ร้านผัดไทโบราณ รังสิตคลองสาม อร่อยเด็ด !!!

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ร้านผัดไทโบราณ รังสิตคลองสาม อร่อยเด็ด !!!  (อ่าน 6880 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 9 ก.ค. 10, 21:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

มีโอกาสได้แวะกินผัดไทอร่อยๆ ตรงหมู่บ้านพฤกษา 12 รังสิต มาคับ เลยนำภาพมาฝากพี่น้องชาวสนุกกัน เจอป้ายนี้ก็แวะกันเลยครับ ร้านผัดไทโบราณ ทิพย์วรรณ ในตลาดในหมู่บ้านพฤกษา 12 คับ เป็นร้านเล็กๆครับ  แต่รับรองความอร่อยคับ

ทางเข้าหมู่บ้านคับ  q*014

หน้าร้านคับ

ผัดไทกุ้งสดคับ  q*00 q*002

ผัดไทธรรมดาคับ

นอกจากนี้ยังมีรายการอาหารอย่างเช่น ข้าวผัดกุ้ง ผัดมักกะโรนี ฯลฯ อีกนะคับ ใครมีโอกาสได้ไปแถวนั้น หรือ บ้านอยู่แถวนั้นลองไปชิมกันดูนะคับ รับลองความอร่อยคับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
IcEy
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 9 ก.ค. 10, 21:33 น »

เห็นแล้วหิว
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
MICKEYPLOY
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 ก.ค. 10, 23:40 น »

บ้านอยู่พฤกษา 12 ค่ะ ไปกินเปนประจำ
Tags:
Guest
MICKEYPLOY
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 9 ก.ค. 10, 23:45 น »

บ้านอยู่พฤกษา 12 ค่ะ ไปกินเปนประจำ
Tags:
Guest
B@S
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 9 ก.ค. 10, 23:55 น »

อ๋อ ร้านป้าวันครับ เจ้าของชื่อป้าวันคับ ผมไปกินบ่อยเลยคับ(บ้านอยู่แถวนั้นคับ) รสชาติจัดว่าใช้ได้เลยคับ ยิ่งถ้ากินตอนร้อนๆเพิ่งลงจากกะทะนะคับ สุดจาบรรยายคับ
Tags:
Guest
am_ill_aun
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ก.ค. 10, 00:12 น »

ว้าวว!!!  น่ากินจังค่ะ ถ้ามีโอกาสไปแถวนั้นจาแวะไปค่ะ
Tags:
Guest
ลิ้นเทวดา
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ก.ค. 10, 16:29 น »

โอ้ยไปชิมมาแล้วผัดไทยเข้าอร่อยจิงๆข้าวผัดปูก็สุดยอดราคาไม่แพงด้วยนะจะบอกให้
Tags:
Guest
ลิ้นเทวดา
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 ก.ค. 10, 16:39 น »

กินมาแล้วอร่อยจิงจิงคับถ้ากินผัดไทต้องเจ้านี้คับ
Tags:
Guest
banana
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 11 ก.ค. 10, 00:59 น »

น่ากินจังค่ะ  q*014
Tags:
Guest
shinobu
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 11 ก.ค. 10, 01:04 น »

ผัดไทเด๋วนี้หากินอร่อยๆยากคับ ที่ผมเคยกินแล้วว่าดีก้อผัดไทสวัสดีคับ ถ้ามีโอกาสได้ไปชิมที่ร้านนี้ จามาบอกอีกทีคับว่ารสชาติเป็นไง แต่น่าตาน่ากินดีนะคับ q*013
Tags:
Guest
Madambaz Am
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 12 ก.ค. 10, 10:55 น »

ว๊าวววววว น่ากินจังค่ะ มีโอกาสจะลองลองไปชิมซักทีนะ
Tags:
Guest
กระทรวงศึกษาธิการ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 12 ก.ค. 10, 14:13 น »

ขอแผนที่ทางไปร้านด้วยไปไม่ถูกแต่อยากไปทานคะ  q*014
Tags:
Guest
พฤภษา12/1
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 12 ก.ค. 10, 14:18 น »

น่ากินมาก ๆ เราอยู่พฤภษา 12/1ไปกินมาแล้วรับรองคุณภาพคะ q*053
Tags:
Guest
น้องหยิก
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 12 ก.ค. 10, 16:45 น »

ก๋วยเตี๋ยวผัดไทยที่คลองสามอร่อยมากขอบอก สะอาด ถูกหลักอนามัย q*042
Tags:
Guest
tikkatat
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 12 ก.ค. 10, 19:18 น »

อร่อยจริงจริงขอบอกเราก็ไปกินประจำ(แม่ก็ชอบมาก) q*053
Tags:
Guest
tikky
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 12 ก.ค. 10, 19:29 น »

เห็นแล้วหิวต้องลองไปกินดูบ้าง q*042
Tags:
Guest
มะม่วงหวาน
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 12 ก.ค. 10, 19:31 น »

