หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ประมวลภาพ ทริปล่อง 80 กม. น้ำว้า บานาน่าโบ๊ต 52 (ทริปสุดยอดแห่งปี 52)  (อ่าน 6805 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 8 ก.ค. 09, 20:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*00 พาหนะที่พาเราไปสู่จุดหมาย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 8 ก.ค. 09, 20:11 น »

q*033 q*033 q*033   พี่จุ๋ม งานนี้สู้ตายเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 8 ก.ค. 09, 20:15 น »

q*013  รอดแล้วเย้ๆๆๆ  สบายแล้วค้าบบบบ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 9 ก.ค. 09, 10:39 น »

หัวหน้าทริปเรานิมนต์พระรอดลำพูนคล้องคอไปด้วย รอดทุกคนแน่นอนครับ  ดีใจที่กลับมาปลอดภัยทุกคน ทริปนี้มีครบทุกรสชาติ ประมาณหนังผจญภัยแฝงไว้ด้วยรักแท้ ส่วนผมคงหายหน้าไปสักพัก ไปตระเวนแก้บนก่อนครับ บนไว้หลายที่มาก  q*020

บทสรุปอย่างหนึ่งที่ได้จากทริปนี้คือเมืองน่านไม่น่าอยู่.... เพราะตับเราจะแข็งเร็วขึ้นกว่าปกติ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 9 ก.ค. 09, 14:06 น »

ถึงเราจะไปได้เพียงครึ่งทาง  ซึ่งก็เท่ากับยังไม่จบหลักสูตร  เลยกลับมานั่งดูคลิป ไปอีกหลายรอบเพื่อปลอบใจตัวเอง  นั่นยิ่งเป็นการตอกย้ำว่าวิชานี้ต้องมีซ่อม  เพราะตอนน้ำว้าใสๆ  มันสวยและน่าจะมันส์ได้ใจอยู่เหมือนกัน   และถ้าพร้อมใจจะสอบซ่อมกันเมื่อไร ส่งใบสมัครให้ด้วย  ลงทะเบียนแน่นอน      (ขอเป็นตอนน้ำใสๆนะเจ้า)  เหมือนมันยังไม่เข็ดอ่ะ

และก็เป็นอีกทริป  ที่เราไม่มีเรื่องคุย  เพราะเราไปไม่ถึงน้ำว้า  ( เรือมันไม่ล่ม )

พี่ต้อมล่ะจ๊ะ  เป็นไงมั่ง  สบายดียัง  วันนี้มีนัดกัน  ก็กินเผื่อมั่งนะ 

ขอขอบคุณ  ทีมงานสต๊าฟ  พี่น้องร่วมชะตากรรมโหดครั้งนี้  โหด มันส์ ฮา จริงๆ พร้อมด้วยเสียงสะอื้น  ( มาทำไมวะเนี่ย )  แต่ก็ไม่เข็ดฮิฮิ  q*009 แล้วเจอกันอีกแน่นอน  ถอนตัวไม่ขึ้นแล้ว q*007
Guest
note@camperthai.com
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 9 ก.ค. 09, 15:13 น »

แอบมาดูรูป Sanook Team คร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ อิอิ

มันส์ม๊ากกกกกกกกกกกกก
add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 9 ก.ค. 09, 15:29 น »

q*013  รอดแล้วเย้ๆๆๆ  สบายแล้วค้าบบบบ
[/
quote]   

หน้าตาดูสดใสแล้วนี่...สงสัยมีซ่อมชัวร์ q*062 q*062 ไปด้วยนะ อิอิ

เย็นนี้พบกันที่เก่าเวลาเดิม นะพี่น้อง คิดถึงจังเลยยยยยยยยยยยย q*002 q*020
Guest
หมวย เชียงใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 9 ก.ค. 09, 15:33 น »

เห็นด้วยกับคุณปู คุณนุ จัดอีกรอบนะ  q*043  ต้องไปต่อยอดให้ได้ไม่งั้นใจมันร้อนรุ่ม  q*013 พรู่งนี้ต้องเดินทางอีกแระ คิดถึงทุกๆคนจ้า
Guest
นุกนิก @ camperthai.com
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 9 ก.ค. 09, 15:58 น »

มาแอบดูรูปด้วยคนนนนน ...

วีดีโอเรือเรา เสียงกรี๊ดดดดนุกนิกเอง 555 ภาำพจริงจะเห็นไฮโดรใหญ่ข้าง ๆ น่ากัวมากๆ เลยอ่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 9 ก.ค. 09, 16:28 น »

สวัสดีครับทุกท่าน

หลังกลับมาจากทริปล่องแก่งที่น่าน ผิวพรรณที่เคยผ่องใสกลับต้องหมองหม่นด้วยแผลจากตัวริ้น แมลงตัวเล็กที่มีฤทธิ์เกินตัวทำเอาแขนขาลายเกินเยียวยา

ทริปนี้มันมากครับพี่น้อง ขอบคุณน้ำใจที่แบ่งปัน และขอเชิดชูนักสู้ผู้ยิ่งใหญ่หัวใจเพชรทุกคนที่กระแสน้ำไม่อาจทัดทานได้ (เกินไปป่าวไม่รู้) เดินทางคราวนี้สมาชิกบางท่านอิ่มน้ำจนพุงกาง...ขยาดเมื่อต้องสั่งชาเย็นมาดื่ม (สีคล้ายกัน) 555+

ทริปต่อไปหากมีโครงการดีๆ แบบ โหด มัน ฮา ก็จะมาหลอก เอ้ย มาบอก เพื่อน พ้อง น้อง พี่ ให้ร่วมกันเดินทางไปด้วยกันอีกครั้งนะครับ....แล้วเจอกันเร็วๆนี้

ผมรักทุกคนครับ
นายยอดทอง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 9 ก.ค. 09, 17:50 น »

หวัดดีค่ะ  หายเหนือยกันยัง บอร์ดเงียบจัง
Guest
ed499c9f-c475-4a47-aedb-bb2e991c4b18
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 09:24 น »

หวัดดีครับโน๊ต และ นุก ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดสนุกชวนชื่นครับ อิอิ ขอบคุณสำหรับคลิปมันๆ และไว้ทริปหน้าไปล้างตากันใหม่นะครับ  q*013 q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 11:05 น »

หวัดดีค่ะ น้องยอด
ไม่น่าเชื่อว่าตัวริ้นเล็ก ๆ จะทำให้ผิวพรรณยอดหม่นหมองได้  แนะนำให้ทาคาลาไมน์ค่ะ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 11:10 น »

สงสัยยังไม่หายเหนื่อยกัน  อยากดูรูปจัง 
ขอโพสต์รูปจากกลัองตัวเองล่ะกัน มีนิดหน่อย
1 วันในตัวเมืองน่าน   เริ่มเช้าวันใหม่ ฝนตกพร่ำๆ  ไปสักการะพระธาตุแช่แห้งกัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 11:12 น »

โฉมหน้าผู้ร่วมชะตากรรม เอ๊ย ผู้ร่วมทำบุญ   อิ่มบุญกันถ้วนหน้า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 11:15 น »

รูปนี้ ให้ดูพระธาตุยามค่ำคืน (ยืมรูปเค้ามา)    สวยใช่ม๊า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 11:24 น »

เจดีย์ทอง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 11:29 น »

ออกจากไหว้พระธาตุแล้ว ก็เดินฝ่าสายฝนมานั่งรอในรถสองแถว
อ้าว พี่นัด กะน้องสาวรออยู่ก่อน   "น้องมิ้นต์สนุกไหม"

add
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 11:41 น »

ระหว่างนั่งรอคนอื่นก็คุยเรื่องผจญภัยที่แก่งน้ำว้าต่อ  เรื่องนี้ต้องคุยกันยาววววววว
 q*024  q*00 เอ คนนี้มาเมื่อไร    "กินข้าวโพดกันครับ" "แหม มาคราวนี้พี่ยังไม่ทันได้กินน้ำที่แก่งน้ำว้าเลย  สิ้นปีมาใหม่ละกันนะ ฮิๆๆๆ"     q*027  q*027

add
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 11:48 น »

ยังไม่หายเหนื่อยจริงๆครับ คงเหนื่อยไปอีกหลายเดือน   q*021 
ไปทริปนี้ ได้ยินเสียงพี่นัทมากที่สุดตั้งแต่ไปเที่ยวด้วยกันมาหลายหน  q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 12:52 น »

เห็นด้วยค่ะ น้องกฤต
แล้วบางส่วนก็ไปเที่ยวกันต่อ  ไปกระจายรายได้สู้ท้องถิ่นซะหน่อย ที่ร้านเครื่องเงิน   แรก ๆ ว่าแค่จะไปดู  แต่พอได้ยินลดราคา 30 นาทีไม่พอช๊อปค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 12:55 น »

อ้าว น้องเปิ้ล ยังนั่งอยู่นี่อีก  q*027  ไป ๆ  พี่จิ๋วเรียกไปช๊อปจ้า เท่าไรก็ได้ แต่จ่ายเอง q*020 q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 12:59 น »

มาแวะชม คุ้ม เจ้าราชบุตร   เก็บภาพเป็นที่ระลึกว่า ได้มาแล้วจริง ๆ    q*012

Guest
นุกนิก @ camperthai.com
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 13:01 น »

หวัดดีครับโน๊ต และ นุก ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดสนุกชวนชื่นครับ อิอิ ขอบคุณสำหรับคลิปมันๆ และไว้ทริปหน้าไปล้างตากันใหม่นะครับ  q*013 q*013

ยินดีค่ะ ไปล้างตา ด้วยน้ำใส ๆ กันนะคะ ที่เหลือสวย ๆ ทั้งนั้นเลยคะที่ยังไม่ได้ล่องผ่านไป
add
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 13:02 น »

มาอิ่มบุญกันต่อ ที่วัดช้างค้ำวรวิหาร

add
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 13:06 น »

อีกสักรูปนะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 13:09 น »

แล้วก็แวะที่สุดท้าย ที่ พิพิธภัณฑ์ 

add
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 13:23 น »

อย่างงว่าทำไมไม่เอาบรรยากาศล่องแก่งน้ำว้ามาฝาก เพราะไม่ได้เอากล้องติดตัวไปล่องแก่งด้วย  แล้วก็ตัดสินใจไม่ผิดจริง ๆ  ไม่งั้นคงไม่ได้ดูสักกะรูป
จะเล่าให้ฟังก็คงไม่อินเท่าไร  ต้องไปเอง  q*013 q*013   
คำที่เค้าว่ากันว่า "ลงเรือลำเดียวกัน"  เพิ่งจะซาบซึ้งด้วยตัวเอง ก็เพราะทริปนี้จริง ๆ    ขอบคุณทีมงานน่านทัวร์ริ่งที่อำนวยความสะดวก และดูแลพวกเราเต็มความสามารถนะคะ  ขอบคุณทุกคนในทริปที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกัน  ขอบคุณฝีพายทุกคนที่ลงเรือลำเดียวกัน และร่วมฟันฝ่าไปด้วยกัน แม้จะสลับตำแหน่งกันบ้างเพื่อความอยู่รอด  q*013   
อ่านใน Geographic เค้าบอกประมาณว่า ถ้ายังไม่ได้ตกน้ำที่แก่งน้ำว้า ถือว่าคุณยังไปไม่ถึง   แสดงว่า   q*022 q*031 เราไปถึงแล้วน่ะซิ  q*043  q*043
Guest
oomsinnoi
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 13:31 น »

q*00...ดีใจด้วยที่ทุกคนกลับมาอย่างปลอดภัยอ่ะ...เพราะว่าอาทิตย์ก่อนที่กลุ่นคุณนุจะเดินทางพี่น้อยได้ไปเที่ยวภูเรือมา..ขากลับได้ข่าวน้ำป่ายังเป็นห่วงว่าจะล่องแก่งกันหรือเปล่า แต่พอแวะเข้ามาดูในเวป..ยังเห็นคึกคักกันเหมือนเดิม..ว่าจะบอกแต่กลัวว่าจะขวัญเสียกันเลยไม่บอกดีก่า..หุหุหุ(เหมือนจะหวังดีนะ) แต่ก็ดีใจที่ทุกคนปลอดภัยกันนะ...พี่ต้อมขอให้หายเร็วๆนะค่ะ..เด๋วจะลงรูปที่พักสวยๆให้ดูเพื่อพี่แจ๊ดจะพาพี่ต้อมไปปลอบจายยยยยย..อิจฉาวุ้ย q*058
 q*020..งั้นเด๋วพี่น้อยจะเอารูปบนภูเรือมาฝากและกัน..โชดดีที่วันไปอ่ะอากาศดีมากกกกกกหมอกลงทึบจนไม่สามารถเอารถขึ้นกันไปเองได้เลยต้องนั้งรถบริการของเจ้าหน้าที่ขึ้นไป..ขอบอกว่าไม่คิดว่าจะเจอหมอกหน้าร้อนอ่ะ...สวยและหนาวมากเลย หุหุหุหุหุ..
add
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:18 น »

หวัดดีค่ะ พี่น้อย รอดูรูปค่ะ   
ที่เราไปก็มีทะเลหมอก ระหว่างทางขึ้นไปล่องแก่งเหมือนกัน  แต่ว่าไม่มีรูปค่ะ  มันอยู่ในความทรงจำ  q*012
add
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:23 น »

ถึงจะตกน้ำป๋อมแป๋มมาแล้วแต่ก็ยังสู้เน๊อะ พี่ต้อม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:30 น »

แล้วคนนี้ล่ะแอบทำอารายยยยยย....เอ่ย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:33 น »

เฉลย       แอบโมยข้าวกล่องสต๊าฟไปกินซะงั้น  วันที่เริ่มต้นล่องแก่งสต๊าฟคนไหนอดกินข้าว คนโมยอยู่นี่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:40 น »

พี่รวง ใจเย็น ๆ น่ะค่ะ อย่าเพิ่งน้อยใจที่ยังไม่ได้ดูรูป กำลังรวบรวม คาดว่าของกลางจะไปถึงในเร็วนี้ จะส่ง mail ก็ไม่ไหว รูปรวม ๆ กันก็เกือบ 5 G  (มันไม่อยากตัดออกสักกะรูป ดูแล้วมันได้อารมย์ทุก shot เลยอ่ะ)

เอาเป็นว่า ส่งให้ดูต่อมกระตุ๊กไปก่อนน่ะจ๊ะ

บรรยากาศก่อนเจอศึกหนัก ที่ยังไม่คาดคิดว่าจะเจอน้ำป่า

add
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:42 น »

น้องหญิงหวัดดีเช่นกันอ่ะพี่น้อยกะลังพยายามลงอยู่...จ๊ะ ... q*009..แต่ความรู้เรื่องการย่อรูปให้เล็กลงพี่น้อยมีเท่าหางอึ่ง...เลยช้าหน่อยน้า
 q*031..ของสวยของดีต้องรอหน่อยค๊า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:44 น »

พี่หมวย  สรุปว่าคุณ แอนดี้เค้า  เข็ด หรือเปล่าล่ะงานนี้   ถ้าไงมีซ่อมก็ลงเรือลำเดียวกันใหม่นะ  ดูสิว่ามันจะถึงน้ำว้าเปล่า q*00 q*033 q*007

add
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:45 น »

ก่อนไปเจอศึก แวะขอพระที่วัดภูมินทร์ ให้ท่านคุ้มครอง 

add
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:47 น »

ตรงนี้เค้าเอาไว้ให้ผู้ชายอาบกันนะคร๊าบผม  แต่ว่า  ทำไมมีแต่ผู้หญิงอาบทั้งน้านนนนน... เลย   แล้วมันเย็นชื่นใจปะพี่ขวัญ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:48 น »

เช้าวันที่ 2 ของสายน้ำว้า เห็นและต้องคิดหนัก ทำไมน้ำมันขึ้นเร็วอย่างนี้ เคยได้ยินแต่เขาบอกว่าอย่าให้น้ำว้าเดือน มันอันตราย (วันนี้เห็นกับตา ถึงกับตะลึง  q*036)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:51 น »

แล้วฟ้าหลังฝนก็สวยงามเสมอ ทุกคนปลอดภัยและประทับใจจนไม่มีวันลืม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:52 น »

หลังจากนี้ การเล่าสู่กันฟังถึงวิกฤต (หรือโอกาส) ที่เราได้เจะเจอ ก็เกิดขึ้นที่วง ........

add
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:53 น »

และรูปนี้ก็เป็นรูปสุดท้ายก่อนที่กล้องเราจะเดี้ยงเพราะโดนฝน  สงสัยจะเป็นหวัดใหญ่สายพันธุ์ใหม่ กะเค้าด้วย  เลยไม่ได้ถ่ายรูปวัดกะเค้าสักกะวัดเลย เสียดาย  จริงๆ

จิ๋วอ่ะ จะบอกว่าอยากโดดลงไปในไฮโดรตรงนั้นใช่อะเปล่า  ไว้คราวหน้าล่ะกัน คราวนี้มันไม่ทันแล้ว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:54 น »

q*013..ขอคั้นเวลาด้วยรูปคนสวยกับผีตาโขนก่อนนะคงไม่กัน...หุหุหุหุ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:58 น »

อ้อ ลืมแนะนำค่ะ ทริปนี้เราได้มีการคัดเลือก นางงามเฮือฮ้อมด้วย และผู้ชนะการประกวดได้แก่....... พี่ขวัญ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 10 ก.ค. 09, 14:59 น »

ถึงลุงแจ็คคับผม  ลุงแจ็คจะเอาไฟล์ไหนบ้างอ่ะคับ  จะได้ส่งไปให้แต่ก็ต้องรอนานนิดนึงนะคับ  เพราะว่าความสามารถในการใช้เนตของกระผมสูงมาก  กว่าจะเรียบเรียงได้คงอีกนาน  ไม่ง้านริ้นมันจะเกาะหรอคับ  q*013  อันนี้มิได้พาดพิงถึงใครว่าตัวเองล้วนๆ อ่ะคับ

กุ้มใจไม่มี ล.ลิง กุ้มใจจิงๆ  ล.ลิงไปไหน

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม