันนี้ ก็ได้แต่แอบไปเชคเฟส พอเขาทะเลาะกับแฟน เราก็จะไปพูดกับแฟนเขาลอยๆว่า ช่วงนี้ต้องใจเย็นๆนะ เรื่องเรียนจะได้ไม่มีปัญหา และก็ยิ้งใกล้จบแล้วต้องใจเย็น (โบ้ยไปเรื่องอื่น)  เราไม่ได้ อิฉาหรืออยากให้พวกเขาเลิกกันเลย    

เราอยากให้ รุ่งโรจน์มีความสุข  ขอแค่เขามีความสุข ขอแค่ได้เห็นเขายิ้มหัวเราะมีความสุข   ถึงคนที่ทำให้เขามีความสุขจะไม่ใช่เรา  เราก็ยินดี ดูแลทั้งคนที่เขารักและตัวเขาเอง

ปัจจุบันเราทำใจได้แล้ว แต่ก็ยังคิดถึงเขาทุกวันอยู่ดี   เรากลัวว่าจะเป็นแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆ   กลัวจะคิดถึงเขาจาก 3 เป็น 4 จะ 4 เป็น5   ไม่รู้จบ   เรามั่นใจว่าเรารักเขาในตอนที่เขาไม่มีทางรู้ว่าคนคนนี้ คอยดูแล คอยเป็นห่วงเราอยู่ตลอดเวลา

3ปี ที่ผ่านมาเนี่ย   เราคุยกับรุ่งโรจน์ แค่5ครั้ง  แต่ละครั้งเป็นแค่การทักทายสั้น 5ครั้งที่ว่านี้คือ  ช่วงแรกๆที่ยังไม่มีอาการรักนะคับ:)  

สุดท้าย  ผมอยากอวยพรให้ทุกคนที่มั่นใจว่า คนที่คุณคบด้วยคือรักแท้หรือแอบรักใครก็ตาม   ขอให้บอกเขาคนนั้นของคุณว่า คุณรักเขามากๆ

สำหรับผมความรักของผมมันเป็นรักต้องห้าม   รุ่งโรจน์ มีดีทั้ง หน้าตา การเรียน และฐานะ    ผมก็หน้าตาดีเรียกว่าหน้าเด็กดีกว่า   เรียนก็กลางๆ  ฐานะก็พอมีพอกิน   ผมหนะ  รักเขาต่อให้เขาเป็นผู้หญิงผมก็รัก    ต่อให้ผมเป็นผู้หญิงผมก็อยากจะบอกเขาว่ารัก    

แต่เกิดมาชาตินี้ เราอาจจะไม่ได้นักกันแต่สักวันผมจะบอกให้เขารู้ว่าผมรู้สึกยังไง

ปล.  ถ้าผมรอจนครบ10ปีแล้วยังไม่หยุดคิดถึงเขาผมจะไปบอกรักเขา  

โรจน์ทำให้ เรามีความสุข เรารักโรจน์รองจากแม่มากกว่าตัวเอง   เราทำได้แค่เป็นกำลังใจห่างๆ  ขอให้โรจน์มีความสุขถึงแม้เรื่องที่เราอยากให้โรจน์รับรู้มากที่สุดคือ  เราไม่เคยเกลียดโรจน์แบบที่เราแสดงอาการหรือสีหน้า  ที่เราทำเพราะเราไม่เข้าใจตัวเอง      เรารักโรจน์

Tags:
Guest
ก็

ความคิดเห็นที่ #1344: 17 พ.ย. 15, 19:52 น

ก็ทำไห้มันเสร็ง

Tags:
Guest
แบร่

ความคิดเห็นที่ #1345: 23 ม.ค. 16, 23:27 น

เช็คสะเบ้าตัวเองค่ะ ก่อนค่ะอันดับแรก

Tags:
Guest
นายเต็มใจ

ความคิดเห็นที่ #1346: 4 พ.ค. 16, 20:09 น

คิดถึง เฝ้ารอ ทำแบบนี้มา นานแสน นาน หวังสักวัน จะได้สมหวังสักวัน

Tags:
Guest
Love in a mist

ความคิดเห็นที่ #1347: 18 ก.พ. 17, 11:14 น

เราด้วยเราก็แอบชอบคนคนนึงเหมือนกัน เราพึ่งจะมาชอบนะ แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าชอบตอนไหน เราเจอน่าเขาทุกวันเลย บางทีเราก็มองเขานะแล้วอยู่ๆก็เผลอยิ้มออกมาเองไม่รู้เป็นอะไร เขาจัดฟันและยิ้มน่ารักมากอ่ะ เราเคยตั้งใจไว้นะว่าเราจะเดินไปขอไลน์หรือเบอร์ของเขาอะไรทำนองนี้ แต่ก็ต้องหยุดความคิดทันทีที่เห็นเขาใส่เเหวนนิ้วนางข้างซ้ายเรานี่ยิ้มทั้งน้ำตาเลย จนถึงตอนนี้เราก็ยังชอบอยุ่นะ แหละก็ไม่กล้าบอกด้วย เรากลัวกลัวว่าเขาจะบอกว่าพี่หมั่นหรือแต่งงานแล้ว คนที่แอบรักก็คงต้องแอบรักต่อไป

Tags:
Guest
แอบชอบ

ความคิดเห็นที่ #1348: 6 เม.ย. 17, 09:08 น

แอบชอบรุ่นพี่ที่ข้างบ้านแต่พี่เขามีแฟนแล้วทำไงดีคะ

Tags:
add
        ความคิดเห็นที่ #1349: 30 มิ.ย. 17, 15:10 น

ลองเล่นแอพมือถือช่วยสี เราท้าให้ลองkooup ใช้ได้ทั้ง2ระบบเลย
 https://itunes.apple.com/us/app/kooup/id1145268615?mt=8 สำหรับ iOS
 https://play.google.com/store/apps/details?id=com.kooup.kooup สำหรับ Android

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 17, 15:28 น โดย d00bd00b »
Tags:

หน้า: 1 ... 23 24 25 26 27 28 29 30 31
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้