ว้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆอยากกินบ้าง q*020
Tags:
Guest
ปลาหมึกเยอรมัน
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 11:04 น »

เห็นแล้วหิวอะเราไปทานมื้อกลางวันกันมัย
Tags:
Guest
น้องโบว์
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 11:08 น »

ขอบอกน่ากินมาก ๆๆๆๆๆคะ อร่อยหายห่วงไปแลย
Tags:
Guest
น้องสเปน
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 11:10 น »

คนขายก็อัธยาศัยดีราคาก็ไม่แพง q*060
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 20:28 น »

ขอแผนที่ทางไปร้านด้วยไปไม่ถูกแต่อยากไปทานคะ  q*014

ทางไปร้านคับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 20:33 น »

ทางไปร้านคับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 20:37 น »

ทางเข้าร้านคับ รูปไม่ขึ้น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 20:39 น »

อัพรูปเพิ่มคับ อิอิ  q*013

ข้าวผัดกุ้งคับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 20:41 น »

ข้าวผัดปูคับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 20:43 น »

ผัดมักกะโรนีคับ  q*002

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 13 ก.ค. 10, 20:45 น »

รายการอาหาร พร้อมราคาคับ

Tags:
Guest
คนชอบกิน
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 14 ก.ค. 10, 16:59 น »

สูตรโบราณจิงๆอร่อยมากๆๆๆไม่ลองจะเสียใจ
Tags:
Guest
นักชิมยกนิ้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 14 ก.ค. 10, 18:09 น »

ข้าวผักน่าหม่ำมักมักเลย
Tags:
Guest
มะเขือเทศ
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 15 ก.ค. 10, 10:23 น »

เคยแวะไปชิมมาแล้วอร่อยดีผัดไทไม่ต้องปรุงเลยรดชาดกำลังพอดีเลยอะที่สำคัญราคาไม่แพงด้วย
Tags:
Guest
lamongreen
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 15 ก.ค. 10, 17:00 น »

ดูดีและอร่อยจริงด้วย
Tags:
Guest
shinobu
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 16 ก.ค. 10, 16:09 น »

ผัดไทเด๋วนี้หากินอร่อยๆยากคับ ที่ผมเคยกินแล้วว่าดีก้อผัดไทสวัสดีคับ ถ้ามีโอกาสได้ไปชิมที่ร้านนี้ จามาบอกอีกทีคับว่ารสชาติเป็นไง แต่น่าตาน่ากินดีนะคับ q*013

อร่อยจิงคับ ไปกินมาแล้วครับ ผมเบิ้ลสองเลยครับ ไม่ต้องปรุงเลยครับ  q*057 q*014 q*002
Tags:
Guest
กระทรวงศึกษาธิการ
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 20 ก.ค. 10, 11:43 น »

ขอบคุณสำหรับแผนที่ทางเข้าร้านผัดไททิพย์วรรณไปชิมมาแล้วค่ะอร่อยจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ q*043
Tags:
Guest
คนรักผัดไท
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 20 ก.ค. 10, 11:46 น »

อร่อยจริงๆ คะ พาเพื่อนชาวเยอรมันไปทานด้วยเขาติดใจอาหารไทยมาก
Tags:
Guest
มะระหวาน
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 20 ก.ค. 10, 19:19 น »

สุดยอดขอบอกถ้าไม่ลองจะเสียใจ
Tags:
Guest
af500
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 21 ก.ค. 10, 16:49 น »

ข้าวผัดปู ผัดไทยโบราณ อร่อยสุดยอด เนื้อปูสดแน่น
Tags:
Guest
st8
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 21 ก.ค. 10, 16:52 น »

ข้าวผัดกุ้งน่าทานมาก  กุ้งตัวใหญ่มาก q*013
Tags:
Guest
มะปรางหวาน
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 21 ก.ค. 10, 16:55 น »

มีอาหารมากมายให้เลือกรับประทาน ทั้งผัดไทยโบราณ ข้าวผัดปู ข้าวผัดกุ้ง อร่อย ถูกหลักอนามัย q*043
Tags:
Guest
น้องกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 21 ก.ค. 10, 16:59 น »

อาหารมากมาย น่ากิน อร่อย สด สะอาด ราคาย่อมเยาว์ ถูกใจ ถูกใจ q*018
Tags:
Guest
คนรักผัดไท
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 3 ส.ค. 10, 17:16 น »

ผัดไทวุ้นเส้นอร่อยมาก  q*043
Tags:
Guest
พัทยา
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 13 ต.ค. 10, 14:58 น »

เหมาไปถวายพระที่วัดเทพากร ถนนจรัญสนิทวงค์ 68 มาแล้ว อร่อยมาก ๆ ๆๆๆๆ ราคาก็คิดไม่แพง เพราะป้าเจ้าของร้านชอบทำบุญด้วย ค่ะ 
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม