หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แนะนำร้านเหล้าปั่นบรรยากาศ น่ารักๆ สบายๆ ฟังเพลงเพราะๆ  (อ่าน 35370 ครั้ง)
Guest
Jkay
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 เม.ย. 07, 23:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แนะนำร้าน Yes!...' Kay ค่ะ เป็นร้านแนวนั่งฟังเพลงสบายๆ เข้าไปที่ลาดพร้าวซอย 102 ตรงข้ามบิ๊กซีลาดพร้าว (เยื้องๆ) ตรงเข้าไปในซอยประมาณ 150 เมตร จะอยู่ตึกสีส้มฝังซ้ายมือ ใครชอบฟังเพลงแนวซึ้งๆผ่อนคลาย มีเหล้าปั่นน้ำผลไม้ (เหยือกละ 99 บาทเอง) มีเหล้า เบียร์ พร้อมกับพวก Snack เช่น ปีกไก่ทอด เฟรนซ์ฟราย เม็ดมะม่วงหิมพานต์ทอด ถั่วทอด ข้าวเกรียบกุ้งทอดกรอบ อาจจะตบท้ายด้วยเหล้าวอดก้าเป็น shot กับมะนาว สไลด์หั่นบางๆพร้อมเกลือ ก็ขอเชิญนะคะเพื่อนๆที่รักทุกคน เบอร์ติดต่อ  0859792773
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
wiwa
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พ.ค. 09, 21:34 น »

(;; แนะนำร้านเหล้า "ล้านกินเล่า" สะกดอย่างงี้จิงๆนะ  บรรยากาศอบอุ่น เป็นกันเอง นั่งกินเหล้า เหล้าปั่น กินข้าว ดูบอล สบายๆ ชิวๆ อยากฟังเพลงอะไรขอเลย จัดให้ ที่สำคัญ เจ้าของร้าน เด็กเสริฟ์ ดีเจ เสียงดีมากกกก หรืออยากจะกระโดดขึ้นไปร้องเองก็มีคาราโอเกะด้วยยย อาหารอร่อย ราคาถูกด อยู่ในซอยเสนา ตรงเข้าไป เลยสี่แยกวังหินประมาณ 500 เมตร ร้านอยู่ทางขาวมือ   (;;
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
zad pub
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิ.ย. 09, 13:17 น »

q*00 เสดกิดแบบนี้ .... เฮ้อ ใครที่คิดว่าแน่ มาลองทามร้านเหล้า ในราชมงคล คลอง 6 ไหม ทามมา 7 เดือนแระ เปงมือใหม่ ทําไงลูกค้าไม่ติดสักที  ใครพอช่วยได้บ้าง หรือมาร่วมหุ้นกันทาม ขอความคิด วิทีการ บริหารจัดการ การตลาด ส่วนเรื่องเงิน เราค่อยมาคุยกันทีหลัง ขอให้เป็นคนที่สนใจ มีไฟ และมีความปราถนาแรงกล้าทํา ทุระกิด โทรมานะ 086-5559259
Tags:
Guest
You and I
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 ก.ค. 09, 01:25 น »

นี่เลยครับ

ร้านเหล้าปั่น You & I รัชดา

อยู่หลังจัสโก้รัชดาคับ

บรรยากกาศเป็นกันเองราคาถูก

เหลือกละ 99 บาทเอง

โปรโมชั่นช่วงงี้ 5 แถม 1

โทรมาสอบถามสำรอที่นั่งได้ที่

085 9509537 ร้าน You & I

ขอบคุณคร้าป

อันนี้เว็ปของร้านนะ

http://youandithailand.hi5.com
Tags:
Guest
nokkaa
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 ก.ค. 09, 08:44 น »

เหล้าปั่น
Tags:
Guest
แป้ม นาทอง
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ส.ค. 09, 01:11 น »

อื้ม เยี่ยมไปเลนแหละร้านยูแอนไอเนี่ย
อาหารราคาถูกดีอร่อยด้วยแต่เสียดายที่รอช้าไปหน่อยคนเยอะมาก
แต่ก็ไม่เป็นไรเพื่อของอร่อยฉันทนรอได้
เด็กเสริฟหน้าตาก็ดีนะนิสัยก็ดี
ว่างๆจะเข้าไปอีกนะ
Tags:
Guest
เอ็นทีโอ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 8 ก.ย. 09, 11:34 น »

ร้านเอ็นทีโอครับ ยานสุขาสาม ลองมานั่งกินดูครับ แนวเพลงอินดี้ และสกา ครับ ร้านนั่งสบายๆ ราคามิตรภาพ นั่งกิรบรรยากาศ ลมเย็นออกแนวทะเลๆ ครับดูรายละเอียดได้ที่ wellcome-to-nto.hi5.com
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 ก.ย. 09, 18:33 น »

แนะนำร้าน Forum นะ อยู๋ตรงข้ามเมเจอร์รัชโยอ่ะ หาไม่ยาก
ดนตรีสดเล่นมันส์ดี เหล้าปั่นก็อร่อย เจ้าของร้านเป็นกันเอ๊ง..กันเอง
น้องๆเด็กเสริฟก็น่ารักบริการดีอ่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 29 ก.ย. 09, 07:05 น »

ต้องชวนเพื่อนไปฉลองตำแหน่งใหม่ และสองขั้นพร้อมกันไปเลยนิ
Tags:
Guest
สาวนักช้อป
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 13 ต.ค. 09, 11:30 น »

เราเคยไปร้านหน้ายูเนี่ยนมอลล์อะ ชื่อร้าน dragcool ก็โอเคนะ เหล้าปั่นอร่อยดี

ชอบๆๆ

ช้อปมาเหนื่อยๆๆไปนั่งกินเหล้าปั่นสักสองเหยือก ชื่อใจดีนะ

แนะนำๆเพื่อน ลงไปกันดูสิ
Tags:
Guest
warn
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 8 ม.ค. 10, 21:21 น »

ขอแนะนำร้านเฮ-ฮา ประทับใจสุดๆ
อยุแถวปากเกร็ดซอยข้างโรงเรียนอัมพรไพศาล ในโครงการเอร์-อาร์-ที แสควร์
ไม่เข้าใจทางโทรถามทางได้ที่เบอร์ 0823339207

บ้านใครอยุแถวนั้นสนใจก้ลองแวะไปกินกันดู มีทั้งเหล้า เบียร์ เหล้าปั่นชื่อเมนูฮาๆทั้งนั้น

บรรยากาศสบายๆฟังเพลงชิวชิว
ราคาถูกสุดๆ อาหารอร่อยมากๆ เราไปมีส่วนลดให้ตลอดเลย
Tags:
Guest
i
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 ม.ค. 10, 14:12 น »

ขอแนะนำร้านเปิดใหม่สี่แยกเกษตรฝั่งถ.นวมินทร์ ร้าน มุม เมาท์ เมา บรรยากาศดีน่ารักน่านั่งฟังเพลงชิลๆ มีทั้งเหล้า เบียร์ และเหล้าปั่น
เมนูแนะนำ เบียร์หวานของเค้าอร่อยมากนุ่มลิ้นมากๆๆๆ
Tags:
Guest
ฉลาม
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 1 ก.พ. 10, 21:23 น »

ร้านเหล้าปั่นต้องร้านนี้เลยคับ

"เรื่องเหล้าเย็นนี้"

อยู่แถวถนนพระราม5 บรรยากาศดีคับ

เหล้าปั่นนเหยือละ80เอง

ดนตรีสดคับ ตอนหัวค่ำเป็นอะคูสติก

แต่หลัง5ทุ่มเป็นสกา เนี้ยแหละมันมากๆๆๆๆๆๆๆๆ
Tags:
Guest
vipple
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 17 ก.พ. 10, 15:33 น »

ร้านระริกระรี้ ร้านใหม่ตรงข้ามโลตัสวังหิน
บรรยากาศดีมาก อาหารอร่อย
Open air มีพลูด้วย มีโปรเจ็คเตอร์ใหญ่มากดูบอลสบายเลย
Mix 19 บาทเหล้าถูกมากที่จอดรถ ok ลองไปดูนะแล้วจะชอบเหมือนเรา
ไปทุกวันเลย
Tags:
Guest
แนทตี้
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 1 มี.ค. 10, 06:58 น »

แนะนำร้านเสนาค่ะ  (SENA BAR)  ร้านอยู่ เสนานิคม 1 ซอย 34  ร้านติดถนน เป็นร้านเล็กๆ บรรยากาศกันเอง
มีดนตรีสดทุกวัน ทีสำคัญราคาไม่แพงด้วย     มีเบอร์โทร เจ้าของร้าน 0840969647    (ไม่แน่ใจว่าคนไหน เพราะว่าเจ้าของร้านเป็นผู้หญิง 2 คน)

เพลงเพราะ มาก
Tags:
Guest
ร้าน you and i
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 29 เม.ย. 10, 17:43 น »

ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะคับ

ที่มาอุดหนุนร้าน YOU & I

ขอบคุณคร้าป

^^ q*002

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 9 พ.ค. 10, 18:58 น »

อยากเปิดธุรกิจร้านเหล่าปั่นบ้างจังค่ะ
ต้องเริมต้นอย่างไร มีที่แต่ไม่มีทางค่ะ
Tags:
Guest
booboomoter
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 23 มิ.ย. 10, 19:41 น »

q*051 q*051 q*018 q*034
Tags:
Guest
doremon
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 30 มิ.ย. 10, 15:26 น »

ร้านเหล้าปั่นน่านั่ง ต้องนี่เลยค่ะ ร้านต้มจิ๋ว คลับ ซอย เปรมสมบัติ 4 เหล้าปั่นอร่อยมาก เจ้าของร้านใจดี เป็นกันเอง มีดนตรีสดด้วย หรือว่าอยากร้องเพลงก้อร้องได้ q*002 q*043
Tags:
Guest
lonely girl
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 3 ก.ค. 10, 05:41 น »

เหล้าปั่นร้านต้มจิ๋ว อร่อยดี ค่ะ ไปชิมมาแล้วบรรยากาศดี เป็นกันเอง ฟังเพลง สบายๆ แถมมีดนตรีสดด้วย ใครอยากโชว์เสียงก้อโดดขึ้นเวทีร้องเพลงได้ เจ้าของร้านใจดี เป็นกันเอง ลองไปดูกันสิคะ
Tags:
Guest
แนะร้านใหม่
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 13 พ.ย. 10, 20:42 น »

พบร้านใหม่กำลังจะเปิดอยู่ในบางกรวยแถววัดชลอชื่อร้านเมมเบอร์มุมมึนขายเหล้าปั่นริมคลองสวยมากจะเปิด19พ.ย.53นี้
Tags:
Guest
ปายรีเวอร์ร็อค ตาวิน
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 4 ธ.ค. 10, 12:03 น »

q*013 ไปมาอีกรอบแล้ว 90 เปอร์เซนต์แล้วที่พักได้ แต่ทางเจ้าของ(คุณฝน ผู้ใจดี)บอกว่าเหลืออีกไม่มากแล้ว ใครต้องการจองที่พักแบบบ้านเดี่ยวหลังเดียวเลย มีอยู่หลายหลัง หรือเป็นเต็นท์พร้อมที่นอนก็มีให้ ผมเลิกงานจากกรุงเทพฯ สอนหนังสือออกเดินทางตอนเย็นๆ ไปช้าๆ ฟ้าส่างเช้ามืดที่เชียงใหม่ เดินทางต่ออีกนิดหน่อยก็ถึงปาย รถช่วงนี้ไม่ติด อากาศดีแล้วครับ  บอกตัวเองว่าตาวินเอ๋ย รู้อย่างนี้มานอนที่ www.pairiverrock.com ตั้งนานแล้ว (ลืมไปพึ่งเปิดใหม่เอี๋ยม) ยังสดๆ จริงบรรยากาศ ขอบอก  ปีใหม่นี้รีบจองนะครับผมว่ามีที่พักแน่นอน
Tags:
Guest
จ๊ะจ๋า อาราเล่
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 5 ธ.ค. 10, 01:42 น »

ขอแนะนำ ร้านเหล้าจ๋า

--->จุดเด่นของร้านนี้คือมีความหลากหลายของเครื่องดื่มให้เลือกชิมเลือกดื่มกันได้หลายอย่างแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนได้เลย เพราะไปกันเป็นกลุ่มบางคนดื่มไม่เหมือนกันร้านเหล้าจ๋าก็มีให้เลือกกันตามใจชอบนะคะ<---

@  ที่ร้านมีเหล้าปั่นน้ำผลไม้หลากรสให้เลือกชิมกันตามชอบ แถมสามารถเพิ่มดีกรีความแรงได้ตามใจ ไม่ว่าจะจัดหนัก จัดเบา เมาดิบ บอกกันได้เลยจร้า

@  หรือจะดื่มเป็นเหล้าถัง แบบที่ฟูลมูนปาร์ตี้ที่พงัน เราก็มีให้ลองชิมกัน

@  น้ำค็อกเทลสีสดใสพร้อมเสิร์ฟในแก้วสวยหรูระดับ 5 ดาว แต่ราคาตลาดนัด ต้องมาลองชิ้มให้ได้นะคะ

@  แถมมีคาราโอเกะไว้คอยบริการฟรี สามารถจัดงานเลี้ยงสังสรรค์ หรืองานวันเกิดได้นะคะ

@  ที่จอดรถสะดวก มีพนักงานคอยดูแลให้ตลอดรับประกันความปลอดภัย

ที่ตั้ง ติดถนนราชพฤกษ์ ตรง u-Turn  13 ข้างร้านเจ๊แต๋ม 086-3466559, 086-3278986, 089-9277342  q*013

Tags:
Guest
เหล้าจ๋า
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 5 ธ.ค. 10, 01:43 น »

ขอแนะนำ ร้านเหล้าจ๋า

--->จุดเด่นของร้านนี้คือมีความหลากหลายของเครื่องดื่มให้เลือกชิมเลือกดื่มกันได้หลายอย่างแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนได้เลย เพราะไปกันเป็นกลุ่มบางคนดื่มไม่เหมือนกันร้านเหล้าจ๋าก็มีให้เลือกกันตามใจชอบนะคะ<---

@  ที่ร้านมีเหล้าปั่นน้ำผลไม้หลากรสให้เลือกชิมกันตามชอบ แถมสามารถเพิ่มดีกรีความแรงได้ตามใจ ไม่ว่าจะจัดหนัก จัดเบา เมาดิบ บอกกันได้เลยจร้า

@  หรือจะดื่มเป็นเหล้าถัง แบบที่ฟูลมูนปาร์ตี้ที่พงัน เราก็มีให้ลองชิมกัน

@  น้ำค็อกเทลสีสดใสพร้อมเสิร์ฟในแก้วสวยหรูระดับ 5 ดาว แต่ราคาตลาดนัด ต้องมาลองชิ้มให้ได้นะคะ

@  แถมมีคาราโอเกะไว้คอยบริการฟรี สามารถจัดงานเลี้ยงสังสรรค์ หรืองานวันเกิดได้นะคะ

@  ที่จอดรถสะดวก มีพนักงานคอยดูแลให้ตลอดรับประกันความปลอดภัย

ที่ตั้ง ติดถนนราชพฤกษ์ ตรง u-Turn  13 ข้างร้านเจ๊แต๋ม 086-3466559, 086-3278986, 089-9277342

Tags:
Guest
เบว
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 23 ม.ค. 11, 15:44 น »

ไปร้านเหล้าปั่นเปิดใหม่ตรงข้ามเดอะมอล์ลบางกะปิสิค่ะ ตรงทางขึ้น ไอที แฮปปี้ แลนด์ เซ็นเตอร์อยู่ติดวินรถสองแถวแดงเลยค่ะ บรรยากาศดีมากฟังเพลงสบายๆ ที่สำคัญเหล้าปั่นถูกมาก อาหารอร่อยด้วย พวกส้มตำ ต้มยำ ของทอดยิ่งไม่ต้องพูดถึงค่ะ สุดยอด เบียร์ก็มีนะค่ะ ราคาเบาๆทั้งนั้น ไปมาแล้วค่ะคุ้มๆๆ
Tags:
Guest
toto
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 3 มี.ค. 11, 15:38 น »

แนะนำร้าน A-LOT หลังราม 24 แยก 30 ข้าง ABAC หัวหมาก

ร้านขวามือ อยู่สุดท้าย อาหาร อร่อยสุดยอด มีดนตรีสดให้ฟังเพลิน

บรรยากาศน่านั่ง ลองแวะไปอุดหนุนกันดูน่ะเพื่อนๆ q*013 q*021
Tags:
Guest
A-LOT
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 3 มี.ค. 11, 15:57 น »

แนะนำร้าน A-LOT เพิ่งเปิดมาได้สักพักนึงแล้ว อยู่ ย่านรามคำแหง 24
 แยก 30 ข้าง ABAC หัวหมาก ร้านสุดท้ายเข้าซอยด้านขวามือสุด
อาหารอร่อยมาก มีดนตรี สด ด้วย เจ้าของร้านสวยสุดยอด
บรรยากาศน่านั่งมาก เลี้ยงปาร์ตี้ ได้ ต้องโทรสั่งล่วงหน้า อาหารไม่แพง
ลองมาอุดหนุนได้
Tags:
Guest
มูมู้
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 20 เม.ย. 11, 23:39 น »

แนะนำร้านดีๆกันค่ะ ร้านนั่งกร ตรงข้ามเดอะมอล์บางกะปิ แฮปปี้แลนด์2  บรรยากาศดีเยี่ยม อาหารอร่อย เหล้าปั่นราคากันเอง กินเหล้าเบียร์ยันสว่าง ลองไปชิมกันนะค่ะ
Tags:
Guest
หนูหิ่น
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 28 เม.ย. 11, 10:07 น »

ร้านเฉย อยู่ ซ.อินทามาระ 22 เกือบสุดซอย เป็นร้านนั่งสบายๆ มีอาหารอิสานเสิร์ฟจากร้านข้างๆ
เจ้าของร้านดูโหดๆแต่หน้าตาดีเป็นกันเอง เพิ่งเปิดมั๊งยังไม่ค่อยมีคนแต่เหล้าปั่นอร่อย กินแล้วเมาพอปะแล่มๆ
Tags:
Guest
มือใหม่ นักชิม
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 14 ส.ค. 11, 21:57 น »

แนะนำร้าน A-LOT เพิ่งเปิดมาได้สักพักนึงแล้ว อยู่ ย่านรามคำแหง 24
 แยก 30 ข้าง ABAC หัวหมาก ร้านสุดท้ายเข้าซอยด้านขวามือสุด
อาหารอร่อยมาก มีดนตรี สด ด้วย เจ้าของร้านสวยสุดยอด
บรรยากาศน่านั่งมาก เลี้ยงปาร์ตี้ ได้ ต้องโทรสั่งล่วงหน้า อาหารไม่แพง
ลองมาอุดหนุนได้
ขอเบอร์ติดต่อร้านA-LOTหน่อยคับ อยากไปชิม
Tags:
Guest
อยากรู้อ่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 19:49 น »

ร้านเหล้าปั่น อายุเท่าไหร่ ถึงจะเข้าอ่ะ q*072 หรือว่าเข้าได้หมด อยากรู้อ่า อยากกิน เคยไปกินอยู่ครั้งนึง ที่ร้านหมูกะทะ อ่ะ 55  q*073
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 200 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม

ทางสนุก! จะทำการตรวจสอบ
และขออนุญาตไม่แสดงข้อความ
ที่ไม่เหมาะสม ข้อความที่
ก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่
สถาบันชาติ ศาสนา
พระมหากษัตริย์ รวมถึงข้อความที่
เข้าข่ายหลอกลวง การเผยแพร่
ภาพลามกอนาจาร หรือข้อความ
ใดๆ ที่ทำให้ผู้อื่นได้รับความ
เสียหาย บนกระทู้นี้