หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เที่ยวม่อนแจ่ม นอนม่อนซาน  (อ่าน 58 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 12 ม.ค. 18, 21:50 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เที่ยว ม่อนซาน ชมวิวม่อนแจ่ม จากอีกฟากฝั่งภูเขา มีวิวพาโนราม่า 360องศา ของทิวเขาสวยๆ   

วันที่เราไปอากาศหนาวมากค่ะ ที่พักสงบดี โรแมนติก
ชอบดาดฟ้าขึ้นไปดูภูเขาสวยๆ  ชมหมอก กินหมูกะทะ หรืออาหารชาวดอยเค้าทำอร่อยและสะอาดดีค่ะ   มี WiFi ให้เล่น น้ำไฟ สะดวกสบาย

เราโชคดีได้นอนบ้านกล่อง วิวจากในห้องพักของบ้านกล่องต้องเรียกว่า
ฟินาเล่เลยค่ะ สร้างขึ้นมาเพื่อชมวิวอย่างแท้จริงดูพระอาทิตย์ขึ้นจากระเบียงได้เลย  ฟินมากๆ  กลางคืนก็ชมแสงไฟยามราตรี
แต่ช่วงนี้ แนะนำให้เอาเสื้อกันหนาว และอุปกรณ์กันหนาวไปเยอะๆนะคะ ลมค่อนข้างแรงและหนาว บรื๋อออส์

ด้านของที่พัก ที่พักน่ารัก และสะอาดมากๆ มีห้องพักแบบบ้านกล่อง บ้านไม้ และแบบเต้นท์บ้านพักราคาประมาณ 1500 – 2000 เต้นท์ 500-600

จุดขายของที่นี่ บอกอีกที ว่าวิวสวย! นับว่าเป็น อีกหนึ่งจุด เช็คอินดีๆ ที่ใครไปเที่ยว ม่อนแจ่มแล้ว ก็มาพัก “ม่อนซาน” ได้ค่ะ ใกล้ๆกันเราสามารถ มองเห็นวิวของม่อนแจ่มได้จากที่ ม่อนซาน จะอยู่ตรงข้ามกันเลยใครมีกล้องส่องทางไกล จะเห็นนักท่องเที่ยวก้มๆ เงยๆ ถ่ายรูปกับดอกไม้กันเลยทีเดียวค่ะ 555

บ้านกล่องหลังใหญ่ใช้ได้ มีห้องน้ำในตัว สะอาด สะดวกสบาย บ้านไม้ไผ่ ก็น่ารักมากๆ มีห้องน้ำในตัว ห้องน้ำใหญ่มาก    เต้นท์พร้อมชุดเครื่องนอน หมอนสองใบ ผ้าห่ม

การเดินทาง สามารถพิมพ์ ม่อนซาน ตาม GPS ไปได้เลยค่ะ
อันนี้เพจของม่อนซาน https://www.facebook.com/MonsaanMaeRim/

สอบถามเพิ่มเติมเบอร์นี้ค่ะ 093-048-1911
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ม.ค. 18, 21:44 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมยังชอบความชิวของม่อนแจ่มอยู่เลย แต่ม่อนซานยังไม่เคยไป ต้องไปซ่อมแล้วครับ  q*062
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ม่อนซาน ม่อนแจ่ม เชียงใหม่ บ้านพัก 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม