หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มีกลิ่นเหม็นปลาเค็ม เจอตัวช่วยแล้ว หาย100%  (อ่าน 32 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 6 ก.ย. 22, 01:03 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เรามีพี่สนิทคนนึง เค้าเล่าให้ฟังบอกว่า กำลังจะไปหาหมอเพราะตกขาวผิดปกติไปจากเดิม เราเลยถามว่าเป็นยังไง นางบอกว่า สีเปลี่ยนไปจากเดิมที่ ขาว ใส แล้วก็มีกลิ่นเหม็น เราก็เลยบอกไปว่า เราก็มีกลิ่นเหมือนกัน แบบปลาปลาหมึกเค็ม งี้อ่ะ

พี่สาวเราก็เลยบอกว่าแบบนี้ต้องไปตรวจหาหมอ กินยานะ หรือ ใช้ยาสอด เราก็เลยบอกไปว่าช่วงนี้อยู่ดีๆ ตกขาวก็มาเยอะ หลังจากที่เริ่มใส่แผ่นอนามัย นางก็บอกว่าถ้าใส่ก็ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ หน่อย เพราะว่ามันจะทำให้เกิดเเบคทีเรียได้ ก็เลยตัดสินใจไปหาหมอได้เป็นยาสอดมาหมอบอกว่าเราติดเชื้อ สิ่งที่ได้มาก็คือ นีโอ-เพโนทรานฟอร์ท คุณหมอบอกว่าให้ใช้ยาสอดจนครบ 7 วันเพราะไม่งั้นถ้ากลับมาเป็นอีกเดี๋ยวจะดื้อยา

ตัวเม็ดจับละลื่นมาก สอดง่ายค่ะ ไม่ต้องจุ่มน้ำก่อนสอดเลย ก็นอนหงายในท่าถนัดและสอดปลายเม็ดเข้าไปตามหัวลูกศร พยายามสอดเข้าไปลึกๆนะคะ นอนรอสัก 10 นาทีค่ะ ส่วนตัวของเราที่ได้ใช้นะคะ 3 วันแรก อาการค่อยๆ ดีขึ้นนะ แต่ก็ต้องใช้ให้ครบ 7วันตามคำแนะนำของคุณหมอ ละหมอก็จะนัดไปตรวจอีกรอบนึง ตอนนี้ก็รอไปดูผลอีกทีนึงค่ะ

หวังว่าข้อมูลจะเป็นประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ q*057q*057
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 6 ก.ย. 22, 23:51 น »

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ก็เป็นปัญหานี้อยู่ ไม่กล้าไปหาหมอเลย ที่ร้านขายยาจะมีไหมคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 ก.ย. 22, 22:19 น »

เราเคยใช้ นีโอ-เพโนทรานฟอร์ทเหมือนกันดีมากค่ะ ไปหาหมอเพราะเคยไปซื้อเองตามร้านขายยาที่เป็นแบบเม็ดเดียวพอใช้ละก็ไม่หาย หมอเลยบอกว่าเชื้อมันมีหลายแบบ ของเราเป็นเชื้อแบคทีเรีย น่าจะไปซื้อยาสอดสำหรับเชื้อราเลยไม่หาย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ก.ย. 22, 03:11 น »

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้ก็เป็นปัญหานี้อยู่ ไม่กล้าไปหาหมอเลย ที่ร้านขายยาจะมีไหมคะ

ขอตอบแทนนะคะ หาซื้อได้ตามร้านขายยาเลยค่ะ เพราะเราไม่กล้าไปหาหมอเลยไปปรึกษาเภสัชเค้าก็แนะนำ นีโอ-เพโนทรานฟอร์ท มาให้เหมือนกัน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ก.ย. 22, 21:08 น »

ขอบคุณค่ะ q*062q*062q*062q*062

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 ก.ย. 22, 00:19 น »

ขอเข้ามาอ่านด้วยคน q*071q*071

Tags:  กลิ่นไม่พึงประสงค์  ตกขาว  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม