หน้า: 1 2 3 4 5

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: การบริการที่ไม่ดีของ Bangkok Nutrition Academy(BNA) ทำยังไงดี  (อ่าน 34624 ครั้ง)
Guest
นพพร
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 23 มิ.ย. 09, 21:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คุณพวกหลังไมค์แน้มาก แต่เก่งเฉพาะรอบกัดชาวบ้านเท่านั้นแหละ ไม่กล้าสู้หน้าหรอก ผมว่าไปเอากระโปรงหรือถุงท้าวคุมหัวจะดีกว่าน่ะ q*016

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ตกงาน
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 25 มิ.ย. 09, 17:48 น »

เฮ้อ แล้วเราจะทำไงดี
ตกงานอีกต่างหาก
กลัวโดนหลอกจังเลย
ทำงานผ่านเน็ตเนี่ย
อะไรเนี่ย จะไปอบรมดีมั้ยเนี่ย
ใครไปมาแล้วบ้าง
รบกวนตอบด้วยนะ ว่าเป็นยังไง
ขอบคุณคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Tunny
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 11 ก.ค. 09, 00:21 น »

เราทำตัวนึงอยู่ บอกก่อนเลย ว่าเป็นเจ้าอื่น แต่ไม่ได้ มีจุดมุ่งหมาย จะมา
เอาของตัวเองเด่นดัง เพราะฉะนั้นจะไม่พูดว่า ทำอาไร

แต่จะมาโจมตีนิดหน่อย ตรงที่ว่า เฮอบาไลฟ์ ไม่ติด 1 ใน 9 ธุรกิจ
MLM ในประเทศไทย ตามการจัดอันดับของ นิตยสาร ฟอร์บ ปี ๅ2009
หรือนิตยสารอื่นก็เคยเหน ลองหาดูกันครับ

Guest
wvJ
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 11 ก.ค. 09, 18:28 น »

เชื่อเถอะของเขาดี จริงครับ

แต่ คนที่ขายส่วนใหญ่ปากไม่ดี เพราะแค่กรอกข้อมูลเข้าไป เพื่อจะถามข้อมูลมบ้างที

เขาพูดกลับมาในเชิงที่ด่าเรา

ว่าถ้าไม่สนใจอย่ากรอกเข้ามา

แต่เราสนใจเพียงแค่อยากรู้ให่มาก กว่านี้

ก็เหมือนคนจะซื้อของเราต้องเรีอกแล้วใช่เวลาคิด

ไม่ใช่ไม่ให้เวลาในการคิดเลย

Guest
นักเรียนแพทย์
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 14 ก.ค. 09, 17:21 น »

คุณคนที่บอกว่าเป็นเบาหวานแล้วหายจากที่ไปใช้บริการของbna
ไม่ทราบว่าคุณเรียนอะไรมาค่ะ
เคยทราบไหมค่ะว่าเป็นเบาหวานมันไม่มีทางหายอย่างแน่นอน
เพียงแต่ต้องควบคุมน้ำตาลเท่านั้น
หรือดูแลร่างกายและพบหมออย่างสม่ำเสมอ
ถ้าเกิดว่าคุณพูดแบบนี้ก็แปลว่าbnaหลอกลวงอย่างแน่นอนค่ะ
ทีนี่ทุกคนคงคิดได้แล้วนะค่ะว่าอะไรจริงหรือไม่จริง...ตัดสินเอานะค่ะ

อีกอย่างนะค่ะเชื่อว่าทางศูนย์คงบริการไม่ดีจริง
เนื่องจากบุคคลที่กล่าวอ้างว่าเป็นฝ่ายของbnaแต่ละคนนั้น
ล้วนพูดจาได้หยาบคายและส่อไปในทางหยาบคาย จากการตอบกระทุ้นี้

ส่วนในเรื่องของ อย. ที่แพนเค้กพูดนั้น เธอพูดว่า
"ประเทศไทยยังได้รับ อย."
ไม่ได้พูดว่าทางศูนย์bnaได้รับ ใช่ไหมค่ะ
ได้ฟังแบบนี้แล้วคงต้องรีบกลับไปพิจารณาและกลับไปดูclipดังกล่าวใหม่นะค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 24 ก.ค. 09, 09:30 น »

ทำไมถึงใช้ความพูดที่ไม่ดีกันเอาซะเลย คนที่เขาอยากรู้รายละเอียดจิงๆก้อไม่สามารถรับรู้ได้ ต่างฝ่ายต่างใช้อารมณ์ด่าใส่กัน อ่านแล้วก้อหาข้อเท็จจริงไม่ได้เลย ถ้าใครอยากรู้รายละเอียดว่าดีจริงหรือไม่ ลองศึกษาดูเองนะทุกๆคน จะได้กระจ่าง แล้วมาบอกกันด้วยนะ
Guest
คนศึกษางาน
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 28 ก.ค. 09, 10:54 น »

ขอโทษน่ะ
เราก็เข้าศึกษางานอยู่
ก็ถ้าไม่สนใจที่จะลดน้ำหนักแล้วจะกรอกข้อมูลเข้ามาทำไม
แล้วอีกอย่างเขาก็ไม่สนใจว่าคุณจซื้อหรือไม่
เพราะระบบการทำงานของเขาไม่ต้องง้อลูกค้าหรืออ้อนวอนให้ซื้อ
จะซื้อหรือไม่ซื้อก็เรื่องของคุณ
ถ้าไม่สนใจที่จะลดก็อย่ากรอรกข้อมูลเพราะจะทำให้เขาเสียเวลา

Guest
หัวดอ
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 6 ส.ค. 09, 03:50 น »

มันบริการไม่ดีครงไหนว่ะ

ที่บอกว่ามันหลอกลวงมืงเข้าไปฝังที่ไหนมา

ถ้ามันหลอกลวงจิง ให้มืง เอาตำรวจ มาจับด้วยน่ะ

คุณพวกมาอ่านมันก็โง่เชื่ออีก เค้าพอส ว่าแม่มืงมีชู้ ก็ช่วยเชื่อมันด้วย

Guest
หัวดอ
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 6 ส.ค. 09, 03:55 น »

I love HerBaLife

Guest

เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 12 ส.ค. 09, 22:14 น »

bna ทำอารัยกันแน่
รู้สึกว่า หรอกกัน เสียเวลานะ
ทำไม่อธิบายตรงไปตรงมาตั้งแต่แรก

Guest
คนโดนชวน
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 15 ส.ค. 09, 23:05 น »

เข้ามาอ่านข้อมูลก่อนจะตัดสินใจครับ
คือได้email มาชวนหารายได้เสริม
เลยมาศึกษาดู ว่า คุณ BNA คืออะไร
ก็พอเข้าใจพอสมควรแต่ไม่ลึกซึ้กเพราะโดยส่วนตัวแล้วเคย
ทำงานพวก mlm มาบ้างเกือบปีก็ดี แล้วก็เพื่อนๆบางคนก็ยังทำกันอยู่หลายที่แล้วแค่ความชอบของแต่ละคน
เราว่าที่ไหนๆสินค้าก็มีดีกันหมดละแต่จะดีจะเด่นตรงสวนไหนก็แล้วแต่ที่

ทุกอย่างมันอยู่ทีตัวเราเป็นคนตัดสินใจ ดีสำหรับบางคนแต่อาจไม่ีสำหรับเรา จริงปะครับ
ผมเลือกไม่ทำครับเป็นความคิดส่วนตัวของผมเองคนเดียนะครับอย่ามาด่ากันนะ

ปล.อ่านมาเยอะละอยากจะบอกว่าคนที่อยู่ฝ่าย BNA หยาบคายกว่าอีกฝ่ายมาก (แล้วบอกว่าเป็นคนมีมารยาทได้ไง 555+ด่าเค้าใหญ่เลย)คงเป็นบางคน

Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 19 ส.ค. 09, 04:59 น »

ความเหนที่ 28

เคยโดนเหมือนกันคะ แต่เปนที่เฮอร์-เบอ-ไลฟ์ ค่ะ โดนกับตัว ไม่ได้ฟังใครมาทั้งสิ้น

หรือใส่ร้ายป้ายสีใด ๆ แก่บริษัท (จะบ้า กุจะทำเพื๊ออออออ?) มันคือเรื่องจริง

พอไม่ทำ ก็โดนไล่เหมือนเราเป็นอะไร!!! q*015 ....

ทีแรกก็เสียใจกับการกระทำของคนมารยาทไม่ดีบางกลุ่มอ่ะนะคะ q*009

สินค้าของทั้งสองบริษัทนี้มีคุณภาพหมดนะคะ

แต่คนบริการบางคนก็แย่จังเลยคะ q*023

คือเค้าไม่ได้คัดคนทำงานที่นิสัยอ่ะคะ

มีตังสมัคร เป็นซุปเปอร์ไวเซอร์ หรือตำแหน่งที่ต่ำกว่านี้ ก็มีงานและคะ

ฝากเรียนผู้ดูแลระดับสูงหน่อยนะคะว่า

อบรมณ์การตลาด สมัยนี้มันไม่พอหรอกนะคะ

ช่วยกรุณาอบรมณ์นิสัยคนทำงานบริการด้วยนะคะ จะก้าวหน้ากว่านี้คะ

**ปล ความเห็นและประสบการณ์ส่วนตัวคะ ไม่ได้ขายของ ไม่ได้เข้าข้างใคร

แค่ผู้เคยคิดที่จะเข้าไปทำงานแบบนี้ แต่ไม่เอาดีก่า ให้คนอื่นที่เค้าสนใจและมีความพยายามจริง ๆไปทำเถอะ ฮะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ q*020

Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 19 ส.ค. 09, 05:04 น »

ความเหนที่ 28

เคยโดนเหมือนกันคะ แต่เปนที่เฮอร์-เบอ-ไลฟ์ ค่ะ โดนกับตัว ไม่ได้ฟังใครมาทั้งสิ้น

หรือใส่ร้ายป้ายสีใด ๆ แก่บริษัท (จะบ้า กุจะทำเพื๊ออออออ?) มันคือเรื่องจริง

พอไม่ทำ ก็โดนไล่เหมือนเราเป็นอะไร!!! ....

ทีแรกก็เสียใจกับการกระทำของคนมารยาทไม่ดีบางกลุ่มอ่ะนะคะ

สินค้าของทั้งสองบริษัทนี้มีคุณภาพหมดนะคะ

แต่คนบริการบางคนก็แย่จังเลยคะ

คือเค้าไม่ได้คัดคนทำงานที่นิสัยอ่ะคะ

มีตังสมัคร เป็นซุปเปอร์ไวเซอร์ หรือตำแหน่งที่ต่ำกว่านี้ ก็มีงานและคะ

ฝากเรียนผู้ดูแลระดับสูงหน่อยนะคะว่า

อบรมณ์การตลาด สมัยนี้มันไม่พอหรอกนะคะ

ช่วยกรุณาอบรมณ์นิสัยคนทำงานบริการด้วยนะคะ จะก้าวหน้ากว่านี้คะ

**ปล ความเห็นและประสบการณ์ส่วนตัวคะ ไม่ได้ขายของ ไม่ได้เข้าข้างใคร

แค่ผู้เคยคิดที่จะเข้าไปทำงานแบบนี้ แต่ไม่เอาดีก่า ให้คนอื่นที่เค้าสนใจและมีความพยายามจริง ๆไปทำเถอะ ฮะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 19 ส.ค. 09, 05:06 น »

อ้อ เมื่อกี้ลืมบอกว่า เคยเข้าไปทำมาแล้วหร่ะนะ ไม่งั้นคงพูดอะไรไม่ได้หรอก ไม่เจอกับตัว พูดไม่ได้ จินตนาการไม่ออกหรอกคะ จริงมั้ย dammit q*058
Guest
east
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 21 ส.ค. 09, 10:12 น »

อยากคุยก็เข้ามาคุยกันจะได้รู้doraeast@gmail.com

Guest
you
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 21 ส.ค. 09, 10:21 น »

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆคุณeastที่ทำให้เข้าใจและผมจะเข้าไป

Guest
ผู้หวังดี
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 24 ส.ค. 09, 23:58 น »

สรุปคือ คนขายมันเห็นแก่ตัวอ่ะ เพื่อเงินสร้างภาพได้หมด

ไม่ซื้อก็ไม่ต้องแคร์ กูไม่เสียหายอะไรกับคุณคุณหรอก

เคยเข้าไปทำอยู่อาทิตย์นึง ที่ปรึกษามันกดดันมาก คือต้องทำ

ไม่ทำก็ทำกับเราแบบไม่สนจัย ไม่เหมือนตอนมาสมัครครั้งแรก พูดกับเราซะหน้าสวยหน้าหล่อ

พอไม่ทำหน่อยก็ทำหน้าตาเย็นชา ประมาณว่า ถ้าคุณคุณทำแล้วมีลูกค้า กูจะได้%จากคุณคุณ เสริมเบี้ยให้กู

อีกอย่างไม่ได้บอกว่าผลิตภัณฑ์เค้าไม่ดี ก็ดีนะ ลองแล้วเหมือนกัน แต่ที่ไม่ดีคือคนขายบางคน

เพราะเราก็เข้าไปผ่านเน็ตเหมือนกัน ด้วยตอนแรกเพราะอยากรู้อยากเห็น มันพูดไม่ดีมา ก็ฟังๆมันไป

เค้าสอนไว้ว่า "ถ้าคนซื้อไม่ซื้อก็ไม่ต้องไปแคร์*** ก่อนวางสายให้ด่ามันไปสักที"

(โคตรน่าเคารพเลย 555) เท่าที่เราคิด ในนั้นก็สร้างภาพกันหมดแหละ เพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง

ไม่เชื่อลองไปอบรมดูนะ (สำหรับคนที่ไม่เคยลอง)55+

อีกเรื่อง--โปรโมทให้มันเข้าเขตหน่อยนะ เอาซะตอนแรกเราคิดซะว่า***เทพเจ้าเลย คุณไฮเบอไลฟ์เนี่ย

สุดท้ายนะ สำหรับคนที่ไม่ชอบคอมเม้นของเราอันนี้ อย่ามาว่ากันนะครับ/ค่ะ

เราไม่ได้ว่าพวกคุณที่ถือว่าไฮเบอไลฟ์เป็นเสมือนแขน ขา ลูกตา ม้าม ลิ้นปี่ ในการดำเนินมาหาชีพของพวกท่าน

ไฮเบอไลฟ์อะดี ดีมากเลยแหละ แต่ที่ว่ามาทั้งหมด คือคนขายบางคนนะครับ/ค่ะ

คนดีก็มี ไม่ดีก็มี พูดให้มันสุภาพหน่อยนะ เราเชื่อว่าคอมเม้นที่จะติเรา ในคอมเม้นต่อไป ดูจากภาษาที่ใช้ก็รู้แล้ว

ว่าคุณคือคนขายที่ดีหรือไม่ดี ตัวอย่างมีอยู่แล้วคือ คุณคอมเม้นที่54

อย่าทำให้ BNA เสียชื่อสิคับ/ค่ะ

อีกเรื่องคือเวอร์ไปมากก็ไม่ดีนะจ๊ะ

ไฮเบอไลฟ์ไม่ได้กลืนผ่านลำกระเดือกแล้วความเป็นอมตะมาเยือนร่างนะครับ/ค่ะ

เป็นกำลังใจให้คนที่ดีต่อลูกค้าอย่างสุดซึ้งนะครับ/ค่ะ

ขอโทษอย่างสูงที่บางประโยคหยาบคายไปสำหรับใครหลายๆคนนะครับ/ค่ะ

และขอโทษ BNA ด้วย ที่ใช้เป็นสื่อเน็บแนมคนที่เป็นพนักงานของท่าน สำหรับนิสัยบางคน

โปรดใช้วิจารณญาณสำหรับคนที่กำลังจะทำด้วยนะครับ/ค่ะ และเป็นกำลังใจให้กับคนที่กำลังจะทำด้วยครับ/ค่ะ

อย่าลืมว่า ที่ตึก All Season Place ที่เดียวเท่านั้นที่ไว้ใจได้ที่อื่นพูดมาอย่าไปเชื่อนะ
[/u]

Guest
คนที่ได้รับเมลล์นี้
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 25 ส.ค. 09, 20:54 น »

q*006 กระตู้ที่ 40 คะ เบาหวานรักษาไม่หายขาดคะแต่ถ้าดูแลตัวเองดีก็จะไม่มีอาการ ถ้าวันไหนเผลอมันจะกลับมาคะ และไม่ทราบว่าที่พวกคุณเถียงกันไปมาเนี้ย ได้อะไรบ้างคะ คนที่รวยคือ bna คะ

Guest
++**gif**++
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 27 ส.ค. 09, 10:44 น »

อ่านดูกะทู้ของแต่ละคนแล้วงงงงงง
กับความคิดของคนที่ชอบมองคนอื่นไม่ดี ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอันใดของคุณทั้งหลายทั้งที่รู้ รู้ไม่จริง รู้ไม่กระจ่างก็พูดๆๆๆๆว่าเขาไม่งั้นงี้
ลองไปสัมผัสลึกซึ้งยัง ?
อยากทำงานมีรายได้เพิ่มเติมก็ทำ อยากจนไม่มีเงินก็ไม่ต้องทำ
อ้ายที่ทำไปแล้ว ไม่ได้ผลเพราะไม่ได้ทำหรือทำไม่จริง
มันเป็นธุรกิจ ธุรกิจทุกอย่าง ก็ต้องแผนงาน ไม่ว่าจะทางไหนมันเป้นแค่วิธี
คุณเอาไปทำให้ถูกวิธี ถูกทางมันก็ประสบผล ดีเลยแหละ
อยากอ้วนๆๆๆ จนต้องหาแต่หมอ เสียเงินอย่างอื่นเสียกันได้ กับแค่เสียเงินแล้วได้สุขภาพที่ดีไม่เอา
ไม่อยากเสียเงินก็อย่าไปซื้อของเขาสิ
แล้วจะได้ไม่ต้องไปว่า BNA ไม่ดี BNA เค้าอยู่ดีๆๆๆๆๆ ไม่มีทางเสียหายหรอกถ้าใครไม่ทำเสีย

โปรดเถิด กรุณาอย่าไปว่าเขาเลย คุณไม่อยากทำ ไม่อยากซื้อ
ก็ไม่ต้องทำ และไม่ต้องซื้อ ก็แค่นั้นไม่เห็นจะยากเลย จริงป่ะ
q*007q*014q*039

Guest
'juja'-
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 27 ส.ค. 09, 10:50 น »

ผลิตภัณฑ์ของ ศูนย์ BNA น่ะดีจริง ดีมาก ๆๆๆๆ
ใครมีปัญหาเรื่องสุขภาพไม่ว่าจะอ้วน ผอม เป็นโรคที่เกิดจากความอ้วน ไปปรึกษาเขาได้เลย
มีผู้ดูแลดี ๆ เยอะคอยให้คำปรึกษา และดูแลเราอย่างดี

เชื่อเหอะว่าผอมลดได้ อย่างถูกวิธี
ผอมมากอยากมีสุขภาพดี ก็ปรึกษาได้ ได้ผลจริง
มีปัญหาสุขภาพก็ปรึกษาได้ มีคนคอยดูแล
อยากรวยมี เงินใช้ ก็เข้าร่วมะธุรกิจกับเขาได้เลย
มีเงินใช้แน่นอน
เห็นด้วยมากๆๆๆๆ

Guest
Dikky
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 27 ส.ค. 09, 22:12 น »

เรามาแถลงให้

BNA คือ ชื่อของเฮอร์บาไลฟ์ องค์กรหนึ่ง ตั้งอยูที่ตึก All Seasion ชั้น 24 ที่ถนนวิทยุ

จะแจกจ่ายสื่อโดยทาง สแปมเมล์ เป็นหลัก อย่างที่พวกท่านเคยได้

จะหาคนโดยการ โพสว่า หาคนมาเป็น คนรับออเดอร์บ้าง ทำงานผ่านอินเตอร์เน็ท ชม.ละ 500 บ้าง

แต่จะไม่บอกว่าเป็นเฮอร์บาไลฟ์ และจะทำการโทรนัดคนให้เข้าไปฟัง ที่ออฟฟิศ

ถ้าใครลังเล เค้าจะบอกว่ารับจำนวนจำกัด ต้องจองที่นั่ง (แต่ที่จริง เยอะแยะมากมาย)

พอเข้าไปฟัง เราจะเห็นว่า คนเยอะมากกกก แล้วก็จะได้รู้ว่าเป็น เฮอร์บาไลฟ์

แล้วก็จะมีการซื้อบัตร ราคา 550 บางทีถ้าคนน้อยก็จะ600 บ้าง เพื่อไปฟังข้อมูลการทำ ที่โรงแรม ในวันอาทิด

โดยจะบอกว่างานนี้นานๆทีมีครั้ง ครั้งหน้าอาจจะมีอีก 4เดือนต่อไป อย่าพลาด (มีทุกอาทิดล่ะจ๊ะ)

ถ้าคนโดนล้างสมอง หรือเชื่อว่าทำได้ ก็จะไป

พอไปแล้วก็จะมีการพูดถึงผลิตภัณฑ์ ซึ่งยอมรับว่าบางตัวดี เพราะใช้มาก่อน

หลังจากนั้น ก็จะมีการแชร์ประสบการณ์ต่างๆ ที่สุดยอดดดด (ทำให้เราอยากทำ อยากมีตัง มีรถบ้าง)

และท้ายที่สุด ก็จะพูดถึงว่าถ้าเข้ามาทำ ก็จะมีรายชื่อส่งเข้าเมล์ให้ เราแค่โทรคอนเฟิร์ม ก็ได้ตัง คนละ 2000 บาท

หลังจากนั้นก็แยกไป แต่ละกลุ่มสปอนเซอร์ เพื่อนัดถึงเวลาที่เข้าไปฟังในวันรุ่งขึ้น

คนที่เชื่อมากก็จะไปฟังในวันต่อไป แล้วก็จะได้ข้อมูลว่า ถ้าจะทำต้องเสียตังเปิดแต้ม 4หมื่น 8หมื่นกว่า แสนสี่

โดยจะบิ๊วให้ไปหากู้ ยืม หรือขายของ เพื่อเอาเงินมาเปิด แล้วจะบิ๊วอีกว่า ใครด่าไม่ต้องไปสนใจ พ่อแม่ด่าก็ไม่ต้องไปฟัง

ถ้าคนเงินน้อยก็จะเปิด 4หมื่น จะได้ของจำนวน 2 ลัง (แบกกันกระจาย) เพื่อเอามาขาย

โดยลูกค้าจะส่งมาทางอีเมล์ เราแค่คอนเฟิมและส่งของ.....ซะเมื่อไหร่ล่ะ

เราต้องหาเอง สแปมเมล์ โพสเวบบอร์ด ขายคนรู้จัก

แต่ทางองค์กร หรือ อัพไลน์ เค้าจะไม่สอนให้ขายสักเท่าไหร่

เค้าเน้นหาคน เหตุผลเพราะอะไรน่ะหรือ เพราะบางคนก็ยังไม่มีลูกค้าเลย แต่แอ๊บว่ามี

ที่เน้นหาคนก็เพราะ เพื่อให้คนมาซื้อในทางอ้อมไง ซื้อทีเดียว2 ลัง คุ้มจะตาย

โดยจะมีสคริปให้พูดทั้งการขายและหาคน

สคริปหาคนก็คือสคริปที่อัพไลน์พูดให้เรามาฟังนั่นแหละ แบบว่าไม่บอกว่าเป็นเฮอร์บาไลฟ์

ถ้าคนใหม่ทำไม่ได้เลย เค้าก็จะด่า โดยอ้างว่า ที่ด่าเพราะเป็นห่วง อยากให้ทำ

ทุกวันต้องเข้าออฟฟิศ เพื่อไปสอนงาน และ ล้างสมองสำหรับคนที่เริ่มล้มเหลว ไม่อยากทำแล้ว

กว่าจะได้กลับก็ หลังเที่ยงคืนน่ะ เงินก็ไม่ได้มีแต่เสีย หนี้ไปและ 4หมื่น

กลับหลังเที่ยงคืนก็จะไม่ได้นอน เพราะเครียดหาเงินไม่ได้ ต้องทำงานต่อ ไม่ได้หลับไม่ได้นอน

ถามว่าทำไมต้องเครียดที่หาเงินไม่ได้

เพราะว่า 1.ตอนนี้คุณมีหนี้ที่ต้องใช้ ตอนเอามาเปิดแต้ม จำนวนตามที่คุณเอามาเปิด

และ2.อันนี่สำคัญที่สุด คุณต้องปิดแต้มตอนสิ้นเดือนเพื่อเป็นซุปเปอร์ไวเซอร์

ถ้าคุณเปิดแต้ม 8หมื่นกว่า หรือ แสนสี่ ดีใจด้วย คุณไม่ต้องปิดแต้ม....ในเดือนนี้ ย้ำว่าแค่เดือนนี้ที่คุณเปิดแต้ม

เดือนต่อไปคุณก็ต้องหามาปิดอีก สุดยอดดดด

แล้วถ้าคุณเปิดแค่ 4หมื่นล่ะ คุณก็ต้องหาอีก 5หมื่น ไม่งั้นคุณจะโดนด่า เพราะ...เป็นห่วง

ถ้าคุณปิดยอดได้ เราดีใจด้วย คุณก็จะได้ทำธุรกิจต่อไป

ถ้าคุณปิดยอดไม่ได้ล่ะ เราขอเตือนว่าคุณอย่าบ่น เพราะจะเป็นการพ่นพิษ

ทางที่ดีนั่งเครียดสแปมเมล์ที่บ้านไปซะดีกว่า หรือไม่ก็ไปหากู้ต่อไป

คนทำไม่ได้ก็จะตายไปในที่สุด กลับไปหาทางใช้หนี้ต่อไป

คนทำได้ ก็จะได้ทำธุกิจต่อไป เข้าออฟฟิศกลับดึกต่อไป สแปมเมล์ต่อไป โกหกต่อไป เป็นหนี้ต่อไป เครียดต่อไป

แต่จะมีที่เพิ่มเข้ามา นั่นคือ เงิน.........ที่คุณต้องจ่ายเพิ่มนอกจากปิดยอด

นั่นคือ ค่าโต๊ะสำนักงาน (ซึ่งจะเห็นว่านั่งรวมกัน) ค่าแอดโฆษณา (จะได้รายชื่อมาตามจำนวน เงินที่จ่าย) ค่าที่จอดรถ และค่าบัตร เข้าโรงแรมวันอาทิด

ตอนนี้เป็นหนี้เท่าไหร่แล้ว นั่นคือความคิดของคนทำต่อ ทำให้ต้องทำต่อไป หาคนต่อไป แอ๊บต่อไป

ถ้าถามว่า ค่าโต๊สำนักงานต้องจ่ายทุกคนไม๊ ขอตอบว่าไม่ต้อง.....ถ้าไม่อยากทำที่นี่

ถ้าถามว่า ค่าแอดโฆษณาได้รายชื่อจิงๆหรอ ขอตอบว่าจิง....แต่เค้าจะซื้อหรือเข้ามาฟังรึป่าว อันนั้นแล้วแต่ทักษะการแอ๊บของคุณ

ถ้าถามว่า ค่าบัตรเข้าโรงแรม ต้องซื้อทุกอาทิดเลยหรอ ขอตอบว่า แน่นอนเลย คุณต้องซื้อ แม้ว่าคุณจะไม่มีคนเลยก็ตาม

คุณต้องซื้อจำนวน 5 ใบ 3000บาท เอ๊ะทำไม 3พันล่ะ ไม่ 2500หรอ คุณต้องออกให้คนของคุณอีก500ไง (เง้อออ)

ถ้าคุณซื้อบัตรแล้วหาคนไม่ได้ ขอแนะนำว่างานนี้คุณห้ามพลาด เพราะอาหารกลางวันในงานนั้นมีมูลค่าถึง 3พันบาท ว้าวๆๆๆๆๆ

ถ้าถามว่า ค่าใช้จ่ายทุกๆอย่าง เป็นเงินเท่าไหร่ คุณก็เอาจำนวนคนที่เข้าไปทำ (เยอะมากมาย)คูณ กลับจำนวนเงิน (มีหลายราคา)

ก็จะได้เท่ากับ เยอะแยะมากมาย แล้วมันไปไหนล่ะ

เค้าก็เอาไปจ่ายค่าเช่าออฟฟิศไง ไปจ่ายค่าแอดโฆษณาไง...เหรอออออ

เค้าเอาไปแบ่งกัน พวกตำหน่งสูงๆเค้ารู้กัน เอาไปซื้อรถ เอาไปแบ่งแล้วมาแอ๊บว่า เดือนนี้ได้ 3แสน (เงินกี่บาทแบ่งกี่คนเอง ไม่ได้เยอะได้ไง)

แล้วค่าเช่าออฟฟิศ ค่าแอดโฆษณาเค้าไม่จ่ายหรอ ขอตอบว่าจ่าย....แต่สักกี่บาท ค่าแอดโฆษณา เวปอะไรก็ไม่รู้ ไหนบอกเวปสนุก ไปดูไม่เห็นมี

ยังไงเงินก็เหลือ เยอะด้วย ก็เอามาแบ่งกันไง สุดยอด

สุดท้ายก็จะตายไปทีละคน โดยจะมีหนี้ติดตามตัวไป ไม่ว่าช้าหรือเร็ว

โดยคนพวกนี้ จะไปหาทางใช้หนี้เอง หรือหางานจากเครือข่ายอื่นเช่น เอเจล Mstar แอมเวย์ แต่จะได้เงินหรือป่าวไม่รู้ หรือจะเป็นหนี้เพิ่ม

แต่ถ้าใครสนใจทำงานแบบนี้จิงๆ แล้วได้เงินจิงๆ เราค่อยมาคุยกัน

Guest
เยี่ยมไปเลย ไฮเบอไลฟ์
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 28 ส.ค. 09, 14:00 น »

ู^

^

^

แจ๋วจริงๆ

Guest
เพิ่งอ่านเจอ
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 31 ส.ค. 09, 16:24 น »

ไม่ต้องเถียงกัน ไปลองดูเลย แล้วจะรู้ดีไม่ดี เราเคยไปฟังมาแล้ว 2 ครั้ง
ครั้งแรกตอนเรียน หลงไปกับเพื่อน คนแถวบ้านเพื่อนมาชวนก็เลยไปๆทั้งๆที่ไม่รู้ว่าไปทำไมรู้แต่ว่าไปแล้วได้ตัง200 นั่งฟังเฉยๆ (นั่งฟังเฉยๆได้ตังก็ไปดิ ... ในใจตอนนั้นคิดแค่นั้น)
ครั้งที่สอง ครั้งนี้เพื่อนที่ทำงานของพี่ ให้มาชวนไปฟังที่ตึกเดิมแถวสาธรนั้นแหล่ะ อีกแล้วค่ะ ไปโดยที่ไม่รู้ว่าไปฟังอะไร รู้แต่ว่าได้ตัง 200 อีกแล้วครับ ฮิฮิ
ทั้งสองครั้งที่ไปก็เหมือนเดิมค่ะ ดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ รวยนะถ้าทำธุรกิจนี้ 55+ ขำอะ ตอนไปกับเพื่อนโดนจับแยกนั่งคนละที่กับเพื่อน เข้าไปก็ยังงงๆ อะไรเนี่ยะ กลับบ้านได้ไหมอะ แต่มันไม่ทันแล้ว
ไปแล้วไม่ต้องสมัครไม่ต้องซื้อก็ได้ กลับบ้านเลยฟังจบแล้ว แล้วกลับไปตัดสินใจเองที่บ้านดีกว่าแน่ๆ แนะนำให้ไปกับเพื่อน แล้วก็อย่าห่างกันนะ (เดี๋ยวจะเหงาและงง) ดีไม่ดีรู้เอง พูดไปก็หาว่าใส่ร้าย ถ้าชมก็ว่าคนในมาเขียนเอง (จริงๆไม่ได้เป็นคนในนะ) สนับสนุนให้ไปลองเองกับตัวเลย เราก็เคยดื่มนะยี่ห้อนี้อะ ผลเป็นไงอะหร๋อ ไม่บอกดีกว่า
วันนี้ก็เพิ่งได้เมลวมาเหมือนกัน ไม่ต้องคิดมาก ไม่สนใจก็ลบทิ้งบล็อคด้วยแค่นั้นเอง ส่วนตอนนี้ขอบายค่ะ ออกกำลังกายดีกว่าเยอะๆๆๆ ใครว่าออกกำลังกายไม่ดี 55ขำเจงๆ ใช่5หมู่กินไม่ได้ใน1วัน แต่ใน1สัปดาห์ก็ได้นี้ 55นักกีฬาออกกำลังยังตาย ขำจัง ใครไม่ตายบ้างหร๋อ 55ขำอีกที อ่านๆก็คิดๆกันดีๆ ค่อยๆคิด ไม่มีใครมาเร่งหรอก นอกจากตัวเราเอง
ใช้วิจารณญาณ เยอะๆๆๆ เข้าใจไหม เยอะๆอะ

Guest
Dikky
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 2 ก.ย. 09, 00:21 น »

เรามาแถลงให้

BNA คือ ชื่อของเฮอร์บาไลฟ์ องค์กรหนึ่ง ตั้งอยูที่ตึก All Seasion ชั้น 24 ที่ถนนวิทยุ

***หลอกลวงว่ะ

เราก็ไปมาแล้ว ใครเชื่อก็คว..แล้ว

***หลอกลวงว่ะ

Guest
HouKanG
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 22:09 น »

ผมไม่ทราบหรอกน่ะครับว่า BAN ดีหรือไม่ ทั้งในด้านการบริการแก่ลูกค้า และการทำงานของบริษัท BAN

แต่เท่าที่ได้รู้ข้อมูลคือ เมื่อใช้ผลิตพันณ์แล้วไม่เกิดผลอันใดทั้งนั้น สามารถขอรับเงินได้จากบริษัทภายใน 30 วัน ถูกไมครับ

ถ้ามันใช้ไม่ได้ผล ปานนี้บริษัทนี้คงเจ๊งไปแล้วล่ะครัยว่าไมอ่ะ ตามสะภาพ

แต่เพราะอะไรมันถึงไม่เกิดผล ผมอยากให้คุณคิด 2 ข้อนี้

1.คุณได้สั่งตรงกับครอสที่ตรงกับสุขภาพตัวเองหรึป่าวครับ เช่น คนผอม แล้วสั่งครอส อยากผอมอีก แล้วมันจะเกิดผลอะไรถูกไมครับ กับ

2.คุณใดกินตามผู้ดูแลคุณแนะนำคุณหรึป่าว ?

แค่ 2 ข้อนี้ให้คุณลองคิดดูน่ะครับ

ส่วนการทำงานทุกบริษัททุกบริษัท ทุกคนที่เข้าสมักงานมาใหม่มันก็ต้องมีการสอนเรียนรู้เกี่ยวกับงานถูกไมครับ ?

แต่ผมไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ว่า ก่อนที่จะทำงานจะต้องเสียถึง 35,000 บาท

แต่ที่ผมพบมางานทุกงานเขาก็ต้องมีการอบรมณ์ มีค่าใช้จ่ายเล็กน้อยถูกไมครับ

เพราะ ธุรกิจทุกธุรกิจถ้าไม่มีลงทุน แต่ได้เงินมีด้วยหรือครับบนโลกนี้

ยกตัวอย่างเช่น การซื้อหัวมันก็คือการลงทุนแล้วใช่ไมครับ

เพราะบนโลกนี้ไม่มีใครหรอกที่จะอยู่ๆ จะเอาเงินมาหาโดยไม่ต้องทำอะไร

สุดท้ายนี้ สิ่งที่พิมพ์มาทั้งหมดอยากให้ทุกคนอ่านและคิดตาม และวิเคาะห์ด้วยตนเอง

เพราะ สิ่งทุกสิ่งมักย่อมมีเหตุผลของมันครับ
Guest
HouKanG
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 22:14 น »

ผมไม่ทราบหรอกน่ะครับว่า BAN ดีหรือไม่ ทั้งในด้านการบริการแก่ลูกค้า และการทำงานของบริษัท BAN

แต่เท่าที่ได้รู้ข้อมูลคือ เมื่อใช้ผลิตพันณ์แล้วไม่เกิดผลอันใดทั้งนั้น สามารถขอรับเงินได้จากบริษัทภายใน 30 วัน ถูกไมครับ

ถ้ามันใช้ไม่ได้ผล ปานนี้บริษัทนี้คงเจ๊งไปแล้วล่ะครัยว่าไมอ่ะ ตามสะภาพ

แต่เพราะอะไรมันถึงไม่เกิดผล ผมอยากให้คุณคิด 2 ข้อนี้

1.คุณได้สั่งตรงกับครอสที่ตรงกับสุขภาพตัวเองหรึป่าวครับ เช่น คนผอม แล้วสั่งครอส อยากผอมอีก แล้วมันจะเกิดผลอะไรถูกไมครับ กับ

2.คุณใดกินตามผู้ดูแลคุณแนะนำคุณหรึป่าว ?

แค่ 2 ข้อนี้ให้คุณลองคิดดูน่ะครับ

ส่วนการทำงานทุกบริษัททุกบริษัท ทุกคนที่เข้าสมักงานมาใหม่มันก็ต้องมีการสอนเรียนรู้เกี่ยวกับงานถูกไมครับ ?

แต่ผมไม่ทราบว่าจริงหรือไม่ว่า ก่อนที่จะทำงานจะต้องเสียถึง 35,000 บาท

แต่ที่ผมพบมางานทุกงานเขาก็ต้องมีการอบรมณ์ มีค่าใช้จ่ายเล็กน้อยถูกไมครับ

เพราะ ธุรกิจทุกธุรกิจถ้าไม่มีลงทุน แต่ได้เงินมีด้วยหรือครับบนโลกนี้

ยกตัวอย่างเช่น การซื้อหัวมันก็คือการลงทุนแล้วใช่ไมครับ

เพราะบนโลกนี้ไม่มีใครหรอกที่จะอยู่ๆ จะเอาเงินมาหาโดยไม่ต้องทำอะไร

สุดท้ายนี้ สิ่งที่พิมพ์มาทั้งหมดอยากให้ทุกคนอ่านและคิดตาม และวิเคาะห์ด้วยตนเอง

เพราะ สิ่งทุกสิ่งมักย่อมมีเหตุผลของมันครับ
Guest
ทั้งหมด งง แง่ว แง่ว
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 22:45 น »

สรุปว่า BNA กับ เฮอร์เบอไลพ์ เนี่ย อันเดียวกันหร๊า ค่ะ งง งง แง่ว แง่ว

Guest
เคยฟังมา
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 6 ก.ย. 09, 23:37 น »

BNA = บริษัทจร้า

HerbaLife = ตัวสารอาหาร

Guest
-*-
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 7 ก.ย. 09, 13:19 น »

เคยทำแล้ว เสียไป เกือบแสน

ไม่เหงได้อารัยมาเลย...เลิกทำแระ..เซง~!!

Guest
bay
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 10 ก.ย. 09, 11:29 น »

เหมือนอ่านโต้วาทีเลยอ่ะ ฝ่ายค้านกับฝ่านเสนอ อิอิ นุกดี q*020

Guest
ซาตานสารเลว
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 16 ก.ย. 09, 18:19 น »

คือคนที่ทำธุรกิจแล้วเจ๋งอ่ะ เป็นเพราะตัวคนทำเอง ไม่เกี่ยวกับผลิตภัณฑื แต่ผลิตภัณ์สุดยอดจิง ฉันเคยเปงsupมาก่อน แล้วเข้าโปรแกรมด้วย 2เดือนแรกลด 10 กิโล แต่ทำงานด้วยเรียนไปด้วยแม่ให้เลิกทำ ก้อเสียดายเหมือนกัน ของอย่างนี้มันอยู่ที่ตัวบุคคล ไม่ใช้ผลิตภัณฑ์
Guest
apple005
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 18:59 น »

ว้า..เพิ่งสมัครงานไปทาง net ...ตกลงจาได้เงินหรือเสียเงินกันละนิ q*031

Guest
น้องหญิง
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 20 ก.ย. 09, 13:53 น »

งงๆจังเลย ทำไมด่าว่ากันอย่างนี้
ดิฉันก้อเคยโดนติดต่อมาเหมือนกัน
เจ้าหน้าที่พูดจาฉะฉานน่าเชื่อถือมาก
แต่ใจนึงก้อากไป ใจนึงก้อไม่อยากไป
เพราะไปไม่ถูกแล้วตกลงมันดีหรือไม่ดีค่ะ
ช่วยบอกเด็กน้อยคนนี้หน่อยค่ะ
q*009q*001q*005q*032q*032
q*034q*022q*023

Guest
เคยโง่มาแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 23 ก.ย. 09, 18:13 น »

กรณีสมัครงาน..

ใช่ค่ะ

หลอกให้ไปอบรมอย่างนู้นอย่างนี้

เสียค่าไปอบรมที่โรงแรม 500 กว่าบาทต่อคน มีอาหารแค่มื้อเดียว

อบรมเสร็จบอกว่าต้องเสียค่าสมัครอีก 2000 กว่า

โห ดีน่ะที่โง่เสียแค่ค่าไปอบรม โชคดีที่ตอนนั้นไม่มีเงิน

Guest
Bright
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 25 ก.ย. 09, 18:10 น »

ถ้าอยากทำจริงๆ ให้ศึกษา MLM ให้ดีก่อนนะครับ ว่าธุรกิจ MLM นี้เป็นยังไง
เพราะมีหลายบริษัท ที่เป็น Binary หรือ เป็น MLM ที่ไม่ถูกกฏหมาย

อยากให้ดูว่าที่เข้ามาทำเพราะ คุณใช่สินค้าแล้วดี หรือเข้ามาทำเพราะหวังเงิน

ธุรกิจMLMที่เป็นไปได้ ต้องมีสินค้านำ (ให้ดูว่า สินค้าของบริษัทที่เราจะทำเนี่ย จำเป็นหรือป่าวด้วย)ให้ระวัง

อีกอย่างหนึ่งคือให้ดูที่ความมั่นคงของบริษัทด้วย ว่าที่เราจะเข้าไปทำเนี่ย เป็นยังไง สามารถปิดได้ภายในวัน สอง วันหรือป่าว(เช่าตึกอ่านะ)

สุดท้ายให้ระวังธุรกิจที่รายได้ แบ่งมาจากค่าสมัคร หรือ ค่าซื้อสินค้าในครั้งแรก ของผู้ที่เราแนะนำมาสมัคร

เพราะบริษัท เช่นนี้ ไม่มีทางทำสำเร็จแน่นอน

Guest
jui
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 25 ก.ย. 09, 20:03 น »

สินค้าเค้าดีอยู่แต่....ไอพวกชั้นต่ำมันอยากหาคนไปต่อยอดมันเพื่อจะได้ซื้อสิ้นค้าของมันไปขาย

มันก็สบายไทม่ต้องหาลูกค้า ไม่ต้องปล่อยของเอง

พอหาลูกทีมได้แล้ว กรรมก็มาตกที่ลูกทีมที่ต้องหาคนมารับวิบากกรรมอีก

บางคนลงทุนแล้วก็ไม่ได้กำไรเสียเงินลงทุนครั้งแรกเป็น หมื่นๆ ไอพวกนี้ก็กินเงินเราจากที่เราเลิกล้มความตั้งใจโดยปริยา

และอีกอยางที่มันอยากให้เราไปฟังรายละเอียดเองนี้มันเป็นกลยุทธของเค้าที่จะใช้คำพูดโน้มน้าวเรา มันเป้นจิตวิทยาครับ ใครเพ้อฝันก็โดนไป 55+

Guest
anniee
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 26 ก.ย. 09, 18:40 น »

ก้อของที่ศูนย์ BNA เค้าดีจริง จามาง้อผู้บริโภคทำไมคะ

แค่โดนพูดแรงๆ แค่นี้ แต่ถ้าคุนไม่รักตัวเองก้อแล้วแต่นะคะ

ปล่อยตัวเองไปเถอะ คะ

โรคต่างๆๆๆ จามาถามหา

Guest
arch4d
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 28 ก.ย. 09, 23:45 น »

จริงๆเเล้วมันก็เป็นเรื่องจริงทั้งหมดล่ะคับ เเล้วเเต่มุมมองของเเต่ละคนมันห้ามกันไม่ได้!
ตัวผมเองก็ทำbnaอยู่ เเต่มันก็มีหลายบริษัทที่ทำเหมือนกันอ่ะคับ การที่ทุกคนจะทำอะไรก็ควรมีจิตสำนึกที่ดี
คิดถึงใจเข้าใจเราอ่ะคับ++++18
สังคมคงจะดีขึ้นกว่าเนี๊ย...... มันเป็นนิสัยของคนมากกว่า สำหรับลูกค้าคนที่โดนพูดอย่างนั้นใส่ก็อย่าไปใส่ใจมันเลยคับเขาก็คงขายใครไม่ได้
ทุกสิ่งมันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเอง เอาเวลาไปคิดเรื่องดีๆดีกว่า..... cocoq*095

Guest
ืนู๋ปลายฟ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 4 ต.ค. 09, 22:14 น »

BNA เนี่ยนะจะ มาด่าคุณ ประสาท รึปล่าว ??

บ้านหนูใช้กันทั้งครอบครัวหนูก็เห็นว่าของเค้าดีนะ

หนูยังลดน้ำหนักจาก 68 เหลือ 54 กิโลแล้ว แล้วหนูก็ปกติดี แถมบริการเค้าดีมากเลย

**ถ้าไม่มีตังไปซื้อของเค้าก็ อย่าไปว่าของเค้าซิคะ** q*031

Guest
คนเคยไปฟังมา
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 11 ต.ค. 09, 21:34 น »

เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ 68 เป็นอย่างยิ่ง
ที่เค้าเล่ามา ถูกหมดเลยอ่ะ ใช่เลย
เคยไปฟังมา ไปแบบงงๆ ที่ตึกไทย-จีน แถวๆสาธร

ตอนไปรู้แต่ว่า จะไปสมัครงานพาร์ทไทม์ เพราะเจอในเนตเค้าลงว่า รับสมัคร call center ให้คำแนะนำผู้ป่วยทางโทรศัพท์
ก็ลงทะเบียนไปในเน็ต ต่อมาก้อมีคนโทนัดเวลา และให้รหัสเป็นตัวเลขให้ไปบอกหน้างาน (เหมือนรหัสอัพไลน์ในอนาคต 555+)

สุดท้ายก้อไปฟัง ไปตั้งแต่ แปดโมงครึ่ง
คนเยอะมากกก ทั้งคนแก่ คนหนุ่ม แม่ชียังมาเลยคร่า แต่หน้าตาแต่ละคนก้องงๆเหมือนกันหมด

แล้วเค้าก้อผลัดกันมาพูด ชีวิตเปลี่ยนไปยังไง รวยขึ้นขนาดไหน ดูแลสุขภาพยังไง เทคนิคดูแลสุขภาพก้น่าสนใจดีนะ แต่ก้อเหมือนถ่วงเวลาไปเรื่อยๆ ไม่บอกสักทีว่าให้มาทำอะไร ??
จนเกือบเที่ยงอ่ะ ขึ้นสไลด์ มาเลย H.... นำมาเลย อ่านจบจบก้อคือ เฮอร์เบอไลฟ์ นั่นเอง !!

อิฉันลุกออกเลยคร่า แล้วก้อมีคนลุกออกอีกหลายคน
บนเวทีก็ยังพูดต่อไป ลองฟังดูก่อนค่ะ, ที่คุณเคยได้ยินมามันอาจจะผิดๆนะ, เราเป็นบริษัทถูกกฎหมาย, เราไม่เคยหลอกใคร

เหอๆ คำนี้ ยิ่งฟังยิ่งจี๊ด ไม่เคยหลอกใคร แล้วทำไมไม่บอกตั้งแต่แรก ว่ามันคืออะไร
ที่ลุกออก ไม่ได้ อิเดียดบริษัทนะ แต่รับไม่ได้ กับกระบวนการที่หาคนมาฟังโดยใช้วิธีแบบนี้
มันไม่มีวิธีที่ดีกว่านี้แล้วหรอ....

วันนั้นได้กินข้าวเช้าตอนเที่ยง ค่ารถ ค่าบีทีเอส เวลาที่เสียไป มันยังไม่รู้สึกแย่ เท่ากับเสียความรู้สึก ขนาดนี้เลย
สงสารคนดีๆที่เค้าทำธุรกิจนี้ พลอยเสียชื่อเสียงไปด้วย เพราะการกระทำแบบนี้จากคนบางกลุ่ม...แย่ q*051
Guest
เกือบเป็นหนี้แล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 13 ต.ค. 09, 23:39 น »

ไปฟังมาเหมือนกัน โดนไป 3 วัน ตกงานอยู่ อยากหารายได้จากการทำงานที่บ้าน วันที่ 1 ไป นั่งฟังไปประมาณ 2 -3 ชม. ยังไม่บอกนะว่าทำอะไร ทำไง ถึง จะได้ทำงาน ทำเงินได้ บอกว่าถ้าสนใจให้เข้าไป เทรน ที่ โรงแรม จะมีผู้เชียวชาญ ด้านระบบการทำงานผ่าน อินเตอร์เน็ตมาแนะนำการทำงานให้ ถ้าสนใจซื้อบัตร 600 บาท บัตรมีจำนวนจำกัด เราก็เห็นว่าต้องเสียเงินหรอไม่อยากเสียอะ แต่ยังไม่รู้ไรเลย งานอยากทำ เงินอยากได้ เลยบอกเงินไม่พอ ทาง BNA บอกมัดจำก่อนก็ได้ ที่เหลือไปจ่ายหน้างานแล้วรับบัตร เอาวะลองดู จ่ายไปส่วนนึง อีก 2 วันไป ที่โรงแรม คนเยอะมากมาย งง งง นะ ไปจ่ายเงิน รับบัตร รอๆๆๆ ทาง BNA บอกว่าอยากให้อยู่ฟังให้ถึงรอบบ่ายนะ เพราะรอบบ่ายจะมีการอธิบาย ถึงการทำงานผ่าน อินเตอร์เน็ตโดยชาวต่างชาติ ก็รอๆๆฟังๆๆ นั้งฟังไป งง ไป ขำไปกะมุขตลกๆๆๆของ พวกเขา สนุกมากกกกก... (โดยไม่รู้เลยว่ากำลังเป็นหมู) ออกมาบอก มาเล่า โน้นดี นี้ดี มีเงินเข้าเดือนแรก เท่านั้นเท่านี้ (แต่ไม่เห็นบอกเลยว่าลงทุนไปเท่าไรได้เฉพาะเดือนแรกป่าว) ผลัดกันออกมาพูด พูดจบ ทุกคนจะพูดว่า ขอบคุณ ***life จนถึงพักเที่ยง (กินข้าวมื่อละ 600 บาทแต่ในโรงแรมดังเชียวนะ) 555++++ จนถึงรอบบ่าย ผู้เชียวชาญมา เป็นคนฝรั่งนะ พูดไทยเก่งมากๆ (ด่าก็เก่ง) ออกมาเล่าชีวิตตัวเองเหมือนคุณรอบเช้า ต่างกันตรงที่ คุณฝรั่งคนนี้ เขาไม่ประสบความสำเร็จในตอนต้นเหมือนคนไทยหลายๆคนในรอบเช้า แต่ก็สุดท้ายประสบความรวยได้ ร่ายยาวกันจนจบ ไม่เห็นมาบอกระบบการทำงานไรเลย สุดท้ายคนไทยที่บอกว่ามีรายได้สูงสุดระดับแนวหน้ามั้ง ที่มาบอกถึงการทำงานผ่าน เน็ต แล้วเอาบัญชีส่วนตัวในการทำยอดขาย ขึ้นมาโชว์บนจอ ให้ดูรายรับ พร้อมตัวเลขที่ต้องเสียภาษี โอโฮ้กันทั่วหน้า มากมายจัง หลงตื่นเต้น (วาดฝันไปใหญ่เลย) จนร่ายจบ ใครสนใจที่จะทำธุรกิจกับเรา พบผู้ติดต่อของคุณเลย ผู้ติดต่อที่มันขึ้นไปพูดช่วงเช้า เจอมันอีก มันก็พูดอีก ว่าไปไงมาไงมันถึงมาทำตรงนี้ จนจบ ถ้าใครสนใจเขียนรายละเอียดลงกระดาษแล้วส่งมา พรุ่งนี้เจอกันที่ (ที่เจอ BNA วันแรก) นึกในใจต้องเดินทางมาอืกแล้วหรอ ทำไมต้องละ ตกงานนะ เงินจะกินยังไม่มีเลย 2 รอบที่มานี่เป็น 1000 แล้วนะ ค่ารถ ไปมา ค่าอาหารสุดหรูมื้อละ 600 บาท นี่นะ เอาไงดีกะชีวิต มาก็มา ตัดสินใจ มารอบแรกเลยให้มันรู้แล้วรู้รอดไป มาถึง มันก็ร่ายชีวิตมันอีก(ตกลงจะให้ทำไรวะจะทำไงวะกูจะได้มีงานมีเงิน) ก็พูดสไตล์เดียวกันหมดพูดไปด่าไป ใส่มุขตลกไป ทลึ่งไป เหน็บแนมไป สรรเสริญกันไป หยายคายกันไป ขำๆ จนจบ ถ้าใครสนใจพบผู้ติดต่อของคุณ(อีกแล้วหรอ) อ๋อก่อนพบผู้ติดต่อ เขาบอกวิธีรวยว่า ต้อง งั้นงี้ (ตามระบบ MLM ทีรู้กันนะละ) มันต่างกันตรงตัวเลข และวิธีการเท่านั้น มีหลายวิธี ทุกวิธี ล้วนแต่ต้องลงทุนทั้งนั้น ตั้งแต่ 1000 ปลาย ถึง เกือบๆ แสน หลายวิธี ก็ ประมาณ 4 วิธีมั้ง อยากเป็น ซุป ก็ลงทุนสูงหน่อย แต่เป็นช่วงโปรโมชั่น ขั้นต่ำ 37000 บาท แล้วที่เหลือ ไปปิดยอดตอนสิ้นเดือน อีก 55000 (จะเอามาจากไหนกูตกงานอยู่นะ) คุณที่ยอด 1000 กว่านี้นะ ไม่ได้เวปพรีเซ็นเตอร์นะ ต้องเป็น ซุปเท่านั้น จนมาพบผู้ติดต่อ จับกันเป็นกลุ่มๆ ของใครของมัน อธิบายอีกที ระบบแบบแผ่นการรวย(ของพวกมัน) มันบอกว่าพวกมันนะยอดขายดีมีเงินเยอะลูกค้าเพียบ โอยใจดีจังมาแบ่งคนอื่นรวย ถ้าเป็นข่อย ข่อยจะเอามาทั้งตระกูลข่อย มารวยไม่เผื่อใครเลยละ ข่อยจะขายที่นามาเป็นซุปทั้งตระกูลเลย 55555++++++ อยากจะร้องไห้มานั่งให้เขาอวดความรวยอยู่ตั้ง 3 วัน พรุ่งนี้จะเอาอะไรกิน มันยังยุให้ไปกู้ใครมาก็ได้รับรองว่าคุ้ม กะจะยื้มมันนะละให้ดอกเบี้ยด้วย555++(กลัวมันด่าไล่ตืบออกมาไม่ทัน) ก็ยังนั่งวางฟอร์มฟังมันโม้ต่อไป ในใจก็นึกถ้ามันกราบได้มันคงทำเพื่อให้เราไปหาเงินมาช่วยปลดภาระมัน เอาภาระมาอุ้มแทนมันนะ ของที่มันซื้อมาเพื่อจะเป็นซุปคงกองอยู่ที่บ้านเต็มเลย ช่วยเอาไปขายให้คุณคนที่อยากเป็นซุปต่อที่เหอะ ไม่ไหวละ ข่อยไม่เอาแล้วเดี๋ยวรวย เกินนนน...
ของดีเข้าไม่ง้อลูกค้าหรอก มีแต่ลูกค้าวิ่งมาหา แล้วบอกกันปากต่อปาก แต่ตอนนี้ BNA ตื้อคนที่มาเป็นเหยื่อคนต่อไป ซุป ร้อนๆ จ้า หุหุหุ
สุดท้ายนี้ไม่ได้ว่าตัวสินค้า ****Life นะ

Guest
เกือบเป็นหนี้แล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 14 ต.ค. 09, 14:27 น »

ไปฟังมาเหมือนกัน โดนไป 3 วัน ตกงานอยู่ อยากหารายได้จากการทำงานที่บ้าน วันที่ 1 ไป นั่งฟังไปประมาณ 2 -3 ชม. ยังไม่บอกนะว่าทำอะไร ทำไง ถึง จะได้ทำงาน ทำเงินได้ บอกว่าถ้าสนใจให้เข้าไป เทรน ที่ โรงแรม จะมีผู้เชียวชาญ ด้านระบบการทำงานผ่าน อินเตอร์เน็ตมาแนะนำการทำงานให้ ถ้าสนใจซื้อบัตร 600 บาท บัตรมีจำนวนจำกัด เราก็เห็นว่าต้องเสียเงินหรอไม่อยากเสียอะ แต่ยังไม่รู้ไรเลย งานอยากทำ เงินอยากได้ เลยบอกเงินไม่พอ ทาง BNA บอกมัดจำก่อนก็ได้ ที่เหลือไปจ่ายหน้างานแล้วรับบัตร เอาวะลองดู จ่ายไปส่วนนึง อีก 2 วันไป ที่โรงแรม คนเยอะมากมาย งง งง นะ ไปจ่ายเงิน รับบัตร รอๆๆๆ ทาง BNA บอกว่าอยากให้อยู่ฟังให้ถึงรอบบ่ายนะ เพราะรอบบ่ายจะมีการอธิบาย ถึงการทำงานผ่าน อินเตอร์เน็ตโดยชาวต่างชาติ ก็รอๆๆฟังๆๆ นั้งฟังไป งง ไป ขำไปกะมุขตลกๆๆๆของ พวกเขา สนุกมากกกกก... (โดยไม่รู้เลยว่ากำลังเป็นหมู) ออกมาบอก มาเล่า โน้นดี นี้ดี มีเงินเข้าเดือนแรก เท่านั้นเท่านี้ (แต่ไม่เห็นบอกเลยว่าลงทุนไปเท่าไรได้เฉพาะเดือนแรกป่าว) ผลัดกันออกมาพูด พูดจบ ทุกคนจะพูดว่า ขอบคุณ ***life จนถึงพักเที่ยง (กินข้าวมื่อละ 600 บาทแต่ในโรงแรมดังเชียวนะ) 555++++ จนถึงรอบบ่าย ผู้เชียวชาญมา เป็นคนฝรั่งนะ พูดไทยเก่งมากๆ (ด่าก็เก่ง) ออกมาเล่าชีวิตตัวเองเหมือนคุณรอบเช้า ต่างกันตรงที่ คุณฝรั่งคนนี้ เขาไม่ประสบความสำเร็จในตอนต้นเหมือนคนไทยหลายๆคนในรอบเช้า แต่ก็สุดท้ายประสบความรวยได้ ร่ายยาวกันจนจบ ไม่เห็นมาบอกระบบการทำงานไรเลย สุดท้ายคนไทยที่บอกว่ามีรายได้สูงสุดระดับแนวหน้ามั้ง ที่มาบอกถึงการทำงานผ่าน เน็ต แล้วเอาบัญชีส่วนตัวในการทำยอดขาย ขึ้นมาโชว์บนจอ ให้ดูรายรับ พร้อมตัวเลขที่ต้องเสียภาษี โอโฮ้กันทั่วหน้า มากมายจัง หลงตื่นเต้น (วาดฝันไปใหญ่เลย) จนร่ายจบ ใครสนใจที่จะทำธุรกิจกับเรา พบผู้ติดต่อของคุณเลย ผู้ติดต่อที่มันขึ้นไปพูดช่วงเช้า เจอมันอีก มันก็พูดอีก ว่าไปไงมาไงมันถึงมาทำตรงนี้ จนจบ ถ้าใครสนใจเขียนรายละเอียดลงกระดาษแล้วส่งมา พรุ่งนี้เจอกันที่ (ที่เจอ BNA วันแรก) นึกในใจต้องเดินทางมาอืกแล้วหรอ ทำไมต้องละ ตกงานนะ เงินจะกินยังไม่มีเลย 2 รอบที่มานี่เป็น 1000 แล้วนะ ค่ารถ ไปมา ค่าอาหารสุดหรูมื้อละ 600 บาท นี่นะ เอาไงดีกะชีวิต มาก็มา ตัดสินใจ มารอบแรกเลยให้มันรู้แล้วรู้รอดไป มาถึง มันก็ร่ายชีวิตมันอีก(ตกลงจะให้ทำไรวะจะทำไงวะกูจะได้มีงานมีเงิน) ก็พูดสไตล์เดียวกันหมดพูดไปด่าไป ใส่มุขตลกไป ทลึ่งไป เหน็บแนมไป สรรเสริญกันไป หยายคายกันไป ขำๆ จนจบ ถ้าใครสนใจพบผู้ติดต่อของคุณ(อีกแล้วหรอ) อ๋อก่อนพบผู้ติดต่อ เขาบอกวิธีรวยว่า ต้อง งั้นงี้ (ตามระบบ MLM ทีรู้กันนะละ) มันต่างกันตรงตัวเลข และวิธีการเท่านั้น มีหลายวิธี ทุกวิธี ล้วนแต่ต้องลงทุนทั้งนั้น ตั้งแต่ 1000 ปลาย ถึง เกือบๆ แสน หลายวิธี ก็ ประมาณ 4 วิธีมั้ง อยากเป็น ซุป ก็ลงทุนสูงหน่อย แต่เป็นช่วงโปรโมชั่น ขั้นต่ำ 37000 บาท แล้วที่เหลือ ไปปิดยอดตอนสิ้นเดือน อีก 55000 (จะเอามาจากไหนกูตกงานอยู่นะ) คุณที่ยอด 1000 กว่านี้นะ ไม่ได้เวปพรีเซ็นเตอร์นะ ต้องเป็น ซุปเท่านั้น จนมาพบผู้ติดต่อ จับกันเป็นกลุ่มๆ ของใครของมัน อธิบายอีกที ระบบแบบแผ่นการรวย(ของพวกมัน) มันบอกว่าพวกมันนะยอดขายดีมีเงินเยอะลูกค้าเพียบ โอยใจดีจังมาแบ่งคนอื่นรวย ถ้าเป็นข่อย ข่อยจะเอามาทั้งตระกูลข่อย มารวยไม่เผื่อใครเลยละ ข่อยจะขายที่นามาเป็นซุปทั้งตระกูลเลย 55555++++++ อยากจะร้องไห้มานั่งให้เขาอวดความรวยอยู่ตั้ง 3 วัน พรุ่งนี้จะเอาอะไรกิน มันยังยุให้ไปกู้ใครมาก็ได้รับรองว่าคุ้ม กะจะยื้มมันนะละให้ดอกเบี้ยด้วย555++(กลัวมันด่าไล่ตืบออกมาไม่ทัน) ก็ยังนั่งวางฟอร์มฟังมันโม้ต่อไป ในใจก็นึกถ้ามันกราบได้มันคงทำเพื่อให้เราไปหาเงินมาช่วยปลดภาระมัน เอาภาระมาอุ้มแทนมันนะ ของที่มันซื้อมาเพื่อจะเป็นซุปคงกองอยู่ที่บ้านเต็มเลย ช่วยเอาไปขายให้คุณคนที่อยากเป็นซุปต่อที่เหอะ ไม่ไหวละ ข่อยไม่เอาแล้วเดี๋ยวรวย เกินนนน...
ของดีเข้าไม่ง้อลูกค้าหรอก มีแต่ลูกค้าวิ่งมาหา แล้วบอกกันปากต่อปาก แต่ตอนนี้ BNA ตื้อคนที่มาเป็นเหยื่อคนต่อไป ซุป ร้อนๆ จ้า หุหุหุ
สุดท้ายนี้ไม่ได้ว่าตัวสินค้า ****Life นะ

Guest
จ๊ะๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 19 ต.ค. 09, 01:08 น »

เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ 84 คร้าบ บบบ

รับประทานแล้ว llร่างเป็นโลหะll ไปเลย

5 55555+ ห้าๆ

@#$%&*7

Guest
ผู้เคยเข้าฟังบรรยาย
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 20 ต.ค. 09, 00:20 น »

ดิฉัน ก้อ เปนคนนึงนะคะ ที่กำลังจะตัดสินใจ ที่จะเริ่มทาม bna อะค่ะ

แต่ก้อ ยัง 2 จิต 2 ใจ [อยากทำ แต่ ขาด ปัจจัยหลัก [ในการลงทุน]]

ใช่ค่ะ จะเปน super... มีอยุ 3 ทางที่จะเปน แต่ก้อ เสียเงิน

เสียเงินที่ว่านี่ ไม่ได้เสียเงินฟรี ๆ นะคะ

คือ เสียเงินเพ่อนซื้อ สินค้า ให้ได้ตาม Vp ที่เค้า กำหนดค่ะ คือ 4000Vp

เท่านั้นเองค่ะ . . . แต่ทาง bna ไม่เคยบังคับใครนะคะ

ถ้าอยากทามก้อทาม ไม่อยากก้อกลับบ้าน

เค้าไม่เคยมา ง้อ เลย

ถ้าคุณเคยไปฟังบรรยาย คุณแทบจะนับได้ ไม่ถ้วนเลย

ว่าใน 1 ครั้ง ต่อการประชุม เค้าพุดว่า

"กลับบ้านไปเถอะครับ" กี่ครั้งแล้ว [เพราะเค้าไม่เคยง้อใคร สนใจก้อทาม ไม่สนก้อกลับ]

และจะบอกอีกอย่างนึงค่ะว่า hblife ที่เข้ามาใน ประเทศไทย

มีอยุ หลาย บริษัทมากค่ะ ไม่ใช่แค่ bna เท่านั้น

มีเยอะแยะ มากมาย หลายสาขาค่ะ . . .

Guest
ดีจร้าาาา
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 31 ต.ค. 09, 10:15 น »

bna อะดีไม่ดีไม่รู้ละ แต่ไอคนที่ส่ง e-mail มาบ่อยๆ นี่น่ารำคาญจริงๆ

ปากก็บอกว่าไม่ง้อคนทำ แล้วมันก็ส่ง e-mail มาอยู่นั่นละ

หน้า: 1 2 3 4 5

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม