หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แก่งกระจานแอดเวนเจอร์พอยด์รีสอร์ท ไปแล้วจะเสียใจ  (อ่าน 11745 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ธ.ค. 10, 23:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เพิ่งไปมาเมื่อวันที่ 4 5 6ธค 53 นี้เองค่ะ อยากจะบอกว่า บริการแย่มากๆ ใช้ไม่ได้เลย ในเว็บนี่โชว์รูปอย่างดี ที่พักอย่างดี อาหารการกินอย่างดี บอกอีกด้วยว่ากิจกรรมอยู่ในรีสอร์ทหมดทุกอย่าง

พอไปเจอจริงๆ โอ้วแม้เจ้า หลอกลวงผู้บริโภคชัดๆ ที่นอนยืมวัดมาป่าวคะ แบนๆเหม็นๆ ผ้าห่มบางมาก เราได้พักบ้านสมอจันทร์ค่ะ ไปกัน11คน นอนเบียดกันแน่นเอี๊ยด อีกคนต้องนอนมุ้งนอกบ้าน มุ้งก็มีรู แถมตอนขอที่นอนกะผ้าห่มไป เค้าบอกว่าจะเจียดมาให้ ใช้คำว่าเจียด เลยนะคะ ทำไมอ่ะ เราไม่ได้ไปฟรีนะ จ่ายตั้งคนละ2490 พัก3วัน2คืน อีกอย่าง น้ำก็ไม่มีให้ดื่มเลยคร่า ต้องซื้อเพิ่มเอาอีก โห่ อะไรจะงกขนาดนั้น ต่อไปนี้เราจะเล่าให้อ่านกันตั้งแต่วันแรกที่เราไปถึงนะคะ ไปถึง ในรีสอร์ทไม่มีไรให้เล่นเลย แล้วบอกว่ามีจิ้งจอกเวหา กะรถ เอทีวี จนเราต้องขับรถของเรา(ไม่มีบริการนะคะ)ออกไปหาเล่นที่รีสอร์ทอื่น กลับมาตอนเย็นกินข้าวเย็น อาหารมี 5อย่าง กินเสดก็แยกย้ายนอน ซึ่งกิจกรรมของวันแรกนี่ไม่มีไรให้เล่นเลยในรีสอร์ท เราต้องไปหาที่อื่น เช้าวันที่2 ทานAmerican breakfast (ในเว็บแจ้งอย่างนี้) เจอจริง ข้าวต้มหมู กะปลาท่องโก๋ กาแฟค่ะ โอ้ว อเมริกัน ตรงไหน เสดแล้วก็นั่งเล่นๆรอๆเวลาน9โมงเช้าพาไปล่องแก่ง เสร็จก็กลับมาถึงรีสอร์ท11โมง รอทานข้าวเที่ยง เสดก็รอบ่ายโมงครึ่งเค้ามาเรียกพาไปนั่งเรือยนต์ชมวิว(ซึ่งในตารางนัดบ่าย3ค่ะ) นั่งเรือยนต์ชมวิวยังไง ไปกลับครึ่งชั่วโมงเอง (ในตารางบอกชั่วโมงครึ่ง) ระหว่างนั่งเรือ ขับเร็วมาก น้ำกระเด็นใส่หน้าทุกคน ต้องเอาชูชีพนั่งปิดหน้าไปตลอดทาง ได้ชมวิวตรงไหนเนี่ย ตกลงพาไปชมวิวรึพาไปแข่งเรือกานคร้า ลงเรือเสด เค้าก็มารับ พาไปขี่ัจักรยานเสือภูเขาตอนบ่าย2โมง ซึ่งตอนนี้แดดเปรี๊ยงๆมาก (ตามตารางบอกบ่าย4โมงครึ่ง ซึ่งแดดก็น่าจะเบาลง บรรยากาศชิวกว่านี้) พวกเราก็เลยไม่ขี่ค่ะ บอกเค้าพากลับเลย กลับไปก็หาไรเล่นกัน ถ่ายรูปกัน รอจนทานข้าวเย็น กับมีคาราโอเกะตอน6โมงเย็นถึง5ทุ่ม (ตามตารางต้องถึงเที่ยงคืน) คือะเร่งเวลากรูไปไหนคร้า แค่นี้ก็รู้สึกว่าไม่คุ้มพออยู่แล้ว เสดนอนสิ เสียอารมณ์ เช้ามาปลุกไปดูทะเลหมอกตอนตี5 นั่งรถไปนานมาก พอไปถึงก็โอเค ขากลับ ต้องมีแวะดูผีเสื้อ ชมนก แต่เค้าไม่พาแวะคร้า ไม่พูดถึงด้วย พาเรากลับรีสอร์ท 10โมงกว่าๆอาบน้ำเช็คเอ้ากลับ กทม. ปล. เราทิ้งจดหมายไว้ด้วย ให้เค้าปรับปรุง

เค้าควรจะเทคแคร์เราให้ดีกว่านี้ ไม่ใช้ว่าสักแต่ทำ ทั้งเร่งเวลา ทั้งตัดกิจกรรม บริการเกี่ยวกะห้องพักก็ไม่ดี ซึ่งแตกต่างจากที่บอกไว้ในเว็บไซด์มาก และเราก็โทรไปถามย้ำแล้วว่ามีกิจกรรมอยู่ในรีสอร์ทหมดทุกอย่างเลยใช่มั๊ย เค้าก็บอกว่าใช่ อย่างนี้มันไม่เรียกว่าหลอกลวงแล้วเรียกว่าอะไรคะ

อยากจะบอกไว้ เพื่อทุกคนจะได้ไม่หลงเสียเงินไปกับการบริการแบบสิ้นคิดงี้อีก แบบบ้านๆแต่เรียกตัวเองว่ารีสอร์ท

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 8 ธ.ค. 10, 15:35 น »

เนี่ยนะที่นอน   q*094 q*003 q*001
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
Sarun
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 8 ธ.ค. 10, 19:18 น »

จ่ายเงินมัดจำไปแล้วอ่า  q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005 q*005

ขออย่าเป็นอย่างนี้เล้ยยย
Tags:
Guest
จะฮาไปถึงไหนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 ธ.ค. 10, 07:54 น »

q*013 q*013 q*013 q*013 q*013
ให้นอนมุ้งครอบกันยุงเนี่ยนะ อิๆๆ โกหกป่าวเนี่ย ไม่น่าเป็นไปได้นะ q*018
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 ธ.ค. 10, 14:14 น »

มันเป็นไปแล้วค่ะ สำหรับคนที่มัดจำไปแล้ว คห.2 กลับมาแล้ว มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ แล้วลองขอมุ้งดูนะ คงเป็นอันเดียวกัน ไม่ได้โม้.......

Tags:
Guest
แปลกแต่จริง
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 10 ธ.ค. 10, 14:20 น »

ทำไมไปหลงจองล่ะ มันน่าตื่นเต้นตรงไหนอ่ะ แล้วคุณอะไรๆ ที่มีน่ะ มันไปเอารุปจากไหนมาลงเวบอ่ะ ตกลงไม่มีตามเวบหรือไง  แล้วคุณที่ดาราไปเที่ยวนี่ มันเอามาโปรโมทได้ไงครัลบ
Tags:
Guest
สมราคาดีนะอิๆๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 ธ.ค. 10, 14:22 น »

เออ แล้วมันชื่อว่า adventure นี่น่าจะเหมาะสมนะ ไปแล้วถ้าไม่ adventure แบบนี้ มันก็ไม่สมราคานะสิ อิๆๆ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 ธ.ค. 10, 17:19 น »

ถ้าอยากจะดูรูปเยอะๆ ทิ้งเมลล์ไว้นะ ไม่ได้เป็นคู่แข่งหรือจะโจมตี ทางรีสอร์ท

เราไปมาแล้วมันไม่ดีอย่างที่รีสอร์ทเค้าบอกไว้ เลยเอามาเล่าให้ฟังเท่านั้น

แล้วแต่จะพิจารณานะคะ ส่วนดาราที่ไปมันก็มีหลายคน การที่ดาราไปแล้วที่นั้นจะดีเสมอเหรอคุณไม่เกี่ยวกันหรอก

เจนตนาคืออยากมาแบ่งปันเท่านั้น เกิดใครคิดจะไปที่นี้ก็ไม่ได้ห้ามอะไร

แค่อยากให้เปนทางเลือกเท่านั้นสำหรับคนที่อ่านไปแล้ว.....

สำหรับเรามันคงเป็นครั้งสุดท้ายที่จะไม่ไปเที่ยวซ้ำค่ะ

ลิ้งเวบของที่นี้ http://www.adventurespoint.com/

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 12 ธ.ค. 10, 20:23 น »

ผม ที่เป็น ค.เห็นที่าองอ่าครับ

ไปพักมาวันนี้
เพิ่งกลับมาสดๆร้อน
อยากจะบอกว่า
ที่พักเค้าโอเคมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ที่พักผม เรือนแสนสุข 4000 บาท/คืน อยู่ได้ 16 คน
พี่ๆที่นั่นก็เป็นกันเองมากๆครับ

ส่วนใครที่จะไปตอนนี้แล้วกลัว น้ำในแม่น้ำแห้ง

ไม่ต้องกังวลครับ
เช้า-เย็น น้ำยังเล่นได้สนุกอยู่ครับ :)
Tags:
Guest
ไปมาแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 ธ.ค. 10, 09:04 น »

ไปมาแล้วเมื่อ 18 นี้เอง ไม่เห็นเป็นแบบที่ คห. 1 เขียนเลยเราจองแพ็คเกจเดียวกันแล้วกลัวแทบตายกลัวจะเจอแบบที่เขียนโล่งอกทุกอย่าง สุดยอดพักเรือนแสนสุข แต่เสียดายอะร้องคาราโอเกะดึกอดไปดูทะเลหมอกเลยอาคะเสียดายอะค่ะแต่จองไว้อีกแล้ววันที่ 22 คราวนี้ไปกับครอบครัวไม่มีพลาดทะเลหมอกแน่อิอิ
ไม่เข้าข้างใคร ใช้วิจารณยานในการอ่านหรือชมเองแล้วกันน๊ะคะว่าเจตนาคืออะไร..
Tags:
Guest
กูza
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 ธ.ค. 10, 10:40 น »

[size=x-large] q*011ที่พวกคุณเห็นไม่เป็นจริงเลยค่ะ  q*016ที่ดิฉันได้ไปแที่ยวมาออกจะสวยงาม   รูปที่เห็นไม่มีตามเว็บเลยค่ะ
อย่าไปหลงเชื่อ  q*013อีพวกฉิ่งฉาบทัวร์เลยค่ะ q*020
เพราะดิฉันเคยไปพักมาแล้ว ข้างในห้องก็สวยดีนะ
แต่ที่ชั้ลไปนะ
บริการดีมาก
อาหารก็อร่อย แถมยังขึ้นชื่อของแก่งกระจานอีกด้วยหละ
อาหารก็ให้เยอะ ไม่พอก็เติมได้ 
แถมเรือชมเกาะก็สนุก
จะได้สำผัสกับน้ำในเขื่อนแก่งกระจาน
น้ำออกจะเย็นสบาย
ดิชั้ลว่านะ
ถึงแม้ที่นอนจะเป็นแบบนั้น
ดิชั้ลก็นอนได้ค่ะ
อีพวกคุณนายก็อย่างนี้แหละค่ะ
อย่าไปหลงกนมันเลย
ถ้าไม่เชื่อคุณก็ลองไปเที่ยวสิคะ
ชั้ลว่า  มันสวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ
อีพวกฉิ่งฉับทัวร์ [/size]
 q*013 q*013 q*013 q*013 q*013
 q*012 q*012 q*012 q*012
 q*020 q*020 q*020 q*020 q*020
 q*011 q*011 q*010 q*010
Tags:
Guest
aaaa
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 ม.ค. 11, 22:17 น »

อยากให้ปรับปรุง จากคนที่ไปมาแล้ว มันคือบริการ รักที่จะทำรีสอร์ท ควรศึกษา หาข้อมุลการบริการ เพราะปากต่อปากมันเร้ว ภ้าของเราดีจริงไม่ต้องกลัว  อยากให้ปรับปรุงนะคะ การสือสาร พูดจาให้มันดีหน่อย ....
Tags:
Guest
p_p
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 3 ต.ค. 11, 08:43 น »

เพิ่งไปมา 1-2 ตุลา  ที่พักก็ยังแย่เหมือนเดิมอ่าค่ะ  บริการแย่มากตอนโทรไปถามบอกว่าเด็กครึ่งราคา แต่พอไปถึงบอกว่าเด็กเล่นกิจกรรมคิดเต็มราคา แม่เจ้า!(ไมไม่บอกตั้งแต่แรก) จะได้ไม่ไป  ถามว่าที่รีสอร์ทมีเตาให้ย่างของกินไหม ตอบว่ามีค่ะ ปรากฎว่าก่อนกลับ "พี่คะขอเก็บเพิ่มอีก 100 ค่ะ" ถามว่าค่าอะไรคะ  "อ๋อค่าถ่านค่ะ ทางรีสอร์ทมีเตาให้ แต่ไม่ได้ให้ถ่านค่ะ"  กิจกรรมต่างๆก็ไปทำที่รีสอร์ทอื่นทั้งหมดเลยค่ะ บอกได้อย่างเดียว"ไม่บริการลูกค้าเลยค่ะ"  แย่มาก q*077
Tags:
Guest
AUMT
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 1 ก.ค. 12, 19:08 น »

เพิ่งกลับมาถึง กิจกรรมเยอะ คุ้ม เครนะ
Tags:
Guest
เที่ยวทั่วไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 14 พ.ย. 12, 09:45 น »

ที่พักดูดีมากครับสะอาด ที่พักติดแม่น้ำเพชร เลยน้ำใสเย็นมากมีกิจกรรมเยอะครับ ทั้งล่องเรือยาง พายคายัค โรยตัว เอทีวี เพ้นท์บอล สไลเดอร์ และอีกมากมายทีมงานบริการดีเป็นกันเองมากดูแลเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันเลย คนที่ชอบเล่นกิจกรรม ที่พักอากาศดีๆเชิญลองสัมผัสดูครับ จากที่ผมไปเที่ยวเกือบทั่วประเทศ ที่นี่มีดีไม่แพ้ที่ไหนๆครับ
Tags:
Guest
อีหล่า
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 14 เม.ย. 13, 23:20 น »

ตอนนี้เขาปรับปรุงหรือยังค๊ากะว่าจะไปเดือนหน้าอะค่า
Tags:
Guest
Dew33
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 10 พ.ย. 13, 13:34 น »

ไม่เห็นเสียใจเลย
ไปผิดที่ป่าว
 q*026
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 13, 13:38 น โดย raedra » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
คนโดนหลอก
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 25 ธ.ค. 13, 10:30 น »

ไปมาแล้วโดนหลอกเหมือนกัน ตกลงกับวันที่ไปคนละเรื่องไม่เหมือนกับที่คุยกันใว้เอาเปรียบลูกค้าน้ำไม่มีกิน กับข้าวไม่พอเติมไม่ได้ อยากกินต้องซื้ออย่างเดียวโดยเฉพาะมารยาทในการดูแลลูกค้า เลวมั้กมากขอบอก
Tags:
Guest
คนเสียรู้
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 25 ธ.ค. 13, 18:32 น »

เพิ่งรู้ว่ามีคนอื่นโดนเหมือนกัน ไปแล้ว เจอแล้ว อยากจะบอกว่าดูแลลูกค้าให้ดีกว่านี้ อย่าเอาเปรียบและโกหกลูกค้า คนทำธุระกิจนี้ต้องมีความจริงใจ ทั้งที่สถานที่ดี สวย แต่ถ้าบริการห่วย ก็จบ เคร่ปะ
Tags:
Guest
นก
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 4 มี.ค. 16, 16:38 น »

ที่พักเลวร้ายและแพงขั้นสุดเลยค่ะถ้าเทียบกับคุณภาพและบริการที่ได้รับ ตั้งแต่ไปเที่ยวมาทั่วประเทศไทย เคยพักมาแล้วทุกรูปแบบ แต่ที่นี่แย่ที่สุดค่ะ เห็นคอมเมนท์ของคนที่เข้าบอกว่าที่นี่ดีมาก บรรยากาศดี บริการดีแบบครอบครัว อันนี้มาอวยกันเองเห็นๆค่ะโดยเฉพาะตรงจุดที่บอกว่าคนที่เคยมาพักแล้วพูดว่าที่นี่ไม่ดีคงเป็นพวกฉิ่งฉับทัวร์

เราเพิ่งไปมาเมื่อสองสัปดาห์ที่แล้ว อยากบอกว่าแย่มากจริงๆ เลวร้ายมากค่ะ คนที่กำลังจะมาพักควรฉุกใจคิดและเลือกที่อื่นเถอะค่ะ ไม่คุ้มเวลา เงินและความรู้สึก เรามาบอกเอาไว้จะได้ไม่ไปเจอเหมือนเราค่ะ
Tags:
Guest
Pp123
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 30 เม.ย. 17, 22:58 น »

พนักงานพูดจาแย่มาก คิดผิดที่จองที่นี่ เลวร้ายที่สุดตั้งแต่ไปเที่ยวมาเลย
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม