หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: (Review) ครัวสุขดี Seafood&Delivery ร้านอาหารซีฟู๊ดเด็ดๆ @ พระรามสอง ซอย28  (อ่าน 45 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 10 ธ.ค. 17, 23:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับ

รอบนี้ขอมาแนะนำร้านอาหารซีฟู๊ดร้านที่ชื่อว่า"ครัวสุขดี Seafood&Delivery"

ร้านนี้ตั้งอยู่ในซอยพระราม๒ซอย28ครับ (รูปจากGoogle StreertView)

เข้าซอยมาประมาณ 3-400 เมตร ผ่านสะพานข้ามคลอง(คลองลัดเช็ดหน้า) ก็เตรียมหาที่จอดได้เลยครับผม

ร้านเป้าหมายของเราอยู่ฝั่งตรงข้ามนี้แล้วววว
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 ธ.ค. 17, 23:59 น »

หน้าร้านครับ

มีป้ายบอกเมนูแนะนำด้วยครับ สั่งอะไรดีๆ

บรรยากาศร้านดูดีกว่าที่คิดไว้อยู่ครับ ขออนุญาตเก็บภาพรวมๆ มาให้ชมก่อนนะครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:10 น »

บรรยากาศในร้านตกแต่งได้มุ้งมิ้งน่ารักดีครับ

ในโซนนี้มีโต๊ะรองรับราวๆ 9 ชุด ครับ

มีน้องหมีไว้ให้อิงกอดเซลล์ฟี่เหมาะอีกตังหากถูกใจสาวๆแน่ๆ

ฝั่งนี้ก็มีโพสท่าสวยเชียว

โมเดลเครื่องบินเยอะเลยเพราะทางเจ้าของร้านเคยเป็นกัปตันขับเครื่องบินมากก่อนด้วยครับ เลยพกความอร่อยจากหลายๆที่มาที่ร้านนี้ด้วย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:11 น »

ส่องเมนูหน่อยครับร้านนี้มีโปร 799.- เลือกสั่งได้ 4 อย่าง
โดยในหนึ่งหมวดสามารถเลือกอาหารได้ 3 รายการครับ แต่ละรายการก็สามารถเลือกได้ว่าจะปรุงแบบไหน
จะทานปลากระพงทอดน้ำปลา กุ้งผัดพริกขี้หนู ห่อหมกทะเล ต้มยำกุ้งน้ำข้น หรืออื่นๆ ก็เลือกได้ตามที่ชอบเลยครับ
นอกจากนี้แล้ว เซ็ทนี้ยังเสิร์ฟข้าวสวยอีก 4 จาน เซ็ทแบบนี้ เหมาะมากๆสำหรับท่านที่มาเป็นครอบครัว อิ่มแบบคุ้มค่าครับ

หรือเซ็ทเมนูในราคา 599 บาทก็มีให้เลือกครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:12 น »

พูดแล้วก็หิวแล้วอาหารที่สั่งทยอยมาเสิร์ฟละครับ

ต้มยำกุ้ง เป็นต้มยำกุ้งน้ำข้นนะครับ ราคา 180 บาท ใส่กุ้งแชบ๊วยตัวโตๆ

และความพิเศษคือ ในน้ำต้มยำมีเนื้อมะพร้าวใส่อยู่ด้วย เพื่อเพิ่มรสชาติและความหวานแบบธรรมชาติครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:16 น »

กุ้งผัดพริกขี้หนู เมนูนี้ 150 บาทเท่านั้น แต่ใช้กุ้งแชบ๊วยไซส์ใหญ่เลยครับ

โดยนำกุ้งที่ผ่าหลังเรียบร้อยแล้วไปผัดกับพริกขี้หนูสด จานนี้รสชาติจัดจ้านมากๆ กุ้งก็เนื้อแน่น อร่อยมากครับ

ถ้าอยากได้แบบเผ็ดๆ จัดจ้านนี่สั่งเพิ่มด้วยนะครับ ผมสั่งแบบเผ็ดน้อยมาถูกใจมาก แนะนำเลยพลาดไม่ได้ครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:17 น »

ยกมากันต่อกับ ห่อหมกทะเลมะพร้าวอ่อน ราคา 180 บาทครับ ถ้าสั่งห่อหมกธรรมดาไม่ใส่ลูกมะพร้าว ราคา 170 บาทครับ

ห่อหมกที่อัดแน่นไปด้วยหอยแมลงภู่นิวซีแลนด์ กุ้ง ปลาหมึก และเนื้อปลา เสิร์ฟมาในลูกมะพร้าว

ทานเผ็ด หรือไม่เผ็ด สามารถรีเควสได้เลยนะครับ ผมว่าห่อหมก ทานพร้อมกับกุ้งทอดอัลมอนด์ อร่อยมากครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:18 น »

จานต่อมา มาแบบทูอินวันเลยครับ ชื่อเมนูว่า ปลากะพงสองหน้า
สำหรับเมนูปลา ถ้าทำแค่อย่างเดียว เช่นทอดน้ำปลา สามรส หรือราดพริก จะอยู่ที่ 299 บาท
แต่ถ้าตัวเดียวทำสองอย่าง คิดเพิ่มแค่ 30 บาทเท่านั้นครับ

วันนี้ผมเลือกทำสองอย่าง ด้านนึงเป็นปลากะพงทรงเครื่อง อีกด้านเป็นปลากะพงราดพริกครับ
โดยทางร้านใช้ปลากะพงไซส์ 8-9 ขีด ด้านที่ราดพริกก็เผ็ดหวาน ด้านทรงเครื่องก็อร่อยจัดจ้านครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:19 น »

มาต่อกันที่เมนูสุดฮิตครับ ออมเล็ตปูกะหล่ำปลีทอดน้ำปลา เห็นพูนจานแบบนี้ ราคา 120 บาทเท่านั้นครับ!

โดยทางร้านได้นำกะหล่ำปลีที่แกะเรียบร้อยแล้ว ไปฉ่ากับน้ำปลาในกระทะ แล้วรีบนำขึ้นเพื่อไม่ให้เสียความกรอบ
แล้วทำออมเล็ตเนื้อปู ที่ใส่ปูก้อนชิ้นใหญ่ๆ มาราดลงบนกะหล่ำ ตักกะหล่ำปลี แล้วท็อปปิ้งด้วยออมเล็ตปู
ได้รสชาติเข้มข้นจากกะหล่ำปลีและความหอมมันจากออมเล็ตปูอร่อยลงตัวครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:20 น »

ต่อกันด้วย โรตีแกงเขียวหวาน ราคา 140 บาทครับ

แผ่นโรตีเนื้อแน่น ทอดจนกรอบหอมเลยครับ

ทานกับแกงเขียวหวาน เป็นแกงหมูนะครับ น้ำแกงเขียวหวานจะข้นๆหน่อยครับ
แต่ผมว่าทานกับโรตีแล้ว อร่อยกว่าทานกับข้าวสวยตามปกติอีกนะครับ จานนี้ชอบเลยครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:21 น »

อีกจานที่ยกมา ดูแปลกตามากๆครับ กุ้งทอดอัลมอนด์ ราคา 180 บาทเท่านั้น ได้กุ้งตัวโตขนาดนี้ คุ้มจริงๆครับ

จานนี้ใช้กุ้งแชบ๊วยคัดไซส์พิเศษเช่นเดียวกับจานอื่นๆครับ โดยนำกุ้งสดมาชุบกับแป้งที่ผสมกับอัลมอนด์ฝานบางๆ แล้วลงทอดในน้ำมันจนเหลืองกรอบ
โดยจะได้รสชาติอร่อยจากแป้งที่ผสมไว้ รวมกับความกรุบกรอบของอัลมอนด์ฝาน และเนื้อแน่นๆของกุ้ง แนะนำให้สั่งเลยครับ

เริ่มทานเลยดีกว่า เอาแกงเขียวหวานราดบนโรตีแล้วทานเลยครับ

เมนูกุ้งร้านนี้ตัวใหญ่ถูกใจจริงๆครับ คนชอบกุ้งรับรองเลยว่าไม่ผิดหวัง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:23 น »

ไม่พอเบิ้ลกุ้งทอดอัลมอนด์มาอีกจานครับรอบนี้ให้อัลมอนต์มาสะใจมากฟินเลย

ออส่วนกรอบร้านนี้ก็ทำได้นะครับไม่อมน้ำมัน อร่อยใช้ได้เลยครับ

ร้านนี้เอาใจเด็กกระทั่งมีชุดกล่องข้าวให้เด็กๆ เป็นลายน้องม๋า ขอเพิ่มได้ไม่คิดตังค์สำหรับใช้ในร้านเท่านั้นนะครับ55+
...
..

ทานอาหารคาวเสร็จแล้วมาต่อด้วยของหวานกันดีกว่าครับ

โรตีนมข้นหวาน แผ่นละ 35 บาทครับ ส่วนไอศกรีมโฮมเมด ลูกละ 25 บาทครับ
ผมสั่งไอศกรีมมาสามลูก มีรสช็อกโกแลต สตรอวเบอร์รี่ และชาเขียวครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 11 ธ.ค. 17, 00:24 น »

แป้งโรตีแผ่นนี้เป็นอันเดียวกับที่ใช้ในเมนูโรตีแกงเขียวหวานนะครับ
แต่แบบที่ทานกับแกงเขียวหวานจะทอดมาแบบเนื้อแน่นๆ แต่สำหรับแผ่นนี้จะทอดมาแบบฟูๆครับ

ทานกับไอศกรีมโฮมเมดแล้วอร่อยเข้ากันดีครับ

สรุปแล้วก็พุงตึงอัดแน่นไปด้วยความครบรสไปอีกมื้อครับกับร้านนี้ไม่ผิดหวังสมคำล่ำลือจริงๆ
ซอยนี้เคยผ่านหลายทีแล้วแต่ไม่ได้สังเกตุร้านนี้เลยไปคนละฝั่งกับที่เดินทาง แต่พอได้ลองแล้วเป็นร้านประจำอีกแน่นอนครับ

เพื่อพี่น้องท่านใดสนใจหรืออยากลองแวะไปลองสอบถามได้ที่หน้าเพจของร้าน https://www.facebook.com/kruasookdee/ ดูได้เลยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและCommentครับ
เจอกันโอกาสหน้าครับ
Tags:  ครัวสุขดี พระราม2 ซีฟู๊ด เดลิเวอรี่ สุขดี อาหารไทย อร่อย คุ้มค่า อาหารทะเล 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม