### Map Review : ตะลุย Palio พร้อมเส้นทางแถวนั้น ครบชุด เส้นทางให้เลือกเพียบบบบบ

หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ### Map Review : ตะลุย Palio พร้อมเส้นทางแถวนั้น ครบชุด เส้นทางให้เลือกเพียบบบบบ  (อ่าน 30487 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับทุกท่านนนนน

กลับมาอีกครั้ง กับทริปสั้นๆ วันเดียว ใกล้กรุงเทพ หลีกหนีความวุ่นวายในเมืองกรุง ไปยังแหล่งสีสันกลางป่าเขาอีกครั้ง

กับ "Palio" ชื่อนี้..ที่หลายคนไปมาแล้ว แต่มีอีกหลายคนที่ยังไม่เคยไป

พร้อมเส้นทางเที่ยวให้เลือกสรรค์กัน รอบนี้แผนที่เยอะ เพราะผมว่าคงมีอีกหลายคนที่ไม่คุ้นเส้นทางแถวนั้น หรือมันไปที่ไหนได้บ้าง

หวังว่าคงจะมีประโยชน์กับทุกท่านนะครับ

พร้อมแล้ว ไปเที่ยวกันดีกว่าครับ

ป.ล. รอบนี้ใช้กล้อง Compact นะ กล้องใหญ่เพื่อนยืมใช้พอดี

ตามมาเลยครับ   q*020 q*020

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:43 น »

เมื่อผมตัดสินใจเหตุผลต่างๆ นานา แล้ว

เส้นทาง Palio , ไร่ PB Valley เป็นอะไรที่ดูง่าย สะดวก ใกล้กรุงเทพครับ

เป็นดงของกินสุดๆ และดูทันกระแส อิอิ

กอปรกับข้อมูลต่างๆ และสถานที่เยอะแยะ ให้เปลี่ยนใจกลางทางได้เพียบ
 q*039

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:44 น »

ดูจากเส้นทางคร่าวๆนะครับ

วิ่งมาจากกรุงเทพ แยกออกมาทางสระบุรี

แล้วแยกไปทางนครราชสีมาก่อนทางเข้าเมืองสระบุรีครับ
ด้วยถนนสายมิตรภาพ

วิ่งง่าย มาเรื่อยๆ

ดูจากแผนที่จะเห็นสถานที่น่าสนใจเยอะแยะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:45 น »

เมื่อเรา Zoom เข้ามาอีก บริเวณ Palio - เขาใหญ่

จะเห็นว่าเส้นทางเที่ยวมันเป็นวงกลมนะครับ ได้หลายเส้นทางด้วย

วิธีเข้าแถวนี้ก็วิ่งไปทางนครราชสีมา กลับรถแถวๆปั๊ม ปตท. ใหญ่ ที่มีทั้งสองฝั่ง จะเป็นทางเข้าวิ่งสู่ อช.เขาใหญ่ ที่มีหัวมุมทางเข้าเป็นเดลี่โฮมครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:46 น »

เริ่มออกจากกรุงเทพละ

ขับรถไปประมาณชั่วโมง เริ่มหิว ต้องหาอะไรรองท้องก่อน

ก่อนถึงสระบุรีประมาณ 20 กิโลมั้ง

จะมีร้านอาหารในรูปแบบ Food Court ครับ อาหารเยอะ ไม่แพง ให้ชาร์จพลังงานกันก่อน ผมออกจากรุงเทพมาแต่เช้า จึงควรเติมพลังงานกันก่อน

เด๋วเป็นลม

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:47 น »

มีของฝากให้ติดไม้ติดมือด้วย

แต่มันเป็นเส้นขาออกกรุงเทพนะ ถ้ามาขากลับต้องกลับรถมา คงไม่สะดวกเท่าไหร่

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:49 น »

ต้องแลกคูปองก่อน ผมนะประทับใจคูปองที่นี่มากๆอ่ะ เป็นแผ่นพลาสติกเคลือบเลยอ่ะ ถ้าแลกสักห้าร้อยบาทนี่ เอาไปปาหัวแมวแตกเลยนะ

ใหญ่และหนัก

บรรยากาศรวมๆในนี้ก็โอ่โถงดีนะ ร้านข้าวมากมาย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:50 น »

รองท้องก่อนสักจานครับ

ก่อนลุยเส้นทางจริง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:51 น »

เลยสระบุรีมาแล้ว วิ่งมิตรภาพแล้ว

เพียงไม่นาน ผ่านดงโรงปูนมาสักพัก คุณก็จะเจอจุดกลับรถปั๊ม ปตท. ปากทางเป็นเดลี่โฮม ที่มีของกินมากมายเช่นกัน และมีคนรีวิวมากมาย

ผมขอผ่าน เพื่อจะเดินทางไปสู่ "PB Valley" ไร่องุ่นครับ

ขอลองไปสักที

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:52 น »

ระหว่างขับรถเข้าไป เส้นนี้ยังไม่ใช่ที่เป็รประเด็นเรื่องขยายเลนส์นะ

จะมีป้ายโฆษณาที่พักและร้านอาหารอยู่มากมาย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:54 น »

มาถึงแล้วววว PB Valley  เป็นไร่องุ่นครับ มีที่พัก และกิจกรรมชมไร่องุ่น และโรงงานผลิตไวน์

ผมไม่เคยมาครับ ขอลองดูหน่อย ค่าเยี่ยมชมไร่องุ่นและโรงงานผลิตไวน์+ชิมไวน์ คนละสองร้อยบาท มีเป็นรอบนะ แต่ถ้าไปเยอะเค้าคงจัดให้ได้เลยครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:54 น »

ขณะรอรถออกทัวร์ ก็เล็งๆของติดไม้ติดมือไปก่อน

แน่นอน มีไวน์ ผลิตภัณ์อาหารต่างๆ แยม น้ำพริก ไรงี้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:56 น »

แม้แดดจะร้อนนนนน

แต่ต้นไม้ใบหญ้าก็เขียวครับ

ขณะนี้รายงานสดจากรถแทรคเตอร์พ่วง

นั่งหวานเย็นไปชมไร่องุ่น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:57 น »

เห็นกันจะๆ รายงานสดจากหลังรถแทรคเตอร์

บนรถก็จะมีผู้บรรยายถึงองุ่นพันธุ์ต่างๆ และวิธีการเพาะปลูกครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:58 น »

แล้วเราก็ลงไปชมไร่องุ่นกันกลางแปลง

เสียดาย เก็บองุ่นไม่ได้ แย่จัง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 11:59 น »

ขอสาวเจ้าสักรูปเหอะ

ขานี้...ไม่มีพลาด

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:03 น »

เข้าไปถ่ายรูปได้เต็มที่ แต่ห้ามเด็ด

ที่ไหนเค้าไม่ให้ทำอะไรก็อย่าทำนะครับ

ทุกที่มีกฎ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:04 น »

จากนั้นก็เข้าไปชมโรงงานผลิตไวน์ พร้อมชิมไวน์ครับ

จะมีคนอธิบายวิธีผลิตโดยละเอียด ในโรงเก็บไวน์หนาวมาก

เลยต้องไปชิมไวน์เพิ่มความอบอุ่นซะหน่อย

อิอิ รอมาตั้งนาน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:18 น »

อุอุ ชิมไวน์ 4 ชนิด

กินพอหอมปากหอมคอนะครับ

ก็รสชาติดี ถ้าดูจากราคาแล้ว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:19 น »

นี่ครับ เค้าจะให้ชิมสี่แก้ว พร้อมมีเนยแข็งและแคร็กเกอร์มาให้แทะด้วย

q*057

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:20 น »

รูปซ้ายเป็นที่พักในนี้ครับ  อลังการมาก

รูปขวาเป็น Presenter รถแทรกเตอร์ อุอุ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:21 น »

สอยของฝากแล้ว ไวน์แล้ว

ก็เตรียมออกจาก PB Valley ครับ

กลับมาดูแผนที่อีกครั้ง ดูที่ลูกศรสีเขียว

วิ่งออกมาจาก PB Valley ไปผ่าน Primo Posto เพื่อไปยัง Palio ครับ

q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:23 น »

แล้วเราก็ผ่าน Primo Posto ครับ

แต่เนื่องจากเป็นวันธรรมดา ที่นี่ไม่เปิดนะครับ

สำหรับคนที่ยังไม่รู้ ถ่ายรูปแต่ข้างหน้า

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:24 น »

ไปตามทางเรื่อยๆ จะเจอสามแยก ด้านนึงไปทาง อช.เขาใหญ่ อีกทางจะออกมาปากช่อง ซึ่งเป็นทางไป Palio ครับ

ถึงแล้ววววววว Palio ที่นี่เปิดทุกวันครับ แต่ยังไม่สมบูรณ์ 100% นะ

แต่ส่วนที่เป็นโรงแรมก็เสร็จแล้ว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:25 น »

มาที่นี่ เหมาะสำหรับคนที่ชอบถ่ายรูปมากๆ  สีสด มุมเยอะ ร้านค้าก็น่ารัก

เห็นคนมาถ่ายรูป Pre Wedding กันก็เยอะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:26 น »

มาถ่ายรูป ก็แวะซื้อของติดไม้ติดมือกันสักนิดก็ดีนะครับ

เคยได้ยินว่าร้านค้าแอบบ่นว่ามีแต่คนไปถ่ายรูป แต่ไม่ค่อยซื้อของ

ช่วยเค้าบ้างอะไรบ้าง เราจะได้มีที่ถ่ายรูปกันเยอะๆนะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:27 น »

มีสวนหย่อมเล็กๆ ไสตล์อิตาเลียนด้วยยยยยย

เลือกมุมกันตามใจชอบครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:28 น »

ตาลายครับ  มุมเยอะเหลือเกิน

ช่างสร้างกันจริงๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:29 น »

ใครจะเลือกมุมสูงก็มี

ถ่ายรูปกันให้หนำใจเลยครับ

q*063

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:30 น »

ไม่รู้จะบรรยายยังไงละ

ใครไม่เคยไปก็ไปซะนะ เดี๋ยวจะ Out

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:31 น »

เห็นสาวๆที่มาถ่ายรูปกันนะ เสื้อผ้า หน้า ผม มากันครบชุด

เตรียมพร้อมมาถ่ายรูปกันสุดๆ แว่นงี้ หมวกงี้ ผ้าพันคองี้ เพียบบบ

เรียกว่าคนไหนถ่ายไม่ถึงร้อยรูปไม่กลับบ้านเลยมั้ง

q*012

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:33 น »

ก็ยังเลือกมุมไม่ถูกอยู่ดี ที่นี่ของตกแต่งแต่ละร้านน่ารักมากครับ

คุมโทนกันมาดีจริงๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:34 น »

คณะผู้ต้อนรับ

เข้าแถวรอรับผมด้วยอ่ะ อุอุ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:35 น »

คณะผู้ต้อนรับ

เข้าแถวรอรับผมด้วยอ่ะ อุอุ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:37 น »

ถ่ายรูปกันซะให้พอใจนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:38 น »

ช็อตบังคับที่เห็นมาถ่ายรูปทุกคน คือที่สะพานแห่งนี้

ต่อแถวรอถ่ายรูปเลยทีเดียว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:39 น »

ขอสักรูป มาถึงแล้วนะ Palio

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:40 น »

หาไวน์ดื่มอีกแล้ว

ใครเอาบ้าง? ผมเลี้ยงเอง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:41 น »

เตรียมอำลา Palio ครับ

ลาที่นี่ด้วยภาพนี้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:42 น »

เริ่มหิว ขับรถออกมา ว่าจะไปแวะหาของกินที่ตลาดน้ำกลางดง

วิ่งย้อนออกไปทางปากช่อง แต่ก่อนถึงทางขึ้นโบนันซ่า

ริมทาง เห็นร้านอาหารร้านนึง รถจอดเยอะมาก ไม่รู้จักหรอก แต่ตามประสบการณ์

ร้านไหนคนเยอะ แสดงว่าอร่อย ว่าแล้วก็จอดรถ ไปสั่งเลย

อาหารดูดีมีชาติตระกูลและไม่แพง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:43 น »

ใครไม่อยากทางถนนมิตรภาพ ให้วิ่งขึ้นเขาใหญ่ไปเลยนะครับ

แล้วกลับกรุงเทพทาง นครนายก - รังสิต ได้เลย

แวะชมน้ำตกได้ก่อนกลับ หรือจะกลับด้าน ตอนเช้ามาเขาใหญ่ทางนครนายกก่อน แล้วมาเที่ยว Palio ตอนบ่ายก็ได้

ค่าเข้า ผู้ใหญ่ 40 บาท เด็ก 20 บาท

ถ้าเป็นชาวต่างชาติคนละ 400 บาทนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:44 น »

ถ้าจะกลับทางเขาใหญ่ แวะเที่ยวน้ำตก ก็จะเป็นเส้นทางนี้

เช็คเลขถนนอีกทีนะครับ ผมเทียบมา กลัวพลาด

แต่เส้นทางประมาณนี้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:45 น »

หรือใครจะลุยต่อไปวังน้ำเขียว ไปนอนเล่นสักคืน ก็ตามใจนะครับ

แถวนี้มีหลากหลายเส้นทางและสถานที่ครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:46 น »

เอาแผนที่นครราชสีมา มาฝากครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:47 น »

รอบนี้ผมกลับทาง ถ.มิตรภาพครับ

เพราะจะแวะซื้อไอติมที่ฟาร์มโชคชัย

ที่นี่ก็จะมีบริการทัวร์ฟาร์ม ถ้ามาวันหยุดควรจองรอบให้ได้ก่อน

มีร้านเสต็ก  ของฝากต่างๆ และร้านไอติม

q*053

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:50 น »

ที่หมายสุดท้ายของเราในทริปนี้ครับ  ไอติมคนละถ้วย หวานมัน

กลับบ้านสบายๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 12:51 น »

กลับบ้านละ

สีสันกลางป่าเขา

เที่ยวง่ายๆ ถ่ายรูปสนุก ชั่วโมงกว่าๆจากกรุงเทพก็ถึงละ สถานที่ก็มีให้เลือกหลายแบบ เส้นทางก็เยอะ

อย่าช้า เดี๋ยวไม่อินเทรนด์นะ

ขอบคุณทุกท่านที่มาเยี่ยมชมนะครับ

สวัสดีครับ

Tags:
Guest
jucy
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 15:31 น »

ขอบคุณที่มาไพสให้ทุกคนได้ดูนะคะ รูปสวยมากเลย จะหาโอกาสไปให้ได้เลยค่ะ
Tags:
Guest
angle ตกสวรรค์
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 3 มิ.ย. 10, 16:42 น »

ข้อมูลเป็นประโยชน์มากค่ะ แทบไม่ต้องหาอะไรเพิ่มก็เที่ยวตามได้เลย ขอบคุณมากนะคะ รูปสวยมากค่ะ
Tags:
Guest
Angel
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 4 มิ.ย. 10, 12:23 น »

ไปมาแล้วสวยมากเลยค่ะ แต่ยังสร้างไม่เสร็จ 100% น่ะค่ะ
ถ่ายรูปกันซะเหนี่อยเลย มีร้านค้าน่ารักๆมากมาย
แนะนำให้ไปช่วงหน้าหนาวบรรยากาศสุดยอดเลยค่ะ q*021
Tags:
Guest
นานะ
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 4 มิ.ย. 10, 12:26 น »

ไปมาแล้วค่ะสวยมากเลย แต่สร้างยังไม่เสร็จนะค่ะ
แนะนำให้ไปช่วงหน้าหนาวอากาศดีมากๆ
Tags:
Guest
ชะตากรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 7 มิ.ย. 10, 10:38 น »

ขอบคุณ จขกท. มากครับ กำลังอยากไปเลย อิอิ
Tags:
Guest
ed499c9f-c475-4a47-aedb-bb2e991c4b18
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 9 มิ.ย. 10, 17:51 น »

q*062 ข้อมูลดี ภาพสวย  ขอบคุณมากครับผม  q*062
Tags:
Guest
ziznoi
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 14 มิ.ย. 10, 11:15 น »

ที่นี่อยู่ไม่ไกลกรุงเทพมาก รับรองว่าไปถึงเเล้วจะหายเหนื่อย จิงๆ ที่นั่นบรรยากาศดีมากๆ
ลองดูรุปซิ สวยเเจ่ม เเถวนั้นมีห้องพักเยอะนะ  รีสอร์ทเพียบ อยากรู้ราคา รึป่าว เข้าไปดูที่ เวบ zizzee .com ซิ
น่าจะมีห้องพักพร้อมราคาให้เลือก
Tags:
Guest
หยง
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 26 มิ.ย. 10, 23:47 น »

ขอบคุณที่ถ่ายภาพสวยๆ มาให้ดูนะค๊า

สวยมากมาย

คนโคราชยังไม่เคยไปเลย ฮ่าๆ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 4 ก.ค. 10, 11:26 น »

ขอบคุณมากค่ะสำหรับรายละเอียดและภาพสวย ๆ q*021 q*021
Tags:
Guest
คนหลังเขา
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 4 ก.ค. 10, 22:16 น »

เขาใหญ่กลายเป็นบ้านจัดสรรของคนเมือง ตัดต้นไม้เพื่อทำถนน สัตว์ป่าธรรมชาตถูกรุกราน ปลูกบ้านทรงแปลกๆไม่เข้ากับสภาพแวดล้อม คนในพื้นที่เลิกทำการเกษตรเพราะหวังขายที่ดินให้คนเมือง ยิ่งเห็นก็ยิ่งเศร้า
Tags:
Guest
The KOP
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 18 พ.ย. 10, 10:38 น »

ชอบคู่นี้มากเลยน่ารักมาก..ดูมาหลายWeb..ทำWebเชียงคานก็น่ารัก(น่าจะมาทำ ททท.)
Tags:
Guest
คนถามทาง
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 24 ม.ค. 11, 00:38 น »

ขอบคุณข้อมูลนี้มากเลยครับท่าน
Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม