หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: การเมือง  (อ่าน 46 ครั้ง)
Guest
การเมือง
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ก.ค. 17, 20:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

กราบร้องเรียนหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
กระผมชื่อนาย “ประชาชนที่หาเช้ากินค่ำ” ขอไม่ลงชื่อนะครับเพื่อความปลอดภัยของผมและครอบครัว ขณะนี้ผมพักอาศัยอยู่ จังหวัดสุราษฎร์ธานี,อำเภอเกาะพะงัน.ได้มาอาศัยเป็นจำนวนหลาย ปีแล้วและมีอาชีพทำงานเกี่ยวกับการท่องเที่ยว.
ช่วงระหว่างที่ผมทำงานได้เกิดเหตุการณ์กับหน่วยงานรัฐท่านนึงซึ่งมีตำแหน่งหน้าที่ ( ผู้จัดการท่าเรือเกาะพะงัน).
ซึ่งใช้อำนาจที่ไม่ถูกวิธีและความประพฤติที่ไม่เหมาะสมที่เป็นหน่วยงานรัฐ,โดยกากลั่นรแกล้งและมินประมาทวิพากย์วิจารณ์กระผมซึ่งไม่มีข้อเท็จจริง,กระผมเป็นประชาชนที่หาเช้ากินค่ำไม่มีอำนาจใดใดที่จะไปต่อรองหรือไปโต้แย้งกับหน่วยงานรัฐท่านนี้,ขนาดนี้กาลเวลาได้ผ่านไปประมาณ 2 ปีแล้ว.แต่ห่นวยงานรัฐท่านนี้ ก็ยังไม่หยุดรังแกประชาชนอย่างผม,โดยการพยายามปิดช่องทางหากินของผมโดยคำวิพากษ์วิจารณ์เท็จซึ่งไม่มีหลักฐานมายืนยัน ผมมีครอบครัวที่ผมต้องหาเลี้ยงดูลูกชายตอนนี้อายุยังอ่อนอยู่เลย, จดหมายฉบับนี้ เขียนขึ้นมาเพื่อขอความยุติธรรมจากหนว่ยงานรัฐที่เกี่ยวข้อง.และปรับปรุงความประพฤติของหน่วยงานรัฐท่านนี้.
ผมอาจจะไม่มีชีวิตอยู่ กว่าจดหมายฉบับนี้จะถึงมือหน่วยงานรัฐที่เกี่ยวข้อง,แต่ถ้าได้รับแล้วผมขอความกรุณาเพื่อดำเนินการอย่างเร่งด่วนเพื่อประชาชนคนต่อไปจะไม่ถูกรังแก.
จดหมายไดัถูกส่งไป หน่วยงาน ต่างฯ ,สถานีโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 7,สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ,กระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา,สำนักงานอัยการสูงสุด,กระทรวงคมนาคม,ที่ทำการจังหวัดสุราษฎร์ธานี.ท่านนายกรัฐมนตรี.
                                                                           ด้วยความเคารพและนับถือ
                                                                           จากประชาชนที่หาเช้ากินค่ำ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  การเมือง 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม