หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: Venezia ร้านอาหารสไตล์อิตาเลี่ยน บรรยากาศหรูหรา แห่งแรกในจ.อุบลราชธานี  (อ่าน 53 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 ม.ค. 18, 16:05 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับ วันนี้กระผมจะมาแนะนำร้านอาหารเปิดใหม่ สไตล์อิตาเลี่ยนแท้ๆบรรยากาศหรูหรา ที่จ.อุบลราชธานี รังสรรคเมนูโดยมือขวาเชฟกระทะเหล็ก ซึ่งไม่ต้องบรรยายสรรพคุณในการเรื่องของรสชาติน่ะครับ สุดยอดอยู่แล้ว

ชมวิดีโอตัวอย่างบรรยากาศภายในร้านกันก่อนเลยครับ
แผนที่ตั้งร้าน

บรรยากาศหน้าร้านสวยงามน่าดินเน่อร์มากๆ

บรรยากาศทางเข้าร้านครับ

เมนูแรกที่จะขอแนะนำคือ Angel Hair Pasta ซึ่งเป็นเมนู Signature ของร้าน ขอบอกว่าต้องลองครับ

เมนูที่สองคือ Pizza Venezia สไตล์อิตาเลี่ยนแท้ๆ น่ารับประทานมากครับ

เมนูต่อมาคือ ซี่โครงแกะย่าง เมนูนี้ผมขอแนะนำเลยว่าอร่อยมากกก!!

เมนูต่อมาที่จะขาดไม่ได้คือ สเต๊ก

พนักงานเสริฟแต่งตัวดีมาก แถมมีไวน์ให้เลือกชิมหลากหลายชนิด

เมนูสุดท้ายตบด้วย ของหวานครับมีให้เลือกหลายเมนูมากเลย

หมดแล้วครับเมนูที่จะนำเสนอในวันนี้ สรุปว่าคุ้มค่ามากๆครับในการมา dinner กับร้าน Venezia ทางร้านรับจัดเลี้ยงวันเกิด งาน Event ต่างๆด้วยน่ะครับ ใครมาเที่ยวที่อุบลราชธานี ลองแวะมา dinner ร้านนี้แล้วท่านจะรู้สึกประทับแบบสุดๆ ท้ายนี้ทางร้านมีโปรโมชั่น เทศกาลหน้ากากเวนิช Venice Carnival 2018 รายละเอียดตามรูปข้างล่างนี้เลยครับ

พิกัดร้านครับ >> https://goo.gl/sNURaA

โทรสำรองที่นั่งได้ที่ 082-148-8889
Facebook : https://www.facebook.com/VeneziainUbon/
Line : @Venezia_Ubon

สุดท้ายนี้หวังว่าทุกท่านจะลองไป ดินเน่อร์ ดูน่ะครับ ใครไปมาแล้ว ลองแท๊กภาพหรือรีวิวมาให้ดูด้วยน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 18, 09:45 น โดย kijeman » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  รีวิวร้านอาหาร  ร้านอาหาร  ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ  อุบลราชธานี  ร้านอาหารแนะนำ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม