หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รีวิวร้าน Bake Me Tender  (อ่าน 1528 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ก.ค. 12, 19:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รีวิวร้านอาหาร Bake Me Tender ย่านราชพฤกษ์ วงเวียนนครอินทร์ค่ะ

เนื่องจากเป็นร้านโปรด กินเกือบทุกอาทิตย์ 555 ร้านประจำของเรา
เลยอยากเอารูปอาหาร และขนมเค้กร้านนี้มาแบ่งปันกันค่ะ

เห็นมีคนไปแปะรีวิวไว้ในpantip เลยขอแปะรูปให้ชมหน้าตาเมนูของร้านนี้เลยนะคะ

ร้านอยู่ตรงวงเวียนนครอินทร์ค่ะ ใกล้ๆ The Walk เลย เพียงแต่อยู่คนละด้านเท่านั้น

หน้าร้าน มีตู้เค้กรอให้เลือกอยู่ ^_^

บรรยากาศหน้าร้านยามค่ำคืนค่ะ

มาดูใกล้ๆ ตู้เค้กกันเลยค่ะ

มีเมนูอาหารเย็น พิเศษค่ะ เพราะปกติร้านนี้จะเน้นเบเกอรี่ นอกจากบางวันจะเพิ่มอาหารเย็นจานหลักไปด้วยค่ะ ครั้งนั้นที่ไป ได้ลองชิมทุกเมนูเลย เพราะไปกันหลายคน เดี๋ยวโพสต์ให้ดูค่ะ

ร้านเล็กค่ะ ไม่ใหญ่ ตกแต่งน่ารักมีสไตล์มากก

เคาน์เตอร์นั่งหม่ำ

syrup ของที่นี่ค่ะ 

หน้าตาเจ้าของร้านใจดีค่ะ  q*073

โต๊ะนั่งด้านข้างเคาน์เตอร์ค่ะ

ด้านนี้เป็นโต๊ะที่ติดผนัง

เริ่มเขยิบใกล้ของกินอีกนิด
เค้กบราวนี่เข้มข้นวางบนจาน

Cinnamon Rolls เจ้าของร้านบอกว่า เพราะทำเป็นแบบสไตล์อังกฤษ กลิ่น Cinnamon จะไม่แรงเท่าฝั่งอเมริกาค่ะ

หน้าตาพายเนื้อค่ะ

หน้าตาพายเนื้อพร้อมเสริฟ  q*071

มาต่อที่อาหารคาวค่ะ
สเต๊กเนื้อออสเตรเลีย

สปาเก็ตตี้หมึกดำซีฟู้ด เผ็ดๆนิดนึง กินแล้วปากดำ เพราะใช้หมึกดำผัดลงไปด้วย

ราวีโอลี่ผักขมพอร์คบอล

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 7 ก.ค. 12, 19:47 น »

มาดูเมนูของหวานกันบ้าง อันนี้เคร้ปมะม่วง แป้งเคร้ปผสมเอง มะม่วงมาเป็นลูกเลยค่ะ

French Toast !! ร้านนี้เค้าผสมลูกจันทน์ลงไป มีกลิ่นหอมมาก มีให้เลือกได้แบบหนมปังธรรมดากับโฮลวีทค่ะ ชอบมากเลย กินพร้อมกับไอติมกับวิปครีม  q*071

ชื่อเครปนูเตล่าค่ะ มีกล้วยด้วย เสริฟพร้อมไอติม ถ้าคนที่ชอบ Nutella น่าจะชอบนะ

ช็อคโกแล็ตฟองดอง เป็นเค้กช็อกร้อนๆ พอตักออกมาข้างในเป็นช็อคโกแล็ตเหลวเหมือนลาวา เข้มข้นมาก กินกับไอติม อร่อยเหาะ  q*071 q*071

มาที่ตระกูลเค้กค่ะ อันนี้บานอฟฟี่

Red Velvet  q*073 q*071

Tiramisu

เค้กกาแฟ

Sono Cheesecake pistachio

มันคือเคร้ปเค้กค่ะ มีให้เลือกซ้อสแบบสตรอเบอรี่ กับบลูเบอรี่

ราดซ้อสบลูเบอรี่

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 7 ก.ค. 12, 19:52 น »

มาหมวดเครื่องดื่ม ชาเขียวปั่น

กาแฟปั่น

ยังมีอีกหลายมีนูเครื่องดื่มนะคะ ไว้มีโอกาสไปทานแล้วจะเก็บภาพสวยๆ มาฝาก อิอิ q*073

เครดิตภาพสวยๆ จากพันทิป
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 7 ก.ค. 12, 20:03 น »

Crispy trout with basil sauce เสต็คปลาเทร้าส์กับซอสเบซิลจ้า

Spinach lasagna

เครดิตภาพสวยๆ ด้านนี้จากหน้าเพจเฟสบุึ้ค Bake Me Tender ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 7 ก.ค. 12, 23:58 น »

มีแต่ของน่ากินทั้งนั้นเลย....หิวรอบดึกอีกแล้วเรา 555
Tags:  แนะนำร้านอาหาร  Bake Me Tender  Bake Me  ขนมเค้ก 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 200 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้