### Magazine Review ราชบุรี : ได้ไปซะที La Toscana สวนผึ้ง ตอน "สีสันกลางภูผา"

หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ### Magazine Review ราชบุรี : ได้ไปซะที La Toscana สวนผึ้ง ตอน "สีสันกลางภูผา"  (อ่าน 34195 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:24 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ได้ไปกับเค้าซะที อ.สวนผึ้ง ราชบุรี

อำเภอที่จู่ๆก็มีขื่อเสียงโด่งดังแบบกระชากใจ เพราะความงามของที่พักสวยงามมากมาย  และการได้ไปตบหัวน้องแกะ

หลังจากได้พิจารณาที่พักอันมากมาย ประกอบกับราคาอันเหมาะสมกับกระเป๋าตังค์ตัวเองแล้ววววววว   จึงได้จิ้มไปที่ La Toscana  ห้องแบบ Spa Suite ชื่อห้อง Poeta

และไหนๆก็ไปถึงราชบุรีแล้ว ก็ตะลุยมันซะเลย

ตามไปเที่ยวกับ "สีสันกลางภูผา" กันดีกว่าครับ หนีเรื่องวุ่นวายในเมือง ไปสู่ความสงบกลางป่ากันดีกว่า

มาเล้ยยยยยยย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:31 น »

ครับ ราชบุรี ใกล้ๆ 2 วัน 1 คืนก็เที่ยวได้จากกรุงเทพฯ

สถานที่ในพิกัดของรอบนี้คือ
- บ้านหอมเทียน
- ตบหัวแกะที่ The Scenery
- ตลาดน้ำดำเนินสะดวก
- ตัวเมืองราชบุรี

สถานที่อื่นๆที่เล็งไว้ ถ้าไปได้จะไป คือ
- หนังใหญ่วัดขนอน
- วัดหนองหอย
- ชุมชนเจ็ดเสมียน
- โป่งยุบ

ตามปัจจัยด้านเวลาและเส้นทางครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:35 น »

แผนที่คร่าวๆนะครับ

ผมขับรถไป วิ่งเส้นทาง ธนบุรี-ปากท่อ ผ่านพระราม 2 แล้วแยกไปเพื่อเข้าสู่ตลาดน้ำดำเนินสะดวกในช่วงเที่ยงครับ

ใครจะไปรถโดยสาร เช็คข้อมูลที่
www.transport.co.th

ใครจะไปโดยรถไฟ ไปที่
www.railway.co.th

แต่ถ้าใครจะไปเที่ยวสวนผึ้ง โดยไม่ขับรถไปเอง จะไปเที่ยวหลายๆที่ไม่สะดวกนะ บอกไว้ก่อน เพราะแต่ละที่จะอยู่ห่างกัน
อาจจะลองถามที่พักดูว่า ถ้าจะเหมารถเที่ยวสักวัน จะต้องทำไงนะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:37 น »

ที่แรก ตลาดน้ำดำเนินสะดวก หรือ ตลาดคลองต้นเข็ม

อยู่ห่างจากกรุงเทพฯประมาณ 80 กม. อยู่เส้นเดียวกับตลาดน้ำอัมพวา จ.สมุทรสงคราม

มีทั้งของกิน ของฝาก หรือล่องเรือชมวิถีชีวิตริมคลอง

ใครจะมา มาช่วงเช้าถึงเที่ยงๆนะครับ เย็นไม่ต้องมา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:39 น »

มาหาข้าวเที่ยงกินครับ จองที่พักไว้แล้ว ไม่รีบ

เล็งไว้ตั้งแต่ก๋วยจั๊บ ก๋วยเตี๋ยวเรือ เอื้อกกกกกกกก

น่ากินไปหมดเลยอ่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:41 น »

ถนนสองข้างทางแถวนี้ อุดมไปด้วยต้นมะพร้าว

จึงไม่แปลกใจที่เห็นหลายๆสิ่งทำมาจากมะพร้าว

น้ำมะพร้าว ไอติม กะลา ฯลฯ

ถนนในภาพไม่ได้ชื่อถนนมะพร้าวนะ ผมตั้งเอง

จากตลาดน้ำดำเนินสะดวก ถามคนที่ลานจอดรถ เค้าก็บอกว่ามีเส้นทางถนนเล็ก ตัดออกไปตัวเมืองราชบุรีได้เลย ใกล้กว่า ก็วิ่งไปตามถนนครับ

ไม่มั่นใจก็ถามคนข้างทาง คนไทยใจดียังมีอยู่เสมอครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:42 น »

อำเภอสวนผึ้ง อยู่ห่างจากอำเภอเมืองราชบุรีประมาณ 60 กม.

มองหาเส้น 3087  วิ่งผ่านอำเภอจอมบึง ไปสู่ อ.สวนผึ้ง

จริงๆระหว่างทางมีสถานที่ท่องเที่ยวอีกหลายที่ แล้วแต่ความชอบ แต่ผมไม่ได้แวะ ได้แก่

- เขางู
- วัดหนองหอย
- ถ้าเขาบิน
- โป่งยุบ

ฯลฯ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:46 น »

หลังจากผ่านตัวอำเภอเมืองสวนผึ้ง ที่ๆมีเซเว่น เป็นที่สุดท้ายก่อนเข้าโซนที่พัก คือแถวที่พักจะมีแต่มินิมาร์ทแบบชาวบ้านนะ

ใครจะซื้ออะไรที่มีในเซเว่นเท่านั้นให้ซื้อซะที่ตัวอำเภอ

เลยตัวอำเภอสวนผึ้งไปเล็กน้อย มองไปทางขวา

เราก็จะมาถึง "บ้านหอมเทียน"

ช่วงนี้ผมดูรีวิวหลายท่านมากมาย

จนจำได้แต่ว่าของดีของราชบุรีได้แก่ "โอ่ง แกะ เทียน" ไปซะละ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:49 น »

อุอุ ช็อตบังคับ ไปทุกคน ถ่ายรูปมุมนี้มาทุกคน

แต่...มันก็น่าถ่ายรูปจริงๆอ่ะเนอะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:53 น »

มีของขายกิ๊บเก๋มากมาย ทั้งเสื้อ โปสการ์ด เทียนหอม ฯลฯ
ไปถ่ายรูปร้านเค้า ถ้าไม่เดือดร้อนอะไรก็ไปซื้อของนิดหน่อย ติดไม้ติดมือ เป็นของฝากนะ เค้าจะได้มีวิวสวยๆให้เราถ่ายรูปต่อไป

กลัวจะเป็นเหมือนกรณี Palio ที่เขาใหญ่ ที่มีแต่คนไปถ่ายรูป แต่ไม่ไปซื้อของ จนบางร้านต้องเอากล่องรับบริจาคค่าถ่ายรูปหน้าร้าน เห็นแล้วน่าเอ็นดุ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:55 น »

เลือกกันไปให้ถูกใจครับ หลายไซส์ หลายขนาด

ไม่ได้ซื้อไปจุด เอาไปแต่งบ้านก็สวยดี

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:58 น »

ใครหิวน้ำ หิวข้าว มีโซนร้านอาหารด้วย

สายข่าวเคยรายงานมาว่าเห็ดญี่ปุ่นผัดน้ำมันหอยอร่อยมากกกกก

แต่เนื่องจากอิ่มมาจากตลาดน้ำ จึงแค่สั่งน้ำ

สั่งเก็กฮวยไป แม่เจ้าาาาาาาาาา

มาเป็นกระบอกไม้ไผ่ พอถามราคา อู่วววว  50 บาท แต่เอากระบอกไม้ไผ่กลับไปได้เลย ก็น่ารักดีนะ

แต่.....มันกลายเป็นปัญหากับผมมาก เนื่องกระบอกไม้ไผ่ใหญ่มาก วางตรงไหนในรถก็ไม่ได้ ต้องแขวนกับที่ล็อคประตู

หึหึ น้ำหกกระจายไปสองรอบ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:59 น »

ข้างนอกก็มีมุมถ่ายรูปเยอะนะครับ เลือกมุมเอาตามใจนะ

จริงๆมีรูปหลายมุม แต่ขอลงแค่นี้พอครับ

เดี๋ยวไปต่อที่ Scenery นะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 19:09 น »

ที่หมายต่อไป Scenery เพื่อไปตบหัวแกะที่ตั้งเป้าหมายมาไว้หลายเดือน

จะมีทางแยกตรงสามแยก ภูผาผึ้งรีสอร์ทนะ ที่มีร้าน Minimart ที่สีคล้ายๆเซเว่นอยู่ตรงทางแยกอ่ะ อยู่ทางเดียวกับทางไป ธารน้ำร้อนบ่อคลึง , Swiss Valley 

แต่ถ้าจะไป La Toscana จะแยกไปอีกทางนึง

ยังไม่ถึงเวลาเข้าที่พัก ไปเที่ยวก่อนดีกว่า จะได้ไม่ต้องย้อนออกมา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:16 น »

ถ้าไม่ได้พักที่นี่ จะต้องจอดรถที่ลานด้านหน้าครับ ข้างในเค้าให้เข้าเฉพาะแขกที่พัก

แขกภายนอกสามารถทานอาหาร เล่นกับแกะ ยิงธนู ได้ครับ อ้อ มีสินค้าที่ระลึกด้วย

วันนั้นไม่ได้เข้าไปดู เพราะลูกค้าเยอะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:17 น »

จ่ายค่าเข้า คนละ 40 บาท พร้อมหญ้าหนึ่งกำ

แล้วทำใจให้มั่น ถือหญ้าสูงๆ เพราะเปิดประตูปุ๊บ แกะเดินรุมปั๊บ

ถือต่ำ โดนแกะโดดเลยนะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:18 น »

ก่อนจะเดินเข้าไปตบหัวแกะ

จะเห็นบริเวณที่พัก ร้านอาหาร และ ร้านค้า

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:21 น »

หุหุ เป้าหมายของเรา

ขอไปเลือกก่อน หมั่นไส้ตัวไหน จะไปตบหัวตัวนั้น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:22 น »

เลือกมุมถ่ายภาพกันตามสะดวกนะครับ

ที่พักที่สวนผึ้ง ส่วนใหญ่จะมีมุมให้ถ่ายภาพเยอะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:34 น »

แกะขณะไปรุมกินหญ้าที่เจ้าหน้าที่เอามาให้

ดูสิ หญ้ามาแล้วไม่สนใจแขกเลยอ่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:45 น »

ตาผมเอาหญ้าไปให้แกะมั่ง มันก็พุ่งเข้ามาในพริบตา โดดมั่ง เขี่ยมั่ง

หลังเหตุการณ์นี้ ผมได้ตบหัวแกะที่หมั่นไส้ในความหยิ่งของมันไปหนึ่งตัว

แต่ไม่สามารถลงภาพได้ เนื่องจากอาจเป็นหลักฐานให้ Scenery มาฟ้องร้องได้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:47 น »

หามุมถ้ายรูปต่อไป สาวเจ้าก็ช่างคิด

จาไปยกกาน้ำยักษ์ซะงั้น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:47 น »

ใครไม่ชอบแกะ ก็ไปยิงธนูได้ เสียดาย วันผมไปไม่มีคนยิงธนู อดถ่ายรูปเลย น่าเล่นเหมือนกันนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:48 น »

ร้อนทีเดียวววววววว เตรียมไปสู่ที่พักของเรา La Toscana ครับ

เตรียมตัววววววววว

Bye bye  น้องแกะแห่ง Scenery

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:50 น »

ระหว่างทางไปที่พักของเรา เราก็ผ่าน Swiss Valley  ที่พักชื่อดังอีกที่นึงแห่งสวนผึ้ง

เห็นว่ามีมุมถ่ายภาพสวยๆมากมายเช่นกัน ใครชอบที่ไหนก็ดูในเว็บเอาตามสะดวกนะครับ

อันนี้ถ่ายภาพจากบริเวณด้านหน้าครับ มีแกะเป็นจุดขายเช่นกัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 14:05 น »

ระหว่างเดินทางไป La Toscana ครับ

ผ่านหุบเขา แมกไม้ แปลงผัก หน้าหนาวท่าจะสวย

วันนี้ฟ้าใสมากมาย

ดอกไม้สีตัดกับท้องฟ้าอย่างแรง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 14:07 น »

ถึงแล้ววววว  La Toscana

จริงๆระหว่างทาง ก็มีที่พักอีกหลายที่นะครับ

แต่ผมปักใจที่นี่ไปละ ที่นี่บรรยากาศการตกแต่งทำแบบอิตาลีครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 14:13 น »

ส่วนใหญ่ลูกค้าที่มาพักจะไม่ค่อย Walk in นะครับ ส่วนใหญ่จะจองมาก่อน

ยังไงให้ดูในเว็บ แล้วโทรถามเซลส์เค้าอีกที ระบุไปว่าอยากได้อะไร

เช่น ห้องมีดาดฟ้า อ่างอาบน้ำใหญ่ๆ ฯลฯ

วันผมไป มีว่าที่คู่แต่งงานมาถ่ายรูปที่นี่ด้วย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 14:14 น »

ห้องของผมครับ แบบ Spa Suite ห้อง Poeta

อันนี้หน้าห้องพัก

จริงๆอยากได้ Bakery แต่ห้องไม่ว่างครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 14:16 น »

เปิดประตูเข้าห้องพักปุ๊บ  หลงรักเลยครับ

ใหญ่โต โอ่โถง  ค่อยรู้สึกใจชื้นกับค่าที่พักหน่อย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 14:51 น »

มุมต่างๆในห้องครับ

ไม่อธิบายนะ สวยงาม

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 14:58 น »

ห้องนี้ขึ้นชื่อเรื่องอ่างอาบน้ำมากครับ ใหญ่มาก แช่สบายสุดๆ

ฝักบัวยังอาบน้ำได้ทีละหลายคนเลยอ่ะ

เสียวอย่างนึง ม่านที่นี่แอบบาง สีขาวด้วย กลัวคนเห็นแว๊บๆ

แต่คนชอบอาบน้ำจะมีความสุขสุดๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:00 น »

อาบน้ำเสร็จ ตากแอร์สักพัก เก็บผักใน FB เสร็จ

อ้อ มีข้อมูลเพิ่ม ที่นี่มี Wi-Fi นะ สัญญาณโทรศัพท์ใช้ได้แต่ AIS นะครับ อย่างอื่นไม่มีสัญญาณ

ไปเดินเล่นในบริเวณที่พัก ยามเย็น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:01 น »

มีบ้านพักหลากหลายรูปแบบ แต่สไตล์เดียวกัน ผมชอบหลังที่มีดาดฟ้าจัง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:02 น »

ชมบรรยากาศไปเรื่อยๆครับ

เดินช้าๆ เอื่อยๆ ชมนกชมไม้
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:03 น »

ชมบรรยากาศไปเรื่อยๆครับ

เดินช้าๆ เอื่อยๆ ชมนกชมไม้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:05 น »

มาเที่ยวอย่างนี้ ต้องเดินช้าๆ อ้อยอิ่ง เรามาพักผ่อนนี่ครับ

มาพักแบบนี้ ก็ต้องใช้ชีวิตอย่างนี้สิเนอะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:06 น »

อันนี้บริเวณสระว่ายน้ำครับ มองจากด้านบน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:13 น »

ภาพแบบ Panorama ยามอัสดง

โปรดรื่นรมณ์ไปกับบรรยากาศครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:15 น »

อาคารด้านหน้าครับ

ยามพลบค่ำ ความจริงราคาอาหารที่นี่ไม่แพงมากนะ จานละร้อย โดยประมาณ เครื่องดื่มไม่แพงนัก สั่งไปกินที่ห้องก็ได้

แต่ผมมีร้านที่เล็งไว้แล้ว อยู่ไม่ไกลจากที่นี่นัก และยังไงตอนเช้าก็ต้องทานที่นี่อยู่แล้ว

เลยไปเปลี่ยนบรรยากาศครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:16 น »

ถึงค่ำแล้ว ก็ยังสวยงามครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:18 น »

ร้านอาหารที่เล็งไว้ อยู่ในรีสอร์ท "บ้านอ้อมกอดขุนเขา" ครับ อยู่ด้านหน้าของที่พักเลย

เป็น Outdoor สบายๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:19 น »

ครับ มื้อนี้อร่อยทีเดียว ไม่ผิดหวังที่ขับรถออกมาครับ

ราคาตามในภาพ ตลกดี เข้าป่า เมนูสั่งมามีแต่กุ้ง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:21 น »

บรรยากาศยามเช้า ไปทานข้าว

บริการถึงสิบโมงมั้ง ได้ข่าวว่าข้าวเช้าที่นี่อร่อย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:26 น »

อร่อยครับ แม้ว่ากับข้าวจะไม่หลากชนิดมาก แต่อร่อย

โดยเฉพาะเบคอนทอด ทอดได้เกรียมมาก ชอบจริงๆ ต้มจืดก็อร่อย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:28 น »

ที่นี่มีน้องแพะครับ แต่จะไม่อยู่ตลอดเวลา เค้าจะพาออกมาตามเวลาและอากาศ

แพะจะขี้เล่นกว่าน้องแกะนะครับ มาเล่น มาคลอเคลีย นิสัยน่ารักกว่าแกะครับ

น่าร้ากกกกกกกก

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:29 น »

Check Out แล้วววววววว

ฮือๆ ไม่อยากกลับ อยากให้ห้องที่บ้านสวยอย่างงี้อ่ะ

ประทับใจครับ

แต่..... มีข้อดี ก็ต้องมีข้อติบ้าง

นิดหน่อย เผื่อคนของ Toscana มาเห็น หรือใครเจอเหมือนผมก็บอกเค้าหน่อยนะ

- ไฟดับในห้อง 2 รอบ ตอนดึกๆ ตื่นมาเหงื่อท่วมเลยตอนตีสาม
- มาขอเติมแก๊ซต้มน้ำตอนสามทุ่ม เนื่องจากห้องข้างๆไม่มีน้ำอุ่นใช้

ก็จุกจิกกันไปครับ ปัญหาเล็กน้อยแต่ดูแลหน่อยละกันครับ

แต่ถ้ามีโอกาส จะไปอีกครั้งแน่นอนครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:30 น »

ก่อนกลับ แวะเข้าตัวอำเภอเมืองราชบุรีหน่อย ไปหาของฝาก ของกิน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:32 น »

ไปชมตลาดเก่ากลางเมือง ชมของกินไปเรื่อย

อยากรู้ว่าบ้านเมืองไหนเป็นยังไง ให้ไปชมตลาดหลักของเมืองนั้นๆครับ 

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:33 น »

ย่านชุมชนเก่าแก่ย่อมมีมุมดีๆให้เราถ่ายภาพเสมอ

สอยเสื้อลายเก๋ๆ ไม่โหลประจำเมืองมา 1 ตัว ราคา 180 เพราะเป็น XL

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:36 น »

ร้านกาแฟที่ทิ่มตาผมที่สุด ได้กาแฟมา 1 แก้ว

และขนมของฝาก

ร้านนี้อยู่ริมแม่น้ำครับ ในดงตลาดน่ะแหล่ะ

ไม่รู้มาก่อนนะ มาเจอโดยบังเอิญ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:37 น »

เดี๋ยวค่อยมาทักทายทีเดียวนะครับ

อันนี้เก๋อยู่ เอาโอ่งซึ่งเป็นสัญลักษณ์จังหวัด มารวมกับของกินได้

ซื้อมาฝากคนที่บ้าน 1 ชุด

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:38 น »

จากนั้นเป็นภาระกิจตามล่าหาของกินชื่อดังประจำเมือง ไม่เคยกินมาก่อน ถามทางไปเรื่อย

ก๋วยเตี๋ยวไข่ ไม่สามารถอธิบายพิกัดได้ อยู่กลางเมือง แถวหอนาฬิกา ผมก็ถามทางเค้ามาครับ

อย่าลืมครับ...คนไทยใจดี

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:38 น »

จัดให้เต็มๆ รูปใหญ่

อร่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

อันนี้บะหมี่ต้มยำ ของเค้าดีจริงๆ เฮียขาาาาาา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:40 น »

รูปปิดท้ายแล้วนะครับ ขอลาไปด้วยภาพนี้

ไปง่ายๆ เที่ยวใกล้ๆ หนีความวุ่นวายในการทำงาน ไปเติมพลังงานชีวิตกันดีกว่าครับ

ราชบุรี ตั้งใจไปก็ได้ หรือใครจะลงใต้ก็แวะไปหาของกินที่อำเภอเมืองหรือตลาดน้ำก็ได้ครับ

ส่วนที่พักที่สวนผึ้งก็สวยจริงๆครับ เลือกได้ตามความชอบและราคาที่เหมาะสมเลยครับ

ขอบคุณสำหรับทุกเม้นท์ ทุกกิฟ ทุกโหวตนะครับ ขอให้ทุกท่านหน้าตาดีครับ

ข้อมูลบางส่วนไปหาเพิ่มเติมเอาที่เวปของ ททท.นะครับ

ไว้เจอกันโอกาสหน้าครับ สำหรับทริปนี้ สวัสดีครับ

ป.ล. ค่าเสียหายนะครับ
น้ำมันหนึ่งถัง แต่เหลือ (Civic)
อาหารกลางวันที่ตลาดน้ำ คนละร้อยนึง
มื้อเย็น ประมาณ 400
เครื่องดื่มนิดหน่อย 200
ของฝาก ของกินจิปาถะ 200

ที่พัก ของผมราคาโปรโมชั่นนะ 3000 บาท เรื่องที่พักนี่แล้วแต่ๆละท่านเลยนะครับ
มีหลากหลายรูปแบบ

Tags:
Guest
ลดา
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 16:18 น »

ถ่ายภาพสวยจังเลยค่ะ....จะเก็บเอาไว้เป็นข้อมูลสำหรับไปเที่ยวครั้งต่อไปบ้าง  เคยไปพักที่บ้านอ้อมกอดขุนเขามาแล้ว เด๋วจะลองไปพักที่นี้ดูบ้าง....
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 24 พ.ค. 10, 11:40 น »

ถ่ายรูปสวยจังครับ ไปตอนอากาศเย็นๆ คงจะดี
Tags:
Guest
J_show888
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 25 พ.ค. 10, 08:51 น »

รู้สึกว่าเราจะไปพร้อม ๆ กัน เพราะจำได้ ตรงสระน้ำกำลังขุดหลุมตั้งเสาจออยู่..ร้อนนิดหน่อยแต่ก็สวยดีนะ ถ่ายรูปได้สวยมาก ๆ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 25 พ.ค. 10, 11:25 น »

สวนผึ้ง... หากเข้าไปลึกกว่านั้นจะเป็นแบบนี้ครับ

http://www.youtube.com/user/tuchphol

<a href="http://video.sanook.com/%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%88%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%87_%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%84%E0%B8%94%E0%B8%B5-411179-player.html" target="_blank">http://video.sanook.com/%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%A3%E0%B8%A7%E0%B8%88%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%87_%E0%B8%96%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%84%E0%B8%94%E0%B8%B5-411179-player.html</a>
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 25 พ.ค. 10, 11:27 น »

Tags:
Guest
ป้าจุ๋ม
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 26 พ.ค. 10, 14:08 น »

มันอิจฉารู้มัํย ....เหมือนไปอยู่ในบรรยากาศนั้นเลย บรรยายได้เยี่ยมจริง ๆ ขอบคุณที่นำสิ่งดี ๆ มีความสุขมาให้ชม q*042
Tags:
Guest
ท่องเที่ยวไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:44 น »

สวยมากเลยคะ  น่าไปจัง  ดูเป็นธรรมชาติและบรรยากาศน่าไปพักผ่อนจริงๆ  และที่สำคัญนอกจากวิวทิวทัศน์จะสวยแล้ว  แฟนยังน่ารักสมกับเป็นประธานคนมีแฟนน่ารักด้วยนะคะ
Tags:
Guest
แม่ลูกสอง
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 09:54 น »

น่าไปจังเลย ที่พักก็น่าอยู่ สงสัยต้องตามรอยคุณ deebooky ซะแล้ว
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 10:05 น »

จัดและถ่ายรูปได้สวยมากคะ  q*021
Tags:
Guest
ตัวแม่
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 10:19 น »

น้องแกะน่ารักดี อะ
Tags:
Guest
happynice
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 10:26 น »

q*00แฮปปี้ไนซ์ดอทคอม
Tags:
Guest
jinnyjinnys
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 10:45 น »

q*002 อยากไปจริงๆเลย สวยมากค่ะ ภาพสื่อได้ชัดเจนและถ่ายภาพได้สวยมากๆค่ะ
Tags:
Guest
สนใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 10:47 น »

สุดยอดอะพี่อยากไปตั้งนานแล้วแต่เก็บเงินยังไม่ได้ซักทีรอเรียนจบก่อนเด๋วไปแน่นอนคะ
Tags:
Guest
มีเงินก็ไม่ไป
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 10:49 น »

พวกคนมีเงินบุกรุกเบียนเบียนธรรมชาติเพื่อความสุขชั่วครั้งชั่วคราวของคนที่ซื้อได้ด้วยเงิน   บดบังความงดงามแห่งขุนเขาเอาไว้ดูเฉพาะพวกตน  ทั้งๆที่ธรรมชาติเป็นของมนุษยชาติทุกคนโดยรวม 
Tags:
Guest
hn
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 11:01 น »

อยากปล่อยวางทุกอย่างไว้ข้างหลัง แล้วไปเที่ยวแบบนี้จัง
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 12:30 น »

ขอบคุณสำหรับรายละเอียดจ้า  q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 14:29 น »

ชอบมากเยย

แต่คงแพงน่าดู

แฟนก็เป็นคนราชรี

แต่ไม่เคยไป

อยากไปจังเยย

อาบน้ำด้วยกันในอ่างอาบน้ำใหญ่ๆๆ

สุดยอด(ฮาๆๆๆ)

ขอบคุงน้อ..ที่ทำภาพสวยๆๆมาฝากกัน......

สวยๆๆๆ
Tags:
Guest
*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 17:26 น »

น่าไปเที่วจังเรยค่ะ

อยากไปมากเรย q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 17:44 น »

q*021อยากไปจัง q*005
Tags:
Guest
TaNiDa
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 19 มิ.ย. 10, 22:36 น »

พวกคนมีเงินบุกรุกเบียนเบียนธรรมชาติเพื่อความสุขชั่วครั้งชั่วคราวของคนที่ซื้อได้ด้วยเงิน   บดบังความงดงามแห่งขุนเขาเอาไว้ดูเฉพาะพวกตน  ทั้งๆที่ธรรมชาติเป็นของมนุษยชาติทุกคนโดยรวม 

เห็นด้วยค่ะ เคยเห็นมันมาตั้งนานแล้วในอีเมล์ และน่าจะเป็นเจ้าของเดียวกันหรือเปล่า กับ Toscana ที่เขาใหญ่ อลังการแบบนี้ล่ะ กำลังสร้าง บุกรุกธรรมชาติว่ะ เวลาขับรถไปมันก็ดูสวยดี แต่..มันเก็บใว้ให้เฉพาะพวกคนรวย มีเงินไว้ใช้บริการ คนชั้นกลาง - ล่าง ไม่มีสิทธิ์
Tags:
Guest
youcanaskme
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 20 มิ.ย. 10, 03:41 น »

ไปมาแล้วสองคืน ห้องที่เรสอยู่รู้สึกคืนละสี่พันห้า ห้องแพงสุดแปดพันมั้งประมาณ
Tags:
Guest
Annie/Fl.
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 20 มิ.ย. 10, 06:08 น »

ขอบคุณมากค่ะ น่าไป &สวยมากกก คนพากษ์ก็แนวดี : )
Tags:
Guest
อ้อ ราชโบริกา
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 27 ก.ค. 10, 01:53 น »

q*004  ภูมิใจมากที่เกิดเป็นคนราชบุรี q*021 q*021 q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 13 ก.ย. 10, 01:13 น »

ภาพใหญ่ชัดเจนดีครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 30 พ.ค. 12, 12:54 น »

สวยมากๆค่ะ อยากไปอีกจัง กำลังหาวัน และเวลาว่างเดินทางไปกับเพื่อนๆค่ะ  q*073
Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม