Sanook.commenu

ค้นหา ตรวจหวย ข่าว อีเมล์ ดูทีวีออนไลน์ ฟังเพลงออนไลน์ คลาสสิฟายด์ ริงโทน เกมส์ ดูทั้งหมด »

สนุก! เว็บบอร์ด > หมวดหมู่ > ความรู้สึก > แอบรัก > ทำยังไงให้คนที่เราแอบรักมารักเราบ้าง
หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31
ชนิดกระทู้ ผู้เขียน ทำยังไงให้คนที่เราแอบรักมารักเราบ้าง  (อ่าน 208480 ครั้ง)
Guest
บิ๊กคับป๋ม

ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง
Re : ทำยังไงให้คนที่เราแอบรักมารักเราบ้าง
        ความคิดเห็นที่ #1215: 7 เม.ย. 13, 17:07 น

มาใหม่คับ

Tags:

Tags:
Guest
ขอพูดจากใจน่ะ

Re : ทำยังไงให้คนที่เราแอบรักมารักเราบ้าง
        ความคิดเห็นที่ #1216: 10 เม.ย. 13, 13:14 น

เราอ่ะไปหลงรักแต่เขาไม่มีความรู้สึกที่จะรักเราเลยเราพยายามที่จะทำให้เขารู้เวลาเจอกันเขาก็ไม่สนใจแต่ก็ยังไม่หมดความพยายามเขาก็ทำไปเล์่อยจนเขามองเราแต่มองแบบว่าเราเป็นคนบ๋องบ้าทำตัวไม่ถูกเขาก็ไม่รู้จะทำอย่างไรแต่ต้อนนั้นมีอย่างเดียวที่พึ่งได้ก็ต้องเป็นกรูเกลิอน่ะหล่ะก็ไปหาว่าจะทำอย่างไรแต่ว่าก็คิดได้ว่าเราอ่ะอายุต่างกันตั้ง 3 - 4ปีแหนะแต่ก็ไม่ถ้อถ้อยก็ยังหาต่าไปจนไปเจอของโปรแกรมกระปุกก็ช่วยได้มากเลยเขาก็มาพูดกับเราแต่ก็ยังไม่พอเขามีแฟนแล้วเราเลยแฮวก็เลยจำเป็นที่จะต้องจำใจจากเพราะเขาไม่มีใจแล้ว ต้องเข้าใจว่าเราไม่ได้เกิดมาคู่กันน่ะ ขอให้โชคดีน่ะขอให้มีความสุข  q*078  q*064  q*069 q*078 q**084 q*096

Tags:
Guest
khamon

ความคิดเห็นที่ #1217: 26 เม.ย. 13, 14:02 น

หัวอกด้วยกันแหละ เราก็แอบชอบผู้ชายคนหนื่ง แต่ดูเหมือน เค้าจะรู้ด้วยแหละ ว่าเราชอบเค้า แต่ก็เปันไปไม่ได้แล้วละ เพาะเค้า ก็ ทำท่าที่เฉยๆ ใสเราอยู่แต่ก็น่ะ ขอแค่ได้ฝัน แค่นั้นก็พอ

Tags:
Guest
นิรนาม

ความคิดเห็นที่ #1218: 29 เม.ย. 13, 22:50 น

แอบชอบเพื่อนค่ะ แต่ยุคนละห้องกัน  ตอนแรกๆก้อไม่ได้ชอบหรอก แต่พอคุยกันทางเฟส ทุกวันๆๆๆ ติดๆกัน เปนเวลาเกือบสามเดือน มารุตัวอีกทีก้อรักมันเข้าแล้ว
พอมีโอกาสได้คุยโทสับกัน ก้อรักมันไปเต็มๆ จนลืมไปว่าเปนเพื่อนกัน แรกก้อเหมือนจะไปได้ดี ดูเขาจิงใจกับเราเหลือเกิน แต่จู่ๆ เขาก้อพูดขึ้นว่า อยากให้เรื่องของเราเปนแค่ความลับ ถ้าคนอื่นถามก้อบอกว่าเพื่อนกัน  คุณเราก้อทนอึดอัดใจตลอดมา แต่ก้อคุยกันดีๆ  พอนานเข้านานเข้า เขาก้อเริ่มเปลี่ยนไป จากที่เคยโทมา ก้อไม่โท จากที่พูดหวานๆ ก้อเปลี่ยนไป ทำเหมือนเราน่าลำคาญ  จนผลสุดท้าย มาบอกเราว่า เราเป็นแค่เพื่อนกัน ที่ผ่านมารู้สึกแค่เพื่อน เจ็บเหลือเกิน เขาบอกให้เลิกยุ้ง แล้วกลับไปเปนเพื่อนกัน เพราะไม่อยากเสียเพื่อน q*026 q*026 q*026 q*026 q*078 q*078 q*078

Tags:
Guest
ม๋า เฟิน รัก บาลาโลส

ความคิดเห็นที่ #1219: 30 เม.ย. 13, 17:25 น

สวัสดีเราชื่อเฟิร์นแต่คนที่เราแอบชอบเรียกเราว่า ม๋า เฟิน คนที่เราแอบชอบชื่อ โบส เราเรียกเค้าว่า บาลาโลส เค้าน่ารัก เป็นนักบาสด้วย ตอนนี้เราจบม.3 แล้ว เรารู้จักกับโบสมา 3ปี แต่ไม่ค่อยจะสนิทเท่าไหร่ ฟางเป็นเพื่อนสนิทกับเราให้โบสเขียน เฟรนชิปให้ จนกระทั้งวันสอบวันแรกเค้าเดินมาหน้าห้องสอบเราเค้าฝากเฟรนชิปให้ฟาง เราก็บอกว่าเขียนของเราให้ด้วยนะ เค้าก็บอกว่า โอเค เราก็(มีความสุขทั้งวันแบบนี้เค้าเรียกว่ารักป่าว) จนมาวันสอบวันที่สอง ตอนพักกลางวันเราเดินสวนทางกันแล้วส่งยิ้มให้ แต่เราลืมให้เฟรนชิปกับโบสไปเลยอดให้เค้าเขียน จนตอนดึกของวันนั้นเราก็แชทกับโบสหลายอย่ายาวมากแต่เราชอบที่เค้าถามเราว่าจะต่อที่ไหน เราก็บอกเค้าว่าเรายังไม่รู้เลย เค้าก็บอกว่า ต่อ ร.ร บ้านนาสารนี้แหละอยู่กับเรานิ๊ เราดีใจมากที่เค้าพูดแบบนั้นจนนอนไม่หลับไปหลายคืนจนมาวันปัจฉิมนิเทศน์เราแอบมองเค้าอยู่ห่างๆ เราเห็นเค้ายิ้ม เราโครตมีความสุขเลยในตอนนั้น เราได้ให้โบสเขียนเสื้อให้เราด้วยแหละ วันที่มาสอบคัดเลือกห้องในเด็กโควตา เรามา ร.ร พร้อมกันเข้าโรงเรียนพร้อมกันตอนแรกเราก็เห็นเค้ามาแล้วแต่เราไม่ได้ทัก แต่เค้าก็ทักเราทำให้เรามีกำลังใจสอบ จนมาถึงวันที่เรามาสมัครเรียน ร.ร สตรีระนองเค้าออนเฟสอยู่เราก็ถามเค้าว่าจะมาระนองด้วยกันไม๋ ? เค้าก็บอกว่าไม่ล่ะ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีตังค์จะเก็บตังค์ลงซำเมอร์แต่บังเอินในช่วงไม่กี่วันเค้าก็มาระนอง มาแข่งบาสอยู่อำเภอเมืองเหมือนกัน พักที่โรงเรียนเทศบาลเขานิเวศน์พ่อดีเลยเราก็อยู่โรงพักเมืองระนองซึ่งตั้งอยู่ที่เขานิเวศน์เหมือนกันช่วงดึกๆหน่อนที่ระนองมีงานอาบน้ำแร่ แลระนอง มันฬกล้กับที่พักโบส เราไปงานกับพี่สาวของเรา ตอนแรกเราก็ไม่คิดเลยว่าจะเป็นโบสแต่เราเห็นหน้าตา รูปร่าง การเดินหลายๆอย่าเหมือนกับโบสเราเลยเรียกเคัาคนนั้นว่าโบส แบบเบาๆน้ะ ไม่ค่อยกล้าเรียก กลับมาจากงานเราก็เล่นเฟสเราส่องเฟสโบสเป็นประจำ ปากดว่าเราเจอโบสเ๙คอินว่าอยู่เมืองระนอง เราตกใจมากว่าเค้าคนนั้นต้องเป็นโบสแน่เราก็เลยขอเบอโทรสับของโบสกับโอ๊ตดูโอ้ของโบสเราก็เลยโทไปกะจะถามแต่บังเอิดแม่ของดบสรับเลยไม่ร้ว่าโบสจิงป่าว จนมาถึงวันที่เรากลับสุราษฯ เรานั่งบนรถเบื่อๆ เราเลยเปิดเฟสเจอโบสออนอยู่พอดีเลยทักเข้าไปถ่มดูว่าใช่อ่ะป่าว ปากดว่าโบสบอกว่าใช่ เราเสียใจมากที่โบสไม่ออนเฟสตอนที่เราอยู่ระนองด้วยกันไม่งั้นน่ะเที่ยวกันมันแน่ๆเลย    เราหยากจะบอกว่าเรารักโบสสสสสสสสส นะ  q*062 q*064 q*033 q*039

Tags:
Guest
รักโบส

ความคิดเห็นที่ #1220: 30 เม.ย. 13, 17:37 น

แอบรักโบส  q*062  q*064  q*074    q*078   q*027   q*031   q*033   q*039

Tags:
Guest
นีตา

ความคิดเห็นที่ #1221: 4 พ.ค. 13, 10:49 น

เราชอบเทอ ถึงจะมี แฟนเเล้ว ก็เหอะๆ kai1 kai2  q*064 q*064 q*064 q*064 q*064 coco coco coco kai3 q*011 q*024 q*082 q*082 q*081 kai1 q*054 q*054 q*054 q*059 q*060 q*063

Tags:
Guest
แค่คิดไปเอง

ความคิดเห็นที่ #1222: 6 พ.ค. 13, 20:40 น

เราแอบชอบพี่คนนึงพี่เขาชื่อพีผึ้งมารู้ว่าชอบพี่เขาไม่นานแต่เรารู้จักพี่เขามานานแล้วแล้วมาวันนึงพี่เขามากินข้าวที่ร้านแต่พี่เขากำลังจะกลับ กทม. แล้วพี่เขามาถามเราว่าเล่นลายด้วยหรอแล้วพี่เขาก็ขอเบอร์กับชื่อลายเราไปเราอยากรู้ว่าพี่เขาคิดอะไรกับเราแต่เราก็คงแต่แต่คิดเพาะพี่เขาอาดมีแฟนอยู่แล้วแต่ไม่เป็นไร เราขอแอบชอบพี่เขาแบบนี้ละ q*078

Tags:
Guest
ปล

ความคิดเห็นที่ #1223: 6 พ.ค. 13, 21:53 น

แอบวิ่งรถไปเจอเค้าทุกวันเลย  q*078

Tags:
Guest
คนโดนทิ้ง

ความคิดเห็นที่ #1224: 9 พ.ค. 13, 22:32 น

เรื่องของเรามีอยู่ว่า เรารักเค้าแต่เค้าไม่ได้รักเรา เรารู้ว่าเค้าไม่ได้รักเรา แต่เรายอมทุกอย่างเพื่อเค้าใครมีข้อเสนอแนะที่จะทำให้เค้ารักเราบ้างช่วยเราหน่อย

Tags:
Guest
ไม่ประสงออกนาม

ความคิดเห็นที่ #1225: 13 พ.ค. 13, 01:07 น

เรารัก ผช คนนึง ซึ่งเราก้อรู้แก่จังว่าเค้ามีแฟนแล้ว เวลาผ่านไปเราก้อคุยกันมาตลอด สนิดกันขึ้นทุกที เราก้อไม่รุว่าเค้ารักเรารึป่าว แต่ทุกการกระทำของเค้าทำไห้เราคิดว่าเค้ารักเราเหมือนกัน เรากอดกัน จูบกัน แต่ยังงัยเค้าก้อมีแฟนของเค้าอยู่ ทำไห้เราต้องเก็บความรุสึกเอาไว้ บอกเขาไม่ได้ว่ารัก แต่เค้าก้อบอกว่าชอบ ซึ่งคำว่ารักกับชอบมันไม่เหมือนกัน เราต้องทำยังไง ตัดจัยก้อไม่ได้ จะไห้แย่งมากำทำไม่ได้ คัยก้อได้ช่วยคิดหน่อยว่าจะทำไงดี   q*034 q*034 q*034 q*034

Tags:

Tags:
Guest
คนไร้นาม

ความคิดเห็นที่ #1226: 14 พ.ค. 13, 21:51 น

ผมก็เหมือนกันแอบชอบผู้หญิงคนหนึ่งอยู่ห้องเดียวกัน ผมบอกเพื่อนว่าผมชอบ...
เพื่อนก็เอาไปบอกคนอื่นแล้วก็กระจายปไท่งห้องตอนนั้นผมอายมาก  ผมเลยตัดสินใจลดความอ้วน ตอนแรกผมคิดว่าจะมองหน้ากันไม่ติดแต่มันไม่ใช่ยังงั้น
เดี๋ยวนี้สนิทกันกว่าเดิม แต่ผมเคยถามเขาว่าชอบผมป่าวเขาก็ไม่ยอมบอก ทุกวันนี้ผมก็โทรจีบอยู๋แต่ต้องอ้างเรื่องงานก่อนไม่ค่อยมีเรื่องคุย
ผมกำลังจะบอกว่ารักใครก็บอกไปเลยเหมือนผมจากร้ายกายเป็นดี ขอเป็นกำลังใจให้บาย q*039

Tags:
Guest
NW

ความคิดเห็นที่ #1227: 16 พ.ค. 13, 12:14 น

ขอบคุณนะครับสำหรับความคิดเห็นของแต่ละคนสำหรับผม ผมขอ บอกไว้ก่อนว่าผมไม่ใช่ผู้ชายแท้ และผมก็มีความรู้สึกชอบรุ่นพี่คนหนึ่งถ้าถามว่าพี่เขาดีไหมเขาก็ดีทุกอย่างสำหรับผมแต่ตอนนี้ความรู้สึกที่มีมันมากกว่ารุ่นพี่รุ่นน้องแต่ผมไม่รู้นะครับว่าพี่เขาคิดยังไงกับผมแต่สำหรับผม ผมรักพี่เขาไปแล้วผมไม่รู้ว่าอนาคตจะเป็นอย่างไรแต่ผมจะทำให้ปัจจุบันของผม ใช้เวลาให้ได้อยู่ใกล้พี่เขามากที่สุด อาจจะเป็นความสุขสำหรับผมต่อไป

Tags:
Guest
เป็นได้แค่คนแอบรัก

ความคิดเห็นที่ #1228: 26 พ.ค. 13, 01:46 น

Wist u dat we van haar houden zoveel liefde. We willen gewoon om haar te vertellen dat ik van haar hou. Maar we weten dat ze zullen verhuizen naar huis naar school. Ik heb medelijden. In feite, hebben we niet willen dat ze doen. We wilden ook om haar te zien. We willen je te zien glimlachen. We willen met haar praten, maar we weten.

Tags:
Guest
คนต้องการคำตอบ

ความคิดเห็นที่ #1229: 2 มิ.ย. 13, 15:27 น

ค..คือแบบว่าเผลอไปชอบเพื่อนสนิทอ่ะแล้วแอบชอบมาตั้งแต่ป.3จนตอนนี้ม.2แล้วชอบมาตั้ง4ปีแต่ไม่เคบอกความในใจไปสักทีเพราะกลัวไปหมดวะเกือบทุกอย่างเช่นกลัวเขาคนนั้นมีแฟนอยู่แล้วไม่ก็กลัวว่ามีคนที่ชอบอยู่แล้วกลัวไปหมดกลัวๆเวลาเจอหน้ากันเมื่อก่อนก็มักนะเล่นหรือทะเลาะชวนตีกันตลอดที่เจอกันแต่พอขึ้นม.2มันก็รู้สึกแปลกๆเหมือนเวลาเจอเขาคนนั้นฉันก็ชอบไปทำปากร้ายใส่ชวนกวน_ีนใส่แล้วบ้างครั้งก็อยู่ดีก็รู้สึกเหมือนไม่ค่อยสบายรู้สึกเหมือนร้อนรอนยังไงก็ไม่รู้ไม่ก็บ้างทีก็เกิดหน้าแดงขึ้นมาพอหน้าแดงก็จะชอบโวยวายทุกทีเลยอ่ะตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าตัวเองเป็นอะไรโปรดช่วยตอบฉันหน่อยและบอกฉันหน่อยว่าต้องทำยังไง q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*027 q*027 q*027 q*027

Tags:
Guest
ยาก

ความคิดเห็นที่ #1230: 2 มิ.ย. 13, 15:40 น

q*069

Tags:
Guest
noeyzalovecamp

ความคิดเห็นที่ #1231: 3 มิ.ย. 13, 17:48 น

รักพี่แคมป์อ่ะรักมากด้วยรักคนเดียว q*064 q*057

Tags:
Guest
noeyzalovecamp

ความคิดเห็นที่ #1232: 3 มิ.ย. 13, 18:00 น

รักพี่แคมป์มาก แต่พี่รักหนูบ้างป่ะ

Tags:
Guest
แอบรักเขา

ความคิดเห็นที่ #1233: 6 มิ.ย. 13, 23:21 น

q*078 แอบรักพี่เขาอ่ะทัมงัย พี่เขายังลืมแฟนเก่าไม่ได้เลยอ่ะ q*035

Tags:
Guest
ชมพู่ รัก ดีนนะ

ความคิดเห็นที่ #1234: 11 มิ.ย. 13, 18:46 น

ตอนนี้แอบชอบรุ่นน้อง ห่างกัน 2 ปี แต่เพื่อนในห้องรู้ว่าเราชอบเค้าเพราะว่าคนที่เราแอบชอบคือน้องของเค้า น้องของเค้ารู้ว่าเราชอบ เราก้อรู้ว่าเค้าชอบแต่เราไม่กล้า ชอบหลบหน้า พวกเราชอบทัมอย่างนี้ที่อยู่ใกล้กัน แต่ยังไงก้อยังรักเค้าอยู่แม้ว่าคนอื่นจะคิดยังไงก้อตาม q*064

Tags:
Guest
เบตส์ บ้านบึง

ความคิดเห็นที่ #1235: 12 มิ.ย. 13, 17:39 น

ผมชอบรุ่นน้องคนหนึ่งอะหน้าตาดีมากสำหรับผม เข้ามาแว็ปแรกก็ใช้เลยผมหาเรื่องคุยกะเขาทุกๆวันแต่ผมก็มะรุว่าน้องเค้ามีแฟนยังน้องเขาเป็นคนร่าเริงยิ้มตลอดเวลาเวลาเจอผมก้ยิ้ม(แต่มะรุว่ายิ้มกับคนอื่นรึป่าว)ผมชวนน้องคุยน้องเค้ายิ้มตลอกเวลาแต่มะรุว่าน้องเค้าชอบรึป่าวคุยกันทุกวันแต่มะกล้าบอกผมเป็นคนอ้วนหน้าตาไม่ดีเลยไม่กล้าบอกน้องเค้าถามเฟสยังมะกล้าเลย เพื่อนบอกว่าผมม้อสาวลอ ผมบอกป่าวคุยเล่นกับน้อง และผมต้องฝืนใจบอกเพื่อนๆว่าชอบน้องเค้า ผมอึดอัดใจมาก ขอเฟสยังมะกล้าเลย

Tags:
Guest
สวย

ความคิดเห็นที่ #1236: 14 มิ.ย. 13, 09:58 น

q*070 q*072 q*072 q*072 q*072แอบชอบรุ่นน้องแต่เขามีแฟนแล้วอ่ะ  ชอบมากเลย เราสู้เขามัยดัยอ่ั

Tags:
Guest
สวย

ความคิดเห็นที่ #1237: 14 มิ.ย. 13, 10:00 น

q*077 q*077 q*077 q*077 q*077 q*077 q*077 q*077 q*077 q*077 q*077 q*077ชอบน้องกุ้งนะ

Tags:
Guest
ลี

ความคิดเห็นที่ #1238: 14 มิ.ย. 13, 20:11 น

ตอนนั้นผมอยู่มัธยมศึกษาปีที่5 ซึ่งผมนั้นไม่เคยรู้เลยครับว่า"ควมรัก"มันเป็นยังไง ผมคิดว่าความรักมันเป็นเรื่องที่น่าเบื่อมาก โลกนี้อยู่ได้ด้วยความรักเหรอ ตอนนั้นผมคิดแบบนั้นมาตลอดเลยครับ จนถึงวันขึ้นปีใหม่ ปี2550 ซึ่งวันนั้นเองผมได้ไปช่วยอาจารย์ที่โรงเรียนจัดงานขึ้นปีใหม่ครับ ซึ่งตอนนั้นอาจารย์ได้ให้ผมไปเอาเครื่องเสียงที่อยู่ห้องดนตรี และตอนนั้นเองครับที่ผมได้จักคำว่า"รัก"ขึ้นมาทันที โอ้ว!!! พระเจ้า!!! ทำไมเธอทั้งสวยทั้งสง่างามอย่างนี้ เหมือนกับว่ากามเทพยิงศรรักเข้าไปในหัวใจผมอย่างจังเลย ตั้งแต่นั้นมาผมรู้จักคำว่า"รัก"มากขึ้น และได้รู้ว่าความรักมันเป็นยังไง แต่ผมก็ไม่เคยไปบอกรักกับเธอคนนั้นสักครั้งเดียว จนเมื่อผมได้รู้ความจริงว่าเธอได้ไปคบหากับเพื่อนผมอีกคนนึงครับซึ่งเป็นเพื่อนสนิทของผมด้วย เมื่อผมรู้ผมก็เจ็บใจและรู้สึกเสียใจเหมือนกันครับว่า"ทำไมเราถึงไม่ยอมบอกรักเค้าสักครั้งน่ะ" ตอนนี้ผมอายุ21ปี ผมก็ยังรักเธอคนนั้นเหมือนเดิม ไม่เคยลดน้อยลงเลยแม้แต่นิดเดียว

Tags:
Guest
Yimmy

ความคิดเห็นที่ #1239: 29 มิ.ย. 13, 20:47 น

ชอบคนนัยห้องเดียวค่ะ แต่เราก็ทำเป็นไม่สนใจเค้า มีเพื่อนคนหนึ่ง(ญ)นั่งข้างโต๊ะเค้าสองคนชอบเล่นด้วยกันค่ะ  กลัวว่าเค้าอาจจะชอบกันค่ะ  (ไม่อยากเป็นมือที่3) q*078 q*078 q*078 q*005 q*005 q*079 q*079 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*052 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*055 q*058 q*058 q*058 q*058 q*058 q*058 q*058 q*058 q*058 q*058 q*058

Tags:
Guest
ploylovefour

ความคิดเห็นที่ #1240: 5 ก.ค. 13, 12:54 น

q*078 q*078คือว่าหนูแอบชอบคนชื่อต๊ะมาสองปีเป็นรุ่นพี่มหนึ่งหล่อแต่ไม่กล้าบอกพี่เขามีโอกาดก็เขินแต่ตอนนี้พี่เขาชอบมองหนูอย่ากรู้อะว่าพี่เขาชอบหนูรึป่าว q*064 q*061 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078 q*078

Tags:
Guest
....ม.1 LovE ม.3

ความคิดเห็นที่ #1241: 5 ก.ค. 13, 21:44 น

q*010แอบชอบอะแต่ไม่กล้าบอกเรา ม.1พี่เขา ม.3 q*058ก็ได้แต่ฝันเถ่านั้นแหละครับ q*058

Tags:
Guest
ฝนลี่

ความคิดเห็นที่ #1242: 8 ก.ค. 13, 22:43 น

เราบอกเค้าไปแร้วเค้าก้ทำท่าทีว่าสนใจบ้างแต่เค้าก็ไม่ตอบว่ายังไงน้ะ แต่เราไม่เคยคุยกับคนคนนั้นเลยอยู่คนละห้องกันน่ะเราก้มองเค้าอยู่บ่อยๆเรียกได้ว่าทุกครั้งที่เห้นเค้าเลยล่ะเค้าเคยหันมาบ้างสายตาตรงกันบ้างแต่เราอยากแนะนำว่าเลยน้ะว่าถ้ามีโอกาศน้ะมองเค้าไปเรื้อยๆอ่ะพอเค้าหันมากล้าหน้อยก้ยิ้มให้เค้าไปเลยถ้าไม่กล้าก้อมยิ้มเล็กๆก้พอมองนานๆแต่ถ้าเค้าทำหลบๆก้เลิกมองก่อนน้ะเพราะกิริยานั้นแสดงได้ว่าเค้าเขิลหรือลำคานก้เป็นได้ ปล้วเค้าจะสนใจเราเอง:) ^ ^

Tags:
Guest
ด.ญ. ทวีพร

ความคิดเห็นที่ #1243: 12 ก.ค. 13, 20:02 น

หนูชอบคน คน.1
 แต่ก็ไม่รู้ว่าเค้าคิดยังไงกับเรา อ่ะ เค้าไม่ค่อยชอบทักเราก่อนแต่เราก็ไม่ค่อยพูดกับเค้าเหมืนกันเราเลยไม่รู้ว่าเค้าคิดยังไงกับเรา

Tags:
Guest
Numpung

ความคิดเห็นที่ #1244: 14 ก.ค. 13, 13:05 น

q*027 แอบชอบเขามานานแล้วแต่เขาไม่หันมามองเราสักที

Tags:
Guest
Mickey Mouse

ความคิดเห็นที่ #1245: 15 ก.ค. 13, 09:12 น

ก้อต้องดูก่อนค่ะ ว่าเค้ามีแฟนหรือยัง ถ้าไม่มีก้อลุยเลยค่ะ!!

Tags:
Guest
โบโบ้

ความคิดเห็นที่ #1246: 18 ก.ค. 13, 17:57 น

]ฉันเเอบชอบครูคนหนึ่ง ฉันเเอบมองเขาทุกวัน เขาก็เเอบมองฉันด้วย ฉันก็ไม่รู้ว่าเขาคิดอย่างไร เขาเเต่งงานมีภรรญาเเล้ว ฉันพยายามหยุดใจไว้ เเต่มันก็ไม่อาจหยุดใด้

Tags:
Guest
ฉันชอบกินทุเรียน

ความคิดเห็นที่ #1247: 24 ก.ค. 13, 11:46 น

สวัสดี   q*073
เราเคยมีความรักแบบบแอบรักมาตลอด
ไม่เคยสมหวังเยยซักครั้ง ....  q*027
 q*077 ครั้งล่าสุด ก่อนที่เราจะย้ายโรงเรียน เราก็เคยสารภาพรักรักมาแย้ว .. แต่ก็นะ  "ถ้าคนมันไม่ชอบ ยังไงก็บังคับความรู้สึกกันไม่ได้หรอก"  q*072
สุดท้าย .... พี่คนนั้นก็ไม่รู้สึกอะไร เรารู้สึกเหมือนโดนหลอกให้พูด คำนั้นออกมา
เรารู้สึกเสียใจนะ แต่ก็ต้องเก็บอาการไว้ และทำเหมือนกับว่า เราเข้มแข็ง   q*026
แต่ลึก ๆ ก็รู้สึกเสียใจ   q*078

..................................................  q*031
จนเราย้ายโรงเรียนมาเรียนที่ใหม่  q*013
เราก็ได้พบเจอใครคนหนึ่ง ..ซึ่งพี่คนนั้นเค้ามานั่งใกล้ ๆ เรา
ตอนแรกเราก็ไม่รู้สึกอะไรหรอก แต่พอพี่เค้าหันมาจนหน้าจะชนกับเราเท่านั้นแหละ  q*00 q*00 ดีใจมาก (แต่ก็ทำเป็นเฉย  q*075)
แล้วเราก็เป็นพวกดึงหน้า ไม่ชอบแสดงความรู้สึก แต่พอลับหลัง..ก็อยากจะฆ่าเพื่อนข้างๆที่นั่งใกล้ๆ!!!!  q*016

Tags:
Guest
ทำคนที่แอบรักเสียใจ

ความคิดเห็นที่ #1248: 25 ก.ค. 13, 19:03 น

ผมมีแฟนอยู่แต่ความรักผมกับแฟนหมดไปตั้งแต่วันที่แฟนของผมบอกเลิกผมบ่อยๆ จนวันหนึ่งผมได้บอกเลิกเค้าไป ตั้งแต่วันนั้นผมได้ใช้เวลาลืม และไม่สนใจ ในช่วงเวลานั้น ผมก็ได้รู้จักกับผู้หญิงคนหนึ่งเธฮเข้ามาทำให้ผมเกิดความรักที่เป็นความรู้สึกตื่นเต้นเหมือนรักแรก ผมตกหลุมรักเธอจากนิสัยและความคิดของเธอ ตั้งแต่นั้น ผมก็พยายามจีบเธอ แต่ช่วงเวลาเดียวกัน แฟนเก่าที่ผมบอกเลิกไปเค้ากลับมาขอคืนดี ผมรู้สึกทุกข์ทุกครั้งที่คุยกับเธอ แต่ผมมีความรู้สึกหมดรักเธอไปตั้งแต่วันที่ผมบอกเลิกเธอไปแต่ผมมีแต่ความเสียใจ เลยกลับไปคุยกับแฟนเก่าแต่ในฐานะคนรู้จัก แต่เธออาจจะคิดว่าผมกลับไปคบ เพราะตอนนั้นผมก็มีคนที่ผมรักและรู้สึกดีทุกครั้งที่อยู่ด้วยหรือได้คุย ผมพยายามศึกษาเรียนรู้ว่าคนที่ผมแอบรักนั้นเค้าเป็นคนอย่างงัย แต่ที่รู้คือเธอมีแฟนยุแล้ว แต่ผมไม่รู้หรอกว่าเค้าสองคนยังรักกันหรือเปล่า เธออาจแค่ทะเลาะกัน เธอบอกกับผมว่าเธอเลิกกันแล้ว มันทำให้ผมรู้สึกดีใจนะ แต่ผมก็กลัวว่าผมอาจจะโดนหลอกจึงไม่กล้าทุ่มเทลงไปเต็มร้อยเลยไม่กล้าที่จะทุ่มไปเต็มๆ แต่ในส่วนของแฟนเก่าก็ชอบกลับมาคุยแต่เรื่องในอดีตความรักของผมว่าเราเคยเป็นอย่างนี้อย่างนั้นพยายามจะรื้อฝืนความรักขึ้นมา แต่ในใจผมไม่มีเธอแล้ว เพราะผมให้ใจไปกับคนที่ผมหลงรักไปแล้ว แต่เพียงผม แค่คุยแบบรักษาน้ำใจเธอเลยพูดให้เธอสบายใจ จนมาวันหนึ่งผมได้ไปกินนมร้านนมร้านหนึ่งกับคนที่ผมแอบชอบ เธอได้ดูโทรศัพท์ผม ตอนนั้นคือมีอย่างหนึ่งที่ผมคิดคือถ้าผมให้ดูเธอก็จะรู้ว่าผมคุยกับแฟนเก่า แต่ผมอยากรู้ว่าสิ่งที่ผ่านมาที่ผมได้กระทำแต่สิ่งดีๆกับคำพูดที่ผมพูดไปอะไรมันจะสำคัญกว่ากัน ผมเลยกล้าที่จะให้เธอดูโทรศัพท์ของผม แล้วเธอก็เจอว่าผมคุยกับใครบ้าง ผมรู้ตัวนะว่าผมทำผิดมากแสดงความเลวที่ผมมีให้เธอดู ตั้งแต่ตอนนั้นเธอหมดความรักไปจากผมแล้วก็ได้ หรือไม่แทบจะไม่อยากเจอ หลังจากนั้นผมเลยเริ่มรู้ตัวว่าผมต้องการที่จะขอรักเธฮคนนี้ต่อไป เลยตัดสินใจโทรไปหาแฟนเก่าบอกว่าผมมีคนที่ผมรักแล้วและพูดตรงๆกับแฟนเก่า แฟนเก่าผมตอบว่า ก็ดีแล้วที่บอกตรงๆเพราะเค้าอยากให้ผมพูดแบบนี้แต่แรกแล้ว เพราะเค้าเห็นว่าตั้งแต่วันที่ผมบอกเลิกเธอไปวันนั้น ผมเปลี่ยนไปมากไม่ค่อยเอาอกเอาใจเธอเหมือนเดิม เธอเลยบอกว่าเธอเองก็มีคนคุยเหมือนกันแต่อยากแน่ใจว่าผมยังรักเธออยู่ไหม เลยกลับมาคุย และวันนี้เองเธอก็ได้รู้ว่าผมไม่ได้รักเธอเหมือนเดิมแล้วเธอก็แค่อยากลองใจเท่านั้น ผมเลยเลิกคุยกับเทอไปแล้วก็เลิกคุยกับทุกคนที่คุยด้วย เหลือแต่เพียงคนที่ผมแอบชอบเท่านั้น ผมเลยอยากจะขอโอกาสแก้ไขโดยการทำตัวใหม่ ถึงแม้วันนี้เธออาจจะไม่รู้สึกอะไรกับผมแล้วอย่างน้อยผมก็ภูมิใจที่ในวันนี้ผมกล้าที่จะชนะใจตัวเอง

Tags:
Guest
เราชอบเธอ

ความคิดเห็นที่ #1249: 26 ก.ค. 13, 00:09 น

เราชอบเธอชอบมานานแล้วด้วย   มันพูดยากจังคำนี้ไม่รู้จะบอกคน คนนั้นอย่างงัยดี

Tags:
Guest
บรีม

ความคิดเห็นที่ #1250: 11 ส.ค. 13, 10:27 น

ขอโทษนะค่ะเพิ่งอ่านแต่บอกรักวันวาไลน์ทายก็ได้แต่อันดับแรกเราต้องสนิทกับเค้าหน่อยและต้องรู้เรื่องเกี่ยวกับเค้าให้เยอะที่สุดไม่ต้องบอกรักด้วยคำพูดก็ได้เขียนใส่จดหมายตามรู้สึกของเราและวันวาไลน์ทายก็เอาจดหมายที่เขียนเอาไปใส่ในกระเป๋าเค้าแต่ถ้าอยากให้เค้าชอบเราจิงๆๆเผลอๆๆเราก็แอบถามเค้าดูว่าสเป็กของเค้าเป็นแบบไหนและคนที่ชอบอยู่ตอนนี้คือใครแต่ต้องถามก่อนวันวาไลน์ทายนะไม่งั้นเดียวอกหัก q*064ถ้าเค้ายอมบอกเราว่าสเป็กเค้าเป็นแบบไหนเราก็ลองทำนิสัยหรืออะไรที่เหมือนสเป็กที่เค้าพูดมา                          แต่ไม่รับประกันนะว่าจะสำเร็จหรือเปล่า q*039บายจ๊ะ

Tags:
Guest
บรีม

ความคิดเห็นที่ #1251: 11 ส.ค. 13, 10:49 น

เราก็ชอบอยู่คนหนึ่งเราอยู่ป5ด้วยกันแต่ไม่ได้อยู่ห้องเดียวกันน่ะคนที่เราชอบอยู่ป.5/2แต่เราอยู่ป.5/3แต่ยังก็ขึ้นรถรับส่งเดียวกันตอนเราอยู่ป.4เราก็เริ่มอยากรู้ว่าสเป็กเค้าเป็นเเบบไหนเราก็ถามเค้าไปและพอขึ้นป.5เราอยากรู้ว่าเค้าชอบใครมันบอกเราว่ามันชอบเพื่อนมันและหลายวันต่อมาเราก็ถามมันอีกว่าแก่ชอบเพื่อนแก่จิงๆๆหรอมันบอกว่าไม่ใช่ตอนนี้แหละใจเราเต้นไม่เป็นปกติ  q*026มันบอกว่ามันชอบเราเราก็เลยถามมันไปว่าเเละที่แก่บอกว่าชอบเพื่อนแก่อ่ะตอนนั้นเราโกหกเราไม่กล้าบอกว่าเราชอบแก่แต่ตอนนี้เรากล้าบอกเราโคนอาย q*006ก็เลยไม่ได้ตอบกลับอะไรทุกคนค่ะคิดว่าหนูควรจะตอบเค้าว่าใช่ q*054 q*057หรือไม่ q*055 q*058ดีค่ะช่วยบอกด้วยนะค่ะ q*083

Tags:
Guest
คนไม่สวย

ความคิดเห็นที่ #1252: 14 ส.ค. 13, 18:46 น

เราอะแอบชอบรุ่นพี่คนหนึง เค้ามาแนะแนวที่โรงเรียนเราเราเห็นตั้งแต่แรกเราก็รู้เลยว่าเนี้ยแหละคนที่ใช่. แต่เค้าหล่อเกินไป. และเราเลยเลือกที่จะไป โรงเรียนที่พี่คนนั้นมาแนะแนวพี่เขาชื่อเตวิช เราชอบพี่เค้ามากแต่ก้อไม่กล้าบอกกลัวคำตอบมากๆๆๆกลัวว่าถ้าเค้าจะรู้เค้าจะหลบหน้า กลัวว่าเค้าจะรังเกียจ เพื่อนก้อยุให้ไปบอกชอบเราก้อกลัวเหลือเกินกลัวว่าจะไม่ได้เจอพี่เค้าอีก เราใช้เวลาอยู่ตั้งนานกว่าจะไปแอดเฟสพี่เค้าได้เพราะกลัวว่าพี่เค้าจะไม่รับแอด. กว่าจะคุยกะพี่เค้าได้อีก เฮ้อยิ่งนานวันเราก้อยิ่งเริ่มเข้าใกล้พี่เขาแต่ความรู้สึกว่ามันเหมือนห่างใกล้หรือเกอน. เพราะพี่เขาไม่เคยคิดจะมองมาไม่เคยคิดจะสนใจเราเลย คนหล่อๆๆๆอย่าพี่เค้าก้อต้องชอบผู้หญิงสวยๆๆอยู่แล้วเพราะพี่เค้าอะหล่อเลือกได้

Tags:
Guest
ลูกน้ำ

ความคิดเห็นที่ #1253: 17 ส.ค. 13, 12:35 น

q*078 คือมีผู้ชาย4คนมากชอบเรา แต่เราก้เฉยๆน่ะตอนแรก
ตอนแรกๆ มีรุ่นพี่คนหนึ่งบอกว่าชอบเรารุ่นพี่คนนั้นเค้ายุม.6 เรายุม.1
คนที่2 ตอนที่เรากรุงเทพน่ะพี่เค้าชอบแกล้งเรายุบ่อยๆในรถระหว่างเดินทาง ไอเราก้ไม่ได้คิดอะไรมากนึกว่าพี่เค้าแค้แกล้งเล่นๆ พอรู้เท่านั้นล่ะอึ่งเล q*027
คนที่3 ยุห้องเดี่ยวกับเราชอบแกล้งเราเปนบ้างครั้ง
คนที่4 ยุห้องเดี่ยวเหมือนกัน ตอนที่ไปกรุงเทพขากลับเค้ามาลูบหัวเรา เค้าบอกว่าอกหักมาหาที่พักใจน่ะ แล้วเค้าก้มาบอกในเฟสว่าชอบเรา ขอเปนแฟนแฟนเราก้ตกลง q*078
มาคิดดุอีกทีมีคนชอบเราตั้ง4คน ตอนที่ยุป.6ก้มีน่ะแต่ต่างโรงเรียนกัน
เราก้ไม่รุว่าจะเลือกใครสับสนในตัวเองมากๆเลย q*031 q*032ถ้าเลือกใครคน1ก้ต้องมีคนเจ็บใช่ป่ะะล่ะ - -? q*027 แล้วก้กลัวว่ามองหน้าไม่ติดอีกอ่ะ  q*074
งง จะเลือกใครดี q*078 q*026 q*027 q*029 q*030 q*031 q*032 q*035 q*038 q*072 q*069

Tags:
Guest
รักเทอคนเดียวน้ะ

ความคิดเห็นที่ #1254: 21 ส.ค. 13, 21:56 น

หนูแอบชอบเพื่อนชายแต่อยู่คนละห้องตอนแรกอยู่ห้องเดียวกันแต่หนูสอบได้ห้องกิ๊บเต็ดไง เลยได้แยกกัน ตอนนี้คนที่หนูชอบเขาอาจจะรู้เเล้วก้อได้ว่าหนูชอบเขา หนูไม่เคยบอกชอบเขาเลยเพราะหนูไม่กล้าค่ะ - -" ตอนนี้หนูมีเบอร์เขาแต่ไม่กล้าโทรไป เพราะว่าเรจอหน้า่กันทุกวัน จนตอนนี้อ่ะ หนูบอกแค่เพื่อนคนเดียวแต่ดัน มันไปบอกจนรู้กันหมดห้องเลยค่ะ ทั้งห้องเก่า ห้องใหม่ รู้หม๊ดเลยค่ะ แต่ตอนนี้หนูดูท่าทีเค้าเเล้วเหมือนเขากำลังแอบชอบหนูอยู่เหมือนกันค่ะ เขามาเล่นมาหยอกกะหนูทุกวันค่ะ ตอนเย็นเรามารอที่เดียวกันไงค่ะ  เมื่อตอนเย็นนี่เองค่ะ เขาเอาน้ำแข็งมาใส่หนูค่ะห้องหนูมันเล่นกันเยอะเลย ทั้งห้องเก่า ห้องใหม่ หนูก้อเลยใส่กลับคืนค่ะ แต่ตอนนี้ค่ะ มีเพื่อนคนนึงมันมาจีบหนูแต่หนูไม่ได้ชอบมันไง มันรู้ว่าหนูชอบใครมันบอกว่าจะมาหาเรื่องกะนที่หนูชอบ หนูก้อบอกมันว่า คุณกล้าคุณก้อลองดูดิคุณสลัด มันเงียบค่ะ เเล้วมันก้อไม่ได้หาเรื่องกะคนที่เราชอบอีก และมีอีกค่ะ ตอนนี้หนูเป็นลีดเดอร์ มีรุ่นพี่อ่ะคะเป็นมือกลอง เค้าบอกกะครูที่คุมเต้นว่า ชอบหนูๆ แต่หนูเงียบไม่คิดอาราย มีอีกค่ะ ห้องของหนูมันเป็นห้องอยู่ข้างล่างสุด มีรุ่นพี่คนนึงค่ะ เขามาทำงานที่ห้องคอมข้างๆห้องหนูแล่ะค่ะ มาทุกวันค่ะ แล้วมาไม่พอนะคะ มองค่ะมองหนูคนเดียวคนอื่นแม่มไม่มองค่ะ หนูคิดว่า เอ๊ เราสวยขนาดนี้เลยหรา (หลงตัวไป) นั้นเเหล่ะค่ะ และขณะนี้หนูยังไม่บอกคนที่หนูชอบเลยว่าหนูชอบเขา...... q*071 รักน้ะ รักคนนี้ไม่เปลี่ยนแปลง

Tags:
Guest
ความคิดเห็นที่#100

ความคิดเห็นที่ #1255: 23 ส.ค. 13, 22:31 น

เบื่อ จัง อยากมีแฟนมั้ง

Tags:
Guest
พัชราภรณ์

ความคิดเห็นที่ #1256: 25 ส.ค. 13, 20:16 น

แอบรักมาได้ประมาณปีกว่าแต่ก็ได้บอกแล้วล่ะว่าเรานั้นแอบชอบเขาแต่ก้ไม่รู้ว่าเขานั้น;แอบชอบเรามั้ยตอนแน่ะเขาอยู่ ม.4แล้วตอนแน่ะฉันอยู่แค่ ป.6เอง

Tags:
Guest
แค่คนแอบรัก

ความคิดเห็นที่ #1257: 27 ส.ค. 13, 21:10 น

ตอนนี้ฉันก้อเริ่มจะรู้สึกชอบเค้าแร้ว ตอนแรกฉันก้อรู้สึกเฉยๆกับเค้า พอเค้ามาเร่นมาหยอก คุยกันแชทกัน ปัยส่งฉันที่บ้านบ้าง แต่ฉันไม่รู้ว่าเค้าคิดยังไงกับฉัน แร้วอีกอย่างเค้ามีแฟนแร้ว(แต่เค้าบอกว่าเค้าเข้ากับแฟนเค้าไม่ได้)แร้วเรายังมีหวังไหมอ่่ะ

Tags:
Guest
บ้าบออ่ะ

ความคิดเห็นที่ #1258: 30 ส.ค. 13, 19:57 น

เราแอบชอบพี่เจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจ อยากจะบอกว่าชอบที่เจ จริงๆน่ะชอบมา 7เดือนกว่าแล้ว แต่ไม่มีโอกาศ จะบอกรักเค้า เพราะพี่เค้ามีแฟนแล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว ก็ขอให้พี่เจโชคดีน่ะ  q*078 บายค่ะ รักพี่เจน่ะตลอดไป [/size

]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 13, 20:02 น โดย raedra »
Tags:
Guest
มารีอา

ความคิดเห็นที่ #1259: 2 ก.ย. 13, 17:14 น

เขารักแก่มากๆๆๆเก่เป็นคนดีกับเขาเขาขอสัญญาว่าเขาจะรักแก่น่ะQ

Tags:

หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31
ตอบ
ชื่อ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
ขอความร่วมมือท่านสมาชิก และผู้ใช้บริการเว็บบอร์ด
ห้ามมิให้มีการเผยแพร่ผลงานอันมีลิขสิทธิ์ทั้งเนื้อหาและภาพของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ: พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
:  
ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้