เขาดินวนา

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เขาดินวนา  (อ่าน 35388 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 08:56 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับ...เอาภาพมาฝากกันอีกแล้ว...ไม่รู้จะบ่อยเกินไปหรือเปล่า...กลัวจะเบื่อหน้ากันซะก่อน...
ช่วงนี้เห็นว่าบรรยากาศบ้านเมืองก็เิริ่มคลี่คลายไปในทางที่ดี...แม้จะดูกรุ่นๆอยู่บ้างนิดๆ แต่ก็ขอให้คงๆไว้ประมาณนี้ก็พอรับได้...
เอาภาพจากสวนสัตว์ดุสิตมาฝากครับ...เดิมผมจำได้ว่าชื่อของเค้าน่าจะเป็นเขาดินวนาตามที่จั่วหัวกระทู้ไว้  ผมชอบชื่อนั้นดูมันเก่าๆขลังๆดี...
วันหยุดก็อย่าลืมพาคนใกล้ๆตัวไปเที่ยวกันบ้างนะครับ...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:00 น »

สำหรับการเดินทาง รถเมล์ไม่รู้ว่ามีสายไหนผ่านบ้าง...แต่ถ้าให้สนุกนี่เลยครับ...บรรยากาศสุดๆ...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:03 น »

เดินผ่านคอกช้าง งงมาก เห็นเค้าใช้เส้นลวดบางๆแค่นี้เองก็กันช้างได้... q*022

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 10, 10:53 น โดย khunaspix » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:05 น »

นกเงือกกรามช้าง...กำลังกินส้มอยู่...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:07 น »

เจ้าตัวนี้ชื่อว่าเก้งครับ...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:08 น »

เห็นสีสันจัดดีก็เลยถ่ายมา... q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:11 น »

แล้วก็มาถึงคอกของเจ้าฟลามิงโก้...แสงลงมาสวยมาก...เลยใช้เวลาที่กรงฟลามิงโก้...นานกว่าเพื่อนเลย...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:16 น »

อัศจรรย์ความยาวของขามากๆ..... q*022

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:17 น »

เส้นขนที่ดูนวลเป็นระเบียบดีจัง... q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:22 น »

ปากก็แปลก จงอยปากบนบางและเล็กกว่าอันล่างมาก...ทำให้นึกถึงตอนที่ก้มหน้าก้มตาหากินตามหนองน้ำ...อืม...ธรรมชาติช่างสร้างจริงๆ...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:25 น »

รูปนี้ถ่ายผ่านกอต้นไม้...เห็นคอชูกันสลอนเลย... q*020

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:27 น »

อันนี้ไม่รู้ว่ากำลังทะเลาะกันหรือจีบกันก็ไม่รู้... q*020

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:29 น »

ท่านอนของเค้าก็พิศดารล้ำเหลือ... q*020

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:31 น »

พักผ่อนตามอัธยาศัย... q*020

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:33 น »

ชมดอกไม้กันบ้าง...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:34 น »

ปาล์มอะไรก็ไม่รู้สวยดี...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:37 น »

เดินเล่นเพลินๆไำปเรื่อยๆก็มาเจอกับบ่อของพี่ฮิปโป กำลังกินหญ้าอยู่พอดี..เพิ่งเคยเห็นชัดๆครั้งแรกก็คราวนี้เอง...ผิวมันเชียว... q*022

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:39 น »

เดินผ่านรูปปั้นสมันด้วย...น่าเสียดายมากที่สูญพัินธุ์ไปจากโลกและเมืองไทยของเราซะแล้ว... q*009

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:40 น »

ขอเก็บมุมนี้ไว้หน่อย...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:43 น »

กวางดาว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:44 น »

แล้วก็ขอลาไปด้วยภาพนี้ มีโอกาศจะไปเดินเล่นที่เขาดินอีก...สวัสดีครับ... q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 22 มิ.ย. 10, 15:53 น »

พี่เอรอบนี้สีสดจังค่ะ สวยๆๆๆ ถ่ายมาซะอยากไปเที่ยวเขาดินอีกจัง

จำได้ว่าครั้งสุดท้ายที่ไปตอนเรียนม.ปลาย นี่ก็เพิ่งจะผ่านมาแค่ 4 ปีเอง เอิ๊ก!!!!!
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 22 มิ.ย. 10, 17:12 น »

พี่เอรอบนี้สีสดจังค่ะ สวยๆๆๆ ถ่ายมาซะอยากไปเที่ยวเขาดินอีกจัง

จำได้ว่าครั้งสุดท้ายที่ไปตอนเรียนม.ปลาย นี่ก็เพิ่งจะผ่านมาแค่ 4 ปีเอง เอิ๊ก!!!!!

อ้าวเหรอ...พี่ก็เพิ่งผ่านมาได้ 7-8 ปีเอง...คริๆๆๆ q*020
Tags:
Guest
มนตรา
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 07:18 น »

ไปเที่ยวครั้งสุดท้าย ปี 2521 ตอนนั้นอายุ 19 กี่ปีแล้วล่ะเนี่ย ผ่านมา32 ปี แล้วเหรอ แต่ทำไมสังขารเรายังไม่แก่ มองเหมือนคนอายุไม่เกิน 30 แบบนี้ต้องเป็นนายแบบโฆษณา หุหุหุ เรื่องจริงครับ อาจเป็นโชคดีของผมที่อ่อนกว่าวัยมากๆ จนเพื่อนรุ่นเดียวกันไม่ทักทาย เพราะคิดว่าอาจเป็นลูกหลานผมที่หน้าตาเหมือนผมตอนหนุ่มๆ เพราะพวกเขาแก่มาก บางคนใช้คำว่าชรายังได้เลย อ่อนกว่าวัยแบบนี้ไม่ดีอย่างหนึ่งก็คือ วางตัวลำบาก ไม่รู้ว่าจะอยู่วัยไหนดี ทำตัวแก่ตามวัย ใครๆก็หาว่าปีนเกลียว ทำตัวเสมอผู้อาวุโส จะทำตัวเด็กเราก็รู้ตัวเองว่าปูนไหนแล้ว เพราะออกกำลังกาย ฟิตเนส เลยแข็งแรงเข้าไปอีผมปร่างดี เนื้อหนังไม่เหี่ยวไม่ย่นเลย ผมก็ไม่หงอกอีก ทั้งที่ไม่เคยย้อม ไม่เคยโกรก อึดอัด ที่สำคัญ แฟนผมอายุ 24 กับ 20 เขาคิดว่าผมอายุไม่เกิน 30 กลัวว่าวันหนึ่งเขารู้ความจริงว่า ผมน่ะ 51 แล้ว  จะเกิดอะไรขึ้น เขาจะรับได้ไหม  ทั้งที่ทุกวันนี้เขาบอกรักผมมากทั้งสองคนเลย...........กรรมจริงๆ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 09:34 น »

q*021 q*021 q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 09:46 น »

ภาพสวยมักๆค่ะ...เห็นแล้วอยากไปจัง..ถ่ายทอดอารมณ์สุดไปเลย..นึกถึงครั้งที่เคยไปมาค่ะ...ขอบคุณที่ถ่ายภาพที่ดีๆมาให้ดูกัน.. q*043 q*054

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 10:26 น »

thank youค่ะ ที่ถ่ยภาพมาแบ่งกันดู
สัตว์ดูมีสุขภาพดีทุกตัวเลย ดีจังเลยนะประเทศไทย q*021
Tags:
Guest
เด็กประตู108
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 10:49 น »

รูปสวยมากเลยครับ
Tags:
Guest
เก่ง ชลบุรี
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 10:54 น »

ชอบมากครับพี่ชอบเที่ยวมากเอามาให้ดูบ่อยๆน่ะครับ ขอบคุณครับผม
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 11:21 น »

ไม่ได้ไปนานแล้ว  อยากไปอีกอ่ะ
Tags:
Guest
เออ
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 12:57 น »

ไปเที่ยวครั้งสุดท้าย ปี 2521 ตอนนั้นอายุ 19 กี่ปีแล้วล่ะเนี่ย ผ่านมา32 ปี แล้วเหรอ แต่ทำไมสังขารเรายังไม่แก่ มองเหมือนคนอายุไม่เกิน 30 แบบนี้ต้องเป็นนายแบบโฆษณา หุหุหุ เรื่องจริงครับ อาจเป็นโชคดีของผมที่อ่อนกว่าวัยมากๆ จนเพื่อนรุ่นเดียวกันไม่ทักทาย เพราะคิดว่าอาจเป็นลูกหลานผมที่หน้าตาเหมือนผมตอนหนุ่มๆ เพราะพวกเขาแก่มาก บางคนใช้คำว่าชรายังได้เลย อ่อนกว่าวัยแบบนี้ไม่ดีอย่างหนึ่งก็คือ วางตัวลำบาก ไม่รู้ว่าจะอยู่วัยไหนดี ทำตัวแก่ตามวัย ใครๆก็หาว่าปีนเกลียว ทำตัวเสมอผู้อาวุโส จะทำตัวเด็กเราก็รู้ตัวเองว่าปูนไหนแล้ว เพราะออกกำลังกาย ฟิตเนส เลยแข็งแรงเข้าไปอีผมปร่างดี เนื้อหนังไม่เหี่ยวไม่ย่นเลย ผมก็ไม่หงอกอีก ทั้งที่ไม่เคยย้อม ไม่เคยโกรก อึดอัด ที่สำคัญ แฟนผมอายุ 24 กับ 20 เขาคิดว่าผมอายุไม่เกิน 30 กลัวว่าวันหนึ่งเขารู้ความจริงว่า ผมน่ะ 51 แล้ว  จะเกิดอะไรขึ้น เขาจะรับได้ไหม  ทั้งที่ทุกวันนี้เขาบอกรักผมมากทั้งสองคนเลย...........กรรมจริงๆ

บ้าหรือปล่าวแก คิดคนเดียวหรือปล่าวฮะเวรจริงๆ คนแบบนี้ก็มี
Tags:
Guest
neing
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 13:28 น »

ไปเที่ยวครั้งสุดท้ายกับแฟน แต่ตอนนี้เลิกกันไปแล้ว คิดถึงแล้วเศร้าจังแต่ชอบเขาดินที่สุดเวลาไปรู้สึกสบายใจ เพราะตอนเด็กๆ แม่ชอบพาไป ถ้าจะไปอีกทีคงจะไปกับแม่ดีกว่า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 14:34 น »

« ตอบ #16 เมื่อ:เหมือนยายแก่ที่บ้านเลย q*013 q*013 q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 15:14 น »

เคยไปเที่ยวตั้งแต่ลูกอายุได้5ขวบมั๊ง...ตอนนี้..17แย้ว.. q*013 q*013
Tags:
Guest
อืม
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 15:29 น »

ที่ลวดเส้นเล็กๆกั้นช้างได้ก็เพราะมีไฟฟ้าวิ่งผ่านครับ
Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 17:02 น »

เมื่อไหร่จะย้ายสัตว์จากเขาดินไปไว้ที่เขาเขียวให้หมดซะที สงสารสัตว์ คนมาเที่ยวก็เอะอะ แกล้งสัตว์ โยนวัตถุอันตรายให้สัตว์กิน รถก็จอดแทบติดกรงสัตว์ เหม็นควันท่อไอเสียทั้งวัน จัดงานทีดนตรีก็แผดเสียงจนสัตว์จะประสาทกิน น่าจะทำให้เป็นแบบสวนลุม มีแค่ปลาพอดูเพลินๆ ประชาชนได้มาออกกำลังกาย และเอาไว้จัดงานดนตรีดีๆ น่าจะเหมาะกว่า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 17:55 น »

ถ่ายรูปได้สวยจริงๆคะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 20:39 น »

ภาพสวยงามมาก q*054
Tags:
Guest
แม่วัยรุ่น
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 20:39 น »

q*020สวย มากๆค่ะ เที่ยวเขาดินตั้งแต่เด็ก จนตอนนี้มีลูกแล้ว ก็พาลูกไป ราคาก็ไม่แพงเท่าไร ไม่เหมือนสวนสัตว์เชียงใหม่นะ ไม่อยากให้ย้ายไปไหนเลย เป็นสถานที่ๆรวมครอบครัวดีกว่าพาลูกไปเดินห้างไร้สาระกว่ามาก
ขอเสริมหน่อยนะคะ ปาล์มที่ว่าน่าจะเป็นใบจั๋งนะคะ ถ้าผิดก็ขออภัย เห็นไม่ครบทั้งต้นน่ะ q*060
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 22:54 น »

ไปเที่ยวครั้งสุดท้าย ปี 2521 ตอนนั้นอายุ 19 กี่ปีแล้วล่ะเนี่ย ผ่านมา32 ปี แล้วเหรอ แต่ทำไมสังขารเรายังไม่แก่ มองเหมือนคนอายุไม่เกิน 30 แบบนี้ต้องเป็นนายแบบโฆษณา หุหุหุ เรื่องจริงครับ อาจเป็นโชคดีของผมที่อ่อนกว่าวัยมากๆ จนเพื่อนรุ่นเดียวกันไม่ทักทาย เพราะคิดว่าอาจเป็นลูกหลานผมที่หน้าตาเหมือนผมตอนหนุ่มๆ เพราะพวกเขาแก่มาก บางคนใช้คำว่าชรายังได้เลย อ่อนกว่าวัยแบบนี้ไม่ดีอย่างหนึ่งก็คือ วางตัวลำบาก ไม่รู้ว่าจะอยู่วัยไหนดี ทำตัวแก่ตามวัย ใครๆก็หาว่าปีนเกลียว ทำตัวเสมอผู้อาวุโส จะทำตัวเด็กเราก็รู้ตัวเองว่าปูนไหนแล้ว เพราะออกกำลังกาย ฟิตเนส เลยแข็งแรงเข้าไปอีผมปร่างดี เนื้อหนังไม่เหี่ยวไม่ย่นเลย ผมก็ไม่หงอกอีก ทั้งที่ไม่เคยย้อม ไม่เคยโกรก อึดอัด ที่สำคัญ แฟนผมอายุ 24 กับ 20 เขาคิดว่าผมอายุไม่เกิน 30 กลัวว่าวันหนึ่งเขารู้ความจริงว่า ผมน่ะ 51 แล้ว  จะเกิดอะไรขึ้น เขาจะรับได้ไหม  ทั้งที่ทุกวันนี้เขาบอกรักผมมากทั้งสองคนเลย...........กรรมจริงๆ
ไหนเอารูปตัวเองมาโพสซิ อ่านที่คุณบรรยายแล้วอยากจะ q*019 ให้มันจริงเห๊อะ ฉันว่าโม้แน่ๆ ฟันธง พวกมีปมด้อยรึเปล่า รีบถ่ายรูปมาโพสเลยค่ะ q*075 q*034
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 24 มิ.ย. 10, 22:58 น »

« ตอบ #16 เมื่อ:เหมือนยายแก่ที่บ้านเลย q*013 q*013 q*013
ต๊าย..ไม่น่าชมเค้าขนาดนี้เลย ระวังเค้ามาอ่านนะตะเอง ฮ่าๆๆ q*020 q*020 q*020
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 25 มิ.ย. 10, 00:44 น »

ไปเที่ยวกับพ่อมาตอนเด็กนานมากแล้ว ตอนนี้อยากพาแฟนไปเที่ยวแต่อยู่คนละที่นานๆจะได้เจอกัน บรรยากาศคงยังเหมือนเดิมนะครับ ขอบอกว่าชอบมากอยากให้อยู่อย่างนี้ไปนานที่สุดเท่าที่จะนานได้ เพราะอย่างน้อยก็ได้เป็นที่พักผ่อนของคนที่อยู่ในเมืองกรุงฯกันนะครับ บางที่พวกเขาอาจไม่มีเวลาไปต่างจังหวัดก็ได้ เด็กๆจะได้เขาไปศึกษาหาความรู้กันด้วย
Tags:
Guest
TAO TAO
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 26 มิ.ย. 10, 12:42 น »

แฟนเคยเคยพาไปเที่ยวเขาดินค่ะ แต่ตอนนี้เลิกกันแล้ว เค้าคงพาแฟนใหม่ไปแทน คิดถึงแล้วมันทัั้งเศร้า ทั้งคิดถึง อยากร้องไห้จัง q*009 q*009 q*009
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 28 มิ.ย. 10, 16:05 น »

ไปมาเมื่อวันเสาร์ที่ 26 มิ.ย. นี้ค่ะยังน่าเดินชมเล่นอยู่ค่ะ อย่าย้ายไปเลยนะคะอยู่เหมือนเดิมเนี่ยแหล่ะแต่ขอให้จัดโซนที่จอดรถให้เป็นสัดเป็นส่วน คือที่จอดรถเข้าทางประตู 3 กำลังเหมาะเลยค่ะไม่รบกวนสัตว์ด้วย ส่วนเวทีคอนเสิร์ตไม่น่ามีอ่ะค่ะมันน่าจะเสียงดังนะ ถ้าย้ายไปคนกรุงเทพจะมีสัตว์ที่ไหนให้ดูละคะ สงสารเด็กกรุงเทพตาดำ ๆ นะจะได้ไม่ต้องนั่งรถไปดูไกล 
Tags:
Guest
ลิง
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 30 มิ.ย. 10, 07:03 น »

เที่ยวเขาดิน  อดีตรำลึก  กลางใจเมือง  เดี๋ยวนี้คนรุ่นใหม่

เขาชอบไปเที่ยวที่มีแอร์เย็นสบาย สงสารสัตว์อิ่มไม่เต็มที่

เสาร์ อาทิตย์นี้ว่าง  หา GOOGLE    เที่ยวฟรี เกาะเกร็ด

หรือกดปุ่ม   http://www.pantipmarket.com/items/10268722
Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม